[Funland] Định cư Gia Lâm hay Hà Đông.?

hung.dhpt

Xe đạp
Em làm ở Hoàn Kiếm, cũng đang băn khoăn chuyển về liền kề ở HĐ hay LB?
LB thì có vẻ hơi chậm chậm và cách sông, đi sang các quận khác, hay bệnh viện nhi, y, rồi bạch mai là lâu. Đặc biệt LB có kiểu môi giới nhà đất ăn cả 2 đầu, em cực gét.
HĐ thì đi các quận sẽ dễ hơn nhưng lên HK lại lâu, em thì mấy lần lướt đi lướt lại cũng kiếm được từ đất ở HĐ nên cũng có vẻ hợp đây.
Cụ làm ở Hoàn Kiếm thì nên ở Long Biên. Khoảng cách từ LB vào HK gần hơn. Bên LB đc quy hoạch đồng bộ, đường xá rộng rãi thoáng mát hơn bên HĐ. Em thấy ở HĐ chật chội, ngột ngạt, trục đường Nguyễn Trãi, Tố Hữu, Lê Văn Lương hướng vào trung tâm thường xuyên ách tắc nặng vào giờ cao điểm. Ở HĐ mà đi làm ở HK thì khá là khổ sở.

Giaito123

Xe tăng
Thấy nhiều người cho rằng Hà Đông là niwi đáng sống hơn Gia Lam tại Hà Nội mình có vài ý kiến thế này...
Tại sao không nên định cư tại Hà Đông? Bởi vì theo cá nhân của em thì Hà Đông là vùng đất dữ...nơi này khó phát triển, từ xưa khi đánh nhau với ngoại xâm thì quân giặc ngay tại Quận Hà Đông này với trận Tốt Động "Thây chết thành núi,máu chảy thành sông" tại vùng đất này... Có thể nói đây là vùng đất của oan hồn...và tại sao Gái Hà Đông lại bị gọi là sư tử Hà Đông??? Nó cũng có nhiều chuyện để nói...
Tóm lại vùng đất Hà Đông có từ rất lâu nhưng nó không chịu phát triển vì vùng đất này xấu...không nên định cư tại đây....
Còn Tốt Động là ở Thường Tín cụ trẻ ạ

truong_ton

Xe hơi
Thấy nhiều người cho rằng Hà Đông là niwi đáng sống hơn Gia Lam tại Hà Nội mình có vài ý kiến thế này...
Tại sao không nên định cư tại Hà Đông? Bởi vì theo cá nhân của em thì Hà Đông là vùng đất dữ...nơi này khó phát triển, từ xưa khi đánh nhau với ngoại xâm thì quân giặc ngay tại Quận Hà Đông này với trận Tốt Động "Thây chết thành núi,máu chảy thành sông" tại vùng đất này... Có thể nói đây là vùng đất của oan hồn...và tại sao Gái Hà Đông lại bị gọi là sư tử Hà Đông??? Nó cũng có nhiều chuyện để nói...
Tóm lại vùng đất Hà Đông có từ rất lâu nhưng nó không chịu phát triển vì vùng đất này xấu...không nên định cư tại đây....
Cụ dẫn tích cổ như mứt ấy. Đọc lại đi rồi mới trích dẫn cho đúng.

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dẫn tích cổ như mứt ấy. Đọc lại đi rồi mới trích dẫn cho đúng.
Đã nói rồi, có nhiều chuyện để mà nói nhé... những người nào đã từng đi buôn pháo từ Bình Đà đi khắp nới từ xưa mới hiểu được,,, còn trẻ trâu bây giờ thì quên đi

Phương

Xe buýt
Hà Đông phát triển từ lâu nên hạ tầng tiện ích đã tương đối đầy đủ, dân ở tập trung, quy hoạch tương đối tốt nhưng cũng chính vì thế mật độ dân quá đông (nếu so với GL - suy nghĩ cảm quan của em). Nếu đi vào trung tâm (4 quận nội thành) thì tương đương GL (giờ bình thường) và chậm hơn (vào giờ cao điểm).
Gia Lâm chuẩn bị lên quận, hạ tầng mới đầu tư mạnh 2 năm gần dây (một phần là nhờ Vin Ocean Park, phần nữa là lộ trình lên quận), nói chung muốn ăn chơi cuối tuần phải lên phố hoặc ăn ké Long Biên. Về tương lai các cầu mới sẽ giúp kết nối với trung tâm tốt hơn, nếu tính về thời gian di chuyển tới Hồ Gươm thì GL ăn đứt HĐ.

cadan

Xe container
E thấy HĐ thì rõ là đông hơn (hiện tại). Tuy nhiên, có vẻ nhiều cơ hội việc làm hơn (phần lớn các cơ sở kinh doanh và cơ quan hành chính đều nằm bên này sông).

Ngoài ra, không bị phụ thuộc vào 1 vài cây cầu (cụ mợ nào đi qua sông trong cơn mưa như thác đổ vào chiều tối hôm qua chắc là nhận ra điều này).

