Điện thoại và laptop nếu đi ăn cắp các cụ lấy cái nào?

sidecardesigner

Xe điện
Cháo không lấy cái nào vì cháo không phải ăn cắp nhưng có lẽ cụ nên thay nhân viên..

dangkimthu

Xe tăng
Sáng nay đến cửa hàng , làm các thủ tục buổi sáng xong rồi e lôi cái macbook ra ngó sổ sách xong gập vào để trên bàn làm việc. Dặn nv ở lại coi cửa hàng rồi đi ăn sáng. Đến lúc về mò đến laptop soanh HD cho khách ko thấy đâu. Em hỏi nv thì bảo ko biết , chỉ thấy cái đt của anh đang sạc ở bàn thôi.
Em hỏi có ai vào cửa hàng ko thì nv bảo có 1 ông rất gian vào cửa hàng nhưng em để ý kỹ , ko hiểu ông ý chôm lúc nào .
Trên bàn làm việc e có 1 laptop, 1 đt để ngay cạnh laptop đang sạc giá bán nhanh chắc cụng đc 5 củ. Vậy nếu dặt địa vị các cụ thì các cụ lấy cái đt nhẹ hàng hay lấy cái laptop cồng kềnh .
E có hỏi nv của em cả quá trình người khách vào cửa hàng có đi đâu ko thì bảo ô, lúc nào cũng theo sát. Thực tình e ko hiểu nổi 1 nv 1 khách tro g điều kiện nHư thế thì làm sao có thể lấy 1 cái laptop 13" dấu đi đc và nv của e bảo e chỉ nhìn thấy đt chứ ko nhìn tháy laptop của anh. E biết tin ở điều gì bây giờ hả các cụ.
E là e nghi nv của kụ lắm
E cũng dùng mac 13", vừa ra ngoài thực hành giấu nó trong người vs quần áo mặc ra đường ở thời điểm và thời tiết này=>hoàn toàn có thể thấy đc.
Và để gần như hoàn toàn k thấy đc thì cần 1 cái áo phao to đùng hoặc là 1 hoodie thùng thình kéo khóa kin=>mặc thế này ra đường, kể cả vs ý định trộm cắp sẵn trong đầu thì cũng khó mà k phát rồ lên đc.
CHưa kể đến việc đút vào trong áo cũng rất khó( theo test của e thì để di chuyển an toàn, k để máy rơi ra ngoài thì phải đút vào áo trong, cho áo trong vào trong quần=>cũng phải loay hoay 1 lúc, mà e nghĩ nv của kụ có thể phát hiện ra đc)
Màu đỏ: 1 nv 1 khách=>cái việc chú ý đến khách+tiếp, gt hàng hóa có phải của nv k ạk, khó mà bỏ qua đc 1 ông khách khả nghi lởn vởn quanh chỗ sếp. Mà e nghĩ bọn trộm cắp kiểu này k đi 1 mình, cần ít nhất 2 đứa để đánh lạc hướng người trông hàng.
Màu vàng: e chưa đến cửa hàng kụ bao h=>k biết đk ntn, nhưng theo cái màu đỏ thì e nghĩ chuyện trộm cắp khó xảy ra
Màu xanh:E tin là nói dối, vì theo sát thì đã chả có gì xảy ra
Ý kiến của e thế thôi, sai sót gì cho e xl nv kụ náh;)chúc kụ sớm tìm đc máy

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nhân viên trông cửa hàng để khách chôm mất đồ thì cứ theo lẽ thông thường mà xử, thấy giai hớn mắt tý tởn thì có gì nó khuôn hết. Nếu lần sau mất cả két tiền thì cũng phải chấp nhận à.
Theo em nên thay người mới là giải pháp hợp lý. Mà tốt nhất 1 cửa hàng nên có 2 đứa trực.

anyee1

Xe hơi
chia buồn.theo em bác cứ đưa ra công an nó điều tra,laptop có thể thay được chứ dữ liệu mất thì vô giá.
em chắc chắn là nv nó sẽ sờ vào điện thoại của bác rồi phân vân do nếu mất cả 2 thì bác điên tiết quá sẽ làm lớn chuyện
nếu láptop đang sạc chắc chắn nó sẽ phải rút sạc,bác cứ hỏi trước là có đụng vàomấy thứ đó ko rồi sau đó đưa đội điều tra về kiểm tra vân tay cho nv nó vãi tè ra quần,rồi dùng các biện pháp mềm như bún như nhà em gặp hoàn cảnh khó khăn phải ko??...hixx.. kết hợp với mâu thuẫn khi bác xét hỏi sẽ ra ngay thôi mà.
Nếu là trộm:em sẽ lấy cả 2 ạ
nếu là cướp em sẽ lấy thêm cô nhân viên mang theo hixxx...b-)
nếu là nhiên viên thì em sẽ....lấy laptop của cụ hii

lonova

Xe máy
Cụ chủ thử nói chuyện riêng với em nv ấy xem thía nào trước, xin lỗi cụ ---> 1 mất mười ngờ.

