[Funland] Đk Tạm Trú hiện tại nguy cơ tiềm ẩn bị khách lừa đảo chiếm đoạt nhà của chủ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề...
Không cần gì nhá, cái nhà ấy chỉ cần sổ đỏ giả này, cmt giả làm... là bác chủ thớt lấy được tiền của người ta ngay. Cần ếc gì tên ai.

Sổ đỏ tên chủ gốc, người mua người ta kí với cái người có tên trong sổ chứ ai trả tiền cho cái ông ất ơ không có tên trong sổ hả cụ. Thường khi đưa họ bản photo sổ đỏ, họ check ngày phòng công chứng xem sổ này hợp pháp và không cắm ngân hàng, đủ điều kiện mới giao dịch chứ cụ làm như người mua là gà ấy.

h.gonc

Xe tải
Cụ cứ thế này bảo sao làm cái tạm trú nó khó, chịu khó đọc luật vào với cả rảnh lên OF đọc nhiều vào. =))
cụ buồn cười. Khó hay dễ là việc của cán bộ - còn nguy hiểm tiềm tàng thì mình lên tiếng thảo luận. Thế ngày xưa cụ bảo dễ hay khó? Chả dễ như ăn kẹo còn gì? Tại sao giờ lại khó vậy?

trungthu2020

Xe tăng
cụ ơi xã hội đen đầy ra - thương binh đầy ra. Khi mà bên bị lừa họ có máu mặt thì nhà cụ sống ko yên ổn đâu a. Ý nhà cháu mất nhà là tự dưng rách việc kiện tụng rồi bị dọa nạt ấy ạ
Thế là ăn cướp chứ lừa gì cụ

h.gonc

Xe tải
Hề hề...
Thế cái người thuê nhà, họ ở ngay đấy, họ đã có ý làm giả thì họ không biết gọi cái bên làm giả kia đến xem hình thù cái khuôn đất đó thế nào à ?

Hay là cái đứa làm giả số, làm giả cmt nó lấy thông tin trên mạng làm giả rồi gọi khách ra ngoài quán nước đầu ngõ giao dịch, chuyển tiền đặt cọc chứ khôn cần vào nhà ?
đến xem làm giả vẽ có y hệt sổ ko cụ? cháu đảm bảo là ko nhé - kiểu gì cũng lệch gì đó so với sổ gốc nhé. Như nhà cháu đây. Nhà cháu đo nhỏ hơn sổ nhé. Còn như cháu đang nói là họ có sổ gốc thì làm giả dễ như bỡn mà ko sai 1 milimet. Tới khi kiện cáo phiền phức vì nhiều khi 2 sổ cầm trong tay còn chả biết sổ nào thật ấy chứ. Công nghệ 2023 rồi tinh vi đỉnh cao mà.

h.gonc

Xe tải
Sặc. Em cho thuê nhà đưa cho môi giới bản photo sổ đỏ cả mớ, đưa cho cả bên thuê. Cụ cứ tưởng ăn đc cái nhà dễ thế à, nhất là thời buổi bây giờ.
À mà cụ sợ thì thôi đừng cho thuê nữa. Hết lo =))
Đây là thảo luận mà cụ? Nói như cụ thì sợ con cái bị bạo lực học đường thì cho con nghỉ học ạ? hay sợ tai nạn giao thông thì ở nhà ạ? Thế luật nhà nước sửa đổi liên tục phù hợp với xã hội làm gì hả cụ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chẳng biết nói gì hơn
1. Chả lẽ lúc mua bán có cả 2 cái sổ đỏ (một giả một thật) để biết là nó bị lệch nhau.

2. Khi ra tòa, chắc tòa mình chỉ nhìn 2 cái thôi và vì nó tinh vi quá nên không thể nhìn ra cái nào là giả cái nào là thật nen tòa chả biết đường nào là lần.

