Điều hòa mát không sâu.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu đã bơm gas đầy đủ thì theo em chỉ là vệ sinh giàn lạnh và lọc gió thôi

sonchuavua

Xe buýt
Trước em chạy 2 năm con la xét ty đời 2004, từ lúc 4 vạn lên đến 12 vạn thì đứt dây cam. Trong thời gian chạy ko làm bất cứ cái gì, chỉ thay lốp và dầu.=D>=D>=D> Sau cho vào gara lôi cái lọc điều hoà ra thì như bãi rác, tắc tị. :bz:bz:bz Cứ bảo sao điều hoà cứ kém dần.

datnt1107

Xe điện
Em có con ma3nhập, điều hòa có mát nhưng không lạnh sâu. chủ trước đã bơm ga đầy đủ! lốc nguyên gin.
Các cụ cho hỏi có cách nào làm nó mát sâu được không ah? hay đặc trưng dòng này nó thế ah?
ngoài trời 36 độ mà đi 3 người thì toàn phải bật gió mức 3-4.
mong các cụ thông thái giúp đỡ,
trân trọng cảm ơn và hầu rượu các cụ đầy đủ ah!
Căn bản xe cụ nổ máy bật điều hòa ở chỗ mát trong xe có lạnh không chứ thời tiết 36 độ em đi bmw còn bật quạt số 3 chĩa thẳng gió vào người mới mát nữa là.

thaison2008

Xe container
Em có con ma3nhập, điều hòa có mát nhưng không lạnh sâu. chủ trước đã bơm ga đầy đủ! lốc nguyên gin.
Các cụ cho hỏi có cách nào làm nó mát sâu được không ah? hay đặc trưng dòng này nó thế ah?
ngoài trời 36 độ mà đi 3 người thì toàn phải bật gió mức 3-4.
mong các cụ thông thái giúp đỡ,
trân trọng cảm ơn và hầu rượu các cụ đầy đủ ah!
Có nhiều nguyên nhân điều hoà mát ko sâu, riêng vấn đề điều hoà ko xử đúng bệnh của nó thì chỉ có tiền mất tật mang thôi cụ ạ:

Đầu tiên để tự xử lý các vấn đề đơn giản cụ cần cho vệ sinh sạch ngay lọc gió, nếu bẩn quá thì thay mới ạ, loại này rẻ chắc 200k.
Luôn lấy gió trong để tránh bẩn giàn lạnh sau đó thử nổ máy ngồi lên xem cải thiện gì không!

Thứ hai muốn biết nó nguyên nhân gì thì cũng như con người ốm là phải đi khám mới ra đc, chớ có chữa lang băm, một vài gara ko chuyên cũng làm cái bình gas chả biết nó lỗi gì cứ bơm gas cái đã, việc này chỉ giải quyết tình thế ko phải nguyên nhân gốc rễ....

Nguyên nhân có thể kể một vài cho cụ tham khảo:
1: Do giàn lạnh quá bẩn, bít hết cánh tản nhiệt cái này nguyên nhân do chủ cũ lấy gió ngoài đường đất đỏ, hoặc cụ chủ ko để ý. Giải quyết nó cần cho vệ sinh giàn lạnh sạch sẽ , khi vệ sinh kiểm tra luôn tình trạng.
2: Do tắc lọc, việc này làm giảm lưu lượng gas , thay lọc là đc.
3: Thủng giàn lạnh mất gas.
4: Gas thừa dẫn đến áp lực trong máy nén quá lớn ngắt lốc lạnh liên tục.
5:rơ le điều khiển, cảm biến nhiệt có thể có vấn đề nên nó ngắt lốc khi chưa đạt nhiệt độ... thường nhiệt độ cửa gió là 5 độ, cụ thử đo xem nó bn độ?

Vậy nếu muốn giải quyết triệt để cụ cần tìm đúng thầy đúng thợ không là một tiền gà ba tiền thóc. Cụ ở khu nào cháu tư vấn cho!

tuanvinh86

Xe đạp
Em vào gara báo giá vệ sinh giàn nóng + lanh, xúc rửa hệ thống 1,3tr thì đắt hay rẻ hả các cụ?

tuanvinh86

Xe đạp
Đường ống ga ấy cụ ơi. Chỗ này mình hay sửa, đắt hơn bên ngoài tý nhưng xong mới lấy xiền và có bảo hành . Ko biết giá vậy chát ko

sonchuavua

Xe buýt

29D01030

Xe hơi
vâng, em vừa đọc trên gg, thấy bảo dưỡng dàn lạnh loằng ngoằng lắm! phải tháo taplo và bơm ga, nên e mang ra gara thôi cụ ah!
Bảo dưỡng loằng ngoằng phết đấy cụ, mang ra gara mất độ 300 ngàn. Bảo dưỡng toàn bộ cụ ạ, làm xong đi tè còn móc mãi mới thấy

hay_doi_day

Xe tải
Cản quan của em là vệ sinh với xúc rửa mà củ ba là thấy chát rồi.:D:D
Chắc tháo ra nữa, công tháo mặn phết, xúc rửa ở đây chắc tháo ga và dầu cũ, châm dầu mới, ga mới, kiểm tra rò gỉ, em đã làm, tiền cỡ như vậy, bảo hành 6 tháng luôn

