Chi hội Dmax: Giao lưu-Học hỏi...

Peto

Xe điện
Em đang trên đường từ Savanakhet về Lạc Sao, tối nay ngủ ở Thakhec!

Hôm nay là chủ nhật nhiều cửa hàng đồ chơi oto ở Savanakhet không bán hàng. Sáng mai em sẽ lượn một vòng mấy cửa hàng oto ở Thakhec để tìm vè cho 3 cụ Thụt, Lác và Chống đạn trước khi chạy về Lạc Sao.

@ Cụ Lác: chiều tối mai em sẽ qua Nghệ An (về HN sớm 1 ngày theo chương trình theo yêu cầu của con gấu "bé")..mai cụ đã ra HN chưa, nếu chiều mai cụ đi thì message em nhé!
Chúc cụ 30T du xuân chân cứng đá mềm nhá.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

Hôm nay là chủ nhật nhiều cửa hàng đồ chơi oto ở Savanakhet không bán hàng. Sáng mai em sẽ lượn một vòng mấy cửa hàng oto ở Thakhec để tìm vè cho 3 cụ Thụt, Lác và Chống đạn trước khi chạy về Lạc Sao.

@ Cụ Lác: chiều tối mai em sẽ qua Nghệ An (về HN sớm 1 ngày theo chương trình theo yêu cầu của con gấu "bé")..mai cụ đã ra HN chưa, nếu chiều mai cụ đi thì message em nhé!
ặc... thế là cụ về trước ah. E thì vưỡn ngày mồng 6 mới về HN nhưng mồng năm e đi hà tĩnh nên có thể e và cụ gặp nhau trên đường đấy.

tran_thuat_lai

Xe lăn

Mới đầu năm mới mờ Cụ đã rủ đi Mát xa rồi, ngượng chết đi được...he he

Chiều mai có cụ nào rảnh hông? cà phê đón cụ 30T đi Tây trở về đê...ke ke

tran_thuat_lai

Xe lăn
@ Cụ Peto: trưa nay đi đâu đới, thấy Bán tải rú ga đuổi theo. Gấu nhà em cứ tưởng bị xxx Phường đòi mãi lộ...giật hết cả nảy..huhu

Peto

Xe điện
@ Cụ Peto: trưa nay đi đâu đới, thấy Bán tải rú ga đuổi theo. Gấu nhà em cứ tưởng bị xxx Phường đòi mãi lộ...giật hết cả nảy..huhu
He..lúc đó tớ đi làm về, đang đi bắt được sóng quân ta nên đuổi theo.. định chào 1 câu. ..Gấu mẹ gấu con nhà bác trông hay đáo để.
Mai tớ lại phải đi Sapa rồi, VỚI LẠI HÌNH NHƯ 30T về hôm nay rồi, sớm hơn 1 hôm, sáng nay bác ý gọi điện cho tớ hỏi số của Thuat-lại và Bác Laccoi để bàn bạc vụ mua vè mưa mà, chả biết đã mua được chưa?

tran_thuat_lai

Xe lăn
lần đầu tiên iem ra đường gặp một quả xie có logo rống iem đới...ke ke

Peto

Xe điện
Tình hình các bác ở nhà thế nào rồi, Bác 30T và Bác Laccoi ra Hanoi chưa ? em đang ở Sapa, trời đẹp quá, cả ngày hôm nay chạy trên đường chỉ mong có 1 ngày, tất cả anh em Dê nhà mình làm phát off dư lày....

Dmax30T

Xe tăng
Tình hình là em về đến HN tối qua (11:30PM) an toàn, sạch sẽ.. chạy một mạch hơi oải nên ngủ đến chiều nay..giờ mới ngồi report cho các cụ! >:)

Sáng qua ở Thakhet: ăn sáng xong, em đi một vòng để tìm "vè" cho 3 cụ Lác, Thụt và chống đạn! Kết quả xin báo cáo các cụ như sau:

- Các cửa hàng lớn bán đồ chơi đều là của người Việt mình, phần lớn chưa mở hàng, hoặc đóng cửa để về vn ăn tết. Em tìm và hỏi cuối cùng cũng chỉ có 2 chỗ bán hàng. Nhưng chỗ thứ nhất hết đồ Dmax, họ chỉ sang chỗ thứ 2 thì cũng chỉ còn mầu đồng (cát sa mạc) và mầu bạc.. giá cả là 376,000 kíp/bộ vè (1 kips = 2.68 VND)..
Vì không như dự kiến nên em gọi về vn cho cụ Pé để hỏi số nhà Thụt và cụ Lác..em chỉ gọi được cho nhà Thụt, còn cụ Lác không bắt máy :-??. Lý do không có mầu đen, nên em chỉ lấy 1 bộ bạc cho nhà Thụt.
- Nhà Thụt chiều nay đã qua em để lấy roài, không biết nhà Thụt mang về lắp vào xe trông thế nào? Nhà Thụt mãi chưa thấy lên trên này report nhể :)
- Do yếu tố khách quan nên em đành cáo lỗi với Cụ lác và Cụ chống đạn.

