[Funland] Dính Ngải

VUQUTU

Xe buýt
E ở miền núi 30 năm rồi, đi bản cũng gọi là khá mà chưa biết ngải nó ntn, toàn cúng bái mê tín dị đoan thôi. Nhưng mà thú thực hồi chưa vợ, áp lực công việc, mâu thuẫn gia đình cũng muốn bỏ mịa lên núi, làm công chức xã, trồng rau nuôi gà cho nhẹ đầu.

TungThoc

Xe điện
Cho nó theo nhanh con Ngải kia còn kịp, chậm là Ngải lấy thằng khác thì cu em đập đầu vào đá núi - lại mãi mãi tuổi đôi mươi.

xuandinh8082

Xe máy
Giờ mà người xuôi vẫn còn ngu muội như nhà cụ ạ? Ngải ngải cái lol. Em ở đây từ bé trên này chả ai nói tới bùa ngải, chỉ mấy thằng xuôi ngu độn mới nghĩ ra món đó. Ham lol thì nói là ham lol đi đổ cho bùa ngải. Tội nghiệp em gái đó rơi vào nhà cụ.
theo e hiểu thì trên ấy họ gọi cái ấy là ngải, cái ngải ấy mà dính vào đúng là nghiện khó cai cụ ạ :))

phongc2

Xe tải
Đề nghị cụ chủ nhờ em kia cung cấp cho anh em trên này cái bùa ý để dùng dần nhé!

ngocnq83

Xe buýt
Khéo làm việc stress quá lên tọc chén rau sạch, không khí trong lành thấy sướng thằng người lại bảo ngải.
Cụ chủ tưởng làm ngân hàng là to ah, chán ốm.
Cụ giải thích hợp lý , làm ngân hàng vất vả và tress lắm ,gấu em nó gọi là công nhân ngân hàng . Hiện nó đang được phân làm 8 hồ sơ , tuần trước nữa vừa xin nghỉ 3 ngày để bớt căng thẳng.

metallica_bk

Xe hơi
Em cũng nghe một số chuyện về bùa ngải với chài các kiểu, cũng ko tin lắm, lót dép ngồi hóng các cụ bóng bàn.

xba pham

Xe đạp
Mấy vụ bùa/ngải cũng kiểu như tâm linh rất khó hiểu, em chỉ biết là có những vụ.
Người bị cho là dính ngải thì nếu cứ về quê hoặc đi xa người kia là bị hâm dở, nhưng nếu ở gần là lại bình thường kiểu như là có cái mùi ngải đó thì sẽ ko sao, em đoán thế.
Mong các cụ bên dưới thông lão mấy vụ như thế này, em cũng rất mong tìm hiểu :D

antidau

Xe container
Chả là hôm nay e về quê ( hải dương ) ăn giỗ thì nghe dc tin thằng em họ dính chưởng, nó đẹp trai học hành đàng hoàng đang công tác tại một ngân hàng lớn ở ha nội . Nghe đâu sau một lần đi thiện nguyện lạng sơn thì bị dính chưởng giờ bỏ việc cứ đòi lên đó lấy vợ và đi làm nương, e có ngồi nói truyện với nó thấy nó cương quyết bla bla vì tình yêu j j đó hic hic, e hỏi là thế mặt mũi bạn gái mày thế nào cho a xem nó đưa dt và cho e xem ảnh thì trông đúng là một e tooc ăn mạc thì như dưới xuôi nhưng tooc nhìn ko lẫn dc, thấy mẹ nó khóc lóc bảo con bé đó người trung quốc mới kinh. Cũng đang đi tìm thầy thợ nhưng chưa an thua, giờ vẫn còn cái thể loại như này e hãi thật ,cứ mấy e tooc tránh cmn xa ra ko lại khổ cc a
Cháu lạy cụ
Cụ cứ hỏi thằng em họ cụ là nó quan hệ tình dục với con kia chưa
Nếu chưa thì hư cấu
Còn nếu rồi thì xin lỗi cụ là nó bị trúng bùa lol của con kia rồi, mà con kia chắc là tộc nó mẫu hệ, bảo là lên đó sống với nó thì sẽ cho ăn lol, còn không thì biến :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Mấy vụ bùa/ngải cũng kiểu như tâm linh rất khó hiểu, em chỉ biết là có những vụ.
Người bị cho là dính ngải thì nếu cứ về quê hoặc đi xa người kia là bị hâm dở, nhưng nếu ở gần là lại bình thường kiểu như là có cái mùi ngải đó thì sẽ ko sao, em đoán thế.
Mong các cụ bên dưới thông lão mấy vụ như thế này, em cũng rất mong tìm hiểu :D
Nếu ngày xưa thì nghĩ là mê tín, nhưng bây giờ đá đấm nhiều quá có khi nó làm chú này lệ thuộc nguồn cung, thay chất gì trong não thật cũng nên.
Ngày xưa có thể là cây cỏ, bây giờ là cây si....xa cũng bắt hồn người như không.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em đi lang thang nhiều. Cũng tận mắt chứng kiến nhiều chuyện không giải thích được. Nhất là mạn miền núi phía tây Thanh Hóa, Nghệ An, các xã vùng sâu người Mường. Em dân phố thật sự không rành. Nhưng chứng kiến tận mắt, thấy khó hiểu và cũng thấy sợ. Cá nhân em nghĩ là có. Còn trường hợp của em cụ chủ thớt. Em chịu không biết có phải hay không. Sài Gòn, Hà Nội thấy giờ vẫn có nhiều chuyện về lĩnh vực tâm linh này.

radiogaga

Xe điện
Em đíu tin món ngải lắm. Nhưng có đứa em bảo thử lấy nước đái trẻ con, dội lên đầu.
Xem ku em cụ có bị stress không? Việc NH là cái dek gì. Xem có khúc mắc gì trong cv không? Lên đấy trốn nợ tiện chuyến kết em toọc lại không muốn về nữa rồi.
Về lý thuyết là như vậy. Nhưng trong công trường em làm trong Tây Nguyên có vụ anh lái máy đào yêu cô dân tộc trong đấy, sau định té mà về thì bị ốm xong nhà đưa vào thì lại khỏi. Còn nhiều ông choén các em tộc ầm ầm chẳng thấy vấn đề gì. Quái lạ thật.
Tức là có người bị người không phỏng cụ

*Bon Bon*

Xe tăng
Ngải là có thật
Em cũng đã dính ngải
Theo lời 1 thầy mo cao tay
Phải nện thật lực trong 1 giờ mới mong giải được ngải.
Nhưng em yếu,chỉ được 15 phút là thua.
Và hiện tại,cứ vài hôm em lại phải giải ngải!

Big Bang

Xe điện
Đã có hẳn một phim trên Discovery bên Châu Phi, đội đấy nó cho uống một thứ lá, sau đó sai khiến như nô lệ.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Chả là hôm nay e về quê ( hải dương ) ăn giỗ thì nghe dc tin thằng em họ dính chưởng, nó đẹp trai học hành đàng hoàng đang công tác tại một ngân hàng lớn ở ha nội . Nghe đâu sau một lần đi thiện nguyện lạng sơn thì bị dính chưởng giờ bỏ việc cứ đòi lên đó lấy vợ và đi làm nương, e có ngồi nói truyện với nó thấy nó cương quyết bla bla vì tình yêu j j đó hic hic, e hỏi là thế mặt mũi bạn gái mày thế nào cho a xem nó đưa dt và cho e xem ảnh thì trông đúng là một e tooc ăn mạc thì như dưới xuôi nhưng tooc nhìn ko lẫn dc, thấy mẹ nó khóc lóc bảo con bé đó người trung quốc mới kinh. Cũng đang đi tìm thầy thợ nhưng chưa an thua, giờ vẫn còn cái thể loại như này e hãi thật ,cứ mấy e tooc tránh cmn xa ra ko lại khổ cc a
ngãi gì đâu cj ơi. mấy e dân tộc có vẻ đẹp mà nhìn lâu là chết luôn nhé. 1 lần e lên gia lai làm ct sân khấu hóa cho 1 trường cấp 3 . lết bánh 1 em kinh lai tộc suýt nữa là ở rể trên đó luôn.

boileroperator

Xe hơi
Như báo online nhỉ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nói thì bảo mê tín. Nhưng hồi trước gần nhà em cũng có 1 ông cao to đẹp trai. Đâu sinh năm cuối 6x, đầu 7x gì đấy. Con ông tướng. Cũng bộ đội đóng quân miền sơn cước xong dính ngải đòi lên đấy. Gia đình tất nhiên là không cho. Rồi phát điên. Gia đình lên tìm con tộc thì nó lấy chồng rồi. Nó cứ bảo nó không làm gì. Thế là ông ý điên luôn. Đi mất tích chục năm nay rồi.
Nhiều cụ cứ auto chửi chứ vụ này em chứng kiến như cụ nói rồi. TOàn ông đẹp trai hiền lành. Kiểu như bị vong theo rồi bắt ý, khó giải thích lắm.