DIY bộ báo động cho SH 2012 (bài đầu tiên xin các bác chém mạnh tay để mau tiến bộ)

Battery_Low

Xe tăng
Thanks cụ đã quan tâm, nó mới đền 1/2 thôi, đã làm quả khác rồi.Độ i xì con cũ ^^, chài hôm đó phải vê quê vợ có cái giỗ.Hôm nào rảnh a e off cafe chem gió đi.Sao đen thế ko biết T7 thì phải đi làm đúng hôm CN lại bận việc.
chúc mừng cụ đã có vợ mới . chủ nhật tuần sau 14-10 cơ mà cụ ơi

tuanla

Xe hơi
Bẩm cụ @ needforspit

- Chức năng tìm xe vẫn hoạt động bình thường, bấm liên tục vẫn được mà, chỉ có mạch báo động sẽ unlock trong vòng 30-40s, rồi lại lock, nếu tiếp tục bấm tìm xe thi no lại Unlock tiếp ... Chú ý là Honda thiết kê khi máy nổ rồi thì ko bấm tìm xe được nữa.

- Sau khi kích hoạt Unlock, nút đề đựoc nối lại mà không căm chìa khóa bật điện và đề thì sau 30-40s nó lại lock lại. Và tất nhiên phải bấm nút tìm xe lần nữa.
Nhà cháu cũng đã định làm kiểu nữa Ấn lần 1 thì Unlock, lần 2 thì Lock đại khái thế, phân biệt bằng trạng theai xanh chín của LED. Mỗi tội có thể quên Lock hoặc bấm nhầm nút nó lại Unlock thì toi nên quay sang kiểu Auto Lock này.

- Vô hiệu háa để sửa xe : Thực ra thì còn phải kéo 1 sợi dây nối 1 contac trong cốp xe để vô hiệu hóa nó khi cần thiết và đấu lại nút đề, nhưng lười chưa làm. Tháo mặt nạ thì nhanh thôi, giật 1 phát là ra, chấp nhận để nó kêu 1 tý rồi vô hiệu hóa trực tiếp vậy :)

Rất cảm ơn bác đã quan tâm và đóng góp. Để mấy ngày nghỉ cháu ngồi làm tiếp hầu các cụ.

Battery_Low

Xe tăng
Tuần này thì e đi ngay, nhưng dính tuần sau mới đau.Hic hic muốn đi gặp a e trao đổi mà thất hẹn làn tới là lần thứ 2 mất roài.
phí quá , thôi để hẹn dịp khác vậy . chúc cụ về quê mạnh dỏi :x

needforspit

Xe hơi
Bẩm cụ @ needforspit

- Chức năng tìm xe vẫn hoạt động bình thường, bấm liên tục vẫn được mà, chỉ có mạch báo động sẽ unlock trong vòng 30-40s, rồi lại lock, nếu tiếp tục bấm tìm xe thi no lại Unlock tiếp ... Chú ý là Honda thiết kê khi máy nổ rồi thì ko bấm tìm xe được nữa.

- Sau khi kích hoạt Unlock, nút đề đựoc nối lại mà không căm chìa khóa bật điện và đề thì sau 30-40s nó lại lock lại. Và tất nhiên phải bấm nút tìm xe lần nữa.
Nhà cháu cũng đã định làm kiểu nữa Ấn lần 1 thì Unlock, lần 2 thì Lock đại khái thế, phân biệt bằng trạng theai xanh chín của LED. Mỗi tội có thể quên Lock hoặc bấm nhầm nút nó lại Unlock thì toi nên quay sang kiểu Auto Lock này.

- Vô hiệu háa để sửa xe : Thực ra thì còn phải kéo 1 sợi dây nối 1 contac trong cốp xe để vô hiệu hóa nó khi cần thiết và đấu lại nút đề, nhưng lười chưa làm. Tháo mặt nạ thì nhanh thôi, giật 1 phát là ra, chấp nhận để nó kêu 1 tý rồi vô hiệu hóa trực tiếp vậy :)

Rất cảm ơn bác đã quan tâm và đóng góp. Để mấy ngày nghỉ cháu ngồi làm tiếp hầu các cụ.
Cảm ơn kụ đã tận tình giải thích, nhà cháu là hơi bị kết quả DIY của nhà cụ roài đấy ợ ! Nhà cháu đang thử tưởng tượng khi xe nhà cháu lắp vào yên tâm biết nhường nào ! Bữa nào rảnh chắc xin ngồi với cụ thỉnh giáo và chiêm ngưỡng thực tế.
Cụ có thể giúp nhà cháu PM vào inbox cho nhà cháu biết tổng thiệt hại hết nhiêu không ợ?
Thanks cụ nhìu nhìu !

tuananh_free

Xe tăng
Ngày 14/10 nay có buổi off lần 2 SH2012 mong rằng chủ thớt có mặt để " truyền bá " kinh nghiệm này nhé. Mình cũng có lắp còi báo động nhưng mới chỉ dừng lại là thay còi theo xe thôi vì chưa có đk tìm hiểu sâu nên rất mong được chỉ giáo.
A Ngọc Anh ơi, e lắp thêm còi hú vào litech rồi nhé, lắp được a à, e còn lắp thêm cái công tắc chống trộm nữa. Giờ xe e còi xe thì bim bim bình thường, còn báo động litech và công tắc là hú kiểu báo động a nhế. E lắp ở 43 Võ Thị Sáu.:D