đến xem làm giả vẽ có y hệt sổ ko cụ? cháu đảm bảo là ko nhé - kiểu gì cũng lệch gì đó so với sổ gốc nhé. Như nhà cháu đây. Nhà cháu đo nhỏ hơn sổ nhé. Còn như cháu đang nói là họ có sổ gốc thì làm giả dễ như bỡn mà ko sai 1 milimet. Tới khi kiện cáo phiền phức vì nhiều khi 2 sổ cầm trong tay còn chả biết sổ nào thật ấy chứ. Công nghệ 2023 rồi tinh vi đỉnh cao mà.

nguarung

Xe điện
cụ ơi thế ngày xưa làm sổ giả - lấy đâu hình vẽ khuôn đất của chính chủ thế cụ? giờ có hình vẽ thì khi kiện cáo hay chính quyền vào cuộc thì cccd sổ đỏ họ cầm hoặc photo công chứng để cọc tiền hoặc gì đó thì khác gì là chủ thật đâu cụ?
Các loại giấy tờ ko phải loại nào công chứng cũng có giá trị đâu cụ. Dễ nhất là giờ cụ thử công chứng bằng lái xe rồi đem theo người còn bằng gốc cụ để ở nhà xem khi CSGT kiểm tra họ sẽ xử lý như thế nào?

Mytv

Xe điện
Sặc. Em cho thuê nhà đưa cho môi giới bản photo sổ đỏ cả mớ, đưa cho cả bên thuê. Cụ cứ tưởng ăn đc cái nhà dễ thế à, nhất là thời buổi bây giờ.
À mà cụ sợ thì thôi đừng cho thuê nữa. Hết lo =))
E cũng cho thuê nhiều nhà. Có những nhà mấy năm rồi chưa quay lại. Sổ photo đưa cho mg, bên thuê suốt. May chưa gặp trường hợp "lừa" nào. Đúng là mất nhà thì rất rất khó. Nhưng mất tiền & mất thời gian nếu gặp khách lởm. Nên e toàn chọn khách hết sức có thể để cho thuê. Giá rẻ hơn mặt bằng cũng dc

h.gonc

Xe tải
Chẳng biết nói gì hơn
1. Chả lẽ lúc mua bán có cả 2 cái sổ đỏ (một giả một thật) để biết là nó bị lệch nhau.

2. Khi ra tòa, chắc tòa mình chỉ nhìn 2 cái thôi và vì nó tinh vi quá nên không thể nhìn ra cái nào là giả cái nào là thật nen tòa chả biết đường nào là lần.
đến cái nước ra tòa thì nó lại là vấn đề ở cái đoạn cháu bảo là rách việc rồi cụ ơi. Còn đây là cháu đang bàn tới sổ đỏ cứ phải đưa khách thuê trọ chụp để up lên dịch vụ công.
Các loại giấy tờ ko phải loại nào công chứng cũng có giá trị đâu cụ. Dễ nhất là giờ cụ thử công chứng bằng lái xe rồi đem theo người còn bằng gốc cụ để ở nhà xem khi CSGT kiểm tra họ sẽ xử lý như thế nào?
ôi cụ ơi. Bằng giả biển số xe giả nhiều cái giả csgt đâu có phát hiện ra đâu? Cháu đang nói là làm giả sổ đỏ tỉ lệ 1:1 chứ ko phải như xưa làm giả kiểu tỉ lệ có sai số ấy ạ

Dotting

Xe tải
Tóm tắt ý cụ chủ:

- Ông A thuê nhà của ông B (ông B là chủ nhà, ông A cầm giấy tờ nhà và CCCD của ông B đi làm thủ tục đk tạm trú).
- Ông A làm giả sổ đỏ và CCCD của ông B (tên tuổi và các thông tin giữ nguyên của ông B như giấy thật).
- Ông A tìm người ngoại hình gần giống ông B rao bán nhà và nhận tiền cọc của vài khách C, D, E bằng giấy tờ giả đứng tên ông B rồi té (ông B không ở tại địa chỉ đó nên hoàn toàn không biết gì).
- Khách C, D, E biết bị lừa đâm đơn kiện ông B nên ông B vướng lao lý.

