[Funland] Dính Ngải

X Trail 2009

Xe buýt
Có loại này thật à :-??...cháu có ông em ở quê ế chỏng chơ, lẽ nào cho đi thiện nguyện chuyến :D

vim732000

Xe buýt
Ha ha “...ngải ngải cái lol ấy...” quá chuẩn.

Trang điểm Tử thi

Xe container

HoaiNam6789

Xe buýt
Nói thì bảo mê tín. Nhưng hồi trước gần nhà em cũng có 1 ông cao to đẹp trai. Đâu sinh năm cuối 6x, đầu 7x gì đấy. Con ông tướng. Cũng bộ đội đóng quân miền sơn cước xong dính ngải đòi lên đấy. Gia đình tất nhiên là không cho. Rồi phát điên. Gia đình lên tìm con tộc thì nó lấy chồng rồi. Nó cứ bảo nó không làm gì. Thế là ông ý điên luôn. Đi mất tích chục năm nay rồi.
Cái món này em tin là có thật. Quê em có 1 ông. Cũng y như cụ nói. Và trên Hà Đông ông anh vợ cậu em cũng bị thế này. Nhà ở Văn Quán. Đi bộ đội về cũng bị y thế kia luôn

nguyenhoang1208

Xe máy
ngãi này kiểu gần như tâm linh đấy các cụ. như vong âý. e đọc thấy ngãi cây ( nhà bạn e xưa có nuôi, như cây hoa cúc or ngãi cứu, trồng trong chậu để góc nhà, nhỏ nó kể bố nó hay đập trứng gà vơia thắp nhang vào chậu, quay ra quay vào hết nhang là hết trứng), ngãi động vật... ( loại này chính mẹ e bị, e đọc nhiều truyện k tin lắm nhưg đến lúc mẹ e bị mới tin. tự nhiên mẹ e gvien nhưg tnhien ng mệt mỏi, mặt trắng nhợt nhạt như kiểu ng bị bệnh mới dậy, suốt gần 2 năm. càng ngày càng nặng, rồi tnhien rất dễ tin người, ai nói gì cũng tin, đên nỗi bao nhiêu tiền tk, nhẫn cưới cũng mag cho,... rồi 1 lần mẹ e ngồi ghế chờ khám bệnh thì 1 bà lạ hoắc nhìn nói nhìn cô như bị ngải, đi ktra thử. mà bà đó k biết chỗ. sau mẹ e khám hoài k ra bệnh ( trừ bị tiểu đường nhẹ xưa giờ) nên mới hỏi nhiều nơi thì đx chỉ vào tít trog buôn ng tày, có 1 bà già 7 mấy tuổi sống 1m. bả già đó dùng cái đèn dầu đưa lên mặt mẹ e xog nói bị lâu rồi, ng quen bỏ luôn. rồi mag ra 1 ly nc trong vắt k biết nc gì. rồi dùng miệng mút lên mặt mẹ e, mỗi lần vậy bả lè ra tay 1 con gì đen xì thả vào ly nc nó quẫy như đỉa 1 tí thì tan ra, lần đầu 12 con, có con như đỉa, có con to thì mọc 2 chân. mẹ e thất kinh cứng người luôn. bả mệt nên nói mai tiếp, mẹ e sợ bị lừa nên hsau cu em trai e lớp 11 chở đi thì lần 2 đc 14 con. nó cũng ngồi xah mặt. lần 3 thì ba e chở đi thì 13 14 con. bả đó nói sức bà già rồi k hút đc con lớn ra, nên bme e trả tièn rồi về. sau 3 ngày mẹ e gần như tỉnh táo, ai cũng nói tươi hơn nhiều, có sức sống (dù vẫn đang hoang mag về con lơna chưa hút, nên các cụ đừng nghĩ do thấy hút ra nên tâm lý thoải mái, tươi hơn trc nhé). rồi m.n bày vào chùa, từ đó 1 tháng 15ngay mẹ e tụng kih ăn chay, gần 1 năm thì bt lại.
đến nay ăn chay trường luôn các cụ ạ
giai đoạn đó e đi đh nên k trực tiếp đc. nhưg e nghĩ có thể ngải hay tâm linh gì đó.
trườg hợp cụ thớt có vẻ dinh bùa gì rồi. tìm người giải quyết k khó đâu.

Roman

Xe điện
Cháu mấy năm làm xây dựng trên cao bằng và hà Giang đây. Có ngải mà. Là ngai Lol đó. Nghiện quá vật quá thôi. Nó mà mum múp và mọng nước xem. Bỏ việc ngân hàng là cái đinh.

TungThoc

Xe điện
chuyện bùa ngải không đùa đâu. em biết mấy loại, sợ nhất trùng ngải - bùa yêu, thứ nhì huyết ngải - bùa trả thù.
em nói sơ về huyết ngải thế này:
huyết ngải cơ bản là cây chuyên ăn thịt , nó thành tinh có quyền phép nhất định. thày bùa mang về nuôi, thường để nó trong bể lớn, sạch sẽ, tuỳ theo tuổi của ngải mà cho ăn theo nghi lễ bí ẩn, ngải thường ăn thịt và tiết gà trống tơ, mấy ngày hoặc mấy tuần ăn 1 lần, một mùa trăng ngải ăn máu của thày bùa 1 vài lần, ai đến xin ngải cũng phải dâng máu của chính mình cho ngải để đổi lấy một mẩu tay ngải ( cành cây?) khi cắt ra thường nhỏ nhựa đỏ như máu nên gọi là huyết ngải, từ mẩu tay ngải này thày bùa sẽ làm phép gửi quyền năng của ngải vào vật gì đó ( thường là cái gậy, cái mũ, cái nón...) người cầu xin ngải mang vật đó bằng phương pháp tâm linh nào đó của thày bùa để truyền ngải đến người cần bị ngải trả thù. ngải sẽ tiêu diệt tâm hồn của người bị dính ngải, dẫn dụ người này tự sát hoặc trở thành nô lệ, thành ma xó cho thày bùa, cho người cầu được ngải. Rất kỳ bí

