[CCCĐ] Discovery Vân Nam - Những miền đất lạ thật tuyệt vời

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Lúc này chỉ cò vài phút để chụp lại còn ND tối thui như cái kính hàn thì nhìn ngó kiểu gì? Lại Mf vô cực ăn may à, có CPL nhưng CL đâu có lắp đâu.

ĐI Nguyên Dương luôn đấy à? Máu nhỉ, có nhà Gamechip gì kia thì Lệ Giang luôn, các mợ máu me quá ;))
[/I]
Đang máu vụ Nguyên Dương thôi. Lệ Giang để khi khác. Tớ muốn đi đâu đi kỹ một lần, lần sau để đi chỗ khác. Lệ Giang chắc từ từ, vì Lệ Giang có nhiều người đi quá rồi. ND có 2 anh bạn đi áp tải tớ, trong đấy có 1 anh cũng thuộc ND chả khác gì thuộc MCC ở VN, đang đợi 2 anh đó vin visa nhà! Nhưng 2 anh này còn muốn thêm vụ La Bình hoa cải vàng nữa.

Máu thì không phải là máu, nhưng mê đổ nước ruộng bậc thang lại còn có cả bình minh, hoàng hôn, mây luồn, nắng lọt...ruộng VN không có mấy vụ này. Nên cố bon chen, chứ 1 2 năm nữa các chiến sỹ cờ hụp của đội nhà lại kìn kìn rủ nhau ND thì lúc đó lại chán rồi.

ND có loại nó chỉ tối có nửa phía trên, nửa phía dưới sáng loại đó chuyên để chụp Ray, bình minh hoàng hôn mà. cái AF - on về tớ giả nhời sau nhá!

BB lên đường đã đây!!!

KomatsuD31a

Xe buýt
Hay theo dõi các thớt của cụ chủ, thớt nào ảnh cũng đẹp lời bình cũng hay nữa. Thank cụ.

chuotlang

Xe lừa
Hay theo dõi các thớt của cụ chủ, thớt nào ảnh cũng đẹp lời bình cũng hay nữa. Thank cụ.
Thanks bác đã ghé thăm các bài của CL

Vẫn sớm như hôm qua, cả nhóm có mặt rất sớm ở Đài quan sát chính, hôm nay sao nhiều mây quá ...

Vẫn vào trong làm 2 cốc sữa cho ấm người

chuotlang

Xe lừa
Đang máu vụ Nguyên Dương thôi. Lệ Giang để khi khác. Tớ muốn đi đâu đi kỹ một lần, lần sau để đi chỗ khác. Lệ Giang chắc từ từ, vì Lệ Giang có nhiều người đi quá rồi. ND có 2 anh bạn đi áp tải tớ, trong đấy có 1 anh cũng thuộc ND chả khác gì thuộc MCC ở VN, đang đợi 2 anh đó vin visa nhà! Nhưng 2 anh này còn muốn thêm vụ La Bình hoa cải vàng nữa.

Máu thì không phải là máu, nhưng mê đổ nước ruộng bậc thang lại còn có cả bình minh, hoàng hôn, mây luồn, nắng lọt...ruộng VN không có mấy vụ này. Nên cố bon chen, chứ 1 2 năm nữa các chiến sỹ cờ hụp của đội nhà lại kìn kìn rủ nhau ND thì lúc đó lại chán rồi.

ND có loại nó chỉ tối có nửa phía trên, nửa phía dưới sáng loại đó chuyên để chụp Ray, bình minh hoàng hôn mà. cái AF - on về tớ giả nhời sau nhá!

BB lên đường đã đây!!!
Ui thế 2 ông kia ko được vợ cấp visa là lên đường 1 mình đi Nguyên Dương hả, kính phục thật

chuotlang

Xe lừa

Vào những lúc gà gáy như thế này, 1 số hộ dân đã bật đèn khá sớm mặc dù họ không phải ra ruộng

35N1169

Xe điện

Mấy hôm nay mới vào xem một lèo, đang đói bụng lại gặp ngay món này ngon quá. Cụ thật là chu đáo :D

chuotlang

Xe lừa
Mấy hôm nay mới vào xem một lèo, đang đói bụng lại gặp ngay món này ngon quá. Cụ thật là chu đáo :D
Lẩu ấm người nên mỗi người được 2 cốc rượu trắng như góc phải trong hình bác à, thế mà sáng vẫn phải dậy sớm đi đón bình minh, đến khổ ;)