Cụ chủ cho rằng thủ tục ĐKTT hiện nay phải lộ thông tin sổ đỏ và CCCD của ông B (chủ nhà) là không ổn.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
ôi cụ ơi - trên mang 3 triệu 5 triệu làm giả sổ gốc như thật kìa cụ? và hiện tại là ảnh sổ gốc khách chụp lại để up lên dịch vụ công. Khi đó thuê nhà xong chủ đi chỗ khác - khách rao bán nhà qua cò - khách đưa sổ giả như thật - cccd giả như thật để nhận cọc nhà thì sao hả cụ. Ngày xưa chỗ nhà cháu luôn cũng có vụ lừa đảo như này đấy cụ ạ. Mà thời đấy internet còn chưa nở rộ như giờ luôn.
Về sau 3 người cọc tiền nhà của thằng đấy tới đòi nhà. Chủ tá hỏa mới đến rồi kiện nhau ra tòa đấy ạ
- Dĩ nhiên như cụ nói người bị lừa mất tiền - mình ko mất nhà là chưa hoàn toàn đúng. Khi kiện cáo nếu họ có máu mặt hoặc thuê xã hội đen tới thì có phải là 1 dạng nhà mình mà như mất ko ạ?
Em nói rồi, có kiện ra tòa thì còn mướt mới bảo là lấy đc nhà của cụ khi cụ còn giữ sổ gốc lẫn ko ký hợp đồng nào, tiền còn ko vào tài khoản của cụ

Cụ bảo tự dưng phiền phức tòa án thì em đồng ý, chứ bảo mất nhà thì còn lâu, nhá.
Nếu bên thuê mà bán nhà nhanh, 1 ngày xấu trời, bác đến, đã thấy 1 Người thuê nhà lạ hoắc trong nhà mình.
Tay đó tự vỗ ngực xưng ông chủ với mọi giấy tờ (dù là giấy giả).

Trân trọng kính mời được ông Chủ nhà nớ ra khỏi nhà mình, mệt phết đấy bác ạ.

h.gonc

Xe tải
Tóm tăt ý cụ chủ:

- Ông A thuê nhà của ông B (ông B là chủ nhà, ông A cầm giấy tờ nhà và CCCD của ông B đi làm thủ tục đk tạm trú).
- Ông A làm giả sổ đỏ và CCCD của ông B (tên tuổi và các thông tin giữ nguyên của ông B như giấy thật).
- Ông A tìm người ngoại hình gần giống ông B rao bán nhà và nhận tiền cọc của vài khách B, C, D bằng giấy tờ giả đứng tên ông B rồi té (ông B không ở tại địa chỉ đó nên hoàn toàn không biết gì).
- Khách B,C,D biết bị lừa đâm đơn kiện ông B nên ông B vướng lao lý.

Cụ chủ cho rằng thủ tục ĐKTT hiện nay phải lộ thông tin sổ đỏ và CCCD của ông B (chủ nhà) là không ổn.
Đúng rồi cụ ạ. Chủ nhà cũng phiền - và khách nhẹ dạ cả tin cũng bị lừa tần suất nhiều hơn nếu tù mù và đặt niềm tin vào cò hoặc người môi giới qua quen biết.
Vì sổ đỏ làm giả bây giờ tỉ lệ 1:1 chứ ko phải sai số như xưa nữa vì trong tay bọn nó có ảnh sổ thật mảnh đất sở hữu mét đấy các thứ thật để in ra như thật.

kienvinh

Xe lăn
Ơ, tâm tư của nhà thớt có thể hiểu được chứ:

Đọc những câu chuyện trên, chúng ta thấy phòng công chứng không phát hiện được sổ đỏ thật hay giả. Khi mang lên văn phòng đăng ký đất đai thì mới phát hiện ra không khớp thông tin.

Như vậy, phôi sổ giả rất giống thật, và công chứng viên không thể kiểm tra thông tin người đứng tên.

NguyenChum1219

Xe tăng
1. Sổ gốc cụ giữ
2. Cụ ko ký vào bất cứ hợp đồng mua bán nào

Ai mà chiếm đoạt được nhà của cụ?
Người bị lừa tiền nếu có thì là người khác chứ cụ thì bị mất mát cái viên gạch hạt cát nào đâu mà than mất nhà
Bọn lừa đảo nó có thông tin thì mới làm giả đc chứ cụ, mà đã giả thì chỉ cần lừa đến đoạn đặt cọc thôi, vài người cọc là ra cả mớ rồi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng, thôi nói lần nữa cho chót

Bác bẩu vì lộ bản chụp nên nó làm sổ đỏ giả. Chúng tôi bẩu, cái thằng nó đã định làm sổ đỏ giả của căn đó thì nó cần ếc gì có bản chụp kia nó mới làm được.
Bác lại bảo vì có bản chụp kia nó mới hình để in vào sổ đỏ giả. Chúng tôi bẩu cái thằng nó thuê căn đó nó ở thì nó không biết tự vẽ à ? Còn cái thằng mà không được vào ngôi nhà đó thì nó cầm sổ đỏ giao dịch với khách ở quán nước, ếc cần vào nhà cũng lấy được tiền cọc à.
Bác lại bảo vì nó có cái bản chụp kia nên nó mới làm chính xác đến từng milimet, thì chúng tôi bẩu lúc xem để mua thì có cả 2 cái sổ đỏ để so là nó không sai lệch à ?
Và việc ra tòa, là ý bác nói vì 2 cái nó giống nhau nên tòa mới khó thì chúng tôi nói thế thôi.

