[Funland] Điều kiện đi vào Quảng Ninh đến 11/6

matizvan2009

Xe ba gác
nhân tiện em hỏi: em ở Sg (vùng bình thường, theo chỉ thị 16) thì ra Hn có bị sao không nhỉ. Cuối tuần này em phải ra có tí việc

AlexHEO

Xe tăng
Cập nhật cho các bác là vẫn phải có xét nghiệm/test nhanh - tính mới vào QN qua chốt cầu Bạch Đằng nhé. Hai hôm trước đúng lúc bão số 2 về nên các lều trại của lực lượng trực chốt phải tạm dỡ xuống tránh bão thôi. Hiện nay vẫn có chốt ở cầu Bạch Đằng, nếu dỡ bỏ chốt phải có công văn của tỉnh.

xr2021

Đi bộ
em lót dép hóng, cuối tháng em có việc phải đi QN.

Bi7890

Xe máy
Cập nhật cho các bác là vẫn phải có xét nghiệm/test nhanh - tính mới vào QN qua chốt cầu Bạch Đằng nhé. Hai hôm trước đúng lúc bão số 2 về nên các lều trại của lực lượng trực chốt phải tạm dỡ xuống tránh bão thôi. Hiện nay vẫn có chốt ở cầu Bạch Đằng, nếu dỡ bỏ chốt phải có công văn của tỉnh.
À do mưa bão. Tại hôm qua em đi qua thấy tháo chốt nên nghĩ thông rồi.

clicklacp

Xe buýt
nhân tiện em bàn thêm, tuy chưa có việc phải đi: tại sao thời 4.0 mà không có nổi một địa chỉ để có thông báo chính thức mà cứ để mọi người đoán mò, hỏi nhau về thông tin nhỉ. Làm chặt hay không chặt cũng được, nhưng cần có thông tin chính thức chứ.

Binh Nguyen

Xe buýt
nhân tiện em bàn thêm, tuy chưa có việc phải đi: tại sao thời 4.0 mà không có nổi một địa chỉ để có thông báo chính thức mà cứ để mọi người đoán mò, hỏi nhau về thông tin nhỉ. Làm chặt hay không chặt cũng được, nhưng cần có thông tin chính thức chứ.
Nhục nhất cái này cụ ạ, như em vào trang wep của UBND tỉnh QN xem mà cũng không thấy thông tin cụ thể, cứ phải lên hỏi cccm dư này, tốn tài nguyên diễn đàn kinh!

lovecarhpqn

Xe điện
Nhục nhất cái này cụ ạ, như em vào trang wep của UBND tỉnh QN xem mà cũng không thấy thông tin cụ thể, cứ phải lên hỏi cccm dư này, tốn tài nguyên diễn đàn kinh!
Đúng rồi HP có cái này Update thường xuyên hàng ngày mọi người còn biết đường mà lần,

Chỉnh sửa cuối:

Doinhucaitoi

Xe buýt
QN chơi 1 mình 1 kiểu, không theo chỉ đạo của CP là không ngăn sông cấm chợ. Việc bắt có xét nghiệp test nhanh này nó không hiệu quả cho phòng chống dịch mấy mà lại làm tăng chi phí cho xã hội và gây khó khăn cho doanh nghiệp và người dân.
Không cứ Quảng Ninh đâu ợ! Long An cũng không thua kém là bao.
Ngăn sông cấm chợ thế này là sai với chủ trương rồi.

thanhnien9x

Xe máy
Cụ nào tùe vùng có dịch là phải có giấy xét nghiệm, còn từ vùng ko có dịch thì thỏai mái vào, và chốt né xét từ vùng cấp huyện cơ, như e ở Cao Bằng đi chỉ cần khai báo y tế là vẫn vào bt, nhưng có cụ từ hà nội cũng xếp hàng như e thì vào bắt giấy xét nghiệm âm tính

FOREXVN

Xe tải
Quảng Ninh chống dịch rất cực đoan, em làm ăn buôn bán QN-HD hàng ngày đi đi về về mệt mỏi với chi phí và thời gian đi xét nghiệm cho cả đống người lắm rồi. Đến hôm nay vẫn phải có xét nghiệm nếu các cụ đến từ vùng có dịch nhé.

xeitbanh

Xe tải
Bậy bạ, sáng nay 14-6 đi qua vẫn phải vào khai báo y tế đây. Phải có công văn của UBND tỉnh QN mới được dỡ Chốt kiểm dịch ở cầu Bạch Đằng chứ cứ thích dỡ là dỡ à???
Có lẽ do hôm qua ảnh hưởng của bão số 2 nên tạm thời dỡ Chốt thôi cụ. Em cũng có việc cần đi QN mà lăn tăn chuyện xét nghiệm, thủ tục quá! Em gọi Hotline sở Y tế QN họ nói k có văn bản yêu cầu test, chỉ cần khai báo (em ở HN nhưng hộ khẩu và địa chỉ sinh sống k phải ở chỗ có dịch) nhưng ở Chốt lại yêu cầu có kết quả test âm tính.

Long QN

Xe hơi
Em cùng gia đình từ HN về QN ngày 10/6. Đến cầu Bạch Đằng, phải vòng về bệnh viện đại học Y Hải Phòng làm xét nghiệm. Mất 1h30p là có kết quả. Chi phí hơn 200k/người. Có phiếu xn qua chốt bt các cụ nhé.
Cảm ơn cụ nhé. Để em báo người nhà

toimuondie

Xe container
Có lẽ do hôm qua ảnh hưởng của bão số 2 nên tạm thời dỡ Chốt thôi cụ. Em cũng có việc cần đi QN mà lăn tăn chuyện xét nghiệm, thủ tục quá! Em gọi Hotline sở Y tế QN họ nói k có văn bản yêu cầu test, chỉ cần khai báo (em ở HN nhưng hộ khẩu và địa chỉ sinh sống k phải ở chỗ có dịch) nhưng ở Chốt lại yêu cầu có kết quả test âm tính.
Cái này có lẽ đúng, em google tóe loe không hề thấy chủ trương của tỉnh Quảng Ninh như những lần trước, có lẽ sợ chính phủ tuýt còi. Nhưng họ phím cho nhân viên các chốt làm chặt.
Giờ phải ai thât cứng, quay phim chụp ảnh đàng hoàng có lẽ qua được.