Thảo luận Độ bền của máy móc xe KIA

hungcuong212

Xe đạp
Xe KIA Morning của ông a em chạy Taxi 30vạn vẫn còn chạy phe phé chưa làm lại hơi nhé. Nên cụ chủ thớt cứ yên tâm về động cơ xe KIA nhé.

lymanhquangbk

Xe hơi
Em được đi Coster rồi, Coster từ hồi Toy sang VN, thế mà bây giờ đi vẫn rất tốt.
E chưa đi nên nhờ các cụ đánh giá mới biết, nói chung là nó một 10 một 9 thôi, ae lái xe giữ tốt sẽ bền hết, sợ nhất bây giờ là thay phải dầu đểu.
Cơ quan e có đủ chủng loại e thấy cũng gần như nhau cả thôi.
Nhưng về ăn uống thì xe nhật nó kinh tế hơn một chút nếu là MT CHỨ AT thì cũng khiếp lắm.

tainon

Xe điện
E thì chỉ thấy cơ quan e có con santafe máy dầu đời 2011 chạy đến hôm nay đúng ~9.6 vạn chưa động chạm gì kể cả thay lốp, vì là xe cq nên 5000 thay dầu, 2 lần thay dầu là thay lọc, lọc gió cứ 2 vạn thay và đi về là thổi sạch.
Cụ không tin hôm nào cụ gặp xe 97A- 000.55 cụ vẫy lại xem e nói sai không? Mà cái xe chết tiệt ấy ăn dầu cực ít cụ ạ.
Nói chung xe hàn có thể kg bền bằng xe nhật nhưng chỉ kẻ 9 lạng người 1kg thôi cụ ạ.
Không đến nỗi vứt đi đâu
Thợ họ gặp nhiều xe hơn mình nên nói có sai cũng ít thôi ạ. Những dòng xe bé của Hàn quốc so với xe Nhật vẫn là ngon trong tầm tiền, xe tải thì ngon em công nhận.

mr.ken_no1

Xe container
chắc vẫn kém xe Nhật về độ bền các cụ ạ!
Lâu rồi bác buôn xe có tốt ko?
Độ bền thì theo cảm quan e nghĩ bác nói đúng
E vẫn thiên về của bền tại người
E vừa quyết mua So 2014 của Kia cũng vì 1 lý do máy của nó là máy STF của HD
Mà e đi 1 em HD trên 5 năm, nói thật là chạ phải sửa chueax cái qué gì cả, chạy cự bền, bốc và êm nữa

lymanhquangbk

Xe hơi
Thợ họ gặp nhiều xe hơn mình nên nói có sai cũng ít thôi ạ. Những dòng xe bé của Hàn quốc so với xe Nhật vẫn là ngon trong tầm tiền, xe tải thì ngon em công nhận.
Em thì thấy mấy bác thợ bán xe khó tin lắm lúc thế này lúc thế nọ.
Thợ sửa thì các bác ấy thường không làm đa quốc gia. Chỉ những lái xe ở cơ quan có nhiều xe họ biết rõ nhất về xe.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
e đang cưỡi cerato được hơn 1 năm. em mua lại của ông anh.
e đánh giá là xe đi cực kỳ lành, chỉ đổ xăng là chạy. đi đi đầm, cảm giác lái tốt hơn hẳn altis
các cụ chịu khó để ý thay dâu, lọc gio dinh ky.moi thu noi chung la cực ổn so với giá tiền

thanhgamo

Xe container
Em thì em thấy xe Hàn khá lành nhưng phải là dòng máy xăng (máy dầu thấy thợ xe họ cũng kêu lắm)
Điển hình bạn em chạy con getz 9 vạn cũng chỉ thay curoa, rotuyn thôi, chưa phải làm gì
Bạn nữa chạy con Tucson cũng được 6 vạn rồi xe vẫn rất ngon.
Nhưng có một điều em thắc mắc, tại sao xe Hàn được ưa chuộng ở Hàn, Việt Nam, Mỹ nhưng có mấy nước em thấy xe Hàn cực ít ví dụ
Thái - Em chỉ thấy xe Nhật là nhiều, taxi thì toàn vios, altis. Xe gia đình thì camry, City, accord còn xe HD, Kia... cực hiếm
Nhật - Toi là phần lớn ngoài ra có vài con xe Đức
Trung - Ngoài xe nội địa của TQ ra em thấy nhiều nhất là Volkswagen sau đó là Toy và Honda còn xe Hàn cũng cực hiếm
Có thể văn hóa tiêu dùng của họ khá bảo thủ hoặc giá cả ở bên các nước em nói trên thì xe Hàn và xe Nhật ngang nhau nên người ta chọn xe Nhật

tronveobibo

Xe hơi
em vừa múc 1 em Kia (sportage), dự là đi 5 năm rồi bán mua xe mới khác (chắc cũng lại Hàn xẻng), dự như vậy có ok ko các cụ nhỉ ?