(Cảm nhận của 1 người có nhà, đất ở bên Đông và bên Tây sông Hồng)

Chỉnh sửa cuối:

truong_ton

Xe hơi
Đã nói rồi, có nhiều chuyện để mà nói nhé... những người nào đã từng đi buôn pháo từ Bình Đà đi khắp nới từ xưa mới hiểu được,,, còn trẻ châu bây giờ thì quên đi
Em nói cụ tìm hiểu thêm đi rồi hẵng trích dẫn các chữ em bôi đậm ấy (ở #44). Còn cụ vẫn còm lại như này thì ko biết ai là trẻ trâu đâu.
Ps: Chính tả viết còn sai kìa, đòi dẫn sử cơ đấy.=))=))=))

Bomva

Xe điện
Đâu kiếm được xiền thì ở

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Hà Đông phát triển từ lâu nên hạ tầng tiện ích đã tương đối đầy đủ, dân ở tập trung, quy hoạch tương đối tốt nhưng cũng chính vì thế mật độ dân quá đông (nếu so với GL - suy nghĩ cảm quan của em). Nếu đi vào trung tâm (4 quận nội thành) thì tương đương GL (giờ bình thường) và chậm hơn (vào giờ cao điểm).
Gia Lâm chuẩn bị lên quận, hạ tầng mới đầu tư mạnh 2 năm gần dây (một phần là nhờ Vin Ocean Park, phần nữa là lộ trình lên quận), nói chung muốn ăn chơi cuối tuần phải lên phố hoặc ăn ké Long Biên. Về tương lai các cầu mới sẽ giúp kết nối với trung tâm tốt hơn, nếu tính về thời gian di chuyển tới Hồ Gươm thì GL ăn đứt HĐ.
Cụ nói chuẩn đấy.... về tương lai lâu dài thì GL tốt hơn Hà Đông nhiêu... hãy lấy sông Hồng làm điểm xuất phát... chỉ cần sau này kè được 2 bờ sông hồng như Thượng Hải Trung Quốc...thì Gia lâm phát triển tốt hơn nhiều...với lại đường giao thông từ Gia lâm đi các nơi thuận tiện hơn Hà Đồng.... tương lai sẽ có cơ hội phát triển hơn Hà Đông

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em nói cụ tìm hiểu thêm đi rồi hẵng trích dẫn các chữ em bôi đậm ấy (ở #44). Còn cụ vẫn còm lại như này thì ko biết ai là trẻ trâu đâu.
Ps: Chính tả viết còn sai kìa, đòi dẫn sử cơ đấy.=))=))=))
Đã trả lời 1 người nói về vấn đè đấy rồi... mà vẫn có người nhai lại... không chịu đọc, quá nhỏ nhen, không đáng nói... chắc người Hà Đông nó phải nhai lại thế này sao???

cadan

Xe container
Cụ nói chuẩn đấy.... về tương lai lâu dài thì GL tốt hơn Hà Đông nhiêu... hãy lấy sông Hồng làm điểm xuất phát... chỉ cần sau này kè được 2 bờ sông hồng như Thượng Hải Trung Quốc...thì Gia lâm phát triển tốt hơn nhiều...với lại đường giao thông từ Gia lâm đi các nơi thuận tiện hơn Hà Đồng.... tương lai sẽ có cơ hội phát triển hơn Hà Đông
Em thì băn khoăn là khi có thêm cầu (chưa biết chắc) thì với quỹ đất khổng lồ hiện tại, và với lượng các "nhà đầu tư" chả biết bỏ tiền vào đâu ngoài BĐS, thì GL (và LB) còn thông thoáng như giờ ko?

truong_ton

Xe hơi
Đã trả lời 1 người nói về vấn đè đấy rồi... mà vẫn có người nhai lại... không chịu đọc, quá nhỏ nhen, không đáng nói
Hehe, cụ ko biết về tích "Sư tử Hà Đông", em chỉ nhắc để cụ tìm hiểu rồi viết cho đúng ngữ cảnh, cụ ko những ko tiếp thu mà còn lên giọng (ở #46) .
Các cụ đã dạy "Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe".

revolutions

Xe buýt
Bẩm cc.em cũng ngoại tứ tuần .làm nghề tự do..gấu em cũng vậy..f1 thì còn nhỏ quá..nay cần định cư quanh hn.nhưng băn khoăn quá ..không biết nên chọn Hà Đông hay Gia Lâm..cccm nào đã từng có trải nghiệm cả 2 nơi này xin cho em một lời tư vấn với ạ..
Cám ơn cccm.
Vote Đông Anh cụ nhé, Gia lâm thì có mỗi cái cầu bé tí Chương Dương đi lại vất vả, Đông Anh vừa gần sân bay vừa tiện vào nội thành, rộng lại thoáng nữa.

Yan Ming

Xe tải
Em thì ngại nhất nhậu phải đi xa...

pandahn

Xe điện
Đúng là ngu thì ko có giới hạn

Highvoltage2207

Xe buýt
Em vào xem các cụ GL chê HĐ và ngược lại =))=))=))

Cụ chủ không biết có ý đồ gì không, chứ chọn nơi định cư thì phải căn cứ nhiều yếu tố.

Nếu là em thì em ưu tiên yếu tố thuận lợi cho công việc và thuận đường về quê các cụ thân sinh.

Đấy là nếu không bàn đến vấn đề đắt rẻ khi mua nhà/ mua đất.

Xe nội lước

Xe container
Em vào xem các cụ GL chê HĐ và ngược lại =))=))=))

Cụ chủ không biết có ý đồ gì không, chứ chọn nơi định cư thì phải căn cứ nhiều yếu tố.

Nếu là em thì em ưu tiên yếu tố thuận lợi cho công việc và thuận đường về quê các cụ thân sinh.

Đấy là nếu không bàn đến vấn đề đắt rẻ khi mua nhà/ mua đất.
Em không có ý gì đâu.nghề nghiệp tự do tự túc.quê quán đã xa rồi nên hd hay gl ,đông anh gì đó không quá quan trọng cụ ạ.