Em xin hết >:D<

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
em cám ơn Bác 30T nhiều nhiều ạ ! ...
em chửa rửa xe nên chưa lắp. em lắp rồi sẽ chụp ảnh ngay mời các CỤ chiêm ngưỡng rồi ghen tị và phát thèm ạ..he he

@ Peto : giời này mà lên Sapa tắm biển thì nhất. sóng ở đấy êm đềm lắm...hải sản thì ngon thôi dồi...ke ke

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
ChiỀu mồng 5 em gọi cho bác Dmax30T mà cũng k thấy bác nghe máy. CÁI vè che mưa thì Thui lÚC khác cũng được bác ah. AE mình lên kẾ hoạch 2h chiều thứ 7 tới gặp nhau tại cafe số 4 NguyỄn Thị Định nhé? VƯỡn còn gần nguyên 01 chai CV18 Đó.

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
về nguyễn thị định đê các Bác ! gần kungti iem..ke ke

em khoe hộ là Bác 30T còn có quả treo hộp giấy trên cái chắn nắng hay cực. hôm qua em định nhanh tay thó trộm cơ mà Bác ấy đóng cửa nhanh quá nên đếch kịp...huhuhu

Peto

Xe điện
Việc dán mấy miếng chống ồn vào cửa xe thực sự rất có tác dụng anh em ah..bây giờ mỗi lần đóng cửa xe, nó kêo phịch thay vì phành như trước đây, hôm nay gặp ông bạn đi Everest 2010, sờ vào cánh cửa xe mình..choáng...nghe tiếng máy..choáng nốt. anh em nên dán vào, 700.000 dán cả 4 cửa, không phí đâu.
Mong đến thứ 7 quá anh em ơi.

Dmax30T

Xe tăng
Việc dán mấy miếng chống ồn vào cửa xe thực sự rất có tác dụng anh em ah..bây giờ mỗi lần đóng cửa xe, nó kêo phịch thay vì phành như trước đây, hôm nay gặp ông bạn đi Everest 2010, sờ vào cánh cửa xe mình..choáng...nghe tiếng máy..choáng nốt. anh em nên dán vào, 700.000 dán cả 4 cửa, không phí đâu.
Mong đến thứ 7 quá anh em ơi.
Thứ 7 em có việc gia đình roài, chuyển CN được không cụ Pé, không thì cuối giờ chiều T7 đê (b);

Vụ chống ồn cánh cửa hay đấy, hôm nào qua chiêm ngưỡng xe cụ Pé phát nhể!

Híc..xe em dạo này chỗ cốp ghế phụ tự dưng có tiếng cành cạch .. mà chưa tìm ra nguyên nhân

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
vậy cuối giờ chiều Thứ 7 đê, hẹn đi hẹn lại là lần sau anh em nản đới Cụ ơi...he he

@ Peto: cần rì phải phức tạp thế, em chỉ cẩn lấy hai cục bông nhét vào tai là đã chống ồn xong...ke ke

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
vậy cuối giờ chiều Thứ 7 đê, hẹn đi hẹn lại là lần sau anh em nản đới Cụ ơi...he he

@ Peto: cần rì phải phức tạp thế, em chỉ cẩn lấy hai cục bông nhét vào tai là đã chống ồn xong...ke ke
chị Thụt dạo nỳ tổ chức nhậu nhẹt kinh nhề;)),em qua chào các cụ D max;))

tran_thuat_lai

Xe lăn
chị Thụt dạo nỳ tổ chức nhậu nhẹt kinh nhề;)),em qua chào các cụ D max;))
người Thái Nguyên có phong bì không ? chỉ chào hỏi không thôi hử >? Chỉ " Quan hệ bằng mồm " thì chán chết,. đại diện cho Đê mắc, mời mụ chén diệu vậy..ke ke

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm nay các Bác đi đâu hết thế ? hic...

thứ 7 này gặp mặt các Bác giúp em tập huấn cái vụ thay lốp dự phòng phát ! em chạy Sedan suốt nên chửa biết hạ lốp dư lào..huhu