Chi hội Dmax Team - Các vấn đề kỹ thuật, tư vấn, độ đẹo. Cập nhật thông tin trang đầu.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chi hội "nghịch dại" chính thức thông báo: Tùng nghĩa tân đã hoàn thành công cuộc chọc ngoáy vào động cơ, biến Dê thành Chuột: "Racechip Pro2" thứ 2 đã gắn vào xe của Dê Tùng. Như vậy, đến thời điểm này hội "Dê mắc chim" có hai Dê đã biến thành Chuột: 1 LS AT và 1 "Xuýt chết cát tôm" MT.
Hậu quả của việc nghịch dại này diễn biến như thế nào chúng tôi sẽ ghi chép cẩn thận và sớm thông báo rộng rãi để anh em rút kinh nghiệm! 3:-O3:-O3:-O

@ peto: ..về đến HN chưa?
thôi, anh cứ chờ cho chú đi được 3 năm xem nó có hỏng k rồi anh mơí lắp vậy. Cho nó chắc cửa.

Caterpillar

Xe tăng
Các cụ cho cháu rón rén hỏi cái D-Max 2009 xe chạy 6 vạn giá 400 củ có ổn không ạ ? Tiêu hao nhiên liệu của em nó đường dài khoảng bao nhiêu lít vậy ạ ? Nhà cháu đang chuyển từ gầm thấp lên gầm cao nên muốn tìm hiểu các cụ ạ.

OF vì cộng đồng
Các cụ cho cháu rón rén hỏi cái D-Max 2009 xe chạy 6 vạn giá 400 củ có ổn không ạ ? Tiêu hao nhiên liệu của em nó đường dài khoảng bao nhiêu lít vậy ạ ? Nhà cháu đang chuyển từ gầm thấp lên gầm cao nên muốn tìm hiểu các cụ ạ.
Xe không đâm đụng hay đoạt giải bơi lội, giữ gìn tốt thì giá đấy là ok cụ ạ.

Hà Lỗ

Đi bộ
Cơ sở sản xuất Vôi V.MAT: Vĩnh An- Vĩnh Lộc-Thanh
Vụ Racechip Pro2 kết quả thế nào rồi các Cụ? Chắc Hội nhà D mải ăn tết kỹ quá hoặc dư âm vụ sinh nhật vẫn còn nên chưa thấy thông tin gì cả. Em vừa được tăng lương nên khả năng giữa năm là đủ xèng mua con D cũ đời 2009 trở lên. Lúc ấy mong được nhập hội làm chân điếu đóm cho các Cụ.

Spam: Vụ sinh nhật xem hình hay nhỉ.

Hà Lỗ

Đi bộ
Cơ sở sản xuất Vôi V.MAT: Vĩnh An- Vĩnh Lộc-Thanh
Vụ Racechip Pro2 kết quả thế nào rồi các Cụ? Chắc Hội nhà D mải ăn tết kỹ quá hoặc dư âm vụ sinh nhật vẫn còn nên chưa thấy thông tin gì cả. Em vừa được tăng lương nên khả năng giữa năm là đủ xèng mua con D cũ đời 2009 trở lên. Lúc ấy mong được nhập hội làm chân điếu đóm cho các Cụ.

NBL Taplai

Xe tăng
Xe cụ mấy cầu, số sàn hay số tự động? (em đoán số tay 1 cầu- giá này em sẽ ko lấy)
tiêu hao khoảng 5,6- 7L/100km

NBL Taplai

Xe tăng

cái vụ RC pro gì đấy cũng đc cụ ah! nghe nói đi ko tốn tý xăng nào!hehe(fun tý)

tungatv

Xe máy
Hôm nay đã xong khuôn1 mặt galang, làm xong cũng chập choạng tối, vừa đói vừa khát. Chẳng thất Lacoi với Taplai mời ở lại ăn nhậu gì cả, bò mãi 7h30 mới bò dc về đến nhà vì đói... Mai trả dại nữa kệ hai anh em nhà ấy tự làm nốt với nhau! :-o có chai rượu vang mình đang uốn dở miệng thì Lacoi lại bảo để dành cho 30t thế mới bực chứ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tran_thuat_lai

Xe lăn
bọn em cũng tham gia cật lực mà.. gần đến bữa bọn em lại đến có ý kiến chỉnh sửa. chắc 1--2 tháng nữa là xong thôi ạ

OF vì cộng đồng
bọn em cũng tham gia cật lực mà.. gần đến bữa bọn em lại đến có ý kiến chỉnh sửa. chắc 1--2 tháng nữa là xong thôi ạ
Dạ...
thưa các bác e báo cáo tềnh hềnh sx mặt calang ạ
Đính đến là dư lày:

Bắt đầu là cắt cái khuôn để có thể lắp khít với xe

Sau đó cùng vấy Tập Lái vào trường ĐH Mỹ Thuật mua 10kg đất sét và một ít dụng cụ dư lày:

Sau một hồi đánh vật với cái đám đất sét cứng như đá nào đập, nào nhào nặn thì nó cũng được dư lày:

vác ra áp thử vào xe nom cũng rống phết...

Chỉnh sửa cuối:

OF vì cộng đồng
Khi công đoạn đất sét đã hòm hòm

Chuyển sang công đoạn bả matit, đến đây thì có thêm chiên gia đổ composit Tung ATV tới giúp

Chỉnh sửa cuối:

TADITIME

Xe tải
Em thấy có 1 gara ngay cạnh đền Quán Đôi chuyên độ Dmax cũng rất tốt ạ!

OF vì cộng đồng
Chống dính trước khi đổ khuôn bằng composit.

Bắt đầu phủ composit...

Giờ này có lẽ khuôn đã khô, đang hồi hộp chờ sáng mai dỡ khuôn xem thế nào...

Tạm thế đã.

Chỉnh sửa cuối:

Peto

Xe điện
Hôm nay đã xong khuôn1 mặt galang, làm xong cũng chập choạng tối, vừa đói vừa khát. Chẳng thất Lacoi với Taplai mời ở lại ăn nhậu gì cả, bò mãi 7h30 mới bò dc về đến nhà vì đói... Mai trả dại nữa kệ hai anh em nhà ấy tự làm nốt với nhau! :-o có chai rượu vang mình đang uốn dở miệng thì Lacoi lại bảo để dành cho 30t thế mới bực chứ.
Hoan nghênh Trưởng Lão đã lên mạng chém với anh em, xong khuôn có nghĩa là đã đổ composit hả anh?

Peto

Xe điện
Chiều nay được nhiều việc phết nhờ..chỉ sợ đêm nay có con mèo nó ngứa chân lại nhảy vào rơi vở thì khổ..