Chi hội Dmax Team - Dự án Tây Bắc, A Pa Chải 30/4 - 1/5/2012.

tran_thuat_lai

Xe lăn
..tay Alao kia, hết chuyện rồi hay sao vào đây ném đá thế! :)).

Vỡ là vỡ thế "lào", vụ cụ chạy với em 380km chạy từ Viên về Laksao .. Còn dư ra cả tiếng đồng hồ còn giề :))!

.. yên tâm đê, chưong trình là .. Không có chưong trình rì cả, vui đâu thì tạt té đó thôi :))
nhường các Anh. xe em đời 2004, công nghệ cũ nên tối qua đường láng Hòa lạc căng nửa ga cũng chỉ được có 170km/h .

xe đời cao và có đèn chống sương mù dư anh nó sẽ chạy nhanh hơn ...khú khú

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
nhường các Anh. xe em đời 2004, công nghệ cũ nên tối qua đường láng Hòa lạc căng nửa ga cũng chỉ được có 170km/h .

xe đời cao và có đèn chống sương mù dư anh nó sẽ chạy nhanh hơn ...khú khú
Tối qua anh nghe chú khoe là cho nhà 30T hít khói cho chừa cái thói tinh tướng hả...
Anh vấy bê tô chạy sau nên k được chứng kiến nên chú khoe thì anh cũng biết vậy thôi:D.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Tối qua anh nghe chú khoe là cho nhà 30T hít khói cho chừa cái thói tinh tướng hả...
Anh vấy bê tô chạy sau nên k được chứng kiến nên chú khoe thì anh cũng biết vậy thôi:D.
Bắt đầu công cuộc đục phá nội bộ hử ? he he

Thái Phượt

Xe tăng
@ Thái Phượt: đội ơn cụ đã chia sẻ thông tin, chắc đến 90% là bọn em chỉ chạy đến Đồn biên phòng Apachai là quay đầu thôi (vì lý do đi cùng F1, như cụ Chủ tịt Laccoi đã thanh minh). Vụ chinh phục Mốc 0 sẽ để lại xử lý lần khác. Tối thứ 2, dự kiến bọn em sẽ quay lại Mường Nhé (có thể không kịp ăn tối, nhưng với tốc độ chạy của hội Dê thì sẽ kịp để nghỉ tối). Ngày 3 bọn em sẽ về Lai Châu chơi, tối ngày 4 bọn em có thể có mặt ở hn rồi :)
ôi trời ,đã cất công lên tận đấy mà ko leo cột mốc thì phí quá ,trong of mình cũng có cụ dẫn theo gấu và f1 ,f1 gửi lại đồn cho các chú lính trông còn 2 vợ chồng leo mốc thế có gấu ko.tớ nghĩ Lai châu với Lào cai ,sa pa thì đi lúc nào cũng đc,còn Apachai ko phải dễ mà lúc nào cũng lên đc đâu. cảm giác mệt mỏi rã rời mà chạm tay đc vào cột mốc nó sướng như có dòng điện chạy trong cơ thể ấy,thiêng liêng,tự hào tột đỉnh.Nghĩ lại đi các bạn trẻ nhé " phút giây này có bao giờ đến với đời ta 2 lần đâu ".Thêm một ít thông tin là Đồn nằm trên đồi cao ô tô chưa lên đc,nên phải gửi ở trạm BP chốt cửa khẩu cách đồn 8km ,nếu đi đúng các ngày 3/ âm lịch sẽ có họp chợ phiên BG rất đông vui,nằm cách đồn BP 1km có nhà hàng đặc sản ,nhà sàn rất lớn ,phục vụ theo yêu cầu,có cả cho ngủ lại. đừng bỏ lỡ cơ hội các bạn nhé ,yếu như tớ leo mất 6 tiếng còn trẻ khỏe như các bạn chỉ cùng lắm là 4h sau là " lên đỉnh" . Tặng các bạn 3 tấm ảnh để tăng thêm sĩ khí nhé

tran_thuat_lai

Xe lăn
xem được ảnh của cụ em vẹo hết cả cổ ...he he

Sau_ruou

Xe tải
@ Thái Phượt: đội ơn cụ đã chia sẻ thông tin, chắc đến 90% là bọn em chỉ chạy đến Đồn biên phòng Apachai là quay đầu thôi (vì lý do đi cùng F1, như cụ Chủ tịt Laccoi đã thanh minh). Vụ chinh phục Mốc 0 sẽ để lại xử lý lần khác. Tối thứ 2, dự kiến bọn em sẽ quay lại Mường Nhé (có thể không kịp ăn tối, nhưng với tốc độ chạy của hội Dê thì sẽ kịp để nghỉ tối). Ngày 3 bọn em sẽ về Lai Châu chơi, tối ngày 4 bọn em có thể có mặt ở hn rồi :)
Xin phép các cụ cho em 90% là rút gạch, 10% là tham gia nhé. Kế hoạch của em là lên cái mốc tam giác đó, chứ nếu đến đồn không thôi thì em ứ đi được. Hẹn các cụ cung an dưỡng nào khác vậy.

