[Funland] Điên quá em vừa bị nó lừa, tháng củ mật các cụ hãy cẩn thận!

catdaiduong

Xe hơi
Nhà cháu cũng phải cảnh giác từng tí một, mất đồ như chơi ấy

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Các cụ mất thế là quá ít đấy. E còn mất cả tự do đây này.
Cách đây 5 năm nhá. E yêu 1 cô bé dễ thương ơi là dễ thương. 2 đứa ngồi cạnh nhau chả dám làm gì thì có con Gián nó bò qua. Cô bé hét toáng lên và nhẩy ngay vào lòng E ngồi. Rồi 3 tháng sau thì cưới. Sau cưới 1 tháng thì E phát hiện ra cô ấy ngồi vặt hết râu và răng của 1 con Gián vì nó dám bò vào tủ quần áo.
Các cụ vui lên nhé. Vì chúng ta còn bị lừa nhiều. E thề

hatcatnho

Xe tăng
Cách đây 5 năm nhá. E yêu 1 cô bé dễ thương ơi là dễ thương. 2 đứa ngồi cạnh nhau chả dám làm gì thì có con Gián nó bò qua. Cô bé hét toáng lên và nhẩy ngay vào lòng E ngồi. Rồi 3 tháng sau thì cưới. Sau cưới 1 tháng thì E phát hiện ra cô ấy ngồi vặt hết râu và răng của 1 con Gián vì nó dám bò vào tủ quần áo.
Lừa như Cụ, Em dự ở đây cũng nhiều Cụ muốn bị lừa ạ. Em không thề :D

vuser1

Xe buýt
E cứ tưởng cụ bị lừa quắp mất em lt chứ dư thế kia ăn thua giè :-|

gamevn

Xe buýt
Hôm qua cửa hàng em cũng có 1 chị giọng ngọt như em hay chăm sóc khách hàng vào đưa 1 loạt các loại giấy tờ để xin tiền từ thiện . E bảo bên em quyên góp theo địa phương bla blo 1 hồi em bảo thôi đc rồi để em gọi CAP và tổ trưởng dân phố đến nếu đúng em quyên cho chị 1 củ , thế là phắn thẳng .
Hố hố... Vụ này em gặp nhiều. Nhưng có 2 thằng giả danh bên Sở LĐTB-XH mới ghét cơ.
Có hôm em đang ở vp, có 2 thằng đến. Nói rất oai với lt cty em, "cho anh gặp giám đốc". Em làm trợ lý, nên lt cty em nó cho 2 thằng đới gặp em.
Em hỏi là có việc gì? 2 thằng giới thiệu bên Sở LĐTB-XH tỉnh TN xuống gặp GĐ có việc cần trao đổi. Em bẩu là GĐ của tôi đi vắng, tôi là trợ lý, các anh cần gì nói lại với tôi, tôi sẽ thông báo lại với GĐ khi ông ấy về.
2 thằng dở hơi đới yêu cầu cho số mobile của GĐ em mới kinh chứ. Em bẩu không được. 2 thằng dở hơi đới dọa em bẩu: "Chúng tôi là người của Sở LĐTB-XH yêu cầu số mobile của GĐ bên anh".
Lúc này em bực mềnh, em gắt lên: "Tui đã nói rõ rồi, đây là quy định của cty chúng tôi, ko đc tiết lộ mobile của GĐ, còn các ông ở đâu đến thì yêu cầu cho xem giấy giới thiệu, và hẹn lịch làm việc. Sếp tôi bận tỷ việc, có phải ngày éo nào cũng ngồi đây để chờ các ông đến làm việc éo đâu"
2 thằng vưỡn đòi gặp PGĐ, em bực mình bảo: Này tôi nói cho 2 ông biết nhé, nếu 2 ông éo có giấy giới thiệu hay cái giề chứng minh 2 ông ở bên Sở LĐTB-XH thì mời 2 ông đi cho hoặc hẹn lịch làm việc trc nhá.
Sau đó 2 thằng đó hẹn 2 ngày sau quay lại, và các cụ bik nó làm giề không?????

2 ngày sau:
2 thằng dở hơi lại mò đến, lại gặp em. Em lại đòi giấy giới thiệu hoặc giấy tờ chứng mình là 2 thằng dở người này bên Sở LĐTB-XH. Chúng nó éo có... đành xuống giọng với em bẩu là bọn anh bán vé xem Xiếc, ủng hộ các cháu nhỏ bị chất độc màu da cam.
À há... ! Đến câu này thì tao biết rồi nhá... hóa ra mấy thằng lừa đảo (trò này bọn mày diễn ở HN mãi rồi, giờ mang lên TN diễn àh).
Em đánh bài ngửa luôn, em bẩu: Này mấy cái trò này tao gặp ở HN mãi rồi, léo có chương trình biểu diễn Xiếc ủng hộ nào hết đâu nhé. Nhà tao ở HN là ở Lê Duẩn gần ngã 3 TNT đới nhé. Tao lạ éo giề mấy cái ch trình Xiếc ở đới.
2 thằng biết bị lộ bài xin phép cho chúng em cáo lui. :D Em bẩu không lui nhanh còn cò quay bố mày gọi mấy thằng chíp hôi nó búng mũi cho thì lại khổ. Thế là 2 thằng dở hơi chuồn mất. Đây cũng là 1 kiểu lừa rất nhiều người bị, hy vọng sau này không ai bị như vậy. (Nhà cháu đoạn cuối chửi 2 thằng kia kinh quá, vì bực mình, mất thời gian, mà cũng chót lên lịch cho Sếp định làm việc với 2 thằng kia, nên chửi nó, tí thì uýnh thật)

