Điện thoại và laptop nếu đi ăn cắp các cụ lấy cái nào?

AQ.

Xe tăng
NV nữ à cụ. Nếu là cô ấy, em sẽ tùy theo Clip quay em và cụ hôm trước đã cut & paste từ đt sang laptop chưa mà chọn cụ ạ.

Thời buổi này chả tin bố con thằng nào, kể cả xếp - lỡ lên mạng thì em hết đường lấy chồng

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Câu hỏi của cụ khó trả lời quá ... như em hiểu thì là nếu các cụ trên OF này đi ăn cắp ... thì sẽ ăn cắp như thế nào :)) ,, em từ trước đến giờ chỉ ăn cắp giờ của nhà nước thôi :))

win_100

Xe điện
Cụ Tố có phải A. Cương ko nhỉ ( T.Q. Cương ). E, chia bùn với Cụ, đầu năm mà đã thế này rồi

tamleduc

Xe đạp
cái nào cũng ngon , lấy cái nào dễ ít bị để ý thì nhắc cái đây =))

Yeuphunu

Xe điện
Có phải con bé viết nhật kí tâm sự hôm trước Tết không? Nghi lắm.
"Em nhìn thấy ông khách thấy gian gian">>>>> Biết gian còn để mất >>>>>chính NÓ roài...:))

Em có kinh nghiệm như này:
Một lần đi Taxi để quên bộ máy D80+một số thứ kha khá. Khi trình bày thì đài nói là chú taxi nói là "Không có đồ quên trên xe".
Chính câu trả lời này làm em quyết tâm tìm thấy vì nó khẳng định mình đi mà lại khẳng định mình không quên.
Giá như hôm đó nó nói em sau đó chở thêm 2 lần khách và em không để ý thì có lẽ mình bỏ luôn vì nản.
Sau khi quyết tâm tìm mới biết là mấy bố quản lí xe có vụ "tua công tơ" để truy các cuộc chạy và thế là XONG.
Em tống 2 đơn: 1 cho đích danh bác chủ doanh nghiệp (em ngó tên trên thông báo ở văn phòng)
1 cho đội quản lí nhân sự và điều độ gì gì đấy.
Sau chưa đầy 48 tiếng sau em nhận lại tài sản.
Nói vắn tắt thế nhưng cuộc truy hoan....í quên....truy đuổi đó khá gian nguy. Cơ bản mình quyết tâm nên đã thắng. :))

Good luck!!!!

kenu97

Xe container

LeTai1979

Xe cút kít
Là em, em cứ làm cả đôi. Vì dù sao cái đt đút phát vào túi là xong, còn cái mac khó dấu hơn khi nv lúc nào cũng theo sát như vậy.
Chúc Cụ sớm tìm được đồ đã mất.

Canon_s3is

Xe điện
em đã báo bên CA , cũng nhờ anh bên hình sự rồi. Nếu là nhân viên lấy thì thà đau 1 lần rồi còn yên tâm .
Bình thường lúc nào cũng có 2 nv nhưng mà hôm đó 1 cô xin nghỉ ca sáng nên mới xảy ra như vây j
E chỉ hi vọng là ko phải nv của mình ,hi vọng là mình nghi oan . Sự việc đáng lý e ko muốn làm to lên nhưng mà càng nghĩ thì càng thấy vô lý , em muốn làm cho ra lẽ để lần sau những nv khác nhìn vào đó mà làm gương .
Lót dép hóng kết quả.
Hay là cụ chủ với em hợp tác vụ này đê... Cụ chỉ Pi-em kết quả cho nhà cháu để nhà cháu làm công tác bắn tin, kiếm xèng đi ngồi Lây-dzừn-bia (http://www.otofun.net/threads/223957-cho-em-hoi-2-cu-nay-la-ai/page4) cho giống các cụ xe tăng của Ô-phăn đang ngồi í. Nghe chừng là cơ hội "cá kiếm" vì đông các cụ nóng lòng hóng kết cả lắm lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
Sáng nay đến cửa hàng , làm các thủ tục buổi sáng xong rồi e lôi cái macbook ra ngó sổ sách xong gập vào để trên bàn làm việc. Dặn nv ở lại coi cửa hàng rồi đi ăn sáng. Đến lúc về mò đến laptop soanh HD cho khách ko thấy đâu. Em hỏi nv thì bảo ko biết , chỉ thấy cái đt của anh đang sạc ở bàn thôi.
Em hỏi có ai vào cửa hàng ko thì nv bảo có 1 ông rất gian vào cửa hàng nhưng em để ý kỹ , ko hiểu ông ý chôm lúc nào .
Trên bàn làm việc e có 1 laptop, 1 đt để ngay cạnh laptop đang sạc giá bán nhanh chắc cụng đc 5 củ. Vậy nếu dặt địa vị các cụ thì các cụ lấy cái đt nhẹ hàng hay lấy cái laptop cồng kềnh .
E có hỏi nv của em cả quá trình người khách vào cửa hàng có đi đâu ko thì bảo ô, lúc nào cũng theo sát. Thực tình e ko hiểu nổi 1 nv 1 khách tro g điều kiện nHư thế thì làm sao có thể lấy 1 cái laptop 13" dấu đi đc và nv của e bảo e chỉ nhìn thấy đt chứ ko nhìn tháy laptop của anh. E biết tin ở điều gì bây giờ hả các cụ.
Laptop chứa nhiều dữ liệu quan trọng hơn DT rất nhiều. Thế nên nếu lấy laptop mà k lấy DT thì cụ gặp đối thủ rồi đấy, k phải ăn cắp vặt đâu. E dự thế.

