Điều hòa khoang sau E250

thuongtri

Xe tải
Không biết xe các cụ thế nào chứ xe của em thì tình trạng thế này ạ. Để 20độ và mức quạt nấc 2 ở ghế lái và phụ thì mát nhưng khi mở cửa gió của hộc điều hòa khoang sau thì lúc đầu dù có để 17độ và nấc gió nào thì cũng phải nóng đến 5 phút sau nó mới hết nóng và sau đó không khí thổi ra chỉ ở dạng không nóng thôi chứ không có tí hơi lạnh nào cho nên hầu như em toàn phải khóa cửa gió của điều hòa khoang sau để tránh nóng sau lưng. Và còn điều nữa là 2 cái của gió bên 2 cách cửa sau thì hầu như không thấy có gió thổi ra.
Tình trạng xe e như thế có phải là bình thường không ạ? xe các cụ có bị như thế không mong các cụ cho e biết để nên vàng hãng không ạ. Cảm ơn các cụ nhiều!
P/S: Xe em E250 2012 mới mua được 6 tháng ạ

nang xuan

Xe buýt
Cụ vào xưởng nhanh nhất có thể

thuongtri

Xe tải
vâng cảm ơn các cụ, em hỏi để xem các xe khác có bị như vậy không để em còn biết chứ mang vào xưởng rồi mấy anh em kỹ thuật lại cứ bảo không vấn đề gì thì em còn biết mà nói :D

hoang_auditor

Xe tải
xe e cũng như xe cụ, nhưng ko bị thế đâu! để 20 độ và gió nấc 2 thì mát lạnh cả xe luôn ạ! hay cụ luôn để chế độ ZONE, nên có sức khác biệt nhiệt độ ở các ghế???Còn 2 cái điều hòa bên cánh cửa thì e công nhận là gần như ko có tác dụng!

tandaihiep

Xe hơi
Website
www.tandaihiepscrapmetal.com.vn
Hình như Mer E em thấy khoang gió ở cánh cửa phía sau làm cho đẹp thì phải,ứ có tý nào.. mặc dù em đã thử cho gió to và khóa hết cửa gió phía trc vào nhưng vẫn thía...!

thuongtri

Xe tải
sáng nay e vào ktra rồi các cụ ạ và nhận được câu trả lời là xe nào cũng thế cụ ạ, cậu kỹ thuật cho ngồi mấy con mer E khác để test thì xe nào cũng thế :(

dapvocaydan

Xe điện
sáng nay e vào ktra rồi các cụ ạ và nhận được câu trả lời là xe nào cũng thế cụ ạ, cậu kỹ thuật cho ngồi mấy con mer E khác để test thì xe nào cũng thế :(
Thế nó chỉ để trang trí thôi ạ, lạ nhỉ

inochi

Xe điện
Xe đó cũng đang chờ sửa giống xe cụ, cụ tin bọn nó hay thế nào ?

honam

Xe tải
Dòng E là 4 vùng khí hậu độc lập hoàn toàn, cửa gió bên cánh cửa ăn theo của từng vùng 2 ghế trước và thổi khí bt, tuy ko mạnh nhưng có tác dụng. Nếu cụ chạy con C sẽ thấy tác dụng của con E ntn...xe cụ đh có Vân đề rồi nhé..thợ hãng chỉ nên thay phụ tùng thôi còn nói sửa thì Đa phân là ngu..Chắc chắn luôn.

thuongtri

Xe tải
Khổ một nỗi là xe đang trong thời kỳ bảo hành nên nó cứ nói thế để không phải sửa. Giá như làm dịch vụ xem có không có bệnh thì nó cũng bảo để đấy làm ktra. Công nhận là trước đây sờ xuống điều hòa khoang sau em thấy hơi lạnh thổi ra lạnh lắm, giờ nó chỉ mát thôi. Cậu thợ bảo là khoang sau là do gió từ khoang trước thổi xuống nên có thể là do tấm lọc gió bị bẩn. Em bảo thế thì xử lý đi thì cậu ấy lại bảo là để hôm nào vào bảo dưỡng thay dầu thì làm một thể :(
Em thấy một điều thế này, xe của mình, hàng ngày mình đi mình là người cảm nhận tốt nhất sự thay đổi của xe nhưng mình chẳng nói lại được với mấy cậu thợ lười kia các cụ ạ. Chán thế đấy!

honam

Xe tải
thế thì cụ bảo nó tháo tấm lọc ra thổi cho sạch xem ntn..làm thì trả tiền công chứ ai ăn ko mà lười ko làm..vô lý.

Acura_Mdx2

Xe hơi
bác bơm ga lại thôi, ko sao đâu, con C của em cũng bị thế, *** cái bọn mẹc chuyên câu khách vào xưởng

thuongtri

Xe tải
thế thì cụ bảo nó tháo tấm lọc ra thổi cho sạch xem ntn..làm thì trả tiền công chứ ai ăn ko mà lười ko làm..vô lý.
Thì em cũng bảo vậy nhưng chắc là họ sợ không dám tính tiền công cho mình nên bảo là để đợt tới bảo dưỡng thay dầu làm một thể chứ có phải em tiếc tiền đâu.
@Acura_Mdx2: Giá như nó câu khách vào xưởng thì đã đành, thiếu ga thì ktra bơm ga cho em em trả tiền đằng này nó cứ nói là bình thường, không sao hết thế mới chán.
Nói chung là em ớn service của AnDu đến tận cổ rồi, ớn ngay từ hồi mới lấy xe cơ. Lần sau có đổi xe thì em cũng xin cạch ....

hoang_auditor

Xe tải
Cụ MerViet và cụ Thọ vào mà xem anh em chê bên các cụ nè! phải có hành động ngay thôi ^+^

Thì em cũng bảo vậy nhưng chắc là họ sợ không dám tính tiền công cho mình nên bảo là để đợt tới bảo dưỡng thay dầu làm một thể chứ có phải em tiếc tiền đâu.
@Acura_Mdx2: Giá như nó câu khách vào xưởng thì đã đành, thiếu ga thì ktra bơm ga cho em em trả tiền đằng này nó cứ nói là bình thường, không sao hết thế mới chán.
Nói chung là em ớn service của AnDu đến tận cổ rồi, ớn ngay từ hồi mới lấy xe cơ. Lần sau có đổi xe thì em cũng xin cạch ....

honam

Xe tải
bác qua bên ngoi sao xem ntn..xe đang còn bảo hành đừng vôi ra ngoài chúng nó lại vin vào cớ nọ kia thì khổ..xe mới sắc xuất hết ga rất hiếm..

honam

Xe tải
mà em thấy dân kêu bọn An Du lắm thợ thuyền trình kém toàn lòe khách phán láo thay phụ tùng cho nhanh..

thuongtri

Xe tải
bác qua bên ngoi sao xem ntn..xe đang còn bảo hành đừng vôi ra ngoài chúng nó lại vin vào cớ nọ kia thì khổ..xe mới sắc xuất hết ga rất hiếm..
Không phải là hết gas đâu cụ, điều hòa trên khoang lái và phụ vẫn lạnh ngắt mà.
Nhân tiện đây các cụ cho em hỏi là mình mua xe ở AnDu thì chỉ AnDu mới support cho mình trong thời gian bảo hành hay là mang sang Ngôi Sao cũng được ạ?

honam

Xe tải
mang sang ngôi sao cũng được trong hệ thống Merc là ok..xe cụ chả làm sao cả khả năng tắc cái ống gì đó ở điều hòa sau thôi..lưu ý là điều hòa sau nếu để nhiệt độ = đh trước thì cũng ko thể lạnh bằng..vì cửa gió sau nó hẹp và bé, phía trước cụ thấy nó có cả hai hốc lớn. Khi rửa xe nói thợ nó mang cái vòi xì khô xịt vào mấy khoang gió đh cho nó sạch sẽ ko bị tắc bẩn..