Độ Âm Thanh Car and pc kết hợp trên sparkvan

trankhon84

Xe tải
giờ em cần một đầu CD 1 hay 2 DIN cũng được kén CD hỏng cơ hay gì nhưng nhất thiết phải loại CD hàng xịn và hay

heli

Xe tăng
xe vùa cỏ vùa nhỏ ú có chỗ nào để nhét được em tìm mãi thấy ruói vo lăng là còn khoảng chống nhét được lên nhét vào đây

=> mấy hôm nay bận quá không up tiếp lên được em đã lắp ráp vào xe và nghe hiện tại cũng tạm ổn nhưng còn vài hạt sạn nhỏ cần khác phục như sau :

- phần bass đã chắc và gọn nghe khá là thích

- phần trung âm hơi khô

- phần âm cao do là khô cho lên cái này nghe hơi bị đanh nếu nghe nhạc dance thì ok

- tổng hợp lại âm thanh cũng đã khá hơn dầu jin rất nhiều nhưng chỉ còn phần trung âm va âm cao là nghe cảm giác hơi khô nhưng nghe rất là rõ ràng và chắc chắn nhưng còn thiếu cái hồn cho lên lại phải gác tạm lên nghe và thực hiện tiếp phần chế thêm
Cụ để đây à.dây dợ chằng chịt xong khi hoạt động tưng kia cái ổ nó phát ra nhiệt thì thôi rồi.theo e thì cứ để ở phòng ngủ nghe cho lành.chứ như cụ e sợ bác hỏa hỏi thăm lắm

trankhon84

Xe tải
các thành phần phát nhiệt em bỏ hết rồi làm gì còn ji dâu mà phát . nhưng đang thực hiện ý tưởng mới rồi các cụ ạ âm thanh hay hơn nhiều mang hơi thở của camry mẽo nhé các cụ : dự án mới như sau

+ mới tậu được em CD CAMRY 1 DISK 2009 nhập fujitsu ten của xe nhập đầu này sản xuất tại mexico còn khá mới do chủ xe tháo ra thay LCD với giá bèo nhèo con mèo âm thanh nghe khá được so với mấy đầu xe hàn xẻng thì không có tuổi nhưng rở mỗi là không có usb chỉ nghe được CD và AUX mà nghe CD thì không nói làm gì còn aux lại không sử dụng được DAC của đầu theo xe

+ tham khảo qua mí cao thủ sửa điện tử thì mấy ông đấy có chỉ cho cách lai rắt giống cấy đĩa hình cho dầu CD ngày xưa khi mà đầu đĩa VCD còn đắt kinh

+ vậy là em bắt tay ngay vào việc công việc định thực hiện như sau:

- bỏ phần cơ CD CAMRY dữ lại mạch DAC
- CD PA 710 trích 3 đường digital BCK - LRCK - DATA
- dòng 3 đường tín hiệu này vào đầu camry
- hàn vào DAC của camry trên cơ đĩa
- tìm chân mute dập gnd để cho DAC thông mạch là CD đang chạy
- vậy là đầu Camry lúc nào cũng chạy CD

Chỉnh sửa cuối:

trankhon84

Xe tải
sử dụng ít kiến thức diện tử loại bỏ một số phần trên đầu CD camry ví dụ radio giò đây cái CD CAMRY thành DAC + AMPLI mà phần âm thanh của nó nhiều bác cũng biết tuơng đối là khá còn nó chưa khá hơn vì hãng không update thêm .còn sử dụng USB + CD + FM là từ trên đầu PA 710
lúc này do tín hiệu gốc từ PA710 chạy ra chưa xử lý gì cả và xuất ra là tín hiệu kỹ thuật số thì em chả sợ bị nhiễu chạy thẳng bằng cable dồng trục sang CD CAMRY vào đường DAC của CD và chỉ còn sử dụng 2 đầu

+ CD PA710 ( USB + CD + FM ) kho nhạc mp3 vô hạn với USB 32G ngang dĩa vi tính 5 số
và có thể lắp vừa hầu như các loại xe với 2 din tiêu chuẩn
+ CD CAMRY ( DAC CD ) và dùng ampli nó kéo loa , nhưng điểm rở là cái mặt dưỡng quá to vượt
qua mọi kích cỡ chỉ mình nó một kiểu bù lại giá rẻ chất lượng với âm thanh khá bán mà chả ai thèm mua
+ Dùng nhiều thiết bị kết nối như vậy chỉ sợ tín hiệu bị nhiễu nếu là analog nhưng với tín hiệu digital như trên thì kết nối thoải mái
không pải lo lắng suy hao hay nhiễu

