Tin tức Điều hoà xe Lux A!!!

vutranhung

Xe tăng
Nhiều là bao nhiêu cụ? Chửi sml nó cho em. Chửi mạnh vào. Sợ là cụ nói. Chứ em thấy Ford bị chửi khắp các diễn đàn có bị xoá Topic, bài báo có bị ẩn đi đâu. Băng rôm còn dán tùm lum. Cụ đã nom xe Vin nào dán băng rôm chưa ạ?
#-o
Ko đếm được số lượng CỤ ạ, nhưng khi vios tai nạn người ta quan tâm đầu tiên là túi khí có nổ ko, đâm vậy đúng cách chưa.
E nói luôn nhé Vios phía trước có 1 cảm biến, đâm trúng hoặc gần cảm biến đó sẽ kích hoạt nổ
Hyundai Accent có 2 cảm biến phía trước nhé.
Trước đó có rất nhiều video đánh giá về lỗi của Vin chia sẻ cho mọi người có bị xóa hay bị sao ko???
Vin có 1 con của cậu Hoàng bị lỗi nhiều và sửa chữa nhiều lần đã bị đánh đồng con nào cũng bị rồi tẩy chay.....E đồng tình lỗi riêng con xe đó là Vin phải chịu trách nhiệm, Nếu túi khí xe Vin và độ an toàn mà như Toy thì e còn ko biết sẽ sao nữa

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
auto nhưng cụ vẫn phải set nhiệt độ để làm mẫu tham chiếu!

vutranhung

Xe tăng
Đây cũng liên quan đến điều hòa của xe nhập mà hỏi rất nhẹ nhàng và comment cũng rất nhẹ nhàng
E hy vọng là xe gà nhà góp ý cũng nhẹ nhàng như vậy

Xperia ZZ

Xe tăng
Em thấy Lux phải để 20 độ, gió 2 nấc thì mới mát, em chỉ cần lên 21 độ 1 lát sau thấy nóng ngay.

MiniTàu

Xe buýt
Điều hòa lux đc lập trình không phù hợp với thời tiết khí hậu VN, nên để cố định 20-22 độ thôi là mát lắm rồi, cũng đừng so sánh với điều hòa của xe Nhật. Mình thấy mấy cụ Bim toàn để 18-20 độ. Nó cũng chỉ là con số hiển thị nhiệt độ thôi, cứ mát là đc

Huthasa

Xe container
Có thể dịch vụ chưa hài lòng tất cả nhưng người ta vẫn có thiện chí sửa chữa. Ford còn chả thèm sửa, cũng chả bù đắp gì mà cũng ko tăng bảo hành. Mer thì khoan cái lỗ, cắm cho cái ống thở và ko có gì thêm.
Cụ lại luyên thuyên. Ford nào không sửa cụ nêu tên ra đây. Ford nào không tăng bảo hành? Cụ có là nạn nhân hay lại nghe hơi nồi chõ?
Nói cho cụ thủng nhé: lỗi chảy dầu cổ hút turbo, thay luôn cả ống lẫn két làm mát. Lỗi thấm dầu bưởng cam. Thay bưởng đi lại keo. Lần 1 không được thì làm lại lần 2. Nếu đã làm lại lần 2 thì tăng bảo hành chỗ đó lên 5 năm và 50k km nữa. Em đã đi làm lần 1 lúc 2v và vừa rồi đi BD 3v không bị lại. Tạm hài lòng thôi. Cái xe mới mua tỷ rưỡi bạc mà nó lỗi là khó chịu lắm, nhưng vẫn còn khắc phục được. Chứ cái xe thằng Gogo kia vào xưởng7-8 lần, mất thời gian xong làm hỏng sơn,bẩn ghế, xước kính cả cái xe mới chạy có được mấy tháng xong còn đưa nó cái voucher ra công an.

Chỉnh sửa cuối:

Thair9

Xe máy
Đến khổ, em chả hỉu sao mà Lux bị ném đá dũe vậy.

Điều hòa con Seltos em trc cũng bị lạnh nóng thất thg.

1 điểm em thích bên SA là kính bên trái tài phà ra kính rất hợp lý, giảm hẳn nóng bên má tài.

Còn sợ nóng thì chỉnh 20 là ok. Máy lạnh mạnh, lạnh sâu

poiuy

Xe ba gác

1 điểm em thích bên SA là kính bên trái tài phà ra kính rất hợp lý, giảm hẳn nóng bên má tài.

Khổ dâm là vậy đó cụ ạ. Phàm cái gì người ta đã ghét thì xúc đất đổ đi chứ đây đã ghét thì suốt ngày xăm soi xem ở đâu có ý kiến là lại nhảy vào bới ra để ngửi, thế mới khó hiểu.

