[Funland] Điều hòa đội lốt nào tốt nhất?

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ạ, nhìn cái ảnh nick là thấy ngứa mắt và biết giọng điệu thế nào rồi. Ko biết mấy nick kia đâu rồi.
em không định kiiến vè nick nhưng cực gét bọn PA vớ vẩn, điều hòa là môi trường để phát triển lây lan virus mà dám nói thế này thì quá đáng không? "mua sắm cho mình chiếc điều hòa để hạn chế, ngăn ngừa dịch bệnh cc nhỉ :D. Chính cái khô của điều hòa đội lốt này lại là cái rất hay để phòng dịch "
thà đừng nói cái dòng này em chả bận tâm
Chủ thớt chắc kiếm chuyện để pr hàng linh tinh ý mà :D
Ông thớt này chắc gì đã có điều hòa dùng mà lúc nào cũng phán như bố thánh tướng.
Đọc cái giọng đã ghét, dùng nick nào cũng bị ghét, ộp đuổi như đuổi hủi.
Nhìn avatar lại càng ghét.
Đúng là kiểu thợ cò con.
Mồm lúc nào cũng "ăn bớt vật tư" hố hố
Các thánh hãy chứng minh tôi PR cho hãng nào, chứ chụp mũ ném bùn vào người khác ntn làm gì, ko thích có thể next khỏi thớt mà

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Ít xèng cỡ 5tr mua hàng mới bóc tem của đội lốt ko sướng hơn cái điều hòa bãi rác móc cống > 10 năm tuổi của Nhật lùn à
Em thấy xe đạp ngoài bãi rác toàn xe tàu, với xe đội lốt. Chứ xe đạp nhật chả ai vứt. Giờ mua con xe đạp tàu chạy mòn lốp là vứt xe, vì nó cũng rỉ sét, nhựa thì mục. Chứ con xe đạp nhật vứt 10 năm nó vẩn y chang vì nó kg có gỉ sét, chỉ cái lốp, bao tay là mục thôi. Xe máy cũng vậy, xe tàu ra bãi rác, xe cup nhật mua về độ.
Điều hoà cũng vậy, ra bãi rác toàn hàng đội lốt chứ hàng nhật có hỏng vứt ra thợ họ cũng lấy về tháo lấy phụ kiện.

em không định kiiến vè nick nhưng cực gét bọn PA vớ vẩn, điều hòa là môi trường để phát triển lây lan virus mà dám nói thế này thì quá đáng không? "mua sắm cho mình chiếc điều hòa để hạn chế, ngăn ngừa dịch bệnh cc nhỉ :D. Chính cái khô của điều hòa đội lốt này lại là cái rất hay để phòng dịch "
thà đừng nói cái dòng này em chả bận tâm
Tại cụ ko đọc các thớt của ông này rồi. Chuyên mở thớt về điều hòa tủ lạnh, lúc đàu thì khen hàng nhật chửi hành tàu. Rồi lại quay sang chửi hàng nhật bãi khen hàng tàu. Nick cũ là buivu thì phải. Toàn nói lải nhải những cái khó hiểu.

Go on

Xe điện
Mời các thánh chứng minh
Nhiệt độ càng thấp nó càng dễ lây, khi nhiệt độ thấp thì không khí khô hơn đó là lý do trời lạnh hay bị lẻ.
"Mới đây,một chuyên gia y tế ông John Nicholls - giáo sư về bệnh lý học tại Đại học Hong Kong đã đưa ra nhận định: "Có 3 thứ virus (COVID-19) không thích: Ánh sáng mặt trời, nhiệt độ và độ ẩm". "
"Cùng nhận định về vấn đề này, TS Nguyễn Hồng Vũ, Viện Nghiên cứu ung thư City of Hope, California, Mỹ, cho biết trong một nghiên cứu năm 2011 về khả năng sống của virus SARS, ngoài môi trường, người ta cho thấy virus khô trên bề mặt nhẵn giữ được khả năng tồn tại trong hơn 5 ngày ở nhiệt độ 22-25 độ C, độ ẩm 40-50% (đây là môi trường phòng máy lạnh).
Tuy nhiên, khả năng sống của virus bị giảm nhanh chóng ở nhiệt độ và độ ẩm cao hơn (ví dụ, 38 độ C và độ ẩm trên 95% làm khả năng sống của virus giảm hơn 1.000 lần)"

