[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

Leanh65

Xe container
nhưng trước pháp luật thì tất cả mọi người, nổi tiếng hay là không, đều công bằng. cụ không thể phân biệt đối xử trước tòa được. tất cả lập luận ở trên của cụ mang ra tòa bị bác ngay. thực tế thì tòa lần 2 cũng không kết luận về tính hợp lý của quyết định của BT, họ chỉ kết luận là nó hợp pháp thôi.
Nó hợp pháp vì luật di trú đã quy định rõ, BT có quyền từ chối nhập cảnh với các cá nhân có thể gây tổn hại tới sức khỏe của người dân úc và BT sẽ chịu trách nhiệm trước QĐ của mình trước lưỡng viện. Người nổi tiếng được bình đẳng trước pl như mọi người với đk anh ta tuân thủ như mọi người. Còn đã xét đặc cách, ngoại lệ thì anh phải đảm bảo không gây ảnh hưởng xấu tới cộng đồng mà cụ thể ở đây là chính sách tiêm chủng mở rộng của CP Úc. Không đáp ứng được thì anh bị từ chối thôi. Không có gì là bất bình đẳng cả do hậu quả có thể có của cá nhân anh ( do anh nổi tiếng, do hành vi, tư tưởng không tin tưởng vaxin, do cách anh không bảo vệ cho cộng đồng khi nhiễm vi rút, do anh khai báo không trung thực.....) gây ra lớn hơn rất nhiều người bình thường khác chứ không giống nhau mà yc bình đẳng.

Chỉnh sửa cuối:

7vienngocrong

Xe tăng
Nói đến năng lực y tế là phái cám ơn vắc xin quá là đúng rồi. Tính số người lây nhiễm/nhập viện giảm đến 5-6 lần (trước cứ 100 ông lây thì 20 ông dzô ICU nằm với giờ 100 ông có 3 ông dzô) thì hệ thống y tế đã giảm bớt được bao nhiêu rồi. Đấy là chưa kể khả năng chống lây, cùng là F1 đi cách ly mà hồi chưa có vắc xin thì chỗ trường quân sự trên Sơn Tây có đợt lây tới gần nửa quân số F1, sau phải giãn ra mới đỡ, còn đợt vừa rồi thì F1 đi xong lại về phây phây. Trước 1 toà nhà của T&T group trên Phạm Sư Mạnh có 1 ca tầng 4 mà lây phát cho đủ các tầng còn lại mà đó là còn kịp hốt đi cách ly. Giờ có vắc xin rồi, chỗ văn phòng mình F0 trong cùng phòng còn chả lây nổi cho ai...
Nên phủ định vắc xin là một sai lầm nên phải trả giá... dù ai cũng thế thôi. Còn tôi cóc quan tâm đến khía cách thể thao với nổi tiếng, kệ
Ở đâu xa xôi nhiều người k nhìn tấm gương SG e nè. Lúc chưa vx cả tp ốp chỉ thị 16 rồi 16+ giới nghiêm ...chết cao điểm có ngày lên 700 người, y bác sĩ cả nươc lên đường vào SG như đánh giặc. Tụi em nằm trong nhà im lặng lo lắng khi thấy hàng xóm chết khiêng ra khỏi hẻm. Giờ vắc xin xong cả tp hồi sinh, vẫn còn người chết nhưng càng ngày càng giảm. Giờ ai bị chạy ù ra nhà thuốc xong về nhà vài hôm rồi tung tăng. Công dụng của vx đó chớ đâu xa.

Lãng khách 179

Xe buýt
A
Vậy mấy người k tiêm ký cam kết nhiễm bệnh nằm im ở nhà đừng lếch tới bv làm khổ y bác sỹ cụ ơi. Nếu ok chấp nhận cái giá phải trả thì chả ai nói chứ k tiêm mà nhiễm trở nặng lếch vào icu tốn tiền phiền bác sỹ thì ai k chửi. Giới y bác sỹ gồng mình chữa bệnh chống dịch cả 2 năm phải cho họ nghĩ ngơi chứ cụ.
Bác đang đánh mất nhân tính hay là ích kỷ quá hóa rồ ? Bảo người bệnh nằm ở nhà chờ chết. Tôi đến lạy bác.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thớt này nhiều cụ địa lý còn éo biết Serbia nó ở đâu =)) mà vào ủng hộ anh Nô ầm ầm nhể. Nole vụ này sai lè, trừ fan ruột còn cơ bản là công nhận Nole bị trục xuất là đúng.
Úc có quy trình miễn trừ tuy nhiên phải với thông tin chính xác, mấu chốt là Nole khai sai và dùng thông tin giả, nếu ko phải người nổi tiếng thì về ngay hôm đến rồi. Ko phải loằng ngoằng 2 tuần thế này đâu.