cruze_vp

Xe tăng
như cụ kể thì em biết 100% ai lấy rồi. cụ cứ nói chuyện thật tình cảm với nhân viên,em nghĩ cụ sẽ tìm ra

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em dự là cụ Tố gặp phải cao thủ rồi.

Vì nếu lấy điện thoại thì khả năng thằng trộm khi đang uống trà đá bị sự hỏi "có phải mày xăm con đại bàng ở lưng không?" là rất cao. Nếu không muốn nói là công an đã ra tay thì 99% số điện thoại bị mất sẽ được quay về. Vì điện thoại quản lý, định vị theo IMEI, chứ không phải bằng sim, nên chân trời góc bể nào cũng tìm ra được.

Còn lấy Laptop, hoặc vật dụng giá trị cao, thì khả năng truy tìm gần như không thể, trừ khi công an vào cuộc thực sự. Cộng với yếu tố tâm lý tội phạm, tác động của chủ quán, của công an... thì mới có hy vọng. Vì rõ ràng cụ chẳng có bằng chứng gì.

Vân tay thì không thể, vì ai cấm nhân viên chạm vào đồ đạc đâu.

Nhưng dù thế nào, em rất mong cụ Tố sẽ tìm ra thủ phạm!

muadem

Xe cút kít
em khong lay dt cung nhu laptop ma em se lay em nhan vien cua cu (cho cu khoi nuoi)...

Okane

Xe container
Khổ thân mợ, thế mợ đã kiểm tra quần áo cô bé ấy chưa :D

notveryniceguy

Xe buýt
chia buồn cùng cụ tố, cụ k có camera thì khó tìm thủ phạm rồi

PhanhGap

Xe điện
Chắc cô NV nào của cụ nhắc nhở cụ lâu lâu chưa Tắt đèn chăng?:-w

dzuy1010

Xe tăng
Sáng nay đến cửa hàng , làm các thủ tục buổi sáng xong rồi e lôi cái macbook ra ngó sổ sách xong gập vào để trên bàn làm việc. Dặn nv ở lại coi cửa hàng rồi đi ăn sáng. Đến lúc về mò đến laptop soanh HD cho khách ko thấy đâu. Em hỏi nv thì bảo ko biết , chỉ thấy cái đt của anh đang sạc ở bàn thôi.
Em hỏi có ai vào cửa hàng ko thì nv bảo có 1 ông rất gian vào cửa hàng nhưng em để ý kỹ , ko hiểu ông ý chôm lúc nào .
Trên bàn làm việc e có 1 laptop, 1 đt để ngay cạnh laptop đang sạc giá bán nhanh chắc cụng đc 5 củ. Vậy nếu dặt địa vị các cụ thì các cụ lấy cái đt nhẹ hàng hay lấy cái laptop cồng kềnh .
E có hỏi nv của em cả quá trình người khách vào cửa hàng có đi đâu ko thì bảo ô, lúc nào cũng theo sát. Thực tình e ko hiểu nổi 1 nv 1 khách tro g điều kiện nHư thế thì làm sao có thể lấy 1 cái laptop 13" dấu đi đc và nv của e bảo e chỉ nhìn thấy đt chứ ko nhìn tháy laptop của anh. E biết tin ở điều gì bây giờ hả các cụ.
Ôi Mac, Mơ ước của em. Thế mà cụ để em nó bay xa

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Một là NV của cụ bị thôi miên, nhưng nếu như thế thì "thằng cha gian gian" kia đã ẵm luôn con đt của cụ rồi. Hai là nhân viên của cụ thật sự có vấn đề. Không thể có chuyện nv đi kè kè đằng sau mà nó lấy cái Mac lúc nào không hay, Mac Air còn không được nữa là Mac Pro.

trangcali

Xe tăng
là em thì em lấy cả 2
đến cái máy tính to thế mà còn lấy đc thì sao k cố cái đt
haizzzzzzzz
dù sao cũng chia bùn với anh, lắp camera đi anh ah :(
nhớ bảo anh công an là tìm đc thì giới thiệu cho 1 em 8x xinh tươi thì mới có động lực làm việc anh ạ :))

tiengtrung.vn

Xe tải
e cungc bị giiongs cụ tố , có điều sau đó em cho kẻ trộm xem cam me ra nên nó tự động mang trả em

FeRAM

Xe điện
Nhân viên nào mà các cụ thấy không đủ lòng tin, nên cho nghỉ ngay và luôn. Nhân viên, được coi như "người đằng mình" mà mình ko thể tin tưởng hoặc nó ko làm mình tin cậy được thì ...