Racehorse206

Xe tăng
Chết thật, năm ngoái em cũng đi Hà Giang về giờ cứ thấy nhớ muốn lên nữa nhưng mà k đến mức muốn bỏ nhà đâu, chắc em dính nhẹ thôi nhỉ

Acheng122

Xe hơi
Chả là hôm nay e về quê ( hải dương ) ăn giỗ thì nghe dc tin thằng em họ dính chưởng, nó đẹp trai học hành đàng hoàng đang công tác tại một ngân hàng lớn ở ha nội . Nghe đâu sau một lần đi thiện nguyện lạng sơn thì bị dính chưởng giờ bỏ việc cứ đòi lên đó lấy vợ và đi làm nương, e có ngồi nói truyện với nó thấy nó cương quyết bla bla vì tình yêu j j đó hic hic, e hỏi là thế mặt mũi bạn gái mày thế nào cho a xem nó đưa dt và cho e xem ảnh thì trông đúng là một e tooc ăn mạc thì như dưới xuôi nhưng tooc nhìn ko lẫn dc, thấy mẹ nó khóc lóc bảo con bé đó người trung quốc mới kinh. Cũng đang đi tìm thầy thợ nhưng chưa an thua, giờ vẫn còn cái thể loại như này e hãi thật ,cứ mấy e tooc tránh cmn xa ra ko lại khổ cc a
cụ này chắc tốn gái nên bị gái theo!

inovavgj

Xe container
Con gái Trên đó nhiều lúc mấy thằng tây còn thích nữa là em cụ
Em lên sapa thi thoảng gặp trẻ con mắt xanh mũi lõ
Em cụ gặp TY trong đời rồi chúc mừng

Được gửi từ iPhone - Otofun

xegiacmo

Xe container
Thằng bạn em bị gái hn sút vì kém cỏi trong sự nghiệp , sau lấy 1 em gái dân tộc quê sơn la . 2 vc giờ có cơ nghiệp to đùng . Trước em gặp mấy em gái thái , da trắng , dáng ngon . Mấy em còn trêu bỏ bùa em , mả mẹ nó chả có con dân tộc nào bỏ bùa em , em ăn ngay thính con em quê hn :))

hanoipho79

Xe lăn
Em thì không mê tín bao giờ nhưng em nghĩ vẫn có ngải...quan điểm của em là nếu gái dân tộc là không lên dây dưa tình cảm.

MinhIphone

Xe tải
Bùa ngải, ...., cũng như nhiều chuyện huyền bí khác thực sự ra sao có lẽ chưa được trả lời xác đáng?. Em có ông anh họ sinh năm 69,70 đi lính những năm cuối 8x phía Bắc cũng vập vào yêu đương (lần đầu) với 1 em dân tộc-em đã nhìn qua ảnh, lúc gần ra quân báo cưới xin nhưng bị khước từ lý do xa xôi và là mạn ngược, 1 lý do nữa là ông ấy còn quá trẻ vì ngày đó thời gian lính là 3 năm. Thời gian tiếp theo về địa phương ông ấy đi làm công nhân trở lại bị biểu hiện rõ ràng thần kinh không nhẹ (nói năng không bình thường, sợ ánh sáng...) và được điều trị bệnh viện tâm thần, em khá gần gũi và thương ông ấy nên cũng hiểu tuy nhiên không có cách giải quyết. Sau này nghĩ lại giá như có người uy tín trong họ hàng cùng phân tích gây sức ép với bố mẹ ông ấy để cưới em tộc kia thì có lẽ cuộc đời ông ấy rẽ sang hướng tốt hơn bây giờ mặc dù nay có vợ và 2 con nhưng rất tội, bệnh tình vẫn biểu hiện như vậy.
Nhân có thread này em cũng nghía coi liệu chăng có cách nào tốt em sẽ contact biết đâu giúp được ông ấy.

chettuoi_82

Xe hơi
Em cũng ko rõ nữa, nhưng mấy năm trước em toàn bị gái nó bùa ngải các cụ ạ. Rồi một thời gian ngắn sau có cơ duyên nên em lại thoát ra được. Mỗi tội em họ Nguyễn mà toàn bị bạn bè nó gọi là họ Sở.
Chung quy em cũng là 1 nạn nhân của bùa ngải đây...

Kujimawasato

Xe điện
Em có ông bạn bị dính ngải khi đóng quân ở Điện Biên, cứ ở trên đấy không sao về HN là bị thần kinh.

min18vn

Xe điện
Xưa thi thoảng em cũng phải đi công tác ở vùng núi, toàn được dặn là ko ăn uống ở nhà dân, có ăn thì nhớ ăn nhiều ớt ko thì dính ngải. Em chưa gặp nhưng bị mấy ông thổ dân dọa thế nên cũng kinh, cứ bài đó mà diễn

dungcivic

Xe tăng
Nó bị thần kinh chứ sao cụ, đã thần kinh rồi thì công sức học hành vớii nó quan trọng gì. Thần kinh thì có thể bộc phát sớm hoặc muộn.
E chiệu thế học hành bao năm cv dàng hoàng bỏ len đó làm nương làm j cụ