Độ Âm Thanh Car and pc kết hợp trên sparkvan

trankhon84

Xe tải
cụ ra đến nơi call em rồi em chỉ cách test và thử mai em gủi cụ mach và kiếm cụ đôi tep xịn mà rẻ đấy cho cụ yên tam

keptman

Xe buýt
cụ ra đến nơi call em rồi em chỉ cách test và thử mai em gủi cụ mach và kiếm cụ đôi tep xịn mà rẻ đấy cho cụ yên tam
Em cứ thấy xịn mà rẻ là sướng ;))
Cái chỗ cụ nói đấy e thấy thích rồi đấy, e mà ở gần chắc e lượn ra đấy suốt.
Nó là cái làng gì cụ nhỉ lúc nào tiện đường e phải rẽ vào chơi mới đc.

trankhon84

Xe tải
sau một hồi đục đẽo và mua mua bán bán sản phẩm qua tay em vô số đầu CD hịn theo xe . một tiền gà 3 4 tiền thóc òi
đây là đầu camry usa động đến con này chuối toàn dùng tín hiệu digital mà IC thì chả mua được lên đành gác mái bếp mặc dù chế được AUX hehe cái này phải mò lòi cả mắt mất mấy ngày vì phuơng tiện dụng cụ không cho phép lên không mở rộng được hơn giá như có máy đo sóng thì good

+ âm thanh nghe khá là được nhưng theo kinh nghiệm với loa trên xe cái dầu này kéo good nhung mang loa chat luong tốt hơn ra kéo thì đầu này cho âm thanh thừa một số dải cao và khá là khô tiếng nếu loa không đủ độ rộng của màng và thùng cộng hưởng
+ thông thường loa trên xe hay thiếu trép vì lý do đó các hãng tiết kiệm cố gắng đặt các hãng oem cho các loại đầu trên xe không cần loa trep mà nghe cũng phải có trép lên thường các loại đầu này giải cao khá là khô và đanh cô gắng làm cái loa theo xe phải keu được dải cao lên dể hiểu tại sao trên xe hầu như rẻ tiền ú có loa trép

Chỉnh sửa cuối:

trankhon84

Xe tải
một hôm lang thang tìm đầu CD morning trường hải loại cũ vô tình gạp được bác sửa audio tại hoàng quốc việt em có qua xem ngó nghiêng gian hàng của bác áy và tháy cái đầu focus lên bảo bác áy cho nghe thử thế là âm thanh cất lên ôi tình yêu của tôi đây rồi làm ta tìm bấy lâu . nhưng em nó có một điểm cực rỏ là to bề ngang lên em đành cắn răng nhìn .sau bao đêm suy ngi va update cung chua ung quyết định cuôi cùng rước em nó về cắt gọt mài rũa cho em nó vùa với cái tổ ấm của mình :

+ update tiếp tục con đường tìm kiếm ánh sáng cuối đường hầm sản phẩm lần này là của ford sau 2 lần mua bị trục chặc code lần này đã nằm trong tay cái đầu CD FOCUS 6 DISK dâte 2006 của 1 cụ of chuyên sửa chũa đầu đài nằm trên ngõ 1 hoàng quốc việt về là em thực hiện ngay cong đoạn dif vài phần linh tinh và ngâm cuu một số IC xem thế nào :

+ cắt mặt CD cho vùa cái 2DIN tiêu chuẩn ( mình liều quá tốn xiền nũa roài )

+ trích thêm đường ra choi loa sub cái này IC TDA7462D nó có thêm phần sub mà hãng éo làm hix

Hàn vào chân 17 18 và thêm 2 tụ 100nf là có ngay pre uot cho sub cái này mí bác toàn lắp cục line tín hiệu nghe như ****
hàn thêm 1 con tụ jamicon vào phần nguồn cái này có chỗ chờ lọc thêm điẹn để sạch và tăng thêm tích nguồn CD nghe càng phê dải bass cần điện

Chỉnh sửa cuối:

trankhon84

Xe tải
đang tiếp tục úpdate :

Công Nông

Xe điện
Em vodka phát để cụ Trankhon84 phọt cho nhanh (b)

keptman

Xe buýt
em khênh con Cambridge về rồi cụ ah, tháo ra xem thử đúng là chất thật loa to mà nặng lắm.
mai mấy h cụ về hn nhỉ?

trankhon84

Xe tải
thục hiện công việc cắt mặt dưỡng cho thành 2 din tiêu chuẩn

Chỉnh sửa cuối:

trankhon84

Xe tải
câu dây cho các phím bấm chức năng hoạt động bình thường nút nào không sử dụng thì bỏ .;))

keptman

Xe buýt
Đợi mãi chưa thấy cụ về giúp, e chụpv tạm vài ảnh em nó cụ xem và chỉ cách hàn cho e đc thì tốt ah.
Nguồn vào là 15v DC, e cũng chưa biết giải quyết thế nào ;)

Viking

Xe điện
e thấy nó ghi thế này ah:
Creative
CT1975-SAM
W881A0028
Con nì của cụ dùng 3 con IC TDA 7360, 1 con chạy cầu cho Sub còn 2 con chạy stereo ra 4 kênh.
Em thấy lạ là nó đã có cổng DC 15V thì cụ cứ chí điện Accu thẳng vào đó (+ trong, - ngoài) rồi bật thử nghe xem có chấp nhận được không vì điện áp hoạt động bình thường của cháu nó là 18V.
Nếu OK thì cụ cứ tự nhiên cho lên Ê tô chạy thôi.

keptman

Xe buýt
Con nì của cụ dùng 3 con IC TDA 7360, 1 con chạy cầu cho Sub còn 2 con chạy stereo ra 4 kênh.
Em thấy lạ là nó đã có cổng DC 15V thì cụ cứ chí điện Accu thẳng vào đó (+ trong, - ngoài) rồi bật thử nghe xem có chấp nhận được không vì điện áp hoạt động bình thường của cháu nó là 18V.
Nếu OK thì cụ cứ tự nhiên cho lên Ê tô chạy thôi.
Sao e mua cái cục lấy điện từ tẩu thuốc trong xe cắm vào nó chả thấy gì cụ nhỉ, hay phải câu từ ac quy ra hả cụ?

Viking

Xe điện
Sao e mua cái cục lấy điện từ tẩu thuốc trong xe cắm vào nó chả thấy gì cụ nhỉ, hay phải câu từ ac quy ra hả cụ?
Cụ có đồng hồ không, kiểm tra xem điện áp đã vào trong chưa.
Thêm nữa là đảm bảo chân 11 có điện áp + và bằng áp nuôi, vì chân 11 mà hở là mạch ở trạng thái Standby.
Nếu tất cả các cái đó mà vẫn không lên thì khả năng mạch này không chạy được với áp 12V (Khả năng rất thấp)

zippo_vn79

Xe đạp
Website
www.vietjapangroup.com
kụ cho em nhờ cụ chút. E đọc các bài của kụ em thấy phục kụ quá.em nhờ cụ xem cho em quả này có được không, kụ gúp em nhé
em có con KIA carens lắp đầu DVD kovan bấy giờ em muốn đưa bộ loa 2.1 Bose M5 (màu trắng) lên xe
kụ xem chỉ giúp em cách đấu với em cảm ơn kụ trước.