giaconngu

Xe tăng
Nhiệt độ càng thấp nó càng dễ lây, khi nhiệt độ thấp thì không khí khô hơn đó là lý do trời lạnh hay bị lẻ.
"Mới đây,một chuyên gia y tế ông John Nicholls - giáo sư về bệnh lý học tại Đại học Hong Kong đã đưa ra nhận định: "Có 3 thứ virus (COVID-19) không thích: Ánh sáng mặt trời, nhiệt độ và độ ẩm". "
"Cùng nhận định về vấn đề này, TS Nguyễn Hồng Vũ, Viện Nghiên cứu ung thư City of Hope, California, Mỹ, cho biết trong một nghiên cứu năm 2011 về khả năng sống của virus SARS, ngoài môi trường, người ta cho thấy virus khô trên bề mặt nhẵn giữ được khả năng tồn tại trong hơn 5 ngày ở nhiệt độ 22-25 độ C, độ ẩm 40-50% (đây là môi trường phòng máy lạnh).
Tuy nhiên, khả năng sống của virus bị giảm nhanh chóng ở nhiệt độ và độ ẩm cao hơn (ví dụ, 38 độ C và độ ẩm trên 95% làm khả năng sống của virus giảm hơn 1.000 lần)"
Đối với con người ở nhiệt độ 38 độ C và độ ẩm 95% thì khả năng bị sốc nhiệt là rất cao, khi đó người ta chết vì quá nóng bức chứ không phải vì virus nữa. Đối với sars cov2 chưa có nghiên cứu nào cho biết khả năng tồn tại của nó ngoài môi trường nên dựa vào nghiên cứu liên quan tới họ hàng khá gần của nó (sars cov) hay thậm chí các loại virus cúm cũng là gợi ý tốt để có giải pháp phù hợp đối với việc điều chỉnh nhiệt độ và độ ẩm trong môi trường sống của con người. Người ta nói chung cảm thấy dễ chịu khi nhiệt độ trong khoảng 20-28 độ (người khu vực nhiệt đới chịu nóng tốt hơn, nhưng chịu lạnh kém hơn nên ở ngưỡng dưới này sẽ cảm thấy hơi lạnh. Điều ngược lại là đối với người xứ ôn đới nên họ sẽ cảm thấy hơi nóng khi ở ngưỡng trên) và độ ẩm tương đối khoảng 50-70%.

Chỉnh sửa cuối:

kogenzo

Xe buýt
10 năm trước khi có F1 em đc ông anh tư vấn mua cái điều hòa KW (tên ruột theo chuyên ngành còn nó vẫn là vỏ Pana hoặc LG ,... tùy đại lý) mà dùng đến giờ vẫn chạy phe phé chưa lỗi gì, mới bơm ga mỗi 1 lần cách đây 5 năm khi em chuyển nhà nên bơm thêm cho chắc ăn. Không biết bây giờ có còn loại này ko cụ Trục nhỉ :))

Trục

Xe ba gác
10 năm trước khi có F1 em đc ông anh tư vấn mua cái điều hòa KW (tên ruột theo chuyên ngành còn nó vẫn là vỏ Pana hoặc LG ,... tùy đại lý) mà dùng đến giờ vẫn chạy phe phé chưa lỗi gì, mới bơm ga mỗi 1 lần cách đây 5 năm khi em chuyển nhà nên bơm thêm cho chắc ăn. Không biết bây giờ có còn loại này ko cụ Trục nhỉ :))
Giờ hàng OEM vẫn còn, nhưng không ai dám làm vì triển khai thị trường khó Cụ ạ.
Nhiều bạn chào hàng em dạng này nhưng em không có tiềm lực và con người để triển khai. :)
Bản chất cụ có thể đặt hàng từ nhà máy của Gree, nhưn về VN thì gắn một cái tên khác thôi.

Mợ Liễn

Xe container
Sao cụ phải dùng lắm hãng thế ạ? Để thử nghiệm? Mà mấy loại đh này em chưa nghe tên bao giờ. Nghe như của Nhật?
Nhà em dùng toàn điều hòa đội lốt
P khách thì Saori Hara, bếp thì Taichibana, ngủ Yurino Momo

kogenzo

Xe buýt
Giờ hàng OEM vẫn còn, nhưng không ai dám làm vì triển khai thị trường khó Cụ ạ.
Nhiều bạn chào hàng em dạng này nhưng em không có tiềm lực và con người để triển khai. :)
Công nhận nó lành và bền dễ sợ, em lắp thêm 2 cái hàng bãi Fujitsu và 1 cái mới nữa mà dính 1 con bãi suốt ngày lỗi, năm nào cũng phải gọi thợ 1, 2 lần. Lỗi đang dùng cục nóng nó kêu như máy cày hoặc thỉnh thoảng nó nháy đèn rồi chỉ ra mỗi gió mà ko lạnh có xử lý triệt để đc ko ạ?

