DIY bộ báo động cho SH 2012 (bài đầu tiên xin các bác chém mạnh tay để mau tiến bộ)

longuy2222

Xe tăng
Ab 2011 có nút tìm xe thì lắp tốt ạ.
Còn ko thì phải muon phần điêu khiển từ xa của Tầu - ver 2 dó. Vì vạy e làm chơi thôi , để time ng/c cái # ợ, lúc nào diy đc cái khiển e quay lại sau.
dạo này đắt khách quá ông a ơi :)0

cupidangel3112

Xe tải
Nhưng em có băn khoăn nữa là nhỡ mất chìa khóa chính là dắt xe luôn hả cụ. cụ có cách nào sao mã chìa như kiểu của bọn Piaggio ý, sao đc ra thêm chìa nữa thì hay quá. :x

longuy2222

Xe tăng
Nhưng em có băn khoăn nữa là nhỡ mất chìa khóa chính là dắt xe luôn hả cụ. cụ có cách nào sao mã chìa như kiểu của bọn Piaggio ý, sao đc ra thêm chìa nữa thì hay quá. :x
mat 750k vào hãng làm chìa khác nhé :))

fixphone

Xe đạp
"Tý nữa e vodka cụ nhé. Mà chả bit cụ có tin e ko hi hi. Cụ chế cháo đc gì chưa, có phải lần truoc cụ hỏi cái gì đo ko nhi?"
bữa em có xin anh cái chematic. phải mua mạch in với nước rửa mạch để la`m main nữa phải ngồi vẽ mạch in nữa em đang bị lười nên vẫn chưa la`m nữa anh :).

cupidangel3112

Xe tải
Bác chủ thớt cho em hỏi là sao không gắn cái led báo vào cái lỗ tròn tròn trên bảng đồng hồ, ngay phía trên đèn báo engine ý, đối xứng với đèn báo engine stop. em thấy chỗ đấy dễ nhận thấy và lại còn đang trống, gắn vào nhìn hơn cả piaggio. :))

tuanla

Xe hơi
Bác chủ thớt cho em hỏi là sao không gắn cái led báo vào cái lỗ tròn tròn trên bảng đồng hồ, ngay phía trên đèn báo engine ý, đối xứng với đèn báo engine stop. em thấy chỗ đấy dễ nhận thấy và lại còn đang trống, gắn vào nhìn hơn cả piaggio. :))
Gắn Led lên đồng hồ thì gắn chỗ nào cũng dễ thấy... nhưng E nghĩ gắn như thế nào để lúc ko thích lại Undo đc là cũng đau đầu ợ. Chứ tháo ra khoan đại thì rôi lắp led vô thì...
Thank cụ đã quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

COMBO

Xe tải
Website
combo.vn
Em muốn lắp 1 bộ cho con SH 2011 nhập thì lắp ở đâu ạ? và chi phí là bao nhiêu? (21 page Em ngại đọc nên ai vào reply nhanh giùm em nhé )

Chỉnh sửa cuối:

tuanla

Xe hơi
Em muốn lắp 1 bộ cho con SH 2011 nhập thì lắp ở đâu ạ? và chi phí là bao nhiêu? (21 page Em ngại đọc nên ai vào reply nhanh giùm em nhé )
Cụ luoi doc thế thì chắc ko thích đồ độ roài. Cụ gọi bác Chiến Litech mua "mỳ ăn liền" nhé. Thường bác Chiến vẫn hay lắp ỏ chỗ Hùng Bích 2 Cao bá quát. 750k bộ , ngon luôn cụ ợ

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ luoi doc thế thì chắc ko thích đồ độ roài. Cụ gọi bác Chiến Litech mua "mỳ ăn liền" nhé. Thường bác Chiến vẫn hay lắp ỏ chỗ Hùng Bích 2 Cao bá quát. 750k bộ , ngon luôn cụ ợ
bộ cho 2011 đã ngâm cứu xong chưa anh ơi? để em qua nào:D

nhancotraoem

Xe đạp
Đọc 22 trang mà chưa thấy bác TuanLA thương mại để lắp 1 bộ, mình ở HCMC, đãi bác 1 chầu Ken chỉ mong bác lắp hộ cho 1 bộ lên em 2012 :-$

cutkitAMG

Xe tải
bác lắp thương mại đi, em cũng mang vợ 2 qua cho bác chọc ngoáy :))

tuanla

Xe hơi
Báo cáo các bác, E vừa Update phiên bản 1 của E bi giờ khi bị phá khoá hoặc ai đó định tháo mặt nạ thì còi báo đọng kêu, xinhan nháy loạn lên như ... đúng rồi;)

@ cutyvodich : nếu thích thì qua A để update vụ nháy đèn xinhan nhé :-c
@ các cụ : Thương mại thì E chưa dám ợ nhưng cụ nào thích chơi đồ độ thì giao lưu với E ạ . phone E 0917898078

longuy2222

Xe tăng
Báo cáo các bác, E vừa Update phiên bản 1 của E bi giờ khi bị phá khoá hoặc ai đó định tháo mặt nạ thì còi báo đọng kêu, xinhan nháy loạn lên như ... đúng rồi;)

@ cutyvodich : nếu thích thì qua A để update vụ nháy đèn xinhan nhé :-c
@ các cụ : Thương mại thì E chưa dám ợ nhưng cụ nào thích chơi đồ độ thì giao lưu với E ạ . phone E 0917898078
lâu lém rồi e mới vào lại diễn đàn , a vẫn tâm huyết như ngày nào, hôm nào a e mình lại giao lưu nghịch ngợm tý nhỉ. Ngày 31/12 này e tổ chức buổi mini off đón chào năm mới 2013 lúc 6h tối tại nhà hàng Huy Mc 102A Ngọc Khánh, rất mong a qua vui cùng a e (a toàn trốn thôi).

