[Funland] Điện máy Pico làm ăn chán hết sức.

conbimbip

Xe tải
Website
chothuemayphatdien.com.vn
Em cũng mua du midea của pico rồi bị dính lỗi do thi công hở ga. Đang gọi dt Hotline mà ko ai nhấc máy cả. Cụ chủ thớt có số nào cho em xin vs

thuhuong2

Xe tăng
Dính thế rồi như em phải đợi lấy lại tiền em cũng chơi. Lắp phải cái không thích là đã không ưng, nó cứ ở đấy mãi càng nhìn càng bực.
Cái mẫu này e tìm mấy nơi ko có cuj ak. E ra Pico nó check nó bảo có nên mua thôi.
E đợi đến mai xem sao; nó hẹn chuyển hàng từ tỉnh về mất 1 ngày( hôm nay) rồi mai lắp cho em. Cmn; mong nó ko lừa E thêm bận nữa chứ ko tức lòi mắt cụ ak.

QuangSunlight

Xe điện
thì bọn điện máy nó cũng mất công thợ, mà có được gì đâu
Thế mới nói bọn pico này làm ăn lởm . Máy lỗi không đồng bộ kiểu râu ông lọ cắm cằm bà chai thì mới vậy . Làm việc chuẩn chỉ thì vừa đỡ tốn công thợ vừa đỡ phiền hà cho khách hàng .

thuhuong2

Xe tăng
Đây các cụ nhé: nó mang cái máy bày quầy đén lắp; cmn; kể mà là ti vi bày quầy thì hay lắm.
Nói thật là hết lời để nói với cái thằng Pico này rồi cnm.

ms0910

Xe tăng
Mấy trung tâm điện máy giờ còn đau hơn cả mấy em gái karaoke, các cụ đến để ngắm, nắn, bóp chán chê, ghi model rồi về lên mạng mua chỗ khác. Nó tốn kém là cái tiền mặt bằng, nhân viên, quản lý. Bọn vin nó thấy cái nhãn tiền nên nó dẹp cái vin pro đầu tiên.

tungLam.nwl

Xe tăng
Pico em thấy đắt, nhân viên và cung cách phục vụ không có cảm tình. Điện máy xanh em thích cách phục vụ của nhân viên và sự nhiệt tình nhưng giá chát hơn so với những chỗ khác. Em hay dùng của Media Mart giá cả hợp lý nhân viên và cung cách phục vụ thì cũng không có gì phàn nàn, đồ cũng ổn.

matran241091

Xe tăng
Em nghĩ là cụ đúng, tức lòi mắt ra cụ ạ vì nhà e cũng lâu lắm ko mua cái gì điện máy, cứ nghĩ Pico nó vẫn ổn.
Cay nhất là khi vào tình huống này tiền ko lấy lại được ( 30-45 ngày mới lấy lại được tiền) chỉ có giải pháp là lấy hàng khác cho nó. cảm giác đúng như bị nó cho vào rọ chứ ko hẳn là tiền.
30-45 là do cụ quẹt visa
chả liên quan gì đến pico

Phỗng new

Xe điện
Từ lẩu lầu lâu rồi là em ko mua hàng điện máy ở các trung tâm nữa, toàn mua online. Qua các ông ý chi phí bị đội lên nhiều quá.
Gần đây mua mấy món: tủ lạnh, máy sấy, máy rửa bát toàn hàng chính hãng bảo hành điện tử, mua online rẻ hơn toàn mấy củ so với giá tại các trung tâm; Lắp đặt chạy thử kích hoạt bảo hành ngon lành rồi mới giả xèng.

thuhuong2

Xe tăng
30-45 là do cụ quẹt visa
chả liên quan gì đến pico
Thằng Pico ko sập tiệm e thấy hơi phí. Nay e ko kiểm tra thì lại bị nó lừa quả nữa lắp cái hàng trưng bày rồi thu giá hàng mới tinh.
Nó là 1 sự bừa bãi có hệ thống rồi cụ; từ thái độ của nhân viên CSKH cho đến chất lượng 2 ông thợ trẻ. Cụ phải nghe cái thái độ bất cần của bọn nó khi nó nói là pai từng đó ngày mới hoàn được tiền cụ mới cay.