Battery_Low

Xe tăng
A Ngọc Anh ơi, e lắp thêm còi hú vào litech rồi nhé, lắp được a à, e còn lắp thêm cái công tắc chống trộm nữa. Giờ xe e còi xe thì bim bim bình thường, còn báo động litech và công tắc là hú kiểu báo động a nhế. E lắp ở 43 Võ Thị Sáu.:D
a tuấn anh về soạn thảo văn bản đi , hôm tới off thì phổ biến cho ae :x e thấy cái còi hú của a rất hữu ích , cả cái công tắc nữa :x

tuananh_free

Xe tăng
a tuấn anh về soạn thảo văn bản đi , hôm tới off thì phổ biến cho ae :x e thấy cái còi hú của a rất hữu ích , cả cái công tắc nữa :x
Có gì đâu e:
- Đầu tiên mua cái còi hú giờ mua thêm tại đây http://www.kawa.vn/san-pham/30/87/coi-hu-bao-dong-mini-chay-12v.html (phải đúng 12V nhé cho nó tương thích với bộ phận điện trên xe)
- Sau đấy qua chỗ a Việt tại 43 Võ Thi Sáu a ý lắp cho: thích thì lắp công tắc còn không thì chỉ đấu cái còi hú này vào Litech là xong
Công xá thì k phải lo vì nó quá rẻ (100k cho việc lắp công tắc nhé, còn chỉ đấu còi vào litech thì còn rẻ nữa.hehe)

pico

Xe máy
công tắc hú kiểu báo động đấy là sao hả bác tuananh

tuananh_free

Xe tăng
công tắc hú kiểu báo động đấy là sao hả bác tuananh
Thì thay vì nó bim bim từ còi của xe thì lắp cái này nó kêu kiêu báo động như kiểu cháy nhà đến nơi ý và to nữa.:))

pico

Xe máy
Thì thay vì nó bim bim từ còi của xe thì lắp cái này nó kêu kiêu báo động như kiểu cháy nhà đến nơi ý và to nữa.:))
thì đấy là cái còi mình lắp đi kèm với litech riêng với còi xe rồi còn gì bác .. chứ e tưởng bác còn lắp cái công tắc gì ở cốp nữa !

tuananh_free

Xe tăng
thì đấy là cái còi mình lắp đi kèm với litech riêng với còi xe rồi còn gì bác .. chứ e tưởng bác còn lắp cái công tắc gì ở cốp nữa !
Trước litech của e là nó ăn với còi của xe nên khi báo động nó cứ kêu như còi nhưng to hơn tí, giờ thì e đấu nó ra còi hú rồi nên khi báo động nó kêu kiểu còi hú còn còi xe thì nó vẫn bim bim bình thường. E lắp thêm cái công tắc ở cốp xe nữa và còi nó cũng hú luôn.:D

khiemhcb

Xe đạp
bác tuananh làm cái sơ đồ chỉ dẫn lắp thêm còi hú và công tắc cóp xe cho mọi người xem đi, còn lắp như chủ thớt, phải sếp hàng ngồi chờ rồi.

tuananh_free

Xe tăng
bác tuananh làm cái sơ đồ chỉ dẫn lắp thêm còi hú và công tắc cóp xe cho mọi người xem đi, còn lắp như chủ thớt, phải sếp hàng ngồi chờ rồi.
MÌnh làm gì có trình mà hướng dẫn, mình chỉ có mỗi việc là mua cái còi hú rồi lên chỗ bác Việt 43 Võ Thị Sáu bác ý lắp cho thôi.:D

pico

Xe máy
Không biết mua xong rồi bảo bác chiến lắp cho luôn có đc ko các cụ nhỉ

Battery_Low

Xe tăng
Không biết mua xong rồi bảo bác chiến lắp cho luôn có đc ko các cụ nhỉ
bác chiến chỉ lắp khóa SK Litech thôi cụ nhé , cụ muốn lắp còi hú thì lên 43 võ thị sáu

tuananh_free

Xe tăng
bác chiến chỉ lắp khóa SK Litech thôi cụ nhé , cụ muốn lắp còi hú thì lên 43 võ thị sáu
Bác Chiến có khi phải nghiên cưu luôn cái vụ lắp còi hú này cho a e, vì đã có e chuột bạch r là có thể lắp còi hú vào litech nhé.:D

traimexe

Xe hơi
Việc chuyển tín hiệu báo động từ cái còn pim pim của xe sang cái còi hú mà các cụ mua thêm ở chợi Giời thì khó gì đâu. Các cụ cứ mở mặt nạ ra tháo 2 cái dây từ bộ Litech của cụ Chiến rồi đấu vào vái còi hú của các cụ là OK ngay thôi. Khuyến cáo các cụ nên mua thêm còi hú để cho trộm nó sợ chứ báo động mà cứ kê pim pim thì như trẻ con nó nghị thì ai biết mà để ý hơn nữa cái còi của xe dòng ăn lớn lắm khéo báo động lâu là tèo luôn cả litech ấy chứ nị? có phải ko cụ Chiến nhẩy?

Chúc các cụ thành công,