Chỉnh sửa cuối:

heli

Xe tăng
Bác bảo bỏ phần sinh nhiệt đi thì bác bỏ thế nào?Phần lớn sinh nhiệt là con công suất với chíp(chíp là ở đời cao)bác bỏ công suất đi thì còn dùng saO đc.e là e chỉ đồng tình với bác là tận dụng đc những ổ cát set với ổ cd sịn mà sịn thì âm thanh ko có gì phải tranh cãi nhưng lại lỗi thời.mình biết tận dụng nó cấy ghép bổ sung hỗ trợ cho nhau đấy là một điều quá tuyệt vời.e còn thấy có người làm ổ cát set cấy đc cắn thẻ nhớ usb xem đc cả videos mà cho âm thanh rất tuyệt vời.nhưng họ cũng chỉ dùng để trong phòng để đầu giường thưởng thức thôi.e là e vẫn ko đồng ý cho bác lôi một đống ổ vào xe rồi cũng chỉ để gọi là thưởng thức cái ngoài luồng.lên xe quan trọng là lái xe.nhạc càng hay càng dễ bùn ngủ bác qf

keptman

Xe buýt
cụ giỏi quá chứ điện đóm e mù tịt, e vẫn tiếp tục ngóng thành quả của cụ đấy.
cụ cho e hỏi e chỉ muốn lấy loa sub của bộ loa vi tính lắp lên xe thôi thì phải làm những gì ah?

heli

Xe tăng
cụ cho e hỏi e chỉ muốn lấy loa sub của bộ loa vi tính lắp lên xe thôi thì phải làm những gì ah?
Cụ ra chợ giời mua e kích điện từ 12v lên 220v 1000w nó khoảng 500k to như viên gạch chỉ về cắm vào lỗ tẩu thuốc là ok

trankhon84

Xe tải
cụ không làm được mang ra hàng bảo tháo ra đo xem điện bao nhiêu vol sau biến áp nếu là 12v cụ bảo nó vứt cái biến áp đi cho vài con tụ vào là
mang lên xe chơi ầm ầm thôi mà

keptman

Xe buýt
cụ không làm được mang ra hàng bảo tháo ra đo xem điện bao nhiêu vol sau biến áp nếu là 12v cụ bảo nó vứt cái biến áp đi cho vài con tụ vào là
mang lên xe chơi ầm ầm thôi mà
Đơn giản vậy thôi hả cụ, để e mò mẫm thử xem.
Cho chạy điện 12v sau đó cắm thẳng vào thằng DVD trên xe là đc hả cụ.
E thấy hứng thú vụ này đấy, e hỏi ngu cái là sau đó e cắm thêm 2 cái loa vi tính hoặc loa tép vào cái SUB đó có đc ko ah?

trankhon84

Xe tải
công năng thay đổi hay không là do cụ . loa 2.1 hay 4.1 cụ cắm dủ càng hay chư sao , còn việc điện đóm nó chỉ như cơm và mì ở việt ăn cơm sang tây ăn mì nói chung nó chỉ làm no cái bụng nuôi mình . tuơng tự việc ở trong nhà sài 220v lên xe dùng 12v nuôi bộ loa . trên xe em vẫn oánh loa vi tính ầm ầm mọi người cung khen hay đấy thôi loa nào chả giống nhau dùng ỏ đâu chả được hả cụ xe em mà rộng có loa nằm trên cánh là em bê nguyên dàn mini nội địa chế lại loa cho vào hốc cánh chuyển 12v lên chơi class A ối cụ phải ngước nhìn về sự chi tiết và ngọt ngào

Cho chạy điện 12v sau đó cắm thẳng vào thằng DVD trên xe là đc hả cụ
cụ lấy tín hiệu DVD xuống cắm vào loa

e hỏi ngu cái là sau đó e cắm thêm 2 cái loa vi tính hoặc loa tép vào cái SUB đó có đc ko ah?
loa nó có sẵn thì cắm vào thôi cụ . hoac thay đổi loa đấy bằng loa tép vô tư