Arsephan

Xe tăng

NAE quan tâm làm gì mấy thành phần khát nước, hận đời, tự nhục... Toàn cào bàn phím chê bôi, chứ kể mà là chủ xe Vinfast, có xe, có trải nghiệm có hiểu biết chê thì còn có tý giá trị...
Mấy thành phần này Block đi cho nhanh.

Huthasa

Xe container
NAE quan tâm làm gì mấy thành phần khát nước, hận đời, tự nhục... Toàn cào bàn phím chê bôi, chứ kể mà là chủ xe Vinfast, có xe, có trải nghiệm có hiểu biết chê thì còn có tý giá trị...
Vâng, thưa ông cụ LỖI LÀ TÍNH NĂNG.

escape2012

Xe buýt
Bên kia
Đây cũng liên quan đến điều hòa của xe nhập mà hỏi rất nhẹ nhàng và comment cũng rất nhẹ nhàng
E hy vọng là xe gà nhà góp ý cũng nhẹ nhàng như vậy
Bên kia là yaris 2007, xe cũ hơn 10 năm nên bệnh nó rõ ràng và dễ góp ý.
Bên này xe mới, bệnh khó tìm và khó phán hơn.

sorciere_vn

Xe buýt
Điều hòa lux đc lập trình không phù hợp với thời tiết khí hậu VN, nên để cố định 20-22 độ thôi là mát lắm rồi, cũng đừng so sánh với điều hòa của xe Nhật. Mình thấy mấy cụ Bim toàn để 18-20 độ. Nó cũng chỉ là con số hiển thị nhiệt độ thôi, cứ mát là đc
thế này gọi là làm chủ công nghệ, xe của người Việt, mãnh liệt tinh thần Việt gì bác ơi. Lại lập trình không phù hợp với khí hậu Việt Nam thế này :)

datto70

Xe container
Em không biết xe cụ bị sao.
Nhưng xe cỏ của em ngày nắng để 24, như hôm qua và hôm nay em chỉ để 26 Auto
Xe em toàn để 24.5 -26 độ auto. Chưa bjo thất vọng. Bất chấp mùa nóng hay lạnh. Tiếc đó ko phải xe của VF.
Để 20 hay 25 kg quan trọng, cái này do hãng cài đặt thôi. QUan trọng là để Tự động thì ĐH nó vận hành có OK kg, hay là lúc nóng lúc lạnh.

Spike

Xe tăng
Ngoài lề tí, hôm qua đi đường em gặp 1 em Lux A chạy mà cái nắp bình xăng vẫn thè lè ra ngoài, chắc cụ chủ xe (i) quên chưa đóng hoặc (ii) chưa học cách đóng nắp bình xăng đúng cách.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Mua phải cái xe lởm, giá thì mãnh liệt, vẫn cứ phải khen như hát hay.
Đấy mới là tự nhục.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Để 20 hay 25 kg quan trọng, cái này do hãng cài đặt thôi. QUan trọng là để Tự động thì ĐH nó vận hành có OK kg, hay là lúc nóng lúc lạnh.
Các cụ cứ nói để bao nhiêu chỉ là con số hiển thị. Đấy là ngụy biện cho cái lỗi sờ sờ ra thế. Nhiệt độ nó phải đúng với những gì người ngồi trong xe cảm nhận. Cụ cứ ở trong thời tiết 20 độ thì biết là nó lạnh như nào chứ ko phải mát phe phẩy như điều hòa vinphet đâu :))

Huthasa

Xe container
Các cụ cứ nói để bao nhiêu chỉ là con số hiển thị. Đấy là ngụy biện cho cái lỗi sờ sờ ra thế. Nhiệt độ nó phải đúng với những gì người ngồi trong xe cảm nhận. Cụ cứ ở trong thời tiết 20 độ thì biết là nó lạnh như nào chứ ko phải mát phe phẩy như điều hòa vinphet đâu :))
Số là để cho vui, còn nóng lạnh phải tự cảm nhận ~X(~X(. Sao giờ mình tự nhiên thòi ra lắm ông AQ thế nhỉ? Điều hòa tự động, gạt mưa tự động, phanh tự động....toàn trang thiết bị xịn sò mà lúc quảng cáo xe thì bảo là xe sang mới có mà giờ về các bố sử dụng tắt bố hết đi thì có nhục cho hãng không chứ?

Chỉnh sửa cuối:

tqttn2007

Xe điện
Xe em hãng TOY chỉ dám để 26-27 độ vì như thế đã quá mát!

Trada_thuoclao

Xe buýt
Số là để cho vui, còn nóng lạnh phải tự cảm nhận. Sao giờ mình tự nhiên thòi ra lắm ông AQ thế nhỉ? Điều hòa tự động, gạt mưa tự động, phanh tự động....toàn trang thiết bị xịn sò mà lúc quảng cáo xe thì bảo là xe sang mới có mà giờ về các bố sử dụng tắt bố hết đi thì có nhục cho hãng không chứ?
Khả năng cao là bấm vào auto chỉ là bật cái đèn led bé tí :))