[Funland] Điều gì sẽ xảy ra khi giá nhà cao cao mãi tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
các cụ đã thấy giá cc Vin OCP 2 chưa. giá gần bằng liền kề ocp 2 rồi đấy. Còn ko mau đi mua liền kề

LAVIC

Xe buýt
Hình như cái thớt này của cụ BloodOwl87 làm rất nhiều cụ bị bay màu, có 1-2 hôm ko vào thấy nhiều nick hay cmt đang bị xì hơi, tịch thu bằng...
Và cũng xuất hiện nhiều nick mới, vào Off dc chưa đến 1 tuần nhưng chém bay tóc, biết tất cả nội dung của các thớt gần 200 trang.
Nhiều cụ chắc lập hàng chục nick thay phiên vào cmt, định hướng người đọc lệch lạc đi rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Hình như cái thớt này của cụ BloodOwl87 làm rất nhiều cụ bị bay màu, có 1-2 hôm ko vào thấy nhiều nick hay cmt đang bị xì hơi, tịch thu bằng...
Và cũng xuất hiện nhiều nick mới, vào Off dc chưa đến 1 tuần nhưng chém bay tóc, biết tất cả nội dung của các thớt gần 200 trang.
Off tự do quá nên nhiều cụ chắc lập hàng chục nick thay phiên vào cmt, định hướng người đọc lệch lạc đi rất nhiều.
Chắc phải kiến nghị mod lập tiểu đội cảnh sát offer chuyên soi các thành phần nghi là cò lập nick mới spam, hoặc lập topic điểm danh để dí. Cò có chính sách ta có đối sách.

LAVIC

Xe buýt
Chắc phải kiến nghị mod lập tiểu đội cảnh sát offer chuyên soi các thành phần nghi là cò lập nick mới spam, hoặc lập topic điểm danh để dí. Cò có chính sách ta có đối sách.
Rất khó cụ ạ, ko thể phân biệt dc thật ảo ntn.
Người vào off sinh hoạt mà ko có động cơ kinh tế, chỉ chơi vui thì ko đi lập nhiều nick cmt làm gì.
Người vào off sinh hoạt mà có động cơ kinh tế, thì chắc 99% chỉ tiêu mỗi ngày 1 nick mới, cmt cho chủ thớt ko ngóc đầu lên dc 😆

BloodOwl87

Xe điện
Người vào off sinh hoạt mà ko có động cơ kinh tế, chỉ chơi vui thì ko đi lập nhiều nick cmt làm gì.
Người vào off sinh hoạt mà có động cơ kinh tế, thì chắc 99% chỉ tiêu mỗi ngày 1 nick mới, cmt cho chủ thớt ko ngóc đầu lên dc 😆
Check ip là 1 cách. Và cũng gọi là list để mod dễ tìm ra hơn thôi, rút ngắn thời gian ban.

LAVIC

Xe buýt
Check ip là 1 cách. Và cũng gọi là list để mod dễ tìm ra hơn thôi, rút ngắn thời gian ban.
Đây là diễn đàn tự do mà cụ. Em ủng hộ cách làm vô tư của admin. Ai lập nick, lập bao nhiêu thì lập, nhưng cmt cần có văn hoá và ko dc spam người khác, ko dùng số lượng làm trôi cmt, nói xấu bôi nhọ người khác, định hướng người đọc...

eterniti

Xe điện
Nhiều cụ chắc lập hàng chục nick thay phiên vào cmt, định hướng người đọc lệch lạc đi rất nhiều.
Quá nguy hiểm :D

Trongxanh2022

Xe buýt
Hồi mới vào of em cũng mất công đi tranh luận với đội âm binh đó. Sau thấy mất công vô dụng vì mình vào vui chơi đọc thông tin bổ ích. Mà gặp toàn đội bất chấp xoay tua vào đả kích cá nhân vô bổ nên em ko quan tâm mấy thành phần đó nữa. Em nghĩ các cụ cũng vậy cho tránh mất thời gian.

eterniti

Xe điện
Hồi mới vào of em cũng mất công đi tranh luận với đội âm binh đó. Sau thấy mất công vô dụng vì mình vào vui chơi đọc thông tin bổ ích. Mà gặp toàn đội bất chấp xoay tua vào đả kích cá nhân vô bổ nên em ko quan tâm mấy thành phần đó nữa. Em nghĩ các cụ cũng vậy cho tránh mất thời gian.
Chuẩn luôn đấy xanh, đọc thôi cũng nhiều cái hay rồi