sonhp88

Xe tải
Chắc tháo ra nữa, công tháo mặn phết, xúc rửa ở đây chắc tháo ga và dầu cũ, châm dầu mới, ga mới, kiểm tra rò gỉ, em đã làm, tiền cỡ như vậy, bảo hành 6 tháng luôn
Công nhận cụ ạ. Em sửa thì thấy ghi công tháo 700k. Tháo hết taplo ra luôn

hay_doi_day

Xe tải
Công nhận cụ ạ. Em sửa thì thấy ghi công tháo 700k. Tháo hết taplo ra luôn
Xe em Ma2 nên ko cần tháo tap lô, nhưng tháo dàn nóng cũng lâu phết vì khoang máy nó nhỏ. Xe em hồi đó phải thay lốc, ép tuy ô, hết gần 5 củ, đắt nhưng yên tâm, chứ trước đó có lúc nắng nóng mà điều hòa toi, nhục lắm

Yêu Matiz

Xe hơi
Vệ sinh toàn bộ hệ thống + nạp ga+ thay phin lọc + công = 1,5 củ ngon choét, có bảo hành 6 tháng.

mrQuick8x

Xe điện
Có nhiều nguyên nhân điều hoà mát ko sâu, riêng vấn đề điều hoà ko xử đúng bệnh của nó thì chỉ có tiền mất tật mang thôi cụ ạ:

Đầu tiên để tự xử lý các vấn đề đơn giản cụ cần cho vệ sinh sạch ngay lọc gió, nếu bẩn quá thì thay mới ạ, loại này rẻ chắc 200k.
Luôn lấy gió trong để tránh bẩn giàn lạnh sau đó thử nổ máy ngồi lên xem cải thiện gì không!

Thứ hai muốn biết nó nguyên nhân gì thì cũng như con người ốm là phải đi khám mới ra đc, chớ có chữa lang băm, một vài gara ko chuyên cũng làm cái bình gas chả biết nó lỗi gì cứ bơm gas cái đã, việc này chỉ giải quyết tình thế ko phải nguyên nhân gốc rễ....

Nguyên nhân có thể kể một vài cho cụ tham khảo:
1: Do giàn lạnh quá bẩn, bít hết cánh tản nhiệt cái này nguyên nhân do chủ cũ lấy gió ngoài đường đất đỏ, hoặc cụ chủ ko để ý. Giải quyết nó cần cho vệ sinh giàn lạnh sạch sẽ , khi vệ sinh kiểm tra luôn tình trạng.
2: Do tắc lọc, việc này làm giảm lưu lượng gas , thay lọc là đc.
3: Thủng giàn lạnh mất gas.
4: Gas thừa dẫn đến áp lực trong máy nén quá lớn ngắt lốc lạnh liên tục.
5:rơ le điều khiển, cảm biến nhiệt có thể có vấn đề nên nó ngắt lốc khi chưa đạt nhiệt độ... thường nhiệt độ cửa gió là 5 độ, cụ thử đo xem nó bn độ?

Vậy nếu muốn giải quyết triệt để cụ cần tìm đúng thầy đúng thợ không là một tiền gà ba tiền thóc. Cụ ở khu nào cháu tư vấn cho!
Của em đo đc là 8.1 độ cụ ah.

Hà Việt

Xe hơi

Cụ ơi, xe em khả năng trẻ con bật tắt tăng giảm nhiệt độ liên tục nên rơ le điều khiển có vấn đề. Khắc phục lỗi này khó không cụ?

thaison2008

Xe container
Cụ ơi, xe em khả năng trẻ con bật tắt tăng giảm nhiệt độ liên tục nên rơ le điều khiển có vấn đề. Khắc phục lỗi này khó không cụ?
Dạ không khó, tuy nhiên cần xem đúng lỗi đấy không đã, đôi khi còn lỗi bị đóng đá mà không biết nữa!

Hà Việt

Xe hơi
Dạ không khó, tuy nhiên cần xem đúng lỗi đấy không đã, đôi khi còn lỗi bị đóng đá mà không biết nữa!
Em nghĩ chỉ có thể do lỗi này do tất cả các lỗi còn lại mà cụ thống kê đều không phải. Xe em đang chạy điều hòa bình thường, em dừng lại xuống xe mua đồ để hai cháu trên xe (ngoài đường trời nóng) nên tranh nhau điều chỉnh tăng giảm liên tục. Lúc em lên xe điều hòa bị ngắt mát ngay, nên em hỏi hai cháu. Cụ có làm cái này không em mang qua cụ xem giúp em với nhé?

moitaplai2010

Xe tăng
Nếu làm hết các cách mà vẫn không mát thì đổi xe là phương án tốt nhất

thaison2008

Xe container
Em nghĩ chỉ có thể do lỗi này do tất cả các lỗi còn lại mà cụ thống kê đều không phải. Xe em đang chạy điều hòa bình thường, em dừng lại xuống xe mua đồ để hai cháu trên xe (ngoài đường trời nóng) nên tranh nhau điều chỉnh tăng giảm liên tục. Lúc em lên xe điều hòa bị ngắt mát ngay, nên em hỏi hai cháu. Cụ có làm cái này không em mang qua cụ xem giúp em với nhé?
Cụ chụp mặt các nút điều khiển lúc xe đang nổ máy, các chức năng đang hoạt động gửi lên đây cháu xem cho!