Điện thư từ Hà Nội - 2014 Việt Nam 1 chuyến du hành

inovavgj

Xe container
bài hay , ảnh đẹp , ngay đất nc mình mà cháu chưa tới , vote cụ phát nữa :D

ThomasThang

Xe điện
bài hay , ảnh đẹp , ngay đất nc mình mà cháu chưa tới , vote cụ phát nữa :D
Hì, sao cụ giống nhiều người quá vậy! Bụt nhà ko thiêng mà cụ.
Để e nói chuyện này cụ xem. Gần chổ e có cái gọi là Grand Canyon, hùng vĩ và kích thước cũng gần như vùng biển có địa lý của Vịnh Hạ Long. Âu Mỹ bảo là kỳ quan số 1 của thế giới. Gần đây có hội gì bảo là Hạ Long là kỳ quan số 1.
Em đã đến 2 nơi này, HL 3 lần và GC thì bao nhiêu lần quên rồi, và em bẩu Hạ Long là kỳ quan số 1.
Người VN mình phải tự hào, trân trọng và tôn trọng vuùng biển Hạ Long, đến thăm, đóng góp, bảo vệ môi trường và cảnh quan vịnh như gia tài quý báu nhất và làm cho khách đến thăm kiêng nể và trân trọng mình vì thái độ của chính chủ nhân của nó: văn minh, lịch sự, sạch sẽ, trật tự, trọng thiên nhiên và môi trường và coi nặng tính hiếu khách. Đừng vì nó gần mà xem nhẹ. Nó là tiền không đấy cụ.

Cảm ơn cụ nhé

ThomasThang

Xe điện
Em minh họa bằng hình 2 nơi. Khó mà so sánh 2 vẽ đẹp, nhưng ấn tượng thiên nhiên vĩ đại và kỳ ảo ở 2 nơi có thể ví đuoc như nhau, cho dù màu sắt và địa lý hoàn toàn trái ngược.

Grand Canyon bang Arizona tại trung tậm điểm nơi đươc cho là đẹp nhất, trong 1 ngày trời đẹp nhất (xem them tại trang này)

Cát Bà chỉ trong 1 ngày giăng mây

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Đây là mô hình trong 1 phòng trưng bày trong nhà thăm viếng Đồi Thần Công. Vì khi đi xem em ko để ý phương hướng và ko có bóng mặt trời nên các goc hình e ko chắc là góc nào (các cụ nếu có quan tâm chụp hình thì mang theo 1 cái la bàn nhỏ để nhớ

Vùng cảng là phía dưới. Có những con đường lát xi măng để du khách đi vòng quanh đỉnh, chủ yếu là đến những vọng canh xưa (Vọng canh tức là phải cái cái nhìn bao quát). Con đường Núi Ngọc như cụ 4953 nói nơi chúng em lấy phòng ngủ là trên đầu dốc hình số 7 bên trái, góc trên/trái thấy con đường lên đồi ngay đó.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Hướng góc này là phía phải của cảng Cát Bà (nhìn về phía Nam)

ThomasThang

Xe điện
Các góc sau chung chung là Đông và Đông Bắc ra hướng Vịnh Lan Hạ

Ước gì điểm đứng còn cao hơn nữa thì cái nhìn cho du khách sẽ hùng vĩ biết bao. Cụ nào có biết trên đão chổ nào có núi cao có thể lên tới mà nhìn xa hơn ra biển và vào toàn đảo đc xin mách cho. Em nghĩ là phải có mà chắc phải lội dữ a. Em mà có tiền mang về 1 con drone Phantom xách tay là sẽ có ảnh đẹp phải biết.

ThomasThang

Xe điện
Nếu leo lên đc cái cột này cũng đủ ngoạn mục lắm rồi, 1 ngày nắng tốt.

ThomasThang

Xe điện
Làm thám tử rình theo bước chân cặp này chụp hình cho cảnh bớt vô duyên

ThomasThang

Xe điện

ThomasThang

Xe điện

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Vẫn theo cụ sát sạt từng bước.
Đọc từng lời bình của cụ.
Cố hiểu từng ý của cụ.
Xem kỹ ảnh xem cụ dòm vào đâu
.......
Khoái!
Chúc cụ Thắng khỏe, đi nhiều, có nhiều bài hay.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Nếu leo lên đc cái cột này cũng đủ ngoạn mục lắm rồi, 1 ngày nắng tốt.

Em cũng đã leo lên đỉnh của một cột như này, nhưng nói thực, cái cột gần 100m trên đỉnh núi vài trăm mét, lên đỉnh nó lắc dữ lắm, tụi em chỉ chăm chăm làm cho xong việc, chả dám cũng chả có tâm tri ngắn cảnh đâu ạ hehe​

chuotlang

Xe lừa
Chúc công tác thành công. Về rãnh thì xin Chuột it ảnh hải đăng nghe. Lần đầu tiên anh nghe đến điểm này, nếu biết trước thì đã đến rồi :-s

Gửi anh thomas tấm hình ngọn hải đăng chụp hồi hè, nó nằm trên đảo cách Trà Cổ vài Km cơ

ThomasThang

Xe điện
À mà cụ có góp ý gì về Cát Bà xin cụ cứ thoải mái mấy vị lãnh đạo ngoài đó khá cầu thị, em sẽ chuyển cao kiến của cụ để hy vọng ít nhất là giữ được chút gì nhé cụ.
Dắt em đi xem toàn vủng chứng 5 ngày em sẽ có đề xuất cụ thể :) :) Cụ bẩu mấy ông có chức trách qua đây 15 ngày em dắt đi xem khu vực này, Grand Canyon tại Mỹ, 1 năm cỏ trên 5 triệu người đến. Gặp gỡ chức trách và học tập cung cách làm ăn của họ. Khu vưc Hạ Long nói chung kích thươc như khu này, trùng điệp, nhưng khá mong manh (fragile) về môi trường vì là nươc và có người cư ngụ và tài nguyên còn đuoc khai thác cho đời song người dân trong đó, ngoài ra các đại gia tài phiệt còn khai thác cho túi tiền riêng mà chưa chắc nghĩ đến quốc gia.
Ngoài ra truoc mắt thì em hay ai cũng có 3 đề nghị: 1. Vệ sinh 2. Vệ sinh và 3. Vệ sinh! Sạch, sạch và sạch!
(Cụ xem thêm trong trang này)

Chỉnh sửa cuối: