[Funland] Điều kiện đi vào Quảng Ninh đến 11/6

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Thứ 5. Ngày 17 này em phải đi QN. Nhờ các cụ cập nhật giúp.

maximax903

Xe điện
Thứ 5. Ngày 17 này em phải đi QN. Nhờ các cụ cập nhật giúp.
Cụ cứ xác định đến thứ 5 tình hình vẫn vậy vì dịch bệnh ở các vùng lân cận còn phức tạp nên QN vẫn sẽ siết chặt các thủ tục ra vào. Nếu cụ bắt buộc phải đi thì làm test nhanh & Khai báo di chuyển nội địa qua Bluezone trước 1 ngày. Chứ lúc đến đấy rồi bị bắt quay xe mất công lắm.

farevell

Xe buýt
EM nghe nói là test nhanh có hiệu lực trong vòng 3 ngày. trước thì 7 ngày giờ giảm xuống 3 ngày.

Binh Nguyen

Xe buýt
Alo các cụ! Update tình hình vào QN ngày hôm nay thế nào!
Cho em hỏi nếu xét nghiệm âm tính là dùng loại nào, test nhanh hay là PCRT ah

Em có việc phải đi QN vào ngày mai: 15.6

Em cảm ơn trước cụ nào chia sẻ thông tin mới nhất
Cuối tuần này 20/6 em cũng đi HL, hóng cùng cụ để chuẩn bị cho chắc.

Hôm trước em nghe loa chỗ cầu Bạch Đằng bẩu giấy xét nghiệm âm tính có giá trị trong vòng 7 ngày mà. Nói chung người có hộ khẩu HN muốn vào QN nên làm trước xét nghiệm (test nhanh hoặc PRC), khai báo qua Bluezone để lấy mã QR, mang theo chứng minh thư để họ so sánh thông tin giữa giấy xét nghiệm & giấy tờ tuỳ thân. Đủ hết họ cộp cái dấu tròn nhỏ màu xanh (như cộp dấu của bên thú y) vào tay rồi cho đi.
Cảm ơn cụ, em đã tiêm vắc xin - 1 mũi thì có cần giấy xét nghiệm không cụ nhỉ?

maximax903

Xe điện
Cuối tuần này 20/6 em cũng đi HL, hóng cùng cụ để chuẩn bị cho chắc.

Cảm ơn cụ, em đã tiêm vắc xin - 1 mũi thì có cần giấy xét nghiệm không cụ nhỉ?
Có vụ mấy BS trong kia tiêm mà vẫn dương tính thì em nghĩ cụ có giấy tiêm 1 mũi người ta chẳng nghe đâu. Cứ làm cái test nhanh hoặc PCR dắt túi cho yên tâm.

Binh Nguyen

Xe buýt
Có vụ mấy BS trong kia tiêm mà vẫn dương tính thì em nghĩ cụ có giấy tiêm 1 mũi người ta chẳng nghe đâu. Cứ làm cái test nhanh hoặc PCR dắt túi cho yên tâm.
Vâng, em đang tìm dịch vụ xét nghiệm, em ở HN, quận Hai Bà Trưng không biết nên đến chỗ nào làm dịch vụ đây cụ?

santavn

Xe tải
Các cụ chắc chắn phải test mới qua được, bạn e hôm 13/6 không biết nghe ai về xin cái giấy xác nhận của Phường đi về QN, cuối cùng phải quay lại Hải Phòng cả nhà làm xét nghiệm, lọ mọ đến nửa đêm mới về đến nơi.
Về tiêm Vx thì cụ có đủ 2 mũi cũng vô nghĩa, vì VX nó không thể cắt được chuỗi lây nhiễm cho đến khi đạt đủ miễn dịch cộng đồng, thế trên TG hay VN nói riêng không dùng hộ chiếu VX là thế.

Chỉnh sửa cuối:

Binh Nguyen

Xe buýt
Các cụ chắc chắn phải test mới qua được, bạn e hôm 13/6 không biết nghe ai về xin cái giấy xác nhận của Phường đi về QN, cuối cùng phải quay lại Hải Phòng cả nhà làm xét nghiệm, lọ mọ đến nửa đêm mới về đến nơi.
Về tiêm Vx thì cụ có đủ 2 mũi cũng vô nghĩa, vì VX nó không thể cắt được chuỗi lây nhiễm cho đến khi đạt đủ miễn dịch cộng đồng, thế trên TG hay VN nói riêng không dùng hộ chiếu VX là thế.
Vâng, em cảm ơn cụ!

