Chi hội Dmax: Giao lưu-Học hỏi...

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
về quy chế hoạt động của D-max team e xin được đề xuất như sau, các bác xe và góp ý, bổ sung nhé:
1- Về thành viên: Bất kể là ai miễn có tình yêu với D-max, được gắn logo Dmax team miễn phí.
2- Về tài chính: theo đúng văn hóa OF là cămpuchia bất kể giầu nghèo
3- Về đường hướng hoạt động: vui là chính + bổ sung kiến thức học hỏi tương trợ lẫn nhau.
4- Các quyết định về hoạt động của hội: được lấy ý kiến biểu quyết theo số đông.
5- Về khoản bia, rượu: sức đến đâu đu đến đó, tuyệt đối k say khi cầm lái
6- ...................
7- ......................
các bác tiếp

Peto

Xe điện
Ha ha nhin mấy cái ảnh mụ mướp nhà em cứ trêo nhìn ngoài bẩn thế mà cũng ăn ảnh ghê , thank bác Laccoi nha
Hoan nghênh anh Thắng đã lên được diễn đàn..thế mà em cứ nghĩ hôm nào phải qua nhà bổ túc cho anh tí AI TI..

OF vì cộng đồng
Kế hoạch đi OF dã ngoại đầu năm được thông qua như sau:
Về thời gian: ~ ngày 5-6 tháng 3
Về địa điểm: Mai Châu, Hòa Bình
Cơ cấu tổ chức: tạm thời lần này mang tính tập dượt nên chưa mang gấu và F1 theo
Về mức độ: OF nhẹ, vui vẻ giao lưu là chính.
Sẽ có một cuộc họp để chuẩn bị, cụ nào có kinh nguyệt thì phải phát huy ý kiến nhé.

Peto

Xe điện
Anh Hưng chưa đi ngủ ah? em đang lên tạm cái chương trình đi Mai Châu mùng 5 - 6 tháng 3 cho anh em tham khảo.

Peto

Xe điện
Về vụ off xa đầu năm, như em đã có ý kiến chiều nay, thì anh em ta cứ làm 1 cung đơn giản nhẹ nhàng 2 ngày đi Mai Châu, dự định đi vào ngày 5/3 về 6/3 ( thứ 7, chủ nhật)
Chương trình như sau.

5/3: 1h chiều xuất phát từ sân Mỹ Đình, đi theo hướng Láng Hòa Lạc, qua Xuân Mai, đến Bãi Lạng, rẽ trái đi theo hướng Bãi Chạo, đỉnh dốc Cun, dừng chụp ảnh trên đèo Thung Nhuối, đến Mai Châu lúc 5h chiều, vào bản Poom Coong, bản người Thái, ở đây em đã bố trí chỗ ăn ngủ cho cả đoàn, chỗ ăn ngủ ở đây rất ok, sạch sẽ, người Thái rất nhiệt tình và thân thiện. Buổi tối, ăn uống, liên hoan văn nghệ rượu cần, ngủ đêm.

6/3: 7h30 ăn sáng, 8h30 xuất phát theo hướng đi Bản Xăm Khòe, cách Mai Châu 25km, ở đây sẽ cho đàn Dê nhà mình thử sức 1 cung offroad nhẹ (Đường địa hình) khoảng 15 đến 20km, đây cũng là con đường để đi vòng về Mai Châu. Về đến Mai Châu, nếu đến giờ ăn trưa thì ăn luôn rồi về Ha Nội, nếu còn sớm thì về Hanoi luôn, trên đường sẽ dừng lại ăn ở Mường Khến, về đến Hnoi khoảng 5h chiều mùng 6/3, hết tour.

Dự trù chi phí:

Xăng cộ tự hạch toán.
Ăn tối ở bản người Thái : 80 - 100.000/ người không tính trẻ em dưới 15 tuổi
Ngủ.............................: 50.000/người ko tính trẻ em dưới 15 tuổi.
Văn nghệ rượu cần : 500.000 cho cả nhóm.
Ăn trưa trên đường : 50 - 70.000/ người.

Total dự trù cho chuyến 2 ngày ko kể tiền dầu, cầu phà là khoảng 250 - 300.000/người.

Đây là chuyến đi nhẹ nhàng, sạch sẽ nên em nghĩ anh em ta ai đã có gia đình rồi thì nên đưa Gấu mẹ và Gấu con đi để mẹ con nhà chúng nó cũng có thể giao lưu với nhau, có thế thì những lần sau mình có đi 1 mình thì sẽ được cấp Visa dễ hơn.

Các bác cho ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

OF vì cộng đồng
Về vụ off xa đầu năm, như em đã có ý kiến chiều nay, thì anh em ta cứ làm 1 cung đơn giản nhẹ nhàng 2 ngày đi Mai Châu, dự định đi vào ngày 5/3 về 6/3 ( thứ 7, chủ nhật)
Chương trình như sau.

