[Funland] Đk Tạm Trú hiện tại nguy cơ tiềm ẩn bị khách lừa đảo chiếm đoạt nhà của chủ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

h.gonc

Xe tải
Chủ thớt d.ốt luật quá

Thằng lừa đảo kia nó chỉ lừa chiếm tiền cọc của bọn mua nhà thôi chứ cụ mất nhà sao được. Còn nó lừa đảo nó chịu kệ mẹ nó.
cụ ko đọc kỹ à? cháu nói là nó lừa cọc 5 7 người rồi biến mất ngay đoạn đầu mà? Còn mất nhà là cháu giài thích là nghĩa bóng đoạn dưới đó cụ

NguyenChum1219

Xe tăng
Hên quá cháu chưa có cái sổ nào để cho thuê, đỡ lo bao nhiêu nhỉ.

h.gonc

Xe tải
Ơ, tâm tư của nhà thớt có thể hiểu được chứ:

Đọc những câu chuyện trên, chúng ta thấy phòng công chứng không phát hiện được sổ đỏ thật hay giả. Khi mang lên văn phòng đăng ký đất đai thì mới phát hiện ra không khớp thông tin.

Như vậy, phôi sổ giả rất giống thật, và công chứng viên không thể kiểm tra thông tin người đứng tên.
Nhiều người vẫn cứ tự vỗ ngực nghĩ mình giỏi nhưng khi vướng vào chuyện gì đó thì lại: Ôi em ko ngờ tới chúng nó tinh vi đến thế!
Cháu thấy có lỗ hổng và lo lắng thì thảo luận mà nhiều cụ ném đá ghê thật sự, Riêng khoản cọc nhà 50 triệu 5 người là có 1 mớ lại đi thuê nhà mới. Tàu nhanh luôn.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
cụ ko đọc kỹ à? cháu nói là nó lừa cọc 5 7 người rồi biến mất ngay đoạn đầu mà? Còn mất nhà là cháu giài thích là nghĩa bóng đoạn dưới đó cụ
Cụ bảo kiện tụng gì, xã hội đen gì?

h.gonc

Xe tải
Cụ bảo kiện tụng gì, xã hội đen gì?
cụ chưa gặp ạ? Người bị lừa lại thuê xã hội đen tới làm khó chủ nhà vì nghĩ chủ nhà lừa mình ấy cụ ơi? Tên và sổ y hệt các kiểu. Ví dụ họ có máu mặt họ bảo nếu làm giả phải có sai số chứ sổ đỏ nhà mình cầm trong tay ai làm giả y hệt được. Họ vu oan mình đồng lõa. Rồi gọi CA ko được thì họ thuê xã hội đen. Họ làm khó để mình đền tiền cọc họ mất ấy cụ. Ý cháu là như vậy.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Không thằng ng.u và dốt nào bị lừa bán nhà rồi vẫn đến làm phiền chủ nhà khi mà đã biết là mình bị lừa ( trường hợp chủ nhà nó không liên quan nhá, tức là nó ko cấu kết để đi lừa).

Cháu xin đính chính lại là: Mất nhà ở đây cháu nói ko phải là mất nhà theo nghĩa đen là mà nghĩa bóng ấy ạ. Tức là rách việc - kiện cáo - xã hội đen tới dọa nạt - thương binh tới chấn áp khi người bị lừa thuê họ tới làm khó mình ấy ạ. Vì người bị lừa họ cho là đúng vì tất cả giấy tờ y như thực ko sai 1 milimet nào vì bọn lừa đảo có chụp ảnh sổ đỏ nhà mình ấy ạ nên chúng nó sẽ làm y hệt nét như sony ấy ạ. Kèm theo cccd của chủ nữa

Huthasa

Xe container
Đây là thảo luận mà cụ? Nói như cụ thì sợ con cái bị bạo lực học đường thì cho con nghỉ học ạ? hay sợ tai nạn giao thông thì ở nhà ạ? Thế luật nhà nước sửa đổi liên tục phù hợp với xã hội làm gì hả cụ?
Chốt lại là đã có trường hợp ông nào mất nhà như thế chưa? Cụ đưa một cái giả đingj nó không thực tế xong bảo thảo luận. Thảo cái gì nếu như không thể mất nhà đất kiểu như thế đc?

