[Funland] Định cư Gia Lâm hay Hà Đông.?

lamien

Xe buýt
Hà Đông sầm uất lắm.

Dogmatix

Xe tăng
Vote cụ sang Hà Đông, cho đất Gia Lâm đỡ đông!
Em vote Hà đông nhá, vì em đang LB đường thông hè thoáng \m/
Cụ chủ nên nghe theo lời hai cụ này. Hãy sang Hà Đông mà ở cho nó đông ;))

Mà sống đâu quen đấy thôi cụ ơi. Cụ ở Hà Đông một thời gian quen, cụ sang Gia Lâm lại thấy bỡ ngỡ vì nó vắng vẻ như nhà quê (dù nó cũng quê thật). Còn cụ mà ở Gia Lâm, sau sang Hà Đông là lại nghĩ: đ éo bao giờ mình thèm sang đây nữa, đi có đoạn mà nhích từng mét, mưa phát là ngập tới bẹn, khổ vãi lìn... :))

Tuy nhiên, như một số cụ khác đã nói đấy, cụ nên đặt ra một số tiêu chí rõ ràng trước khi chọn nơi ở, thay vì chỉ là mình làm nghề tự do (tức là muốn ở đâu thì ở). Ví dụ bạn bè ở đâu? Nghề tự do cần hay phải đi đâu? Nơi nào về quê nhanh? Có nhu cầu lên phố hay không? (ở Hà Đông một năm đưa vợ con lên phố 1 lần đã là nhiều).

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thấy nhiều người cho rằng Hà Đông là niwi đáng sống hơn Gia Lam tại Hà Nội mình có vài ý kiến thế này...
Tại sao không nên định cư tại Hà Đông? Bởi vì theo cá nhân của em thì Hà Đông là vùng đất dữ...nơi này khó phát triển, từ xưa khi đánh nhau với ngoại xâm thì quân giặc ngay tại Quận Hà Đông này với trận Tốt Động "Thây chết thành núi,máu chảy thành sông" tại vùng đất này... Có thể nói đây là vùng đất của oan hồn...và tại sao Gái Hà Đông lại bị gọi là sư tử Hà Đông??? Nó cũng có nhiều chuyện để nói...
Tóm lại vùng đất Hà Đông có từ rất lâu nhưng nó không chịu phát triển vì vùng đất này xấu...không nên định cư tại đây....

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thấy nhiều người cho rằng Hà Đông là niwi đáng sống hơn Gia Lam tại Hà Nội mình có vài ý kiến thế này...
Tại sao không nên định cư tại Hà Đông? Bởi vì theo cá nhân của em thì Hà Đông là vùng đất dữ...nơi này khó phát triển, từ xưa khi đánh nhau với ngoại xâm thì quân giặc ngay tại Quận Hà Đông này với trận Tốt Động "Thây chết thành núi,máu chảy thành sông" tại vùng đất này... Có thể nói đây là vùng đất của oan hồn...và tại sao Gái Hà Đông lại bị gọi là sư tử Hà Đông??? Nó cũng có nhiều chuyện để nói...
Tóm lại vùng đất Hà Đông có từ rất lâu nhưng nó không chịu phát triển vì vùng đất này xấu...không nên định cư tại đây....
Sư tử Hà Đông là Hà Đông trung quốc cụ ạ. Ko liên quan đến mình đâu.

Spencie

Xe tăng
Bẩm cc.em cũng ngoại tứ tuần .làm nghề tự do..gấu em cũng vậy..f1 thì còn nhỏ quá..nay cần định cư quanh hn.nhưng băn khoăn quá ..không biết nên chọn Hà Đông hay Gia Lâm..cccm nào đã từng có trải nghiệm cả 2 nơi này xin cho em một lời tư vấn với ạ..
Cám ơn cccm.
Cụ nên định cư miền đông nước Anh, vùng đất này tiềm năng hơn nhiều so 2 vùng đất kia.

sontranvu

Xe điện
Công việc, quê quán.

phamhungbs

Xe điện
Trời ơi, kiến thức cụ sao mà cao siêu thế; cụ đúng chuẩn mấy tay sales nhà đất nói nhanh không kịp nghĩ. Em vote định cư Đông Anh nếu tiện. Còn lựa chọn giữa Hà Đông và Gia Lâm thì cụ cứ mạnh dạn Gia Lâm cho tiện vì nhiều cụ ca ngợi GL quá mà.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Sư tử Hà Đông là xuất phát từ Khựa nhưng nó lại là thành ngữ và chất của người Hà Đông đấy!
chất quái gì cụ. 30 năm trước còn quê bỏ mịa ra :D . Nói thật đội gấu nó phải ở chỗ giao thương nhiều, chứ làng nghề thì ko gấu đc cụ ạ. Ko riêng gì VN, cứ chỗ nào giao thương nhiều là người ở đó đều có tí máu hết.

