[Funland] Đỉnh mới của Công nghệ thế giới ! Tại sao lại là từ Mỹ ?

giradeo

Xe tải
các Cụ ấy bảo Bom nguyên tử Nga mạnh lắm , em chưa thấy ném bao giờ toàn thấy doạ thôi . Ngày xưa lúc Liên Xô bị Mỹ chơi sỏ cho kiệt quệ kinh tế sao không ném vài quả vào Mỹ nhỉ :))))
Đồ bọn Nga "dẩm dít" bỏ xừ!
Như B-52 "rải" khắp nơi cả "thảm" lẫn "xác" thì cả Bear lẫn Swan như bế tinh đã "phọt" được phát nào đâu.

Hết xăng

Xe tăng
cộc cộc cộc
vào đuê
zạ. em chào anh ạ
ô. chú mày à? có việc gì đấy?
zạ, thưa anh, kỳ tới bổ nhiệm gđ, anh xem xét dúp em nhá, trăm sự nhờ anh
ờ ờ. chú m cũng được, chuyên môn tốt kinh nghiệm cũng có nhưng bản lĩnh ...
vầng, bản lĩnh em đây
ấy ấy, sao lại thế, nhưng chú nên xem lại chú có thấy thằng A vừa ra ko? nó bản lĩnh gấp đôi chú đấy
Dạ, kính anh. Số em phúc phần lắm mới đc gặp anh. Dạ, hôm nay biết sẽ đc gặp anh, nên vc em đã chuẩn bị sẵn cả rồi ạ. Đây là vò "Bản lĩnh" từ hồi cụ em để lại. Chỗ "Chuyên môn" này em dặn mang từ miền Thượng về. Em cũng bảo con vợ nó chuẩn bị nguyên nồi to "Kinh nghiệm". Hị hị, giờ còn đĩa "Nghị quyết" này chờ anh cho chỉ đạo. Nướng, luộc thì em bảo con vợ, chỉ tí là xong thôi ạ :D

noname_star

Xe tăng
Em dự là một mớ các cụ trẻ. Lịch sử học đc 2 chữ quên mất 3. Về đọc lại tiểu sử cuộc đời của Einstein làm ví dụ đi để hiểu. Ko cái gì cũng toàn Mỹ.

KAXIHAN

Xe tải
Toàn sọt giác, giãy chết đem đến cho cuộc sống cộng đồng, nhân loại tiến bộ trên thế giới:

Máy bay

Liên lạc điện tử - điện thoại

Máy tính điện tử

Mạng Internet

Thương mại điện tử

Thanh toán điện tử

Tiền điện tử

Máy in 3D

Tàu vũ trụ tái sử dụng nhiều lần, điều khiển cất hạ cánh đúng vị trí mong muốn

Não điện tử

Robot cấy chíp cho não người và rồi có thể mở ra tương lai sẽ có bác sỹ điện tử, các bộ phận cơ thể con người được thay thế, cấy nghép bằng "linh kiện/bộ phận" điện tử,...

Liệu con người có trở lên bất tử bằng cách sử dụng các bộ phận điện tử !?
Tiền điện tử theo tin đồn là của 1 tay người Nhật cụ ạ, không phải của Mỹ.

Nước Mỹ có thị trường lớn, cơ chế thuận lợi để phát triển công nghệ, kinh doanh hơn các nước khác nên kết quả là công nghệ tập trung ở Mỹ nhiều nhất. Tuy nhiên, vẫn có nhiều công nghệ ở Mỹ không phải là số một (như ứng dụng AI, thanh toán mobile) hoặc các nước khác cũng đang làm tốt như Mỹ nhưng kém hơn khâu PR nên các cụ tưởng chỉ mỗi Mỹ là nhất, ví dụ ô tô điện hay cái công nghệ cấy thiết bị vào não của anh Musk mà chủ thớt nhắc đến.
Thế cụ cho xin cái tên nước nào làm tốt hơn?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lạy a musk, cài đồ của a xong a ra 1 lệnh tất cả làm nô lệ cho a thì sao.

kvboto

Xe container
Nước Mỹ có thị trường lớn, cơ chế thuận lợi để phát triển công nghệ, kinh doanh hơn các nước khác nên kết quả là công nghệ tập trung ở Mỹ nhiều nhất. Tuy nhiên, vẫn có nhiều công nghệ ở Mỹ không phải là số một (như ứng dụng AI, thanh toán mobile) hoặc các nước khác cũng đang làm tốt như Mỹ nhưng kém hơn khâu PR nên các cụ tưởng chỉ mỗi Mỹ là nhất, ví dụ ô tô điện hay cái công nghệ cấy thiết bị vào não của anh Musk mà chủ thớt nhắc đến.
Cụ giúp em nhé

Nền tảng cho AI là gì ?

Nền tảng cho thanh toán mobile là gì ?

