[Funland] Điều trị rối loạn Lipid máu

hnilqhuy

Xe tăng
Cụ đạp xe giờ nào vậy, em thì đi làm giờ hành chính nên chỉ đi bộ tranh thủ ở cơ quan, 2 ngày cuối tuần mới đạp xe được, ngày cụ đạp khoảng bao nhiêu km ???
E đạp 17h-18h30, sau giờ làm, biết là đông nhưng giờ đó mới đi dc và nhiều ng cũng đi tầm này, bị 1 đoạn trong phố chứ ra đến hồ là ok. E đi 1 ngày 20-22km, cuối tuần thì tuỳ hứng nhưng cũng ko đi xa quá như nhiều cao thủ
Còn ở chỗ làm e chuyển từ thag máy sang thang bộ, món này nghe tầm thường nhưng đốt mỡ nhanh.
Ah trước kia e còn bị huyết áp kẹt , chỉ số trên dưới chênh có 20, dễ đứt hơn là cao. Bây giờ đều 120/80.
Tất cả nhờ tập tành chứ e ko uống 1 viên thuốc tây nào

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
E đạp 17h-18h30, sau giờ làm, biết là đông nhưng giờ đó mới đi dc và nhiều ng cũng đi tầm này, bị 1 đoạn trong phố chứ ra đến hồ là ok. E đi 1 ngày 20-22km, cuối tuần thì tuỳ hứng nhưng cũng ko đi xa quá như nhiều cao thủ
Còn ở chỗ làm e chuyển từ thag máy sang thang bộ, món này nghe tầm thường nhưng đốt mỡ nhanh.
Ah trước kia e còn bị huyết áp kẹt , chỉ số trên dưới chênh có 20, dễ đứt hơn là cao. Bây giờ đều 120/80.
Tất cả nhờ tập tành chứ e ko uống 1 viên thuốc tây nào
Hihi. Cụ giống em phết, ở cơ quan em toàn đi bộ k đi thang máy, thỉnh thoảng leo tận tầng 8-9, trước rảnh ngày đạp trên dưới 20km chứ k đạp xa như mấy cụ chuyên nghiệp, HA em cũng 110/70-120/80. Nhịp tim chỉ 60-70. Nói chung là do ăn uống sinh hoạt hết cụ nhỉ, em nghiệm ra sướng cái mồm thì khổ cái thân kể cả nghĩa đen lẫn bóng. Dạo này em còn chơi cả món vẫy tay dịch cân kinh, cũng ra mồ hôi sảng khoái phết cụ ạ.
P/s: Em cũng tầm tuổi cụ, thế hệ 7x :))

aychet-aychet

Tháo bánh
Đọc cái thớt này thấy bệnh tật giờ nguy hiểm quá, em cũng 7x như các cụ. Đang cố gắng tuần chạy > 30km kết hợp đạp xe > 50km và vài động tác thể dục thể thao khác. Lâu lắm rồi em chưa đi xét nghiệm các chỉ số máu, hôm nào cũng thử cái xem sao.

hnilqhuy

Xe tăng
Các cụ có biết mỡ thải ra ngoài cơ thể theo đường nào ko ạ ?
Nắm đc nguyên lý tự nhiên cơ thể thải mỡ thì sẽ có biện pháp đúng

Thực ra mà nói thì chỉ cần dùng lipitor thôi, chỉ có nó mới có tắc dụng giảm mỡ máu, còn 2 loại kia không có cũng chẳng sao. cụ đang lo bò trắng răng. đấy thì là khuyến cáo có thể bị thôi, không phải ai cũng bị. Lipitor là xin rồi đấy cụ ạ, loại hạ mỡ máu tốt nhất hiện này là crestor nó là xin nhất trong dòng này. cụ cứ yên tâm uống. nhưng quan trọng là đầu vào cụ nhé thuốc chỉ một phần thôi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có biết mỡ thải ra ngoài cơ thể theo đường nào ko ạ ?
Nắm đc nguyên lý tự nhiên cơ thể thải mỡ thì sẽ có biện pháp đúng
Em thì không béo không gầy nhưng thấy mấy bạn PT gym đo mỡ của em rồi kêu em bị mỡ nội tạng chứ không phải mỡ dưới da nên khó giảm lắm cụ ạ. Cụ có thông tin gì bổ ích thì đưa lên đây cho bọn em hóng với, em nợ rượu cụ mai trả nhé, hôm nay rót hết lượt rồi ;))

Em thì không béo không gầy nhưng thấy mấy bạn PT gym đo mỡ của em rồi kêu em bị mỡ nội tạng chứ không phải mỡ dưới da nên khó giảm lắm cụ ạ. Cụ có thông tin gì bổ ích thì đưa lên đây cho bọn em hóng với, em nợ rượu cụ mai trả nhé, hôm nay rót hết lượt rồi ;))
Cụ tin mấy bạn PT đó ạ?
Em chỉ tin bác sỹ và các kết quả xét nghiệm thôi ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tin mấy bạn PT đó ạ?
Thì mấy bạn ấy đo bằng cái máy inbody gì ấy, em cũng đứng lên đo cho vui mà cụ, máy gì đứng lên đo chiều cao cân nặng và cẳm ứng mà biết được cả lượng mỡ trong cơ thể chứ :)).

