DIY bộ báo động cho SH 2012 (bài đầu tiên xin các bác chém mạnh tay để mau tiến bộ)

tuanla

Xe hơi
hehe bọn e lúc đó vội còn đi dặt miếng tôn kia........ trà đá vô tư đi a
Ơ anh tuong trên Of này toàn gọi vodka mờ, bưa sau ko gọi trà đá mà vodka đá nhé. Hê hê xem còn vô tư ko.
Fun tý, hôm nào độ cái còi khác nhé, đảm bảo nhức óc nuôn. Mà đấu luôn thay cho cái tiếng bim bim luôn. Xong nó sẽ gào liên tục mới tài hê hê. Vodka đê.

Battery_Low

Xe tăng
Ơ anh tuong trên Of này toàn gọi vodka mờ, bưa sau ko gọi trà đá mà vodka đá nhé. Hê hê xem còn vô tư ko.
Fun tý, hôm nào độ cái còi khác nhé, đảm bảo nhức óc nuôn. Mà đấu luôn thay cho cái tiếng bim bim luôn. Xong nó sẽ gào liên tục mới tài hê hê. Vodka đê.
iem vodka bác đây , bác rảnh h nào bọn e qua anh tuấn ơi . mai là em đi lấy miến gá kia roài

longuy2222

Xe tăng
haha ok anh.... e cũng muốn thay cái còi khác lém....... lúc nào làm cho a e thì a bảo e nhé. vodka a phát hihi

longuy2222

Xe tăng

tuanla

Xe hơi
Chào các cụ!
E lại khoe với các cụ phiên bản chống trộm mới. Hôm qua vừa lắp lên xe SH2012 cho ông bạn chụt bạch roài :

Tính năng :
- Binhd thường nút đề bị vô hiệu hoá, dèn Led cánh báo nhấp nháy. Nếu vặn chìa khoá, phá khoá thì còi hú ầm lên, không đề nổ đc. Tuy nhiên chạm vào xe thì ko kêu
- Muốn khởi động máy phải bấm 1 nút trên Remote, đèn Led tắt đi báo hiệu hệ thống Unlock đã kích hoạt, lúc này có thể bật chìa khoá và đề nổ máy đc. Đồng thời lcú này cũng mới có thể tháo mặt nạ đc, ko là nó hú ầm ĩ (Xe này E đã tích hợp cả báo trộm mặt nạ)
- Tắt máy xe là lập tức hệ thống Lock được kích hoạt, đền Led lại nhấp nháy báo cho ta biết cóc nổ đc máy nếu ko có Remote:P
- Ngoài ra khi cần thiết như vứt xe ngoài sân, hoặc những chô văng vẻ thì có thể kích hoạt bộ báo động rung nữa (vẫn dùng Renmote) thằng nào sờ vào là hú ầm lên ngay. lần đầu thì kêu cảnh cáo khoảng 15s, xong nghỉ, nếu chạm vào lần 2 thì nó hú dài hơn gần 40s. Nó không nhú liên tục nên đỡ hao pin của ta , đảm bảo đủ chức năng doạ trộm >:P
Thế đã, E đi ăn roài ngủ cái, đêm qua thức khuya bùn ngủ quá |-), chốc nưa E up thêm vài cái pic nữa hầu các cụ

Chỉnh sửa cuối:

thich_thi_mua

Đi bộ
bộ này có lắp đc cho SH 2011 ko bác ?

tuanla

Xe hơi
bộ này có lắp đc cho SH 2011 ko bác ?
Thì ảnh trên tớ có ghi rõ là Fò Sh2011 mờ. Vì nó ko có nút tìm xe nên phải độ thêm khiên.
Trên xe SH2012 hay AB2011 có nút tim xe thì ko cần Remote này nữa.
Nhưng vì anh bạn đi SH2012 hay để xe ngoài sân nên phải dùng bộ này để tăng sức đề kháng o:-)
Thân

anhhuycntt

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi bộ này cụ có ý định thuơng mại hóa ko? nếu ko thì cho e xin cái mạch để tự làm 1 cái đc ko ạ ?

tuanla

Xe hơi
cụ ơi bộ này cụ có ý định thuơng mại hóa ko? nếu ko thì cho e xin cái mạch để tự làm 1 cái đc ko ạ ?
Bẩm cụ E cũng thích thuong mại nắm mà. Chua có đk ợ, moi chi lắp thử cho bạn bè để có đồ độc chơi thôi ợ.
Ý tuong là vậy + gu gờ là ra hàng đống mà cụ. Cụ chắc dân cntt (như E) nên chẳng khó đâu ợ. Có điêu đam mê DIY thui chứ đống ddiif e mua về thưt nghiệm gần = 2 cái Litech đấy cụ ợ. Hic hic.

longuy2222

Xe tăng
Chào các cụ!
E lại khoe với các cụ phiên bản chống trộm mới. Hôm qua vừa lắp lên xe SH2012 cho ông bạn chụt bạch roài :