Masters

Xe buýt

Đổi khẩu vị, tối nay chuyển sang lẩu vịt

Lẩu vịt à, thế vịt đâu?:D

Móc cái thớt Quảng châu lên là có lý do của nó đấy. Đang tìm xem "Những nơi tua ít đến..." là những nơi nào??? Có gì hay hay liên quan đến Bar hay bốn vào ngày nghỉ cuối tuần không? Ví dụ như tối mai chẳng hạn.:P

chuotlang

Xe lừa
Lẩu vịt à, thế vịt đâu?:D

Móc cái thớt Quảng châu lên là có lý do của nó đấy. Đang tìm xem "Những nơi tua ít đến..." là những nơi nào??? Có gì hay hay liên quan đến Bar hay bốn vào ngày nghỉ cuối tuần không? Ví dụ như tối mai chẳng hạn.:P
Thế xem thớt CantonFair có 1 ít Bar 4 thì phải, cặp nhật gần hơn bác à ;)
Mai em đi Dragon Mother tiếp, xong đi kiếm khu Lá Phong chụp.
Ở QC thì có chỗ này cảnh lạ lắm, như Tây, bác sang đến đó chụp đi

Bài đó em ko để trong danh mục mà bác tìm được giỏi thật ;)

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Em chúc mừng cụ chuột đã on top ở mục này nhá, bõ công đầu tư vào niềm đam mê. Còn ảnh thì em khỏi nói rồi các cụ mợ cao thủ trên này nói hết rồi, mà em vẫn yêu thích cách chơi ảnh của CL từ đầu đến giờ rồi! \m/ Vod vod vod :)

prado1991

Xe tải
Cảm ơn bác chuột đã cho em biết đến những cảnh đẹp của miền đất mới! Vodka :)

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn cụ chủ, ảnh chụp quá đẹp, quả này em cũng cố làm con x100 theo cụ
Nếu không có nhu cầu zoom xa và bắn trộm ai thì x100 rất hợp lý

Em chúc mừng cụ chuột đã on top ở mục này nhá, bõ công đầu tư vào niềm đam mê. Còn ảnh thì em khỏi nói rồi các cụ mợ cao thủ trên này nói hết rồi, mà em vẫn yêu thích cách chơi ảnh của CL từ đầu đến giờ rồi! \m/ Vod vod vod :)
Cám ơn bác đã Comment, nếu bác chỉ mới đi đc LG-ĐL thì vẫn còn thiếu hơn 10 điểm nên đến ở Vân Nam rồi. Về ảnh thì còn phụ thuộc vào thời tiết và ND Filter nữa như lời mợ Dims đã nói mới ngon hơn đc ;)

Cảm ơn bác chuột đã cho em biết đến những cảnh đẹp của miền đất mới! Vodka :)
Thanks nhé

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Mây xà từ đỉnh núi vào thung lũng

Những hộ dân đang dần chìm trong mây

chuotlang

Xe lừa

Trời đã sáng hẳn

Và mây đã che khuất những thửa ruộng bậc thang

Mây .........

......... và Mây

Chỉnh sửa cuối:

Linh_piano

Xe điện
Dõi theo bao nhiêu thớt của cụ CL nay mới dám cất lời khen: Ảnh cụ chụp cũng như lời bình rất "được" và rất "mộc".
Không biết đến bao giờ em mới được đó đây như cụ đây.
Vote cụ!

chuotlang

Xe lừa
Dõi theo bao nhiêu thớt của cụ CL nay mới dám cất lời khen: Ảnh cụ chụp cũng như lời bình rất "được" và rất "mộc".
Không biết đến bao giờ em mới được đó đây như cụ đây.
Vote cụ!
HÌ, em chẳng biết bình loạn dài như người ta, nhưng em cố gắng mỗi ảnh sẽ có lời bình ngắn, kéo nối nhau thành 1 câu chuyện dài

Hành lang dần thưa bóng người

Đằng xa kia chỉ còn lại 2 người đứng ngắm mây

Chỉnh sửa cuối:

Linh_piano

Xe điện
Hi hi, hôm nay em mới thử mở con lap 17inch thì thấy đúng là ngắm ảnh = Ipad đẹp hơn thật