Ba toa

Xe đạp
Em Vừa cứoi k3 về xong thì ông anh cùng phòng báo caren 2010 của bác ấy bị thấm dầu hộp số phải thay doăng, giá phụ tùng đâu mấy trăm nhưng tiền tháo hộp số 3 củ thì phải. anh em gọi điện lên hãng bảo đây là trường hợp đầu tiên sẽ xem xét miễn giảm tiền công. Không biết ẻm k3 này thế nào lo phết các cụ ạ . Máy móc thì em nghĩ chắc ổn nhưng cái hộp số thì éo biết đựoc . Trước em đi cdx 4 năm ngon lành thì tèo hộp số đới.

lymanhquangbk

Xe hơi
Em Vừa cứoi k3 về xong thì ông anh cùng phòng báo caren 2010 của bác ấy bị thấm dầu hộp số phải thay doăng, giá phụ tùng đâu mấy trăm nhưng tiền tháo hộp số 3 củ thì phải. anh em gọi điện lên hãng bảo đây là trường hợp đầu tiên sẽ xem xét miễn giảm tiền công. Không biết ẻm k3 này thế nào lo phết các cụ ạ . Máy móc thì em nghĩ chắc ổn nhưng cái hộp số thì éo biết đựoc . Trước em đi cdx 4 năm ngon lành thì tèo hộp số đới.
Bọn nó chém thôi, tháo hộp số 3 củ ngang mổ máy. Nếu chỉ chảy dầu thì xử lý quá dễ cụ ạ.

thoquynh1005

Xe máy
Của bền tại người, dùng như phá thì xe tăng cũng hỏng chứ nói gì đến xe dân dụng

vuquan

Xe hơi
Em thì em thấy xe Hàn khá lành nhưng phải là dòng máy xăng (máy dầu thấy thợ xe họ cũng kêu lắm)
Điển hình bạn em chạy con getz 9 vạn cũng chỉ thay curoa, rotuyn thôi, chưa phải làm gì
Bạn nữa chạy con Tucson cũng được 6 vạn rồi xe vẫn rất ngon.
Nhưng có một điều em thắc mắc, tại sao xe Hàn được ưa chuộng ở Hàn, Việt Nam, Mỹ nhưng có mấy nước em thấy xe Hàn cực ít ví dụ
Thái - Em chỉ thấy xe Nhật là nhiều, taxi thì toàn vios, altis. Xe gia đình thì camry, City, accord còn xe HD, Kia... cực hiếm
Nhật - Toi là phần lớn ngoài ra có vài con xe Đức
Trung - Ngoài xe nội địa của TQ ra em thấy nhiều nhất là Volkswagen sau đó là Toy và Honda còn xe Hàn cũng cực hiếm
Có thể văn hóa tiêu dùng của họ khá bảo thủ hoặc giá cả ở bên các nước em nói trên thì xe Hàn và xe Nhật ngang nhau nên người ta chọn xe Nhật
Theo em thì máy xăng so với máy xăng và máy dầu so với máy dầu mới đúng.
Máy dầu thì em nghe nói là của Huyndai là số 1 thế giới thì em không nghĩ máy dầu Hàn là kém. Đặc biệt là với các xe máy dầu có ở Việt nam thì trừ mấy con thương hiệu cao cấp em không dám bàn thì các con máy dầu còn lại như Toy, Isuzu... thua hết máy dầu của STF.
Còn các nước thì em nghĩ cũng 1 phần giống bác nghĩ là do văn hóa, phần khác thì có 2 loại:
- 1 là do lịch sử đầu tư của các hãng vào các nước đó như nào. TQ thì Volkswagen hợp tác với mấy tập đoàn xe hơi lớn của TQ. Ngay tại TQ thì cũng có vùng như Thâm Quyến toàn Honda vì nhà máy Honda nằm ngay đó. Mà cái này tạo ra văn hóa đấy thôi. Giống VN mình thì xe hơi có Toy, xe máy có Honda, thuốc lá thì 555, toàn là những thứ đặt chân đến VN trước tiên (tính từ thời điểm mở cửa)
- 2 là nước họ sở hữu mấy nhãn hiệu mạnh thì họ phải xài loại đó như Nhật bản thì phải mấy nhãn xe của Nhật là nhiều rồi.

thanhgamo

Xe container
Theo em thì máy xăng so với máy xăng và máy dầu so với máy dầu mới đúng.
Máy dầu thì em nghe nói là của Huyndai là số 1 thế giới thì em không nghĩ máy dầu Hàn là kém. Đặc biệt là với các xe máy dầu có ở Việt nam thì trừ mấy con thương hiệu cao cấp em không dám bàn thì các con máy dầu còn lại như Toy, Isuzu... thua hết máy dầu của STF.
Còn các nước thì em nghĩ cũng 1 phần giống bác nghĩ là do văn hóa, phần khác thì có 2 loại:
- 1 là do lịch sử đầu tư của các hãng vào các nước đó như nào. TQ thì Volkswagen hợp tác với mấy tập đoàn xe hơi lớn của TQ. Ngay tại TQ thì cũng có vùng như Thâm Quyến toàn Honda vì nhà máy Honda nằm ngay đó. Mà cái này tạo ra văn hóa đấy thôi. Giống VN mình thì xe hơi có Toy, xe máy có Honda, thuốc lá thì 555, toàn là những thứ đặt chân đến VN trước tiên (tính từ thời điểm mở cửa)
- 2 là nước họ sở hữu mấy nhãn hiệu mạnh thì họ phải xài loại đó như Nhật bản thì phải mấy nhãn xe của Nhật là nhiều rồi.
Cụ nói cũng chuẩn nhưng theo em máy dầu Hyundai chưa thể số 1 được vì:
Xe con: Chưa chắc đã hơn Audi và Mec (cụ biết con máy dầu xe đua của Audi R10 TDI rồi đấy )
Xe tải, xe khách: Cũng chưa chắc hơn Cumins và Man gì đó
Máy công cụ: Công ty em xưa có 2 em máy đào là Hyundai và Kobelco mua mới, sau 5 năm thì con Kobelco máy còn ngon hơn nhiều (được cái máy đào Hd rẻ hơn)

vinhtroc

Xe tải
Em nghĩ là của bền tại người các cụ ạ, vì hàng xóm nhà em có con KIA Pride CD5 đi suốt có thấy sao đâu!:D

Nâng CHén

Xe hơi
các cụ cứ nhìn xe tải kia với mấy em kia pride là biết mà :D