manuever

Xe buýt
A

Bác đang đánh mất nhân tính hay là ích kỷ quá hóa rồ ? Bảo người bệnh nằm ở nhà chờ chết. Tôi đến lạy bác.
để bác sĩ họ còn chữa bệnh khác nhé cụ :)) riêng cái loại anti-vac đến lúc dính covid, trở nặng thở éo được hấp hối thì đã muộn

TheDawnCa

Xe buýt
Có mỗi chuyện này mà các cụ bóng bàn kinh nhỉ.

thientudolong

Xe container

Arabia

Xe tăng
mấy lý do của cụ sai bét cả. trước pháp luật thì nổi tiếng hay không phải được đối xử như nhau.

cái khái niệm "nổi tiếng " và lập luận "tầm ảnh hưởng " của cụ mới là cảm tính. cụ định lượng nó như thế nào ? có điều luật nào quy định như cụ nói ? tòa lần 2 cũng không hề kết luận là ông BT có chứng minh được Nole là nguy hiểm cho cộng đồng hay là không.

cái ví dụ của cụ thì càng linh tinh. cụ so sánh CP úc là cha mẹ, còn người dân Úc là con à ????? thử cho anh chính trị gia Úc nào phát biểu như cụ xem, dân nó chả chửi cho vuốt mặt không kịp.
Đúng thế đấy, bản chất cái quyền cá nhân của ông bộ trưởng là để bảo hộ cho đất nước, ông ta đang thực hiện chức trách của ông ta, nó cũng gần giống như cha mẹ bảo vệ con cái. Dân chửi? Nếu chửi thì đã ko sinh ra cái quyền này và được đưa vào hệ thống luật pháp, và bản thân ông bộ trưởng cũng sẽ ko được bầu ra để thực hiện chức trách đấy.

Tòa ko cần ông bộ trưởng có chứng minh Nole có gây nguy hiểm cho cộng đồng hay ko. Giống như tớ có con, tớ cấm con chơi với các bạn nói tục chửi bậy chẳng hạn, tại sao tớ lại cần phải đi chứng minh việc chơi với những bạn như thế liệu có ảnh hưởng hay ko ảnh hưởng gì đến con tớ? Quyền cá nhân chỉ đơn giản là thấy nói tục chửi bậy là tớ cấm, vậy thôi, nếu cần giải trình tớ chỉ cần trưng bằng chứng những đứa trẻ kia nói tục chửi bậy, vậy là đủ, và ko cần làm thêm bất cứ chuyện gì để lý giải cho hành động cấm. Còn việc Nole có những hành động thiếu tôn trọng an toàn trong phòng chống dịch, phía chính phủ họ đã đưa ra bằng chứng ko thể chối cãi và phía Nole đã thừa nhận.

Pháp luật ở đây ko phải xét xử chuyện phạm tội hay ko mà nói đúng sai. Phiên tòa này, họ chỉ xét xem với quyền lực của bộ trưởng cư trú, nếu 1 người có sức ảnh hưởng mà có những hành động thiếu tôn trọng việc phòng chống dịch, thì liệu bộ trưởng dùng quyền bảo hộ cá nhân từ chối visa có đúng hay không? Câu trả lời là hoàn toàn đúng.