Brno

Đi bộ
Chao ban Ngo Dai! Ban làm ơn gởi cho mình sơ đồ mạch điện này đến địa chỉ email là hungsoncz@seznam.cz được không? Cảm ơn bạn nhiều nhé!!!

minhmoto1975

Xe tải
Thưa các cụ, hôm nay rảnh rỗi cháu hầu các cụ 1 chút hình anh DIY cái bộ chống trộm của E

Sau khi theo anh bạn đi lắp Litech của bác Chiến ở 2 CBQ em thấy bộ của bác Chiến quả là tốt (tuy chỉ ko ưng lắm về việc dùng còi làm báo động thôi)
Với tinh thần Em yêu khoa học E quyết DIY 1 cái với các tiêu chí sau :

- Bình thường Nút đề bị vô hiệu hóa, nếu cố tình phá khóa thì còi kêu ầm lên.

- Dùng chính chìa khóa ( nút tièm xe) có sẵn để kích hoạt và nối lại nút đề, cắt mạch báo động, và quan trọng là nó cũng chỉ nối nút đề trong vòng 30-40s thôi. Vi cái SH 2012 khi chạy trên đường cóc cần nút đề. vì vậy nếu có chót ấn nhầm nút tìm xe thì cũng chỉ 30-40s sau hệ thống lại tự Lock lại.

- Khi tắt máy hệ thống lập tức vào trạng thai Lock. Không tiêu thụ nguồn điện
trừ 1 con LED màu đỏ kiêm nhiệm vụ soi sáng ổ khóa ban đêm và đẻ trộm biết là xe có hệ thống gì đó

- Và 1 cái rất quan trọng mà các cụ cũng thấy là nếu trộm nó giật cái mặt nạ ra (mà lại rất dễ giật ra các cụ ạ) thì toi (lịtecchh cũng toi) nên phải độ thêm 1 cái báo động giật mặt nạ. Xe cháu chỉ cần thò tay hơi nâng mặt nạ lên là nó đã hú ầm roài

Sau đây là vài cái Pic kính các cụ xem

Chuẩn bị vật tư, dụng cụ: kìm bùa, mỏ hàn connector, kìm bóp côt, gen co nhiệt, vài linh kiện điện tử, relay ...

Lắp còi báo động, nhân tiện độ lại cái còi Spacy vô, E hay phóng nhanh vuot ẩu nên thích còi to

Lắp ráp đi dây cẩn thận dùng toàn Connector và gen co nhé cho xịn, không cắt dây tỵ nào, đầu dây nguồn hàn trực tiếp từ đầu cốt ổ khóa, không tước vỏ mất zin

Nghiến răng khoan 1 lỗ chỗ ổ khóa để lắp LED cảnh báo kiêm chiếu sáng đêm (không cọc nhầm sang hàng xốm thì chít he he)

Bắt tay cào chế bộ gá cảnh báo tháo cốp.

Còn lắp ở đâu E xin bí mật các cụ ợ

Đây là phiên bản đã hoàn chỉnh cho SH 2012 (dùng đc cho AB2011 hoặc PCX)

Phiên bản dùng được cho các loại xe nuôn
http://s1294.beta.photobucket.com/user/tuanla67/media/Chong trom SH 2012/SP2ReleaseforSHcu.jpg.html?sort=3&o=0
Tính năng :
- Binhd thường nút đề bị vô hiệu hoá, dèn Led cánh báo nhấp nháy. Nếu vặn chìa khoá, phá khoá thì còi hú ầm lên, không đề nổ đc. Tuy nhiên chạm vào xe thì ko kêu
- Muốn khởi động máy phải bấm 1 nút trên Remote, đèn Led tắt đi báo hiệu hệ thống Unlock đã kích hoạt, lúc này có thể bật chìa khoá và đề nổ máy đc. Đồng thời lcú này cũng mới có thể tháo mặt nạ đc, ko là nó hú ầm ĩ (Xe này E đã tích hợp cả báo trộm mặt nạ)
- Tắt máy xe là lập tức hệ thống Lock được kích hoạt, đền Led lại nhấp nháy báo cho ta biết cóc nổ đc máy nếu ko có Remote:P
- Ngoài ra khi cần thiết như vứt xe ngoài sân, hoặc những chô văng vẻ thì có thể kích hoạt bộ báo động rung nữa (vẫn dùng Renmote) thằng nào sờ vào là hú ầm lên ngay. lần đầu thì kêu cảnh cáo khoảng 15s, xong nghỉ, nếu chạm vào lần 2 thì nó hú dài hơn gần 40s. Nó không nhú liên tục nên đỡ hao pin của ta , đảm bảo đủ chức năng doạ trộm >:P
Cái vụ này Remote mà chẳng may bị hỏng thì cụ phải kéo xe về à, à mà xe của cụ nên cụ biết tháo chổ nào ra đẻ cho em nó nổ trở lại mà.

Brno

Đi bộ
Chào các bác! Các bác cho hỏi cách làm thế nào để lấy được cái sơ đồ mạch điện cho SH VH 2012 nhỉ. Nếu ai hảo tâm có thể giúp tôi gởi về đc email hungsoncz@seznam.cz Cảm ơn các bác nhiều nhé!!!

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
Vẫn hóng bác thương mại hoá mà mãi không thấy động tĩnh. e ko ở trong hội nên ngại nhờ vả bác quá mà suốt ngày phải để xe ở ngoài với bảo bối duy nhất là cái chữ U Yeti #:-s