Chỉnh sửa cuối:

heli

Xe tăng
Cụ ơi loa vi tính thường là 15v

keptman

Xe buýt
công năng thay đổi hay không là do cụ . loa 2.1 hay 4.1 cụ cắm dủ càng hay chư sao , còn việc điện đóm nó chỉ như cơm và mì ở việt ăn cơm sang tây ăn mì nói chung nó chỉ làm no cái bụng nuôi mình . tuơng tự việc ở trong nhà sài 220v lên xe dùng 12v nuôi bộ loa . trên xe em vẫn oánh loa vi tính ầm ầm mọi người cung khen hay đấy thôi loa nào chả giống nhau dùng ỏ đâu chả được hả cụ xe em mà rộng có loa nằm trên cánh là em bê nguyên dàn mini nội địa chế lại loa cho vào hốc cánh chuyển 12v lên chơi class A ối cụ phải ngước nhìn về sự chi tiết và ngọt ngào

cụ lấy tín hiệu DVD xuống cắm vào loa

loa nó có sẵn thì cắm vào thôi cụ . hoac thay đổi loa đấy bằng loa tép vô tư
Thanks cụ nhiều để mai e kiếm bộ loa mò mẫm xem sao, có gì e lại hỏi cụ na.

nguyenxuanphuc

Xe tải
cụ hum nao qua nhe em cho em nghe bo dan cua cụ nha em van giu đầu Focus chờ cụ đấy ạ

trankhon84

Xe tải
cụ hum nao qua nhe em cho em nghe bo dan cua cụ nha em van giu đầu Focus chờ cụ đấy ạ
em sẽ qua cụ sớm

heli - Cụ ơi loa vi tính thường là 15v
cụ ơi loa logitech mới sử dụng trên 12v -> 2x vol còn các dòng loa bình thường của creative và altec lansing toàn 12v thôi cụ còn mí hàng microlab hay jumboy soundmax em chua xem bao giờ. mà em cũng chả xem vì nó ú hay

keptman

Xe buýt
em sẽ qua cụ sớm

cụ ơi loa logitech mới sử dụng trên 12v -> 2x vol còn các dòng loa bình thường của creative và altec lansing toàn 12v thôi cụ còn mí hàng microlab hay jumboy soundmax em chua xem bao giờ. mà em cũng chả xem vì nó ú hay
Tình hình là e vừa ra chợ giời kiếm đc bộ loa vi tính Microlad 2.1 rồi cụ ah, tháo ra xem thì nó là 13V ko biết có ảnh hưởng gì ko?
E đã tháo cái cục nguồn trong sub ra và đấu thẳng vào rồi, nghe ông bán hàng tư vấn mua thêm 2 cái tụ gì đó cắm vào loa con cho nó thay tép e cũng đã thử và nghe cũng khá ổn. công đoạn bây giờ là cho nó lên xe nhưng e đang hơi bí về cái đoạn điện đóm này, ko biết lấy điện từ đâu nuôi sub và audio input của nó là 3.5mm thì sau cái đầu DVD pioner của e ko biết cắm vào đâu.

trankhon84

Xe tải
đơn giản thì lấy ở đầu cắm sạc tẩu thuốc lá
ra mà nuôi bộ loa còn vụ điện 13vol có bị sao không thì em bảo cụ là chả sao cả điện đóm dao động + - 10% thoải mái còn xem dầu xe của cụ có xuất ra tín hiệu ở đường sau bằng jack RCA thì cụ mua cái jack bông sen ra 3 ly ra chợ trời hay các của hàng diện tử thiếu gì 10k -> 50k sợi cắm vào dít CD còn 3 ly cắm vào loa

keptman

Xe buýt
ra mà nuôi bộ loa còn vụ điện 13vol có bị sao không thì em bảo cụ là chả sao cả điện đóm dao động + - 10% thoải mái còn xem dầu xe của cụ có xuất ra tín hiệu ở đường sau bằng jack RCA thì cụ mua cái jack bông sen ra 3 ly ra chợ trời hay các của hàng diện tử thiếu gì 10k -> 50k sợi cắm vào dít CD còn 3 ly cắm vào loa
Trong đầu e cũng nghĩ thế nhưng 12V thì e vẫn sợ nó giật ;)
Hay cụ có rảnh ko? cụ ở đâu e phi qua cụ ngắm cho e cái cho yên tâm.