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
chất quái gì cụ. 30 năm trước còn quê bỏ mịa ra :D . Nói thật đội gấu nó phải ở chỗ giao thương nhiều, chứ làng nghề thì ko gấu đc cụ ạ. Ko riêng gì VN, cứ chỗ nào giao thương nhiều là người ở đó đều có tí máu hết.
Đấy chỉ là sự rút kinh nghiệm từ chính bản thân em thôi nhé cụ... em chí có ý kiến thế thôi.... mối người có 1 cách thích nghi khác nhau, em đã ở Hà Đồng gần 15 năm rồi chuyển đi nới khác em tự rút ra cho mình nơi nào đáng sống... muốn làm ăn và phát triển được thì đừng đến Hà Đông... có thế thôi

o0akay0o

Xe buýt
Em thì thấy mọi người cứ hay chê dân Hà Đông sao không thấy ra Hà Nội chơi nhiều như những quận huyện khác.
Vì đơn giản Hà Đông là một vương quốc riêng nên ko bị lệ thuộc vào Hà Nội.
E được làm rân Hà Đông từ năm 99, những năm đầu còn hay mò ra hồ con rùa chơi. Sau này đã trở thành "ma làng" ở HĐ thì e thấy mình ko có việc gì phải lượn ra HN cả, có khi cả năm bước chân qua Ngã 4 sở được đôi lần.

Chỉnh sửa cuối:

7usd

Xe điện
Long biên. Xanh sạch đẹp. Đường xá to, gần phố cổ. Cơ quan chính quyền thân thiện.

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy mọi người cứ hay chê dân Hà Đông sao không thấy ra Hà Nội chơi nhiều như những quận huyện khác.
Vì đơn giản Hà Đông là một vương quốc riêng nên ko bị lệ thuộc vào Hà Nội.
E được làm rân Hà Đông từ năm 99, những năm đầu còn hay mò ra hồ con rùa chơi. Sau này đã trở thành "ma làng" ở HĐ thì e thấy mình ko có việc gì phải lượn ra HN cả.
Người ta chỉ hỏi là nơi nào dễ sống để lập nghiệp giữa Hà Đông và Gia lâm thôi nhé cụ...ở đây không có phân biệt vùng miền nào cả.... cụ đừng đánh đồng phân biệt vúng miền ở đây nhé cụ...

xmanvn

Xe buýt
Bẩm cc.em cũng ngoại tứ tuần .làm nghề tự do..gấu em cũng vậy..f1 thì còn nhỏ quá..nay cần định cư quanh hn.nhưng băn khoăn quá ..không biết nên chọn Hà Đông hay Gia Lâm..cccm nào đã từng có trải nghiệm cả 2 nơi này xin cho em một lời tư vấn với ạ..
Cám ơn cccm.
HĐ cụ nhé
GL chỉ có đường sắt mặt đất thôi, lùn lắm 😆

o0akay0o

Xe buýt
Người ta chỉ hỏi là nơi nào dễ sống để lập nghiệp giữa Hà Đông và Gia lâm thôi nhé cụ...ở đây không có phân biệt vùng miền nào cả.... cụ đừng đánh đồng phân biệt vúng miền ở đây nhé cụ...
E viết để người nào "lập được nghiệp" họ đọc thôi. Cụ ko lập nghiệp được chắc cũng ko hiểu được.

phamconghung

Xe tăng
Em làm ở Hoàn Kiếm, cũng đang băn khoăn chuyển về liền kề ở HĐ hay LB?
LB thì có vẻ hơi chậm chậm và cách sông, đi sang các quận khác, hay bệnh viện nhi, y, rồi bạch mai là lâu. Đặc biệt LB có kiểu môi giới nhà đất ăn cả 2 đầu, em cực gét.
HĐ thì đi các quận sẽ dễ hơn nhưng lên HK lại lâu, em thì mấy lần lướt đi lướt lại cũng kiếm được từ đất ở HĐ nên cũng có vẻ hợp đây.

Vanduccb

Xe buýt
theo em cụ xách chiếc xe máy đi lòng vòng Long Biên và Hà Đông rồi về cụ cảm nhận và đánh giá.