minh0075

Xe điện
điều hòa nhà e cứ lên Quang Trung,đầy cửa hàng tha hồ chọn
giá lại rẻ hơn mấy cái pico
Nhớ hồi nào mua ti vi loại CRT, phi lên 2 bà múc được con Sony 29 tần số quét 100 phê vãi chưong cụ ak( hàng Sony China). Cũng con đó nhập Thái( hay Mã ko nhớ) điện máy gì ở Vin bà Triệu bán gấp rưỡi.
E có lần còn được cậu bạn mua cho 2 con điều hoà Pana Thái, mua từ cửa khẩu trong Hà tĩnh, ra bến xe nước ngầm chở còn phải làm luật với quản lý thị trường. Hàng rẻ mà nhìn cái thép xanh lè phê pha..

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng vụ của bác thớt thế nào rồi?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Pico ko sập tiệm e thấy hơi phí. Nay e ko kiểm tra thì lại bị nó lừa quả nữa lắp cái hàng trưng bày rồi thu giá hàng mới tinh.
Nó là 1 sự bừa bãi có hệ thống rồi cụ; từ thái độ của nhân viên CSKH cho đến chất lượng 2 ông thợ trẻ. Cụ phải nghe cái thái độ bất cần của bọn nó khi nó nói là pai từng đó ngày mới hoàn được tiền cụ mới cay.
Túm lại là sao rồi cụ? Thế giờ sao rồi này? Hôm trước em có còm để theo dõi...đến nay thì thấy sự việc gần đúng với dự đoán của em!

thuhuong2

Xe tăng
Túm lại là sao rồi cụ? Thế giờ sao rồi này? Hôm trước em có còm để theo dõi...đến nay thì thấy sự việc gần đúng với dự đoán của em!
Pico nói là 30-40 ngày sau sẽ hoàn trả em 700k vì ko có hàng mới tinh để lắp, sau khi em phát hiện ra no lap hàng trưng bày.
Nói thật là e đã chán ngán đến tận cổ nếu lại đôi co với nó, đáng tiếc nhất là cái model này e tìm 4; 5 nơi đều ko có chứ ko e mua lắp ngay ko cần chày cối với thằng Pico nữa.

Demchinhhang.net

Xe container
Em thay đổi chút nội thất, mua của Pico HĐ một cái ĐH và 1 cái máy rửa bát.
Riêng cái điều hoà, e chọn mẫu Panasonic 12.000BTU và 2 chiều, mẫu e rất thich loại IZ. Thanh toán quẹt thẻ trả tiền 100% tại chỗ hẹn 9 h sáng hôm sau lắp, vì nhà e hơi bận.
Ấy thế mà ông Pico tận hơn 11h mơi cho người đến, loay hoay hàng tiếng phát hiện ra cục nóng với mặt lanh ko cùng Model, mang cục nóng về hẹn mai lắp.
E đien quá vì 2 ông thợ còn làm vỡ mất cái quat cây của nhà, gọi lên tổng đài, bên Pico lại nói model đó hết hàng, a đổi mẫu khác đi. Chán và tức lòi ruột vì em tìm đúng cái đó( dòng Z của Pana) E nói thôi lấy lại tiền e mua chỗ khác, thì bên Pico lại nói lấy tiền phải 1 thang đến 40 ngày, vì e thanh toán qua thẻ.
Giờ nha cửa bừa bãi, cái mặt lạnh vẫn gắn trên tường, còn cục nóng đã mang đi rôi. Hai bố thợ làm vỡ cái quạt thì chối đây đẩy...
Trước giờ cũng ko nghĩ Pico làm ăn chán thế. Thợ thuyền thực sự đã rất kém, mà bán hàng cũng rất thiếu trung thực.
Đây là lý do gần như em không mua gì của các điện máy. Họa chăng có cái điện thoại có thể mua rồi lấy ngay lúc đó thì may ra, mà mua món gì lấy được ngay thì khâu thủ tục tưởng như chuyên nghiệp mà thành ra quá rườm rà để lấy được món hàng. Còn vụ giao hàng họ không giao hàng trực tiếp mà chờ đơn hàng rồi đá 1 vòng nên đôi khi chờ đợi cực chán.