Nôm na, việc là sổ đỏ giả, cmt giả cũng đã sảy ra. Nhưng íu phải là do cái việc lộ bản chụp sổ gốc thì nó mới làm được sổ giả.
Thế nên nhận định/đánh giá/đổ thừa cho là thủ tục đăng kí kia là tiếp tay việc làm sổ đỏ lừa đảo nó..... buồn cười.

đến cái nước ra tòa thì nó lại là vấn đề ở cái đoạn cháu bảo là rách việc rồi cụ ơi. Còn đây là cháu đang bàn tới sổ đỏ cứ phải đưa khách thuê trọ chụp để up lên dịch vụ công.

ôi cụ ơi. Bằng giả biển số xe giả nhiều cái giả csgt đâu có phát hiện ra đâu? Cháu đang nói là làm giả sổ đỏ tỉ lệ 1:1 chứ ko phải như xưa làm giả kiểu tỉ lệ có sai số ấy ạ

h.gonc

Xe tải
Nếu bên thuê mà bán nhà nhanh, 1 ngày xấu trời, bác đến, đã thấy 1 Người thuê nhà lạ hoắc trong nhà mình.
Tay đó tự vỗ ngực xưng ông chủ với mọi giấy tờ (dù là giấy giả).

Trân trọng kính mời được ông Chủ nhà nớ ra khỏi nhà mình, mệt phết đấy bác ạ.
Cái này cháu chưa nghĩ tới nhưng khi ra kiện cáo thì chắc chắn cũng ko đuổi họ ra khỏi nhà được luôn. CHủ nhà thật sự mà có tiền có quan hệ thì cái nhà đấy niêm phong lại còn ko thì còn khướt chủ mới họ rời đi.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt d.ốt luật quá

Thằng lừa đảo kia nó chỉ lừa chiếm tiền cọc của bọn mua nhà thôi chứ cụ mất nhà sao được. Còn nó lừa đảo nó chịu kệ mẹ nó.

h.gonc

Xe tải
Vâng, thôi nói lần nữa cho chót

Bác bẩu vì lộ bản chụp nên nó làm sổ đỏ giả. Chúng tôi bẩu, cái thằng nó đã định làm sổ đỏ giả của căn đó thì nó cần ếc gì có bản chụp kia nó mới làm được.
Bác lại bảo vì có bản chụp kia nó mới hình để in vào sổ đỏ giả. Chúng tôi bẩu cái thằng nó thuê căn đó nó ở thì nó không biết tự vẽ à ? Còn cái thằng mà không được vào ngôi nhà đó thì nó cầm sổ đỏ giao dịch với khách ở quán nước, ếc cần vào nhà cũng lấy được tiền cọc à.
Bác lại bảo vì nó có cái bản chụp kia nên nó mới làm chính xác đến từng milimet, thì chúng tôi bẩu lúc xem để mua thì có cả 2 cái sổ đỏ để so là nó không sai lệch à ?
Và việc ra tòa, là ý bác nói vì 2 cái nó giống nhau nên tòa mới khó thì chúng tôi nói thế thôi.

Nôm na, việc là sổ đỏ giả, cmt giả cũng đã sảy ra. Nhưng íu phải là do cái việc lộ bản chụp sổ gốc thì nó mới làm được sổ giả.
Thế nên nhận định/đánh giá/đổ thừa cho là thủ tục đăng kí kia là tiếp tay việc làm sổ đỏ lừa đảo nó..... buồn cười.
thế ko phải lộ sổ gốc thì có bản giả 1:1 à cụ? ngày xưa lộ sổ gốc ở chỗ nào cho người thuê trọ thế cụ mà cụ bảo buồn cười khi chính sách hiện ra là như vậy?

Trạng thái
Thớt đang đóng