5/3: 1h chiều xuất phát từ sân Mỹ Đình, đi theo hướng Láng Hòa Lạc, qua Xuân Mai, đến Bãi Lạng, rẽ trái đi theo hướng Bãi Chạo, đỉnh dốc Cun, dừng chụp ảnh trên đèo Thung Nhuối, đến Mai Châu lúc 5h chiều, vào bản Poom Coong, bản người Thái, ở đây em đã bố trí chỗ ăn ngủ cho cả đoàn, chỗ ăn ngủ ở đây rất ok, sạch sẽ, người Thái rất nhiệt tình và thân thiện. Buổi tối, ăn uống, liên hoan văn nghệ rượu cần, ngủ đêm.

6/3: 7h30 ăn sáng, 8h30 xuất phát theo hướng đi Bản Xăm Khòe, cách Mai Châu 25km, ở đây sẽ cho đàn Dê nhà mình thử sức 1 cung offroad nhẹ (Đường địa hình) khoảng 15 đến 20km, đây cũng là con đường để đi vòng về Mai Châu. Về đến Mai Châu, nếu đến giờ ăn trưa thì ăn luôn rồi về Ha Nội, nếu còn sớm thì về Hanoi luôn, trên đường sẽ dừng lại ăn ở Mường Khến, về đến Hnoi khoảng 5h chiều mùng 6/3, hết tour.

Dự trù chi phí:

Xăng cộ tự hạch toán.

Total dự trù cho chuyến 2 ngày ko kể tiền dầu, cầu phà là khoảng 250 - 300.000/người.

Đây là chuyến đi nhẹ nhàng, sạch sẽ nên em nghĩ anh em ta ai đã có gia đình rồi thì nên đưa Gấu mẹ và Gấu con đi để mẹ con nhà chúng nó cũng có thể giao lưu với nhau, có thế thì những lần sau mình có đi 1 mình thì sẽ được cấp Visa dễ hơn.

Các bác cho ý kiến.
Quá hay, E nhiệt liệt tán thành. hoan hô cụ Peto:-bd

vdiemauto

Xe hơi
Website
chothai.vn
Cảm ơn pác Hưng chủ tịch về phóng sự ảnh cực kỳ sống động! Phải nói rằng chưa bao giờ iêm thấy tự tin và tin tưởng vào sự lớn mạnh của hội Dê nhà mình như lúc này. Nói chung là các pác chăn nuôi Dê đều là những gã vui tính và nhiệt tình, cháy rất hết mình! Và Sâu đây, iEm xin được đưa ra 1 số nội dung chính của buổi Offline Hum nay(hihi, vân iêm hơi quém đấy nhá!):
*Trước tiên, hội Dê rất vui khi được kết nạp thêm 2 thành viên mới: Mr. Thắng và Mr. Hồng. Hội Dê xin cảm ơn 2 anh vì tình yêu với D-max và sự nhiệt tình với Dê-Tim! Hội cũng rất tiếc vì sự vắng mặt của 1 vài thành viên vì có việc bận đã không thể tới dự buổi off ngày hôm nay, tuy nhiên hội cũng rất cảm ơn các anh vì đã gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến hội và rất mong được gặp các anh vào một ngày gần đây nhất!
Tuy đây là buổi Off thứ 3 của hội, tuy nhiên màn chào hỏi - chúc mừng năm mới vẫn là một văn hóa không thể thiếu của hội Dê! Sau khi các mem gửi cho nhau những lời chúc tốt đẹp nhất trong năm mới thì chủ đề chính của buổi off hum nay bắt đầu được đưa ra thảo luận. Chủ đề chính hôm nay đó là tổ chức 1 buổi Offline Picnic ngắn ngày cho tất cả anh em hội nhà Dê để thắt chặt thêm tinh thần đoàn kết và tình huynh đệ - đúng theo tinh thần của "D-max Team". Sau đây là nội dung cuộc họp:
- Về mục đích chuyến đi: Vì các thành viên Dê-Tim đều là những người " Trước lạ - " nên muốn tổ chức chuyến Picnic này để được " - Sau quen" - hiểu nhau hơn nữa
trên tinh thần " Vui là chính - giao lưu - học hỏi"!
- Về thời gian của chuyến đi: Dự định - đầu tháng 3/2011 (trong Quý I ). Tuy nhiên các thành viên có các ý kiến như sau:
+ Peto: từ 1/3 - 11/3 =>Ok, không vấn đề!
+ A. Hồng: Hội Thông báo trước 10 ngày để sắp xếp công việc.
+ A. Vinh : từ 13/02 - 15/tháng giêng (iem chưa xem được ngày dương) =>Ok. Sau 15 tháng giêng - đi Sài Gòn đến hết năm. Mỗi tháng có thể về HN được 1 lần!huhu....
Tuy nhiên anh Vinh xung phong lo tìm chỗ ăn - và - chơi cho buổi Picnic của Hội!
+ A. Tùng - Hưng - Điềm - Thắng => Ok về thời gian!
- Anh Hưng - Vinh muốn đi cùng gia đình, nhưng hội đã nhất trí buổi đầu tiên anh em sẽ không mang theo gấu đi! Vì Cơ hội còn nhiều!
- Về Địa điểm: Hội dự định đi Mai Châu - Hòa Bình (phải ở Hòa Bình hông anh Pé ơi- Iem kém khoản này lém)
Anh Pé có ý kiến đi vào 2 ngày mùng 5-6/3/2011 (Dương lịch)
Sau buổi họp hội có thêm 1 vài đề nghị như sau:
ĐỀ NGHỊ:
+ A. Hưng làm Quy chế hội (Hic...hic cái lầy nà iêm sợ lém8-x8-x8-x8-x8-xX_XX_XX_XX_X)
+ Điềm làm nick cho anh Hồng và anh Thắng + Update các thành viên mới lên OF
Chủ tịch nước đã ký! Đề nghị các Mem "Cứ thế mà làm" !