BìnhMinh89

Xe tăng
Tránh... trả xấu mặt nào cụ ạ :D

redbuttlerkt

Xe buýt
Em chỉ thấy dân mình kêu giá nhà cao toàn đổ cho cò với tụi đầu cơ. Thực ra trách nhiệm lớn nhất là nhà nước. Do nhà nước có quyết liệt làm hay không thôi. Có khi nhà nước biết mà không làm vì sẽ ảnh hưởng để kinh tế vĩ mô chẳng hạn. Rất nhiều phương pháp hay ở phương Tây có thể áp dụng được ở vn mình. Chứ giá nhà và sự đầu cơ bds ở vn quá là khủng khiếp. Ko biết đến bao giờ nhà nước mới ra tay để dẹp
Nhớ tầm này năm ngoái , họp lên họp xuống tháo gỡ bds , kéo hàng chục tập đoàn ngồi vs CP. A Mì Chính thì kêu hài hoà lợi ích , cần chấp nhận giảm giá mà bán chứ ko thể neo giá cao mãi. Rồi trong cuộc họp sau đó, a H.Hà còn “ tôi xin “ các anh giảm giá .
Sau đó về a Mì Chính ép chị Pink giảm lãi suất cho bằng được. Sau một thời gian giảm, biết giảm lãi suất có thêm nữa đi thì bên KDSX cũng ko hấp thụ được nhưng vẫn ép giảm tiếp nữa :D tiếp đó là giãn TT02 đến cuối năm , và nguồn cung vẫn không được cải thiện. Kết quả “ tôi xin “ như thế nào ah 😂
E nói sơ qua thế để cụ hình dung câu chuyện cái gọi là … trách nhiệm :))

lenhaque2

[Tịch thu bằng lái]
Đất tăng chỉ làm “khổ” đc ai k có nhà chứ đất mà giảm có thể làm nhiều người “chết” lắm đấy
Chịu khó mà động não sẽ biết nó nên tăng hay nên giảm, lãnh đạo người ta cũng phải nghĩ như thế thôi

BloodOwl87

Xe điện
Sao lại ko tăng ? Tăng đều từ 2014 đến 2019 nhưng gia tốc chậm và bền vững. Từ 2016-2019 là giai đoạn hàng ra nhiều nhất. Vẫn tăng .
Mấy cái chung cư cũ có tăng đâu, giá vẫn thế.
Ecolake view với 360 giải phóng mở bán vẫn 25-27, giá đó ngang những năm 2008 thôi.

BloodOwl87

Xe điện
Đất tăng chỉ làm “khổ” đc ai k có nhà chứ đất mà giảm có thể làm nhiều người “chết” lắm đấy
Chịu khó mà động não sẽ biết nó nên tăng hay nên giảm, lãnh đạo người ta cũng phải nghĩ như thế thôi
Mấy chú vay bank quất đất dám chơi ko dám chịu hả cụ, đởi có món đầu tư nào ko có rủi ro lỗ sao nhất là khi dùng đòn bẩy.
Còn với người có nhà để ở thì nó giảm cũng chả ảnh hưởng gì, với người chưa có nhà thì giảm càng tốt giúp nhiều người có thêm cơ hội mua nhà.
Tất nhiên là với chú thích húng thích lướt 1 năm x5 bđs đúng phương châm: nhà để đầu cơ ko cần ở, ai không vay bank mà múc là kém... như cụ thì chắc lúc giảm lại giống mấy cháu ra cầu mùa bóng bánh thôi há há. Đánh bạc mà còn ko dám nhận à.

Thanhvuóng71

Xe điện
Giá bds tăng thì một số ít người đầu cơ , lướt lát sẽ có lợi một chút. Nhưng tổng quan về lâu dài thì không hề ổn. Tài sản là ngôi nhà đang ở giá trị tăng lên nhưng không thể bán được ( tự sướng ). Nhưng ngay năm sau thì tiền thuế sử dụng đất hàng năm sẽ phải nộp tăng lên, gián tiếp sẽ phải trả thêm nhiều hơn chi phí dịch vụ cho người khác ( để họ tích lũy mua nhà ). Người thân, con cái sẽ phải tích lũy nhiều hơn để mua bds sau này....

Trạng thái
Thớt đang đóng