đi Điện biên - apachai 280km đoạn siphaphin-mường Nhé 100Km đường xấu và cực xấu nếu chỉ là đến roài về ngay thì kịp ngủ lại Mường nhé.
Còn lên cột mốc O thì phải ở lại 1 ngày lien lạc với đồn biên phòng Apachai 250k/người ăn 3 bữa + ngủ 400k/đoàn người dẫn lên Mốc 0 (leo chết mệt)

Heosua_HN

Xe điện
Xin phép các cụ cho em 90% là rút gạch, 10% là tham gia nhé. Kế hoạch của em là lên cái mốc tam giác đó, chứ nếu đến đồn không thôi thì em ứ đi được. Hẹn các cụ cung an dưỡng nào khác vậy.
Ớ... thế rốt cuộc là nhà Di Mắc có lên A Pa Chải nữa hay không mà chìm xuồng thế này các bác nhỉ? /:)

@sauruou: em cũng khoái cái mốc tam giác bác ạ (mặc dù dân văn phòng chân tay như cái que + không đỡ được tửu các anh biên phòng :) ) . Bác tính đi dịp nào và khởi hành từ đâu thế?

Sau_ruou

Xe tải
Ớ... thế rốt cuộc là nhà Di Mắc có lên A Pa Chải nữa hay không mà chìm xuồng thế này các bác nhỉ? /:)

@sauruou: em cũng khoái cái mốc tam giác bác ạ (mặc dù dân văn phòng chân tay như cái que + không đỡ được tửu các anh biên phòng :) ) . Bác tính đi dịp nào và khởi hành từ đâu thế?
Bác ơi, em có phải là con sâu rượu đâu, con gái rượu của em tên ở nhà là Sâu ạ.
Vụ đi APC thì em cũng máu lâu rồi, nhưng đi bằng xe máy như anh em phượt thì em chịu. Chỉ có đi ô tô thôi, nhưng sang đây nhòm ngó mãi cuối cùng anh em nhà Dê lại không máu trek mốc.

Các cụ ạ, em thề, đi trek gây nghiện kinh khủng ý. Em đi 1 lần rồi cứ muốn đi mãi. Hiện tại cũng đi được gần chục ngọn tầm 2000m đổ lên rồi.
Đây là một trong những chuyến đi của em như thế:
http://www.phuot.vn/threads/36634-Hành-trình-trên-sống-lưng-loài-khủng-long-khổng-lồ-Tà-Sùa-09-3-11-3-2012

ALao

Xe buýt
Cho cái ảnh mồi để chữa bệnh táo nhà 30T

2 em sau 1 đêm đẫy giấc tại Mộc Châu

tran_thuat_lai

Xe lăn
her ! Nhà 30T chạy kiểu gì mờ lại rơi hai cái nắp mì tôm úp bộ đèn vàng thế ?

D nâu

Xe điện
Kiểu này chắc năm nay định đi A Pa chải hay sao mà thấy các hung thần vào lôi thớt lên thía nhỉ?

Thái Phượt

Xe tăng
Ngày này lăm ngoái các Dê cụ cũng ọp ẹp bàn nhau đi APC rồi cuối cùng lại ko Trek Mốc vì lí do vướng víu Gấu & F1 ,Năm ni nghỉ lễ dài hơi lại thấy các Cụ nhà Dê hò nhau..Các Cụ toàn chơi xe ngon ,nếu ko leo nổi Mốc 0 APC thì lamf chuyến trải nghiệm thượng nguồn sông Đà ,thăm bia Lê Lợi .Nhà E chạy con Captiva còi mà còn dám leo Hòn Đá Trắng -CK U Ma ,đi đi các Cụ ạ ..phê lắm mà đi các Dê Đực thôi còn Dê cỏn ở nhà chơi với Dê mẹ .Cầu Pắc Ma nối M.Nhé với Ka Lăng thông rồi ,các Cụ mà mấu leo xong Apachai leo xuống phi qua Mù Cả -Pắc Ma thăm đầu nguồn S.Đà nữa thì đúng là E Mỹ con Bà Mãn .E có vài nhời các Dê cụ thấy hứng thú thì nghin kíu nhé

inochi

Xe điện
Em hóng nhà Dê xem năm nay phượt đâu, em là em bái phục các cụ quá cơ

NBL Taplai

Xe tăng
Hiện tại có iem vấy cụ TùngATV dự định đi HG-Lũng Cú- Đồng Văn,
kế hoạch đi từ sáng 28/4 chiều 30/4 về
Các cụ có dự định gì pót lên để iem tham khảo vấy

Peto

Xe điện
27/4 - 7/3 vi vu Myanmar rồi. chú Lương có thuê xia khủng đi Hagiang ko?