Tính năng :
- Binhd thường nút đề bị vô hiệu hoá, dèn Led cánh báo nhấp nháy. Nếu vặn chìa khoá, phá khoá thì còi hú ầm lên, không đề nổ đc. Tuy nhiên chạm vào xe thì ko kêu
- Muốn khởi động máy phải bấm 1 nút trên Remote, đèn Led tắt đi báo hiệu hệ thống Unlock đã kích hoạt, lúc này có thể bật chìa khoá và đề nổ máy đc. Đồng thời lcú này cũng mới có thể tháo mặt nạ đc, ko là nó hú ầm ĩ (Xe này E đã tích hợp cả báo trộm mặt nạ)
- Tắt máy xe là lập tức hệ thống Lock được kích hoạt, đền Led lại nhấp nháy báo cho ta biết cóc nổ đc máy nếu ko có Remote:P
- Ngoài ra khi cần thiết như vứt xe ngoài sân, hoặc những chô văng vẻ thì có thể kích hoạt bộ báo động rung nữa (vẫn dùng Renmote) thằng nào sờ vào là hú ầm lên ngay. lần đầu thì kêu cảnh cáo khoảng 15s, xong nghỉ, nếu chạm vào lần 2 thì nó hú dài hơn gần 40s. Nó không nhú liên tục nên đỡ hao pin của ta , đảm bảo đủ chức năng doạ trộm >:P
Thế đã, E đi ăn roài ngủ cái, đêm qua thức khuya bùn ngủ quá |-), chốc nưa E up thêm vài cái pic nữa hầu các cụ
ngon anh ơi ;)) hôm nào rảnh lắp e cái còi nhé ;))

anhhuycntt

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cụ E cũng thích thuong mại nắm mà. Chua có đk ợ, moi chi lắp thử cho bạn bè để có đồ độc chơi thôi ợ.
Ý tuong là vậy + gu gờ là ra hàng đống mà cụ. Cụ chắc dân cntt (như E) nên chẳng khó đâu ợ. Có điêu đam mê DIY thui chứ đống ddiif e mua về thưt nghiệm gần = 2 cái Litech đấy cụ ợ. Hic hic.
cảm ơn cụ, em học cntt nhưng cũng ko mần cái này lắm, giờ mà tự mần khéo mất 10 cái litech ko biết có đc ko? mà nhỡ nó chập cho phát thì khổ, trước e cũng a dua làm cái đk quạt trần chả biết thế nào, ấn đk phát quạt chập cháy ầm ầm đen hết trần nhà cụ ah hic hic

strongfix

Xe hơi
cụ làm thế này trộm nó chỉ có nước bê cả xe cho nhanh gọn ạ.

caoquy8x

Xe hơi
Chào các cụ!

Tính năng :
Bộ này 450K, đời đầu thì dùng ngon lành, tín hiệu remote khá tốt, còn lô hàng hiện tại đang bán trên thị trường sau khi dùng 1 thời gian bị lỗi tín hiệu remote chỉ còn khoảng 5m, thế nên bác nào có ý định muốn mua thì đợi thêm chút thời gian có model mới về fix lỗi rồi hãy mua nhé.

tuanla

Xe hơi
Bộ này 450K, đời đầu thì dùng ngon lành, tín hiệu remote khá tốt, còn lô hàng hiện tại đang bán trên thị trường sau khi dùng 1 thời gian bị lỗi tín hiệu remote chỉ còn khoảng 5m, thế nên bác nào có ý định muốn mua thì đợi thêm chút thời gian có model mới về fix lỗi rồi hãy mua nhé.
Chà cụ caoquy nói chuẩn, E khuân bộ này về đê lấy cái remote của nó độ thêm tính năng của minh.
Ầy dà cụ chả nói sơm, năm ngoái mua mấy bộ đến giờ vân ngon. Bọ này moi lấy thấy hoi có vấn đề: nút tim xe đôi khi bị sao, bấm vào cứ hú àm lên.
Đc cái may mà ko dùng đến nút này mà lấy nút đề tư xa của remote đê kích hoat unlock
Mai sẽ vod cu 1 ly.

traimexe

Xe hơi
Cụ TuanLA thân mến,
Báo cáo các cụ em chính là chuột bạch của cụ TuanLA, sau khi độ sang bộ chống trộm mới em đã chính thức chia tay với Litech và cảm thấy rất hài lòng.
Sau 2 ngày vận hành xin có vài ý kiến chia sẻ với các cụ:

- Bộ khóa này giải quyết đc việc chống trộm bằng cách muốn khởi động được xe thì phải bấm remote mở khóa (được mã hóa), Sau khi kích hoạt và giải mã xong
thì ta có 30s để khởi động xe (thời gian nhanh chậm có thể tùy biến). Nếu sau 30s mà ta ko khởi động thì xe sẽ lại tự động khóa. Khi đó ngay cả khi chìa khóa cắm trên xe cũng ko thể khởi động đc và tất nhiên cố tình thì còi báo động xẽ hú, đèn chớp...
-Trên xe có bố trí 1 đèn LED chớp cảnh báo có hệ thống bảo vệ điện tử đã kích hoạt (kiểu Piagio) nên cái này sẽ cứu các cụ khỏi mất oan bộ khó xịn khi trôm nó không biết xe cụ có lắp bảo vệ mà cố tình dùng va phs khóa.
- Cái hay Vesion 2.0 của cụ Tuấn là đã tích hợp thêm cảm biến rung nên khi em đi đón con hay đến chung cư thì em có thể vứt xe ngoai đường mà ko phải suy nghĩ
vì nếu chạm vào xe em là nó gáy inh ỏi lên ngay (15s cho đợt đầu) sau đó nếu cố tình thì nó gáy tiếp hơi dài gấp 3 đợt đầu nhé... quá hay vứt xe ko phải suy nghĩ...nói thế thôi vẫn sợ nó đem cái xe 500 kg đi thì vẫn bay em ko chịu trách nhiệm đâu nhé
- Dùng bộ này có thể lắp cho tất cả các đời SH, em đang lắp cho Su hào 2012 và đã vứt luôn cái remote theo xe mà dùng remote mới tích thêm nhiều tính năng (còi hú, báo đèn nháy tắt còi, hay cả hai...)
- Tất nhiên bộ này đã tích hợp cả bảo vệ mặt nạ để chống xâm nhập trái phép để can thiệp vào phần điện của xe, chỉ cần kéo nhẹ là nó gáy loạn lên ngay
- Điều quan trọng cuối cùng là hệ thống này thiết kế hoàn toàn ko tiêu thụ điện ắc quy khi ngủ nhé, chỉ duy nhất có bộ sensor nhận tín hiệu remote + đèn LED là
thức thôi còn tất cả hệ thống ngủ hết nên các cụ ko cần băn khoăn sợ nó đốt ắc quy hay ảnh hường đến hệ thống điện của xe, Nó chỉ ăn uống trong 30s thức để các cụ khởi động xe thôi

Vài dòng chia xẻ với các cụ, chúc cụ Tuấn sớm ra phiên bản 3.0 để anh em hóng nhé...

tuanla

Xe hơi
Cụ TuanLA thân mến,
Báo cáo các cụ em chính là chuột bạch của cụ TuanLA, sau khi độ sang bộ chống trộm mới em đã chính thức chia tay với Litech và cảm thấy rất hài lòng.
Sau 2 ngày vận hành xin có vài ý kiến chia sẻ với các cụ:
Cảm ơn cụ chuột bạch ạ.
Cụ dùng từ chia tay hơi năng nề ạ, tạm thời lắp Litech sang cho xe Gấu của thằng Em thoai mờ, để còn chuột bạch bộ của Em. ( Nhân tiên đây cảm ơn bác Chiến Litech đã nhệt tình giúp đỡ ạ lại còn Free trà đá nữa, Lúc nào E phải mời bác Chiến 1 lý nhe). :-bd
Cái Litech nó có cái hay của nó nhưng mình thích 1 số tính năng thêm như bảo vệ mặt nạ, còi hú, rung kêu ... thì mình độ thêm thôi ợ. Giống như Honda họ chỉ làm vừa đủ để dùng, giá thành hơp lý ... Ta thích thì đi sơn, dán, độ thêm cái nọ cái chai để thoả mãn ý thích của mềnh cụ ợ.
E cũng vừa làm xong mạch để độ thêm Litech đây: có thể báo động mặt nạ, ko có Litech thì mở mặt nạ kêu ầm ngay, độ thêm còi hú cho Litech kêu liên tục chứ ko ngăt quãng như Litech mà ăn điện chỉ 140 mA thôi ( dòng cho còi kêu bim bim là gần 1A các cụ nhé).
@Cụ traimexe cứ test tiếp nha, mai lại chỉnh còi cho nhỏ đi tý nhé :-|

traimexe

Xe hơi
Ấy chết, cụ hiểu nhầm em rồi. Em chia tay litech ko phải là em chê bai gì đâu. Công nghệ nước ngoài nhập khẩu nguyên chiếc tất nhiên là phải có cái hay chứ.
Vì tính em cũng ham học hỏi và cũng thích độ và chế thêm nhiều tính năng để tạo sự khác biệt và bổ xung các khiếm khuyết khác mà nhà sản xuất ko tính đến thực tế ở thị trường Việt Nam thôi.
Theo ý em là cụ Tuấn nên kế hợp với cụ Chiến để phát hành 1 phiên bản có khả năng chống trộm ưu việt nhất...

Vâng em đang test, cái còi của cụ nó gáy khỏe quá nên đôi lúc em còn thấy giật mình ...hôm nào cụ bịt mồm em nói lại cho bé bớt đi hộ em nhé

Chúc các cụ có thêm nhiều sáng tạo, nhiều bài viết đóng góp cho diễn đàn ngày càng hữu ích và phát triển nhé

tuanla

Xe hơi
@ traimexe : Cụ thấy hay thì vodka E đi chớ ;))

traimexe

Xe hơi
hehe chiều nay 5h hẹn gặp cụ ở quán bia nhé. Em sẽ demo cho cụ xem em vứt luôn chì khóa trên xe ở quán bia xem thế nào nhé

Vodka cụ!!!!