Blackberry

Xe buýt
E đã làm sẵn đơn báo CA cu gx đã nhờ vả rồi , e đang băn khoăn ko biết có nên nộp ko. E chỉ sợ nếu 1 phút nông nổi của nv mà thôi.
Cụ nói với nhân viên của cụ là "em soan cho anh một bản trình báo CA" thế là một bài test hiệu quả nhất

theph

Xe điện
Cụ này có vẻ đen nhỉ. Trước tết hình như cụ mất 2B, giờ lại mất quả táo cắn dở. Chia buồn cùng cụ!

Canon_s3is

Xe điện
Sáng nay đến cửa hàng , làm các thủ tục buổi sáng xong rồi e lôi cái macbook ra ngó sổ sách xong gập vào để trên bàn làm việc. Dặn nv ở lại coi cửa hàng rồi đi ăn sáng. Đến lúc về mò đến laptop soanh HD cho khách ko thấy đâu. Em hỏi nv thì bảo ko biết , chỉ thấy cái đt của anh đang sạc ở bàn thôi.
Em hỏi có ai vào cửa hàng ko thì nv bảo có 1 ông rất gian vào cửa hàng nhưng em để ý kỹ , ko hiểu ông ý chôm lúc nào .
Trên bàn làm việc e có 1 laptop, 1 đt để ngay cạnh laptop đang sạc giá bán nhanh chắc cụng đc 5 củ. Vậy nếu dặt địa vị các cụ thì các cụ lấy cái đt nhẹ hàng hay lấy cái laptop cồng kềnh .
...
E biết tin ở điều gì bây giờ hả các cụ.
Trong vụ này thì chả nên tin vào điều gì, càng không thể tin vào đứa nhân viên

http://www.otofun.net/threads/223844-dien-thoai-va-laptop-neu-di-an-cap-cac-cu-lay-cai-nao
http://www.otofun.net/threads/223844-dien-thoai-va-laptop-neu-di-an-cap-cac-cu-lay-cai-nao

Em chưa bao giờ có ý đồ ăn cắp nên do dự mãi mà chả biết là em em sẽ lấy cái giề. Nhưng công nhận đứa nv của cụ có cái đầu còn trẻ con lắm :D

Là cháu cháu sẽ lấy cả 2 :D

amatuer

Xe tải
Cái này phải nhờ đến CA hình sự tra hỏi 1 lúc thì phun ngay ấy mà. Bác cứ ra phường đặt hẳn vấn đề vs bên CA nói rõ tình hình và đối tượng nghi vấn ( và cũng đặt vấn đề bồi dưỡng bao nhiu luôn đi). Họ sẽ tới và làm biên bản hiện trường đồng thời gặp mặt nhân chứng cũng như có biện pháp nghiệp vụ hỏi cung nghi vấn. Cái này cần đánh đòn tâm lí, chưa vào đồn chứ vào rồi tái mẹt, phun ngay. Cái lí lịch đang sạch mà dọa cho 1 cái vết đen vào đó thì thằng nào chả sợ. Với đối tượng như nhân viên nhà bác thì kể cả là lấy hay ko lấy thì cũng cho out là hợp lí nên em nghĩ bác ko phải ngại, nếu nó ko lấy thì cg đáng bị đuổi vì có 1 khách mà ko trông dc thì thuê làm j. Nếu nó lấy thì đương nhiên bác phải đuổi. Thứ nữa là khi bác đã làm việc với CA rồi thì nó sẽ ko dám quay lại trả thù bác đâu, như thế chả khác lạy ông tôi ở bụi này.

Chỉnh sửa cuối:

mymy86

Xe hơi
1 mất 10 ngờ ! Tốt nhất anh cứ lắp cái camera cho dễ kiểm soát anh Tố ạ !
Mong anh sớm tìm ra thủ phạm .

ththang

Xe lăn
Em sợ NV của cụ thông đồng với khách luộc mất của cụ quả laptop rồi. Cụ nhờ công an họ có nghiệp vụ làm ra ngay ý mừ.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
em đã báo bên CA , cũng nhờ anh bên hình sự rồi. Nếu là nhân viên lấy thì thà đau 1 lần rồi còn yên tâm .
Bình thường lúc nào cũng có 2 nv nhưng mà hôm đó 1 cô xin nghỉ ca sáng nên mới xảy ra như vây j
E chỉ hi vọng là ko phải nv của mình ,hi vọng là mình nghi oan . Sự việc đáng lý e ko muốn làm to lên nhưng mà càng nghĩ thì càng thấy vô lý , em muốn làm cho ra lẽ để lần sau những nv khác nhìn vào đó mà làm gương .

heroesdaubu

Xe điện
Chia bùn cùng lão Tố nhưng nếu là em sẽ lấy cả 2 cho chủ không bao giờ phải lập thớt thế này nữa.:-bd