Bởi vậy nếu Nole định dùng lý lẽ hành động của mình ko gây ảnh hưởng nguy hiểm cho cộng đồng, thì người Nole cần thuyết phục phải là ông bộ trưởng, ko phải tòa án. Áp vào ví dụ chửi bậy cũng thế, nếu 1 đứa trẻ muốn đến nhà tớ chơi chẳng hạn, thì người cháu cần thuyết phục là tớ, cháu phải nói với tớ "cháu ko hề chửi bậy, hay dù cháu có chửi nhưng ko bao giờ để bạn chứng kiến v.v..." chứ ko phải là đi thuyết phục ông chủ tịch phường.

Ngoài ra đừng lải nhải những sự việc ko liên quan như Fer vào, với chữ nếu thì tớ hoàn toàn có thể làm chúa trời, ko cần quan tâm những thứ khác.

Vova

Xe container
chính phủ mới (nếu có) lên thì có khi lại bỏ :D, kiểu như trump lên xd tường biên giới nhưng đến biden lại bỏ vậy
còn rõ ràng cấm nole thì chỉ thiệt cho AO thôi
Em nghĩ kể cả chính phủ này thắng tiếp thì cũng tìm cách bỏ thôi. Đại loại mỗi bên lùi một tẹo, đến năm sau chắc Covid cũng êm êm rồi.

thientudolong

Xe container
Em nghĩ kể cả chính phủ này thắng tiếp thì cũng tìm cách bỏ thôi. Đại loại mỗi bên lùi một tẹo, đến năm sau chắc Covid cũng êm êm rồi.
no cụ, chính trị gia mà quay xe như thế thì đảng đối lập, dân nó chửi vào mặt, đảng sẽ mất uy tín, mất quốc hội vào tay ng khác => mất chức, nó ko có kiểu nhiệm kỳ như mình, làm đủ mới về đâu

thientudolong

Xe container
Có mỗi chuyện này mà các cụ bóng bàn kinh nhỉ.
thường những thớt ko liên quan đến chuyên môn thì rất nhiều các a tài ẩn dật lâu nay bay vào thể hiện ta đây thượng tôn pháp luật, ko sân si, ko cuồng idol .....cả năm có đến 4 giải GS và 9 giải master 1000 + atp final nhưng nhiều nick có thể nói là chưa thấy bao giờ :D

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Cứ cho là đã có trường hợp được vào Úc vì không tiêm, nhưng chính phủ Úc sai ở chỗ nào vậy cụ? Trong việc hủy visa của Hề?
trong việc huỷ visa lần 1 thì sai vì huỷ sớm trước thời gian, đã bị toà xử sai rồi còn gì

ngoài ra còn phân biệt đối xử vì có 2 tay vợt (và 1 người nữa), đã vào Úc trước Nole cũng không tiêm vaccine mà theo diện miễn trừ y tế, đánh giải khởi động, không bị huỷ visa khi nhập cảnh. phân biệt đối xử là sai rồi.

trong việc huỷ visa lần 2 thì không có gì sai về pháp luật.

nói chung toà là nơi phán xử cuối cùng nên mình chấp nhận nó là đúng.

thanh040506

Xe trâu
Bác lấy luôn việc đã xảy ra ấy:
Chị gì đến trước, nếu bị trục xuất như Djokovic, thiên hạ sẽ ồ à độ 30 min, rồi hết. Thậm chí có khi ta còn không biết, báo không đăng....

1 trong những lý do để Djokovic xin Miễn trừ là chị này và dăm chị khác đang oánh tennis thật lực ở bển, mặc dù hồ sơ cụ thể chi tiết thì hắn không thể có được.

Có lẽ cậu Mo di sơn biết vậy, nên đợi con mồi to hơn.
Và hậu quả là phải mời cả chị kia chym cút.
Thế thì vẫn quay lại câu chuyện chính trị là chính rồi phải k bác.
À mà ngay từ đầu CP và TTg, BT của Úc quan tâm gì đến thể thao đâu nhỉ.

thanh040506

Xe trâu
thôi cụ bỏ cái văn gắp lửa bỏ tay người đi :) idol của cụ lôi móm với móc vào làm gì vậy ? nếu, nếu, nếu sao thằng hề nó ko tiêm đi cho đường đường chính chính :)) bị cả nước người ta đuổi chưa thấy nhục nhã hay sao :))
Ơ hay, cụ bị động chạm hay sao mà cụ nhẩy cồ cồ lên thế nhỉ.