[Funland] Điều hòa đội lốt nào tốt nhất?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất của điều hòa đội lốt là gì?
Đó chính là các "thương gia" đi buôn linh kiện mà thôi (sang chợ Tàu tìm mua linh kiện rồi đặt hàng mang về ráp lại thành 1 chiếc điều hòa rồi dán tem mang đi bán)
Vậy thì trong số những thương hiệu của các "thương gia" như: Funiki, Fujiair, Sumikura, Nagakawa, Erito, Casper, Asanzo... hay tới đây là Vsmart các cụ thấy sản phẩm anh nào tốt?
Tốt dựa vào các tiêu chí sau: giá bán, độ bền, độ khỏe, độ êm khi vận hành, tiết kiệm điện, dịch vụ hậu mãi, khả năng bảo dưỡng sửa chữa thay thế linh kiện...

Mùa hè sắp đến rồi giờ là thời điểm rục rích bắt đầu tìm kiếm, mua sắm cho mình chiếc điều hòa để hạn chế, ngăn ngừa dịch bệnh cc nhỉ :D. Chính cái khô của điều hòa đội lốt này lại là cái rất hay để phòng dịch :D
Nhà em dùng toàn điều hòa đội lốt
P khách thì Saori Hara, bếp thì Taichibana, ngủ Yurino Momo

Ừ chính vì mượn cái mác ta là người thông thái chọn giỏi nhất để trục lợi nhiều nhất. Đứa nào bán hàng chả nói hàng tôi là chuẩn nhất, còn của đứa khác là hàng lởm?
Thôi cụ ạ, nhìn cái ảnh nick là thấy ngứa mắt và biết giọng điệu thế nào rồi. Ko biết mấy nick kia đâu rồi.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em hóng xem cụ chủ muốn giới thiệu dòng nào tốt nhất :D

slaz8

Xe ba gác
Thôi cụ ạ, nhìn cái ảnh nick là thấy ngứa mắt và biết giọng điệu thế nào rồi. Ko biết mấy nick kia đâu rồi.
em không định kiiến vè nick nhưng cực gét bọn PA vớ vẩn, điều hòa là môi trường để phát triển lây lan virus mà dám nói thế này thì quá đáng không? "mua sắm cho mình chiếc điều hòa để hạn chế, ngăn ngừa dịch bệnh cc nhỉ :D. Chính cái khô của điều hòa đội lốt này lại là cái rất hay để phòng dịch "
thà đừng nói cái dòng này em chả bận tâm

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt chắc kiếm chuyện để pr hàng linh tinh ý mà :D

cụ dè bỉu nó là đội lốt rồi còn hỏi mua nó làm gì? Cụ xếp nó vào 1 loại “đội lốt” thì con nào chả giống nhau, đều đi mua linh kiện về lắp. Còn để đáp ứng được theo cái tiêu chí “tốt” của cụ nêu ra thì tức là thằng sản xuất nó cũng phải bỏ chất xám vào đấy, thế thì cụ gọi chung nó là “đội lốt” thì có ổn ko? Nói chung kết cấu thớt của cụ có vấn đề về mặt logic, mục đích đi hỏi và cách đặt vấn đề không đồng nhất.

Trước em lắp cái Gree ở phòng mà ban công hẹp nên phải lắp liền vào tường phòng ngủ, mỗi lần nó chạy kêu to và ồn không ngủ yên, sau đó phải mang về quê lắp. Ở quê rộng nên để cục nóng thoải mái ko lo ồn. Nhà vợ ở quê lắp con Mishu thấy ổn nên em mua cái dòng rẻ của Mishu thấy đỡ ồn hơn con Tàu kia mà đắt hơn có gần 2tr, do bật cũng nhiều thì thấy điện cũng thấy đỡ hơn trung bình gần 200k 1 tháng. Nhưng nó là điều hòa cơ nên lúc lạnh thì sâu sau đó thấy hơi nóng nó mới chạy tiếp nên em cho bà chị đó lắp cái Pana invert thì đúng là sướng hơn :D
Nhà em dùng một con Gree từ 2007 mà vừa rồi mới cho em nó nghỉ chế độ ở tuổi 13.
Em thấy nó chạy khá ổn, mỗi tội tốn điện hơn.

Kitcat

Xe container
Bản chất của điều hòa đội lốt là gì?
Đó chính là các "thương gia" đi buôn linh kiện mà thôi (sang chợ Tàu tìm mua linh kiện rồi đặt hàng mang về ráp lại thành 1 chiếc điều hòa rồi dán tem mang đi bán)
Vậy thì trong số những thương hiệu của các "thương gia" như: Funiki, Fujiair, Sumikura, Nagakawa, Erito, Casper, Asanzo... hay tới đây là Vsmart các cụ thấy sản phẩm anh nào tốt?
Tốt dựa vào các tiêu chí sau: giá bán, độ bền, độ khỏe, độ êm khi vận hành, tiết kiệm điện, dịch vụ hậu mãi, khả năng bảo dưỡng sửa chữa thay thế linh kiện...

