Điều hòa khoang sau E250

thuongtri

Xe tải
mang sang ngôi sao cũng được trong hệ thống Merc là ok..xe cụ chả làm sao cả khả năng tắc cái ống gì đó ở điều hòa sau thôi..lưu ý là điều hòa sau nếu để nhiệt độ = đh trước thì cũng ko thể lạnh bằng..vì cửa gió sau nó hẹp và bé, phía trước cụ thấy nó có cả hai hốc lớn. Khi rửa xe nói thợ nó mang cái vòi xì khô xịt vào mấy khoang gió đh cho nó sạch sẽ ko bị tắc bẩn..
Cảm ơn cụ, em sẽ thử.

mercedesviet

Xe buýt
Rõ khổ, em vừa mới đi Phú Thọ về thì gặp ngay thớt của cụ Trí. Em sẽ kiểm tra lại toàn bộ quá trình cụ Trí đưa xe vào xưởng và thợ đã xử lý xe cụ như thế nào. Một lần nữa em chân thành cám ơn góp ý của các cụ OF nhà mềnh.

thuongtri

Xe tải
Đúng là ở AnDu thì chỉ có Việt là tốt. Cảm ơn Việt nhiều!

mec e250

Xe tải
Em đi xe E250 -2010 mà điều hòa ngon lắm,vùng nào ra vùng đấy,xe xịn mà như thế là không chuẩn rồi.

mec e250

Xe tải
Rõ khổ, em vừa mới đi Phú Thọ về thì gặp ngay thớt của cụ Trí. Em sẽ kiểm tra lại toàn bộ quá trình cụ Trí đưa xe vào xưởng và thợ đã xử lý xe cụ như thế nào. Một lần nữa em chân thành cám ơn góp ý của các cụ OF nhà mềnh.
Cụ Việt ơi,xe em hỏng còi không biết An du đã có còi chưa mà các cô tiiếp viên hứá khi nào có thì gọi mà chẳng thấy gì cả.

mercedesviet

Xe buýt
Anh Trí yên tâm nhé. Sáng mai em sẽ có kết quả cho anh .
@ mec_e250: Cụ cho em số phone của cụ. Sáng mai em check luôn và thông báo tới cụ liền.

mercedesviet

Xe buýt
Em xin quay lại với gia đình nhà mình.
Sáng này em đã xuống xưởng dịch vụ để kiểm tra lại thông tin xe của cụ Trí, tốp thợ xử lý xe của cụ sau khi hiểu rõ vấn đề thì có lời xin lỗi mong em chuyển đến anh Trí. Đồng thời Cường trưởng phong tư vấn dịch vụ tiếp nhận trường hợp xe cụ Trí và rất mong cụ Trí mang xe vào xưởng để xử lý ngay lập tức vấn đề xe cụ đang gặp ( Cường gọi điện trực tiếp đến cụ Trí). Vậy kính mong cụ Trí mang xe vào xưởng để bên chúng em " sửa lỗi" với cụ Trí.
Chiếc xe cụ Trí có hơi nóng ra có thể có 2 trường hợp xảy ra :
1- Cảm biến nhiệt độ trong xe báo sai
2- Kiểm tra lại hệ thống van sưởi trên xe

Tuy nhiên qua vấn đề điều hòa này em cũng tìm hiểu rõ nguyên lý hoạt động của điều hòa với thông tin tạm tạm như sau các cụ ợ.
Vì xe E-class là xe có điều hòa THEMORTRONIC 3 vùng và chạy trên 1 giàn, vì vậy:
1- Cửa gió trung tâm phía sau sẽ lấy gió từ giàn phía trên và chạy dọc theo yên ngưa ( bệ tì tay) xuống phần điều hòa trung tâm phía sau. Cho nên gió điều hòa ở đay thương kém lạnh hơn so với cửa gió trung tâm ở khoang lái trên một chút.
2- Cửa gió bên hông xe sát cánh cửa sau thì hệ thống dẫn khí lạnh là một đường ống chạy dọc theo sườn xe qua ghế lái phụ và đến cửa gió. Cửa gió này có lượng gió ra rất nhỏ vì đường ống dẫn gió từ quạt gió xuống cửa sau khá dài và hẹp nên lượng gió ra ở cửa này nhỏ. Để tăng lượng gió ở cửa gió này các cụ có thể tăng tốc độ quạt gió từ bảng điều khiển trung tâm lên để thấy gió từ đây thổi ra.

Như vậy với trường hợp gió ra không lạnh và có hiện tượng nóng thì có 2 nguyên nhân như em đã nói ở trên:
1- Do bộ cảm biến nhiệt trong xe báo sai
2- Kiểm tra lại hệ thống van sưởi trên xe.

Vậy một lần nữa em kính mong cụ Trí bố trí mang xe lại xưởng dịch vụ nhà em để bên em khắc phục toàn bộ hiện tượng trên chiếc xe của cụ.
Nhà em chân thành cám ơn những góp ý của các cụ OF nhà mềnh. Nếu có chỗ nào còn sai sót hay thiếu thì nhà em mong các cụ khai sáng cho nhà em để nhà em học hỏi và phục vụ các cụ ngày càng tốt hơn nữa.

@ Mec_e250 : Cụ ơi, nhà em đang có sẵn còi đời mới ( sử dụng jac cắm) cụ ợ. Cụ cho xe qua xưởng hoặc phone cho em một tiếng để em book sẵn chỗ, tránh tình trạng mất thời gian cụ nhé.
Thân!
Đức Việt

Chỉnh sửa cuối:

congngheso

Xe đạp
Dòng E là 4 vùng khí hậu độc lập hoàn toàn, cửa gió bên cánh cửa ăn theo của từng vùng 2 ghế trước và thổi khí bt, tuy ko mạnh nhưng có tác dụng. Nếu cụ chạy con C sẽ thấy tác dụng của con E ntn...xe cụ đh có Vân đề rồi nhé..thợ hãng chỉ nên thay phụ tùng thôi còn nói sửa thì Đa phân là ngu..Chắc chắn luôn.
Cụ nói thế chưa chuẩn. gần tư tất cả các thợ sửa được Mer đều được đào tạo từ thợ hãng mà ra.

IMEV

Xe tăng
mang sang ngôi sao cũng được trong hệ thống Merc là ok..xe cụ chả làm sao cả khả năng tắc cái ống gì đó ở điều hòa sau thôi..lưu ý là điều hòa sau nếu để nhiệt độ = đh trước thì cũng ko thể lạnh bằng..vì cửa gió sau nó hẹp và bé, phía trước cụ thấy nó có cả hai hốc lớn. Khi rửa xe nói thợ nó mang cái vòi xì khô xịt vào mấy khoang gió đh cho nó sạch sẽ ko bị tắc bẩn..
Bố khỉ thảo nào toàn mang mec sang toy yêu cầu sửa=))