[Funland] Đỉnh dịch, cháy nhiều thứ.

Trục

Xe ba gác
Cao thủ thế dẹp hết ….Dược
Không hẳn cụ ạ, thường bọn em làm được mấy món đó, nhưng bất đắc dĩ mới phải chế cháo kiểu vậy. Chuyên môn mỗi người một mảng, nếu không phải khan hàng hoặc giá quá đắt, thì cứ mua thôi. Nhớ thời điểm khẩu trang bị đội giá, nhà em còn phải làm khẩu trang vải cho rẻ kìa.

123qwerty

Xe buýt
Thưa cụ, bị cướp tiền khác với bị hd, việc chấp nhận để giữ mạng không đồng nghĩa với việc "nằm yên mà hưởng" như cụ nói. Nằm yên mà hưởng thì không gọi là bị hd cụ ạ. Dịch dã thế này còn không tự mình có ý thức bảo vệ mình và người thân, đến khi chẳng may bị bệnh, lúc ấy khác gì nằm yên mà hưởng rồi lại lu loa lên là bị hd. Em nói kinh tởm là ở chỗ ấy. Cụ không hiểu, hay cố tình không hiểu, còn nguỵ biện, em không lạ.
Em dừng tại đây. Chào cụ.
Ráng cầm cự tới lúc có thuốc tốt hoặc vacxin tốt vẫn hơn đúng ko cụ.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giải pháp rất tiết kiệm và ... rất thối

Bobbo

Xe điện
Nhà em có người thừa cân béo phì đó cụ, rất lo, nhưng lo thì làm gì được, hixx.
NHà bạn em, nhiều chị/em cực kỳ cẩn thận kỹ tính, mà rồi vẫn bị cả, hixx.
Nhóm bạn em chơi, có 6 người 5 người cả nhà đã và đang bị rồi.
Thôi nhà mợ bị luôn cho khỏi lẻ bầy. Em cũng bị cả nhà rồi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thôi nhà mợ bị luôn cho khỏi lẻ bầy. Em cũng bị cả nhà rồi
Bạn em bị sạch rồi, nhà em chưa biết khi nào, cũng hồi hộp, cũng tò mò :)
Biết là chả tránh được, nên thôi kệ, ko lên gân lên cốt làm gì, hixx.

mmxhung

Xe điện
Giá cao là một chuyện, chuyện nữa là chất lượng kit test. Thằng em cháu ho sốt mấy hôm rồi, ngày nào cũng đè ra test mà mãi vẫn chỉ một vạch. Ngày cuối gọi test PCR thì mới biết đã dương tính.
Tiên sư bọn bán hàng đểu.

Bobbo

Xe điện
Bạn em bị sạch rồi, nhà em chưa biết khi nào, cũng hồi hộp, cũng tò mò :)
Biết là chả tránh được, nên thôi kệ, ko lên gân lên cốt làm gì, hixx.
Người béo phì mà mợ nói là người nhà mợ ấy nên cẩn thận. Em đoán là người trẻ. Chung cư em có 1 trường hợp trẻ thừa cân ra đi vì covid rồi

Bobbo

Xe điện
Giá cao là một chuyện, chuyện nữa là chất lượng kit test. Thằng em cháu ho sốt mấy hôm rồi, ngày nào cũng đè ra test mà mãi vẫn chỉ một vạch. Ngày cuối gọi test PCR thì mới biết đã dương tính.
Tiên sư bọn bán hàng đểu.
Thay kit test xịn ra ngay, chắc em cụ mua kit đểu thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Người béo phì mà mợ nói là người nhà mợ ấy nên cẩn thận. Em đoán là người trẻ. Chung cư em có 1 trường hợp trẻ thừa cân ra đi vì covid rồi
Em có thằng bạn đồng nghiệp, nó thuộc loại béo phì, nên suýt chết, nên em rất hãi, con bé nhà em hơi thừa cân chút thôi. Nhưng cũng là đối tượng có nguy cơ rủi ro cao, nhưng cũng ko biết làm gì, vì nhìn thấy nhiều nhà cẩn thận hơn em vẫn bị hết :(

Bobbo

Xe điện
Em có thằng bạn đồng nghiệp, nó thuộc loại béo phì, nên suýt chết, nên em rất hãi, con bé nhà em hơi thừa cân chút thôi. Nhưng cũng là đối tượng có nguy cơ rủi ro cao, nhưng cũng ko biết làm gì, vì nhìn thấy nhiều nhà cẩn thận hơn em vẫn bị hết :(
Em thích thể thao, rất ko muốn thừa cân mà dịch ở nhà mấy ngày đã lên 2 kg đây mợ. Nguyên do là vợ làm nhiều món mà cả nhà ốm ko ai ăn để mãi chỉ lần lượt chui vào bụng em nếu ko đổ đi. Trong khi đó lại ko được ra khỏi nhà để vận động mới chán. Em muốn hỏi kinh nghiệm làm sao để vợ làm ít thức ăn bây giờ? Em bảo mãi ko chuyển, tức đến mức nhiều lần đổ hết thức ăn thừa trong tủ lạnh cho vợ xót ruột mà nấu ít đi vẫn vô hiệu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thích thể thao, rất ko muốn thừa cân mà dịch ở nhà mấy ngày đã lên 2 kg đây mợ. Nguyên do là vợ làm nhiều món mà cả nhà ốm ko ai ăn để mãi chỉ lần lượt chui vào bụng em nếu ko đổ đi. Trong khi đó lại ko được ra khỏi nhà để vận động mới chán. Em muốn hỏi kinh nghiệm làm sao để vợ làm ít thức ăn bây giờ? Em bảo mãi ko chuyển, tức đến mức nhiều lần đổ hết thức ăn thừa trong tủ lạnh cho vợ xót ruột mà nấu ít đi vẫn vô hiệu.
Cho cụ ấy xả stress cụ ah :)
Mà nấu cho mà ăn là ngon rồi!
Cụ phải tự tập tại chỗ thôi... Ah em vẫn thấy các phòng gym mở cửa mà cụ.