Hay có lẽ cụ đang nói về ứng dụng - phát triển app trên nền tảng công nghệ mang tính đột phá có sẵn ?

kvboto

Xe container
Lạy a musk, cài đồ của a xong a ra 1 lệnh tất cả làm nô lệ cho a thì sao.
Thì thôi, cụ cứ làm ông bà chủ của thế giới tiến bộ, tràn đầy nhiệt huyết và bản lĩnh cm,.... ạ,

cocsku

Xe cút kít
Ở vn thì ca sẽ vào cuộc, hỏi xem anh musk có nâng giá robot không?

kvboto

Xe container
cộc cộc cộc
vào đuê
zạ. em chào anh ạ
ô. chú mày à? có việc gì đấy?
zạ, thưa anh, kỳ tới bổ nhiệm gđ, anh xem xét dúp em nhá, trăm sự nhờ anh
ờ ờ. chú m cũng được, chuyên môn tốt kinh nghiệm cũng có nhưng bản lĩnh ...
vầng, bản lĩnh em đây
ấy ấy, sao lại thế, nhưng chú nên xem lại chú có thấy thằng A vừa ra ko? nó bản lĩnh gấp đôi chú đấy
Ớ, sao lại chuyển hóa nhanh thế,

Em lại vẫn cứ nghĩ bản lĩnh là "... có bản lĩnh ct vững vàng, tràn đầy nhiệt huyết đấu tranh, lý tưởng cm,... bảo vệ, gìn giữ, canh gác cho hòa bình và tiến bộ thế giới,..." cơ

vừa đi vừa láii

Xe container
Lên đỉnh nhiều quá chỉ hại thận chứ béo bổ gì =))

200k người chết mà vẫn chưa mò ra vắc xin, khỉ đang chờ để tiêm kia kìa ;))

tomtomchát

Xe container
Nước Mỹ tự bản thân ko sinh ra những nhân cách lớn, mà chính nền giáo dục nhân bản của Mỹ đã tạo ra những nhân cách lớn dưới ánh sáng của Hiến Pháp dân chủ, bởi dân do dân và vì dân
Đoạn cúng cuồi nghe gueng gueng, mà e méo nhớ đọc ợ đâu ;))

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com

shiluo

Xe container
Mỗi quốc gia có một thời kỳ, những phát minh của Mỹ cũng chỉ mới đây thôi gì mà cuồng thế. Nói về các phát minh thay đổi lịch sử của nhân loại thì Châu Âu và Tàu cũng không kém trong chiều dài lịch sử, hiện tại Mỹ đang mạnh nhất (về nhiều mặt) nên đóng góp của họ nhiều cũng không ngạc nhiên
Còn nói về American Dream thì giờ cũng đã phai nhạt nhiều rồi, không còn lung linh như cách đây 15-20 năm nữa (các cụ có thể nhìn quanh mình cũng có thể thấy). Mỹ cũng đang vấp sự cạnh tranh rất lớn, nhất là từ thằng Tàu. Dư địa phát triển của Tàu đang rất nhiều, ngay cả cái gọi là thể chế mà các cụ đang chê Tàu cũng là vũ khí đáng sợ của họ trong thời chiến.
Tất nhiên Mẽo có thể sẽ là đỉnh cao của lịch sử nếu sau thời của họ thế giới lại quay về thời kỳ đồ đá

vihali

Xe container
Cuồng Mỹ vừa thôi. Nhiều đỉnh cao về khoa học công nghệ lại tới từ châu Âu, như CERN chẳng hạn (www cũng là phát minh của CERN).

So Mỹ thì so với các tiền bối đi trước Mỹ là châu Âu, chứ lại đi so với bọn sinh sau đẻ muộn như Nhật (cuối TK19), Nga (đầu TK20), Ấn và TQ (giữa TK 20). Ngay như Nhật, chỉ riêng công nghệ chế tạo Silicon nguyên chất (là công nghệ gốc của gốc của gốc... dùng cho sản xuất vi mạch bán dẫn) Mỹ cũng chạy theo còn chán.
Cụ khai sáng cho em chỗ sx Silicon nguyên chất với. Em tưởng món này mấy chục năm nay có gì là ghê gớm lắm đâu. Tính về sản lượng thì Nhật còn ko nằm trong top 10.

XSim

Xe container
Thế cụ cho xin cái tên nước nào làm tốt hơn?
Đơn giản thế này nhé:
+ Ô tô xăng: xe Đức tốt hơn
+ Ô tô điện: TQ thực tế đi trước Mỹ về phát triển xe điện
+ Mạng 5G: TQ
+ Thanh toán mobile: TQ
Kể thế thôi nhỉ :)

vihali

Xe container
Mỗi quốc gia có một thời kỳ, những phát minh của Mỹ cũng chỉ mới đây thôi gì mà cuồng thế. Nói về các phát minh thay đổi lịch sử của nhân loại thì Châu Âu và Tàu cũng không kém trong chiều dài lịch sử, hiện tại Mỹ đang mạnh nhất (về nhiều mặt) nên đóng góp của họ nhiều cũng không ngạc nhiên
Còn nói về American Dream thì giờ cũng đã phai nhạt nhiều rồi, không còn lung linh như cách đây 15-20 năm nữa (các cụ có thể nhìn quanh mình cũng có thể thấy). Mỹ cũng đang vấp sự cạnh tranh rất lớn, nhất là từ thằng Tàu. Dư địa phát triển của Tàu đang rất nhiều, ngay cả cái gọi là thể chế mà các cụ đang chê Tàu cũng là vũ khí đáng sợ của họ trong thời chiến.
Tất nhiên Mẽo có thể sẽ là đỉnh cao của lịch sử nếu sau thời của họ thế giới lại quay về thời kỳ đồ đá
Giờ Mỹ số 1, Tàu số 2, châu Âu số mấy ko rõ nhưng nếu được sống thì giữa Tàu và châu Âu, em nghĩ đa số chọn châu Âu. Cuộc sống còn nhiều thứ mà thằng Tàu ko thể có.

shiluo

Xe container
Giờ Mỹ số 1, Tàu số 2, châu Âu số mấy ko rõ nhưng nếu được sống thì giữa Tàu và châu Âu, em nghĩ đa số chọn châu Âu. Cuộc sống còn nhiều thứ mà thằng Tàu ko thể có.
Ở đây không bàn đến cuộc sống cụ ạ
Còn bàn về nơi để sống nhiều người cũng chọn Châu Âu chứ không phải Mỹ