Trục

Xe ba gác
Hàng bãi chạy hên xui, mà thợ chọc ngoáy nhiều rồi thì Cụ gọi thợ bán đi rồi mua con mới cho đỡ nhức đầu, bảo hành 24 tháng cho đàng hoàng.
Giờ điều hòa rẻ rồi, giá giao động từ 4.6tr-30tr tùy hãng, tùy công xuất và tính năng của máy. :D
Công nhận nó lành và bền dễ sợ, em lắp thêm 2 cái hàng bãi Fujitsu và 1 cái mới nữa mà dính 1 con bãi suốt ngày lỗi, năm nào cũng phải gọi thợ 1, 2 lần. Lỗi đang dùng cục nóng nó kêu như máy cày hoặc thỉnh thoảng nó nháy đèn rồi chỉ ra mỗi gió mà ko lạnh có xử lý triệt để đc ko ạ?

kogenzo

Xe buýt
Hàng bãi chạy hên xui, mà thợ chọc ngoáy nhiều rồi thì Cụ gọi thợ bán đi rồi mua con mới cho đỡ nhức đầu, bảo hành 24 tháng cho đàng hoàng.
Giờ điều hòa rẻ rồi, giá giao động từ 4.6tr-30tr tùy hãng, tùy công xuất và tính năng của máy. :D
Vâng, cảm ơn cụ. Năm nay nó giở chứng nữa thì chắc em thay mới ạ. Hôm nọ vưa mua mấy lọ xịt vệ sinh dàn lạnh về tự xử rồi, thấy nó vẫn chạy được.

Trục

Xe ba gác
Sao cụ phải dùng lắm hãng thế ạ? Để thử nghiệm? Mà mấy loại đh này em chưa nghe tên bao giờ. Nghe như của Nhật?
Hồi 98-99 có thương hiệu Tsui cơ mợ, hàng này nhìn sướng mắt lắm.

Trục

Xe ba gác
Vâng, cảm ơn cụ. Năm nay nó giở chứng nữa thì chắc em thay mới ạ. Hôm nọ vưa mua mấy lọ xịt vệ sinh dàn lạnh về tự xử rồi, thấy nó vẫn chạy được.
Vâng Cụ, cái hàng mà thiên hạ hay gọi là đội lốt đó, có những con chạy từ 2005 đến giờ, vẫn chưa hỏng. ;))

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Rảnh cụ chụp cho em con điều hòa của cụ để em châm cứu sang Tàu đặt hàng mua linh kiện rồi dán nhãn tên em (hoặc vợ con em) vào cho nó cá thể hóa :D

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Trước em lắp cái Gree ở phòng mà ban công hẹp nên phải lắp liền vào tường phòng ngủ, mỗi lần nó chạy kêu to và ồn không ngủ yên, sau đó phải mang về quê lắp. Ở quê rộng nên để cục nóng thoải mái ko lo ồn. Nhà vợ ở quê lắp con Mishu thấy ổn nên em mua cái dòng rẻ của Mishu thấy đỡ ồn hơn con Tàu kia mà đắt hơn có gần 2tr, do bật cũng nhiều thì thấy điện cũng thấy đỡ hơn trung bình gần 200k 1 tháng. Nhưng nó là điều hòa cơ nên lúc lạnh thì sâu sau đó thấy hơi nóng nó mới chạy tiếp nên em cho bà chị đó lắp cái Pana invert thì đúng là sướng hơn :D
Nhà cháu dùng con Mitsu Electric thấy OK, vừa tiền lại hàng nhập.
Cháu thì ko quan trọng cơ hay Invert vì 1 năm cũng ko dùng nhiều.

tasx

Xe tăng
“Điều hoà đội lốt” cũng ok mà nếu giá của nó khong đội lốt. Tiền nào của ấy.
Tốt hay không hên xui và tuỳ cảm nhận.