[Funland] Điều đáng tiếc nhất cho 1 TP biển đảo...

Namidu

Xe hơi
Phú Quốc mất điểm lắm rồi

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
E sống và lv ở PQ gần 2 năm. Thật sự hơi buồn vì điều đó. K có không gian cho người dân ngắm biển, đi dạo bờ biển. K có quảng trường sát biển. Ở trong tp nó cũng chả khác gì các tp khác. Chi phí sinh hoạt thì rất cao. E ở năm 16-17 đi ăn ở quán cơm Bắc toàn >100k/người. Nhậu nhẹt vui chơi thì k tính

taiadau

Xe điện
Trước đây em cũng chưa có dịp đi Phú Quốc, giờ thì em cũng không có ý định đi nữa ! Từ 2015 đến giờ em đi gần khắp các tỉnh trên đất liền, số tiền đi PQ thì 4 người nhà em đi ô tô dọc biển miền Trung nhiều chỗ đẹp và rẻ !
Có nhiều lựa chọn mà cụ, tuy nhiên cũng ko nên cực đoan quá. Xét cho cùng, để đi du lịch, nghĩ dưỡng thì PQ vẫn quá đẹp mà. Em chưa đi PQ nhiều mới chỉ đi 2 lần mà toàn 2,3 năm trở lại đây thôi... vẫn nghe là PQ bị băm nát rồi... nhưng về mặt du lịch, vẫn bãi biển đó, vẫn các đảo đó, và vẫn những resort đó (cũng như hàng trăm resort dọc bờ biển VN thôi) để ở, chơi và xả hơi trong mấy ngày thì vẫn tuyệt vời. Lần đầu em đến PQ là ở Premier village em thấy cực ấn tượng cả về cảnh quan và dịch vụ, ăn đứt khối khu nghỉ dưỡng tên tuổi ở các TP du lịch khác. PQ là nơi nên đến cụ ạ.