hnilqhuy

Xe tăng
84% mỡ thải qua đường hô hấp vậy là lúc các cụ tập tành thở nhanh, tim đập mạnh là đang thở ra mỡ rồi :))
Sắm 1 thiết bị theo dõi sk có chức năng đo nhịp tim, cứ đẩy lên tầm 140-150 trong 1 khoảng thời gian phù hợp với bản thân là thành công

http://genk.vn/chat-beo-co-the-da-bien-dau-khi-ban-giam-can-nha-vat-ly-nay-noi-rang-ban-tho-chung-vao-khong-khi-20170524165513008.chn

Thì mấy bạn ấy đo bằng cái máy inbody gì ấy, em cũng đứng lên đo cho vui mà cụ, máy gì đứng lên đo chiều cao cân nặng và cẳm ứng mà biết được cả lượng mỡ trong cơ thể chứ :)).
Em chẳng ra phòng GYM bao giờ nên không dám chém, nhưng em chỉ tin kết luận của những người có chuyên môn thôi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
84% mỡ thải qua đường hô hấp vậy là lúc các cụ tập tành thở nhanh, tim đập mạnh là đang thở ra mỡ rồi :))
Sắm 1 thiết bị theo dõi sk có chức năng đo nhịp tim, cứ đẩy lên tầm 140-150 trong 1 khoảng thời gian phù hợp với bản thân là thành công

http://genk.vn/chat-beo-co-the-da-bien-dau-khi-ban-giam-can-nha-vat-ly-nay-noi-rang-ban-tho-chung-vao-khong-khi-20170524165513008.chn
Em tưởng ra theo đường mồ hôi chỉ là các chất độc và cặn bã thôi chứ cụ :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng ra phòng GYM bao giờ nên không dám chém, nhưng em chỉ tin kết luận của những người có chuyên môn thôi.
Vâng thì em cũng có nói là tin tuyệt đối mấy bạn PT đâu cụ, các em ấy cũng phải có kết quả phân tích nọ kia để còn có việc mà làm là giảm mỡ bụng cho em;)), cơ mà cụ cũng nên ra phòng tập GYM vì nhìn mấy em trẻ trung, body đẹp, thấy đời nó cũng đáng sống lắm cụ ơi :))

Vâng thì em cũng có nói là tin tuyệt đối mấy bạn PT đâu cụ, các em ấy cũng phải có kết quả phân tích nọ kia để còn có việc mà làm là giảm mỡ bụng cho em;)), cơ mà cụ cũng nên ra phòng tập GYM vì nhìn mấy em trẻ trung, body đẹp, thấy đời nó cũng đáng sống lắm cụ ơi :))
Chắc em già rồi, tập cứ một mình và hùng hục thôi ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chắc em già rồi, tập cứ một mình và hùng hục thôi ạ.
Già thì lại càng cần tiếp xúc với các em trẻ cụ ạ, em đến phòng tập cũng chỉ vì muốn nhìn và nói chuyện rồi bla bla.... mới có động lực tập, rảnh thì rủ nhau đi off cụ ạ ;))

Sùng A Khoái

Xe tải
Gấu nhà e cũng bị mấy cháu phòng gym/fitness thuốc bằng cách đấy cụ ạ...Nhưng mà thôi, chí ít có tập có khoẻ, béo bụng béo đùi tính sau....

Cụ tin mấy bạn PT đó ạ?

DrPhi

Xe đạp
Mà cụ mách nốt e cái là trước e đi khám có hiện tượng tê, mỏi cơ các chi, nó có liên quan mỡ máu ko ạ?
Tê mỏi có mấy kiểu cụ ơi, do xương khớp, do cơ, do thần kinh. Mỡ máu thì có tham gia một số cơ chế bệnh. Khá loằng ngoằng cụ ạ. Ví dụ: nếu là cơ chế TK thì có thể là do tổn thương tk trung ương do xơ vữa mạch, tổn thương tk ngoại vi do biến chứng tiểu đường. Nói hết chắc mất mấy tiếng đồng hồ. Phải khám mới biết cụ ạ

vietran

Xe ba gác
Hihi. Cụ giống em phết, ở cơ quan em toàn đi bộ k đi thang máy, thỉnh thoảng leo tận tầng 8-9, trước rảnh ngày đạp trên dưới 20km chứ k đạp xa như mấy cụ chuyên nghiệp, HA em cũng 110/70-120/80. Nhịp tim chỉ 60-70. Nói chung là do ăn uống sinh hoạt hết cụ nhỉ, em nghiệm ra sướng cái mồm thì khổ cái thân kể cả nghĩa đen lẫn bóng. Dạo này em còn chơi cả món vẫy tay dịch cân kinh, cũng ra mồ hôi sảng khoái phết cụ ạ.
P/s: Em cũng tầm tuổi cụ, thế hệ 7x :))
Bớt bớt cái mồm nhậu nhẹt, hút hít rồi chịu khó vận động thể dục thể thao tác dụng lớn lắm.

Sùng A Khoái

Xe tải
Đây là đơn của e, e sẽ update kết quả sau khi dùng hết... :(

5599

Xe buýt
Cách đây 9 năm em đi khám đã bị. Sau đấy em điều chỉnh bữa ăn và tăng tập thể dục.... nhưng phải sau 6 năm duy trì thì 3 chỉ số đã giảm đc 2 chỉ số. Còn 1 chỉ số nữa vẫn cao hơn mức trung bình kia.
Em nhất quyết không uống thuốc, mặc dù lần nào đi khám đều đc Bs kê cho đơn.