h.gonc

Xe tải
Không thằng ng.u và dốt nào bị lừa bán nhà rồi vẫn đến làm phiền chủ nhà khi mà đã biết là mình bị lừa ( trường hợp chủ nhà nó không liên quan nhá, tức là nó ko cấu kết để đi lừa).
Người bị lừa mất tiền cọc có máu mặt có quan hệ ko tới làm phiền chủ nhà thì đi đâu ạ? Đầy trường hợp đó cụ ơi. Để họ ép chủ nhà sợ thì ra công an. Vì họ cũng bị lừa thôi. Hoặc nếu chủ nhà đồng lõa bọn lừa đảo thì họ lại chả mừng quá.
Thế theo cụ biết bị lừa ko tới làm phiền à cụ? Chỉ ừ thôi của đi thay người à cụ?

namson229

Xe điện
giảm bớt thủ tục cho dân nhờ

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội giờ ko còn lừa ngây thơ như cụ chủ nghĩ đâu =))

Huthasa

Xe container
Nếu bên thuê mà bán nhà nhanh, 1 ngày xấu trời, bác đến, đã thấy 1 Người thuê nhà lạ hoắc trong nhà mình.
Tay đó tự vỗ ngực xưng ông chủ với mọi giấy tờ (dù là giấy giả).

Trân trọng kính mời được ông Chủ nhà nớ ra khỏi nhà mình, mệt phết đấy bác ạ.
Cái ông mua cứ thế cầm sổ chuyển tiền là thành của mình rồi á cụ? Không ra phòng CC, không ra sở TNMT?

h.gonc

Xe tải
Chốt lại là đã có trường hợp ông nào mất nhà như thế chưa? Cụ đưa một cái giả đingj nó không thực tế xong bảo thảo luận. Thảo cái gì nếu như không thể mất nhà đất kiểu như thế đc?
Ơ thế cụ lên GG xem nhiều vụ làm giả sổ đỏ lắm nhé cụ.
còn đây mời cụ đọc bài này. Cũng làm cho thuê nhà đấy cụ nhé

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Người bị lừa mất tiền cọc có máu mặt có quan hệ ko tới làm phiền chủ nhà thì đi đâu ạ? Đầy trường hợp đó cụ ơi. Để họ ép chủ nhà sợ thì ra công an. Vì họ cũng bị lừa thôi. Hoặc nếu chủ nhà đồng lõa bọn lừa đảo thì họ lại chả mừng quá.
Thế theo cụ biết bị lừa ko tới làm phiền à cụ? Chỉ ừ thôi của đi thay người à cụ?
Có máu mặt có quan hệ thì nó ỉa vào mấy đồng cọc, không chí phèo như cụ nghĩ đâu

h.gonc

Xe tải

Huthasa

Xe container
Ơ thế cụ lên GG xem nhiều vụ làm giả sổ đỏ lắm nhé cụ.
còn đây mời cụ đọc bài này. Cũng làm cho thuê nhà đấy cụ nhé
Chốt lại ông chủ nhà có mất nhà không? Còn nói người thuê nó lừa cọc người khác thì nó đếch cần cái sổ của cụ. Nó ở trong nhà rồi thì vẽ phút mốt cụ nhé. Mà mua nhà, bên mua nó còn cầm photo sổ đến TNMT kiểm tra chán chê mới xuống cọc, chứ đâu như mua mớ rau ngoài chợ.

h.gonc

Xe tải

h.gonc

Xe tải
Chốt lại ông chủ nhà có mất nhà không? Còn nói người thuê nó lừa cọc người khác thì nó đếch cần cái sổ của cụ. Nó ở trong nhà rồi thì vẽ phút mốt cụ nhé.
theo cụ mất bao thời gian thì giải quyết nếu chủ nhà ko có quan hệ và tiền bôi trơn? Và đuổi chủ mới ra khỏi nhà bằng cách nào? Còn cụ vẫn quả quyết thì mời cụ gg đọc vụ phốt bún chả sinh từ thuê nhà xong ko trả nhà các kiểu nhé. Nhiều người bị bún chả sinh từ nó làm vậy lắm đó.

AnhViVu

Xe điện
Bản thân ông chủ nhà lúc làm sổ hộ khẩu, thường trú đã phải trình sổ đỏ rồi.
Thì ông tạm trú chỉ cần điền thông tin địa chỉ, chủ hộ là được. Sổ đỏ đã có trên hệ thống rồi.
Sao lại bắt người tạm trú cũng phải trình sổ đỏ. 0.4 chứ 4.0 cái gì

Trạng thái
Thớt đang đóng