Hì hì, iem chỉ viết được dư lày thôi, các pác thấy chỗ lào sai sửa hộ iem với nha! iiiiiiem xin hết!
Thư ký đã ký! haha iem thích ký lém!

vdiemauto

Xe hơi
Website
chothai.vn
Huhu, ngày đầu iem được làm thư ký, sướng rơn! Tối về hý hửng ngồi sửa xoạn xong cái báo cáo + up lên thì đã thấy các anh làm hết mất òi!:(
Hehe, anh Hưng ra quy chế rất hợp lý! pác nào còn thấy thiếu xót gì thì bổ xung thêm nhé!iêm là iêm té!

vdiemauto

Xe hơi
Website
chothai.vn
Anh Peto lên lịch ngon đấy, iem nà iem kết nhất cái khoản chi phí vì "đất nước iem còn nghèo" mà, haha! Công nhận nghề của pác Pé có khác!

xelu2010

Xe buýt
Chương trình như sau.

Dự trù chi phí:

Xăng cộ tự hạch toán.

Các bác cho ý kiến.
kính chào các kụ ah.iem nà iem đi ké các kụ có đc ko ự iem thấy trương trình của các kụ hay quá.
07./ Armoured car - Mr. Tùng - Dân chơi Hà Thành - Sở thích: đi "xe chống đạn"!
Custom AT, 30N- 4182.
0913536397
em ké xe bác này ợ

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hội nhà Dê phát triển nhanh ghê :D, chúc mừng các bác ! Đội hình dê nhìn cũng đẹp mỗi tội em nào trông cũng hiền quá :D

Các bác xem em này có phải Chúa Dê " dê xồm" ko :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm qua em bựn, kém miếng khó chịu nên sai mấy thằng Đệ đi Ném đá hội nghị cho bõ tức. chúng nó nghe nhầm địa chỉ thế lếu nào mờ hôm nay em phải mang tiền lên cà phê Climax đền cửa kính cho người ta đây này...huhu

OF vì cộng đồng
kính chào các kụ ah.iem nà iem đi ké các kụ có đc ko ự iem thấy trương trình của các kụ hay quá.
07./ Armoured car - Mr. Tùng - Dân chơi Hà Thành - Sở thích: đi "xe chống đạn"!
Custom AT, 30N- 4182.
0913536397
em ké xe bác này ợ
Nhiệt liệt chào đón bác

OF vì cộng đồng
Hội nhà Dê phát triển nhanh ghê :D, chúc mừng các bác ! Đội hình dê nhìn cũng đẹp mỗi tội em nào trông cũng hiền quá :D

Các bác xem em này có phải Chúa Dê " dê xồm" ko :))

Vâng hiền bác ah, toàn xe 4x2 thì làm sao mà gấu được ợ, nên bọn e biết thân biết phận chơi theo cách hiền thôi nhưng vẫn rất vui. Con D mà bác đưa ra chắc chắn là dê xồm roài. Chào bác đã ghé thăm

vdiemauto

Xe hơi
Website
chothai.vn
hôm qua em bựn, kém miếng khó chịu nên sai mấy thằng Đệ đi Ném đá hội nghị cho bõ tức. chúng nó nghe nhầm địa chỉ thế lếu nào mờ hôm nay em phải mang tiền lên cà phê Climax đền cửa kính cho người ta đây này...huhu
Pác Quân mang tiền sang đền cái trán chô iêm đê! *** không biết thằng lào nó lia em quả "lịu", giờ vẫn còn cái cục to tướng ở trán đây nè! keke

tran_thuat_lai

Xe lăn
không phải lịu đâu, em bảo nó chỉ mang quả dứa theo rồi vặt bỏ ngon đi. chạy từ ngoài phi vào hô...xung phong ! là được. ai ngờ nó lại tương thẳng vào Trán người ta bao giờ cơ chứ lị...ke ke

vdiemauto

Xe hơi
Website
chothai.vn
Anh Quân Thụt với anh Dũng DUHU lần sau là phải sắp xếp CV để đi ọp ẹp với anh em cho vui đấy nhé! hehe, iem là iem chỉ sợ 2 pác lày không được đi chém gió, lại ở nhà bàn mưu - tính kế bắt trộm Dê của hội đem làm thịt thôi! a e phải cẩn thận, nhất là pác DUHU đấy!