Dungha

Xe điện
E comfirm là chỉ yêu cầu giáy xn âm tính đối vs địa phương có dịch nhé, e ms từ qn về đây tuần sau lại đi tiếp, từ địa phương ko có dịch thì cho vào thoải mái và xét đến cấp huyện
Hà Nội mình những quận, huyện nào không có dịch cụ nhỉ?

Long QN

Xe hơi
Không vào được đâu cụ ơi em cũng sốt ruotj lắm

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua (13/6) em đi từ QN lên HN. Chốt kiểm dịch ở cầu Bạch Đằng đã được tháo dỡ Cụ nhé. Em kg thấy kiểm soát ra vào tỉnh.
Cảm ơn cụ đã thông tin.

lovecarhpqn

Xe điện
Lưu ý các cụ nhé, Quảng Ninh vẫn đang yêu cầu có xét nghiệm Covid âm tính mới được đi vào tỉnh nhé, đến sáng nay em đi cao tốc đến đầu cầu Bạch Đằng phải quay đầu đó
Em vẫn đi lại bình thường hàng tuần, chiều thứ 6 về HP sáng thứ 2 ra Qn,vào trong tp HP còn 1 chốt nữa của HP. Trước khi đi về vào: https://tokhaiyte.vn/ khai xong chụp màn hình đến chốt đưa điện thoại cho họ quét mả QR + trình CMT hoặc CCCD xong cộp cái dấu vào tay là lên đường. 1 điều cần chú ý là khi khai nếu nơi đi của các cụ mà ở trong khu vực có dịch, vùng dịch nằm trong danh sách của y tế tỉnh QN thì phải có giấy xét nghiệm âm tính còn thời hạn mới cho vào nhé không thì quay về hoặc tìm chỗ có dv xét nghiệm nhanh rồi trình ra để vào QN nhé

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Em vẫn đi lại bình thường, chiều thứ 6 về HP sáng thứ 2 ra Qn, trước khi đi về vào: https://tokhaiyte.vn/ khai xong chụp màn hình đến chốt đưa điện thoại cho họ quét mả QR xong cộp cái dấu vào tay là lên đường. 1 điều cần chú ý là khi khai nếu nơi đi của các cụ mà ở trong khu vực có dịch, vùng dịch nằm trong danh sách của y tế tỉnh QN thì phải có giấy xét nghiệm âm tính còn thời hạn mới cho vào nhé không thì quay về hoặc tìm chỗ có dv xét nghiệm nhanh rồi trình ra để vào QN nhé
Cách đây 2 tuần em đi Quảng Ninh thủ tục đúng như này.
Lẽ ra hôm thứ 7 vừa rồi về Quảng Ninh nhưng đọc thớt này nên không dám về vì em sợ xét nghiệm.
Hôm thứ 6 cụ đi xong post luôn thì may cho em quá.

lovecarhpqn

Xe điện
Cảm ơn cụ đã thông tin.
Hôm qua (13/6) em đi từ QN lên HN. Chốt kiểm dịch ở cầu Bạch Đằng đã được tháo dỡ Cụ nhé. Em kg thấy kiểm soát ra vào tỉnh.
Bậy bạ, sáng nay 14-6 đi qua vẫn phải vào khai báo y tế đây. Phải có công văn của UBND tỉnh QN mới được dỡ Chốt kiểm dịch ở cầu Bạch Đằng chứ cứ thích dỡ là dỡ à???

Bi7890

Xe máy
Không vào được đâu cụ ơi em cũng sốt ruotj lắm
Em cùng gia đình từ HN về QN ngày 10/6. Đến cầu Bạch Đằng, phải vòng về bệnh viện đại học Y Hải Phòng làm xét nghiệm. Mất 1h30p là có kết quả. Chi phí hơn 200k/người. Có phiếu xn qua chốt bt các cụ nhé.

lovecarhpqn

Xe điện
Cách đây 2 tuần em đi Quảng Ninh thủ tục đúng như này.
Lẽ ra hôm thứ 7 vừa rồi về Quảng Ninh nhưng đọc thớt này nên không dám về vì em sợ xét nghiệm.
Hôm thứ 6 cụ đi xong post luôn thì may cho em quá.
Trước có cụ nào hỏi em cũng nói rồi mà

lovecarhpqn

Xe điện
Em cùng gia đình từ HN về QN ngày 10/6. Đến cầu Bạch Đằng, phải vòng về bệnh viện đại học Y Hải Phòng làm xét nghiệm. Mất 1h30p là có kết quả. Chi phí hơn 200k/người. Có phiếu xn qua chốt bt các cụ nhé.
Hải Phòng đợt này dễ tính đấy cụ ạ, đợt trước tết HP cứ QN, HD mà vào là có bảng hd các khu vực được vào HP cho màu da cam tức là đi cách ly tt 21 ngày hết