Mùa hè sắp đến rồi giờ là thời điểm rục rích bắt đầu tìm kiếm, mua sắm cho mình chiếc điều hòa để hạn chế, ngăn ngừa dịch bệnh cc nhỉ :D. Chính cái khô của điều hòa đội lốt này lại là cái rất hay để phòng dịch :D
Khô thì dịch bệnh covid lan nhanh báu bở gì ạ.

poiuy

Xe ba gác
Chả có cơ sở nào nói thằng này hay hơn thằng khác. Phải sử dụng hết tất cả các loại và với một số lượng nhất định mới có thẻ đưa ra kết quả chính xác tương đối.
Nếu có ai làm đại lý bán lẻ từ 4 loại trở lên, có 1 lượng khách hàng đủ nhiều thì mới dựa vào thông tin của khách hàng phản hồi lại mà đưa ra nhận định được. Nếu là người dùng đưa ra đánh giá thì có khi điều hoà Daikin (chẳng hạn) lại là lởm nhất vì họ mua vài cái thì đúng cái Daikin lại hỏng lên hỏng xuống trong khi mấy cái "đội lốt" lại chẳng làm sao.

thanhgamo

Xe container
Ông thớt này chắc gì đã có điều hòa dùng mà lúc nào cũng phán như bố thánh tướng.
Đọc cái giọng đã ghét, dùng nick nào cũng bị ghét, ộp đuổi như đuổi hủi.
Nhìn avatar lại càng ghét.
Đúng là kiểu thợ cò con.
Mồm lúc nào cũng "ăn bớt vật tư" hố hố

Go on

Xe điện
Nhà em dùng một con Gree từ 2007 mà vừa rồi mới cho em nó nghỉ chế độ ở tuổi 13.
Em thấy nó chạy khá ổn, mỗi tội tốn điện hơn.
Vâng chức năng làm lạnh thì nó cũng ổn như hãng khác thôi, mỗi tội tốn điện như cụ nói. Cũng hơi ồn so với hàng Nhật. Mỗi tháng em tốn thêm mất gần 200k mà chỉ khi thay bằng cái Mishu em mới nhận ra. Nhà cụ 13 năm thì hàng lúc đó nó cũng chất lượng lắm, nhà em còn có cái quạt MD Tàu tuổi đời 25 năm giờ vẫn còn dùng, nhưng mua cái Media chính là hãng làm ra cái MD thì dùng được 2 thấy nó ọp ẹp gần bằng cái 25 năm của nó rồi :D

JasonNghia

Xe điện
Công ty em dùng thằng Casper thấy cũng ổn đấy, chạy xà xã mà 2 năm chưa bảo dưỡng gì :))

Go on

Xe điện
Mà cụ thớt PR lại sai rồi, con COVID này thì càng khô nó càng dễ lây bởi vì khi độ ẩm cao thì nước bọt dạng hơi nước sẽ bị hơi nước bám lấy làm nó ko lây lan rộng hơn được, khi đó chỉ người đứng sát mới bị lây.

mazda3_pro

Xe lăn
Tại sao cụ lại quan tâm đến hàng đội lốt mà không xem hẳn hàng chính hãng đàng hoàng? chắc gì số tiền chênh kia đủ bù đắp cho chất lượng?

HVC

Xe buýt
Ông nick này trước có tên buivu hình như thần kinh có chút vấn đề ko ổn định

thodandavang

Xe tải
Em bán điều hoà mấy năm còn chưa dám phán con nào “đội lốt” con nào không “đội lốt”. Con nào tốt hơn con nào (tính kinh tế). Không hiểu cụ chủ tầm hiểu biết đến đâu mà toàn thấy mở thớt về điều hoà thế! Định PR cho hãng nào à?

polizia

Xe container
Em dùng Sumi 2 con thì đều thấy lạnh sâu và êm. Cánh quạt cục nóng của nó bằng nhựa nên chạy rất êm.
Quan trong là nó lạnh sâu.

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Chả có cơ sở nào nói thằng này hay hơn thằng khác. Phải sử dụng hết tất cả các loại và với một số lượng nhất định mới có thẻ đưa ra kết quả chính xác tương đối.
Nếu có ai làm đại lý bán lẻ từ 4 loại trở lên, có 1 lượng khách hàng đủ nhiều thì mới dựa vào thông tin của khách hàng phản hồi lại mà đưa ra nhận định được. Nếu là người dùng đưa ra đánh giá thì có khi điều hoà Daikin (chẳng hạn) lại là lởm nhất vì họ mua vài cái thì đúng cái Daikin lại hỏng lên hỏng xuống trong khi mấy cái "đội lốt" lại chẳng làm sao.
Thế mà trong cái cõi OF này nhiều ông khẳng định chắc nịch đấy cụ :))

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em bán điều hoà mấy năm còn chưa dám phán con nào “đội lốt” con nào không “đội lốt”. Con nào tốt hơn con nào (tính kinh tế). Không hiểu cụ chủ tầm hiểu biết đến đâu mà toàn thấy mở thớt về điều hoà thế! Định PR cho hãng nào à?
Không hiểu cụ tầm hiểu biết đến đâu mà toàn thấy thớt về điều hoà cụ nhảy vào còm thế! Định PR cho hãng nào à?

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]