Chỉnh sửa cuối:

thanhbn1983

Xe điện
đọc xong bài của cụ em rút thêm kinh nghiệm nếu hàng ko có ở các TT điện máy khác tức là hàng không còn chỉ còn hàng trưng bày tại nơi còn rao bán các cụ nhỉ

thuhuong2

Xe tăng
đọc xong bài của cụ em rút thêm kinh nghiệm nếu hàng ko có ở các TT điện máy khác tức là hàng không còn chỉ còn hàng trưng bày tại nơi còn rao bán các cụ nhỉ
E mang lên đây rêu rao cũng nhằm mục đích cảnh báo để tránh được sự bực mình ko cần thiết khi mình đi mua hàng cụ ak, vừa mất tiền vừa rước cục tức.

Benzi

Xe hơi
Cụ chủ thông minh phết nhỉ, lựa điều hòa panasonic dòng Z chứng tỏ cụ rất hiểu biết :D
Dòng Z của điều hòa Panasonic và dòng FTXV của điều hòa Daikin là 2 dòng đỉnh cao tiết kiệm điện của 2 hãng luôn
Cụ giải thích chi tiết giùm em , truoc tìm chỉ để ý về giá mà không để ý về mặt khác !

Minh Tuy

[Tịch thu bằng lái]
Em thay đổi chút nội thất, mua của Pico HĐ một cái ĐH và 1 cái máy rửa bát.
Riêng cái điều hoà, e chọn mẫu Panasonic 12.000BTU và 2 chiều, mẫu e rất thich loại IZ. Thanh toán quẹt thẻ trả tiền 100% tại chỗ hẹn 9 h sáng hôm sau lắp, vì nhà e hơi bận.
Ấy thế mà ông Pico tận hơn 11h mơi cho người đến, loay hoay hàng tiếng phát hiện ra cục nóng với mặt lanh ko cùng Model, mang cục nóng về hẹn mai lắp.
E đien quá vì 2 ông thợ còn làm vỡ mất cái quat cây của nhà, gọi lên tổng đài, bên Pico lại nói model đó hết hàng, a đổi mẫu khác đi. Chán và tức lòi ruột vì em tìm đúng cái đó( dòng Z của Pana) E nói thôi lấy lại tiền e mua chỗ khác, thì bên Pico lại nói lấy tiền phải 1 thang đến 40 ngày, vì e thanh toán qua thẻ.
Giờ nha cửa bừa bãi, cái mặt lạnh vẫn gắn trên tường, còn cục nóng đã mang đi rôi. Hai bố thợ làm vỡ cái quạt thì chối đây đẩy...
Trước giờ cũng ko nghĩ Pico làm ăn chán thế. Thợ thuyền thực sự đã rất kém, mà bán hàng cũng rất thiếu trung thực.
Cụ cần loại nào alo em tư vấn báo giá cho ak . Bên em kho điều hòa . Giá thì ổn áp . Anh em thợ làm nhiệt tình ak . 0988992265

thuhuong2

Xe tăng
Cụ cần loại nào alo em tư vấn báo giá cho ak . Bên em kho điều hòa . Giá thì ổn áp . Anh em thợ làm nhiệt tình ak . 0988992265
Công khai giá thử loại này đi cụ:
Điều Hòa Panasonic CS/Z12VKH-8 12.000BTU 2 Chiều Inverter