Máy bị đơ

Xe điện
Phét vừa thôi, hôm trước anh thấy chú thủ con gián trong túi:P

CAROBI

Xe hơi
Kụ chạy xuống chợ trời hỏi mua xem, cháu dự ko đến 350k đâu

gamevn

Xe buýt
Cũng tầm đó đới cụ. :D Chưa nói là 1 số laọi remote độc nhá. :D

photothienvc

Xe tăng
Em đang ngồi chém gió trên này thì một thằng phi xe vào cửa hàng, mặt mũi sáng sủa, ngon lành. Nó vào gặp lễ tân và sau đây là màn chào hỏi em thuật lại cho các cụ.
xxx: Em ơi cửa hàng mình có làm việc không?/
Lt: Có anh à!
xxx: Anh có cháu 9t muốn chữa R, để anh gọi điện bảo mẹ nó đưa ra?
Sau đó nó lôi đt I phone(chắc IP tàu tưởng) ra bla blu 1 dạo ý bảo đưa con ra đi, họ vẫn làm viêc....
Sau đó quay vào: Em ơi anh ngồi chờ tý đc ko? ... A đọc báo nhé.... Ơ cái đk TV đâu em chuyển kênh bóng đá anh coi tý nào.......... thôi đưa anh tìm kênh cho.... thông cảm nhé anh thích bóng...... lát em lại xem ca nhạc.
lt: vâng mời anh uống nước....
Nó mở cái kênh Star sp đang quảng cáo tít mù.
sau đó lại bla blu... cái con này có phải TT không bạn của HTL, ngon phết, người đâu mà xinh thế, chẹp chẹp....
Em thấy thằng hâm hâm dở người này luyên thuyên, có vẻ gian nên gọi LT nói nhỏ bảo để ý điện thaọi, tiền bạc, kẻo nó lừa đấy. Nhà em, cùng cảnh giác.
Mà thàng đấy nó cũng chỉ ngồi 1 chỗ, chả có gì quý giá xung quanh.
và...... sau vài phút....
xxx: ơ nhà em không có bảo vệ à, để anh khóa lại cái xe bla blu.....
Miệng nói nói chân bước nó ra cửa, lên xe tiến lùi, đeo mũ bh và đi thẳng....

Và sau đó 5 phút em phát hiện mình bị lừa, hỏi ra mới biết........
Đó các cụ biết nhà em bị mất cái gì!?
Cảm ơn cụ đã cảnh tỉnh anh em trong OF! Thật không ngờ cái remote TV mà đạo chích cũng dàn cảnh giỏi hơn cả đạo diễn. Năm hết tết đến, chúc các cụ các mợ cẩn thận, đón tết an lành!

Huthasa

Xe container
Thế thì đúng bài thằng chó vào của hàng vợ tôi với cửa hàng ông bạn rồi. Vừa mua cái TOSHIBA xong, nó vào gọi nước cam, rồi đòi sắp bàn cho ba bốn đứa bạn sắp tới, rồi chạy ra chạy vào như ngóng. Sểnh ra nó lên xe tế mất. Ra HBT hởi cái DK giá 800k có khốn nạn không. Mà không có cái ĐK thì không dò được kênh, cái của tàu trong chợ chỉ chuyển kênh với volum thôi.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Có mỗi cái Remot thui mà Cụ chủ làm loạn lên tưởng cái gì to lớn chứ....
Ke ke cái rm kể cả giá vài triệu cũng lả chuyện rất nhỏ, nhưng vấn đề em muốn trình bày là cái khác cơ cụ ạ, cách thức chôm chỉa ở các cửa hàng cửa hiệu bây giờ rất trắng trợn, đa dạng và nhiều thủ đoạn. Báo chí đã đăng đầy rồi đấy ạ.
Qua thớt này anh em vào xì pam và xem có giải pháp đề phòng. Còn RM thì đã có mấy cụ PM cho em rồi. Đúng là OF cần thứ gì cũng có, cần giúp cái gì cũng xong.
Xin cám ơn tất cả các cụ ạ!

Furious

Xe điện
Đúng là hài hước nhưng kể ra thì đúng là dân chuyên nghiệp. Thể loại này cứ bắt được là phải "Trảm".

tuanzs

Xe container
Thế thì đúng bài thằng chó vào của hàng vợ tôi với cửa hàng ông bạn rồi. Vừa mua cái TOSHIBA xong, nó vào gọi nước cam, rồi đòi sắp bàn cho ba bốn đứa bạn sắp tới, rồi chạy ra chạy vào như ngóng. Sểnh ra nó lên xe tế mất. Ra HBT hởi cái DK giá 800k có khốn nạn không. Mà không có cái ĐK thì không dò được kênh, cái của tàu trong chợ chỉ chuyển kênh với volum thôi.
Làm một con Toshiba nữa rồi dùng 1 khiển cho 2TV đi cụ

tran_thuat_lai

Xe lăn
ăn thua giề, hôm nọ mải há hốc mồm ra xì pam, em còn bị chủ thớt nhanh tay nẫng mất cái RĂNG VÀNG cơ...ke ke

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Phét vừa thôi, hôm trước anh thấy chú thủ con gián trong túi:P
Vâng. Chính con Gián ấy đấy. Nó bảo là hôm đấy nó được thưởng có 1 cái bánh và được chuyển nhà vào trong tủ quần áo ở, việc đơn giản là bò qua bò lại để gấu nó có cớ. Thế mà chị ấy lỡ vặt cả râu và cánh E. Bọn E giờ hiều nhau lắm rồi. E thề