vietpq75hanes

Xe container
Theo bác chủ tị thì 2 tuần nữa thổ đu lập đỉnh dịch. Nhà cháu nằm nhà gần tuần rồi, chính thức dương tính 4 ngày, nay test vẫn 2 vạch. Người ngợm ổn cả, ko triệu trứng gì nhiều. Kit test hôm dính từ 65 lên 80, thằng em bên Bằng Liệt mua những 110k. Sau đó là cháy hàng, ko có mua. Giờ đến cồn với nước muối cũng cháy hàng, ko có để mua. Tệ thật, ko biết cồn 90 pha nước có dùng được ko các cụ nhỉ? Chứ thế này hơi căng, ko có gì sát khuẩn phòng, đồ dùng đưa ra đưa vào.
Sát khuẩn phòng cụ mua cloramin B.

Vo_thuong

Xe điện
haha, cụ nói chuyện vợ nấu nhiều thì em thấy rất chi là hài ... nhưng mà đúng :).
Ko phải nói xấu chị em đâu nhưng em thấy nhiều người (vợ em cũng thế) rất bảo thủ - nhất là trong nấu ăn - nếu mình góp ý cái gì là ko chịu nghe đâu, cãi lại liền và hôm sau vẫn làm đúng như thế mới tài. Trong đó có nội dung em hay góp ý nhất đó là có lúc nấu rất nhiều - ăn đến phát chán ra vẫn không hết :( .

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho em hỏi nếu chẳng may người nhà trở nặng khó thở thì cứ phi thẳng vào viện bất kỳ Để cấp cứu phải k ạ, vì em thấy nhiều viện họ k khám cho người nhiễm covid

Bobbo

Xe điện
haha, cụ nói chuyện vợ nấu nhiều thì em thấy rất chi là hài ... nhưng mà đúng :).
Ko phải nói xấu chị em đâu nhưng em thấy nhiều người (vợ em cũng thế) rất bảo thủ - nhất là trong nấu ăn - nếu mình góp ý cái gì là ko chịu nghe đâu, cãi lại liền và hôm sau vẫn làm đúng như thế mới tài. Trong đó có nội dung em hay góp ý nhất đó là có lúc nấu rất nhiều - ăn đến phát chán ra vẫn không hết :( .
Khổ, cô ấy nấu nhiều, nấu thừa có chịu ăn đồ cũ đâu. Toàn em phải làm thùng nước vo gạo chứa hết. Hôm nào em về sớm cùng làm thì ko thừa, chứ về đúng giờ thì gạo đã nấu thành cơm ko sửa chữa được nữa. Ai đời cả nhà ăn tối mỗi người lưng cơm, em ko thích ăn cơm bữa tối chỉ ăn rau và thịt cho đỡ béo, thế mà vẫn nấu đầy nồi ăn cả ngày hôm sau ko hết.

Xe bọ xít

Xe container
Nhiễm rồi là bất tử hả cụ.
1-2 tháng sau nhiễm lại như thường, nhanh dính hơn cả cảm cúm.
Cu cậu cùng cty em dính lần 2 sau 2 tháng, vẫn triệu chứng như lần 1 chứ ko hề giảm nhẹ xíu nào
Theo tổng kết nhanh thì bị rồi ko phải là ko bị nữa, mà là bị rồi thì tỷ lệ bị lại sẽ rất thấp.

tunglam28062009

Xe tăng
Nhà e 5/6 bị. Hiện tại 2f1 sau gần chục ngày đã khỏi. Biểu hiện bt. 3 người còn lại mỗi e bt ko có vấn đề j, còn vk & mẹ e ho nhiều, tức ngực, khó thở, đau đầu chóng mặt.. Sk xuống rất nhiều. E hiện đang là osin chính trong nhà.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nhiễm rồi là bất tử hả cụ.
1-2 tháng sau nhiễm lại như thường, nhanh dính hơn cả cảm cúm.
Cu cậu cùng cty em dính lần 2 sau 2 tháng, vẫn triệu chứng như lần 1 chứ ko hề giảm nhẹ xíu nào
Các cụ không phải dọa anh nọ, anh kia làm ví dụ. Vì ra đường cũng có tỷ lệ bị xe tông, chẳng lẽ chúng ta không nên ra đường? :))
Có thống kê hết rồi:

Đa số triệu chứng đều nhẹ hoặc không có triệu chứng. 5 trường hợp có các triệu chứng đặc trưng nhưng ở mức độ trung bình, giống cúm. Không có ca nào phải nhập viện hay tử vong. Từ đây, họ kết luận nguy cơ tái mắc Covid-19 ở những người từng nhiễm chủng BA.1 của Omicron rất hiếm và hầu như không nghiêm trọng.

Không zero covid được, thì bị sớm còn hơn dai dẳng lúc hết kháng thể mới bị còn vỡ mồm hơn!

Kit test ngập hàng và giảm giá mạnh rồi cụ ơi, cồn nước muối chưa bao giờ thiếu ạ
Kit thì em xúc được chục bộ vất đấy rồi, cồn cả ngày nay gấu em lượn quanh khu ko có, hất cồn, hết muối.