[Funland] Điện máy Pico làm ăn chán hết sức.

Trung ruồi 9x

Xe hơi
Em hay mua Media, nhà gần đấy lên chạy vù ra tý. Thấy khá ổn

kienvinh

Xe lăn
Khổ ; em đực rựa chứ sửa nước làm gì cụ.
Cay nhất là giờ ko biết phải làm sao; vì e chỉ muốn mua cái model đó; mà cái bọn Pico thì hết hàng.
Muốn láy lại xèng đợi 1 tháng; cmn.
Trong vòng 24 tiếng là tiền vào tài khoản của họ rồi, bắt đợi 1 tháng thì láo nháo nhỉ.

Ah, mà tôi đã mua 2 cái điều hòa của HC. Lắp xong mới cà thẻ thanh toán tiền máy, còn vật tư trả tiền mặt cho thợ.

Chỉnh sửa cuối:

dvh2806

Xe tăng
Giờ cụ còn mua bọn này làm j. Hết thời lâu rồi. Cứ đmx hoặc ít cũng mediamart mà chơi.
Nhìn cái trang web của bọn pico đã biết kd ntn rồi. Bọn này giờ dặt dẹo ai mua đâu. Mạng lưới thì nghèo nàn vài cái lèo tèo.
e ghet từ xưa,ra mua quạt Pana thì tư vấn quạt gì của Thái, khen hét lời.chắc ăn chiet khấu nhiều.
Cứ mediamart , hc mà múc.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Năng lực của lão thì quá tầm hiện nay em cần.
Nếu được thì em đề xuất lão làm giám sát công trình thôi, chứ mấy việc của thợ thuyền thì bé quá. :)
Nghe hạp lý nhể! Em cứ xin chân đã!

xe cáng

Xe tăng
E mua cái nồi cơm điện bên media mart và rút ra kinh nghiệm là chỉ chơi với Dmx nếu vào siêu thị.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em thay đổi chút nội thất, mua của Pico HĐ một cái ĐH và 1 cái máy rửa bát.
Riêng cái điều hoà, e chọn mẫu Panasonic 12.000BTU và 2 chiều, mẫu e rất thich loại IZ. Thanh toán quẹt thẻ trả tiền 100% tại chỗ hẹn 9 h sáng hôm sau lắp, vì nhà e hơi bận.
Ấy thế mà ông Pico tận hơn 11h mơi cho người đến, loay hoay hàng tiếng phát hiện ra cục nóng với mặt lanh ko cùng Model, mang cục nóng về hẹn mai lắp.
E đien quá vì 2 ông thợ còn làm vỡ mất cái quat cây của nhà, gọi lên tổng đài, bên Pico lại nói model đó hết hàng, a đổi mẫu khác đi. Chán và tức lòi ruột vì em tìm đúng cái đó( dòng Z của Pana) E nói thôi lấy lại tiền e mua chỗ khác, thì bên Pico lại nói lấy tiền phải 1 thang đến 40 ngày, vì e thanh toán qua thẻ.
Giờ nha cửa bừa bãi, cái mặt lạnh vẫn gắn trên tường, còn cục nóng đã mang đi rôi. Hai bố thợ làm vỡ cái quạt thì chối đây đẩy...
Trước giờ cũng ko nghĩ Pico làm ăn chán thế. Thợ thuyền thực sự đã rất kém, mà bán hàng cũng rất thiếu trung thực.
Đen thì phải chịu thôi chứ biết làm sao, lần sau cụ mua Nguyễn Kim hoặc Thế Giới Di Động cụ ơi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em nghĩ là cụ đúng, tức lòi mắt ra cụ ạ vì nhà e cũng lâu lắm ko mua cái gì điện máy, cứ nghĩ Pico nó vẫn ổn.
Cay nhất là khi vào tình huống này tiền ko lấy lại được ( 30-45 ngày mới lấy lại được tiền) chỉ có giải pháp là lấy hàng khác cho nó. cảm giác đúng như bị nó cho vào rọ chứ ko hẳn là tiền.
thì cụ cũng có phải trả ngân hàng ngay khoản đó đâu nhỉ, cứ kệ thôi :D

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kiên trì thế. Em bỏ chuyện đi mua ỏ mấy cái TT điện máy lâu rồi, toàn mua ở Hai Bà với Phó Huế. Xem mode đời nào rồi ra ngoài đấy mà mua, vừa rẻ vừa nhanh, kiểm tra thoải mái rồi mới trả tiền tại nhà luôn. Chứ mua của mấy ông Pico với nọ kia hơi bị phiền đới.
Em thay đổi chút nội thất, mua của Pico HĐ một cái ĐH và 1 cái máy rửa bát.
Riêng cái điều hoà, e chọn mẫu Panasonic 12.000BTU và 2 chiều, mẫu e rất thich loại IZ. Thanh toán quẹt thẻ trả tiền 100% tại chỗ hẹn 9 h sáng hôm sau lắp, vì nhà e hơi bận.
Ấy thế mà ông Pico tận hơn 11h mơi cho người đến, loay hoay hàng tiếng phát hiện ra cục nóng với mặt lanh ko cùng Model, mang cục nóng về hẹn mai lắp.
E đien quá vì 2 ông thợ còn làm vỡ mất cái quat cây của nhà, gọi lên tổng đài, bên Pico lại nói model đó hết hàng, a đổi mẫu khác đi. Chán và tức lòi ruột vì em tìm đúng cái đó( dòng Z của Pana) E nói thôi lấy lại tiền e mua chỗ khác, thì bên Pico lại nói lấy tiền phải 1 thang đến 40 ngày, vì e thanh toán qua thẻ.
Giờ nha cửa bừa bãi, cái mặt lạnh vẫn gắn trên tường, còn cục nóng đã mang đi rôi. Hai bố thợ làm vỡ cái quạt thì chối đây đẩy...
Trước giờ cũng ko nghĩ Pico làm ăn chán thế. Thợ thuyền thực sự đã rất kém, mà bán hàng cũng rất thiếu trung thực.

dig31

Xe buýt
Điều hòa em trước hay ra Mediamart, từ ngày chơi 2 cái Nagakawa của cụ Trục trên này là em thôi ko phải xoắn chỗ nào nữa

businessman007

Xe buýt
Em trước h cứ vào DMX mà mua, điện thoại thì qua TGDD. Đắt hơn vài triệu nhưng mua cái tivi 30 củ thì vài triệu nó ko đáng. Quan trọng là khâu bảo hành, nó làm hết cho mình rất khỏe

VCHDHN

Xe container
Cách đây mấy năm đã láo nháo rồi kia. Em ra chỗ Ngã Tư Sở xem mua cái tivi, chốt xong ra quầy thanh toán thì mấy con thu ngân õng ẹo, ngứa mắt em huỷ luôn. Sau ra HBT làm ngay 1 cái model đấy hạt rẻ mấy trăm, từ đó rút kinh nghiệm sâu sắc với các TT điện máy.

MAGIC LIFE

Xe buýt

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chỉ nên cọc thôi. Đến lắp chek hàng thì ch lắp, lắp ổn, chạy thử thì trả tiền. K ổn thì éo thanh toán.
Cà thẻ chỉ nên mấy loại rẻ tiền, k cần lắp đặt. Mà cũng k nên cà thẻ. Nó giao hàng khác đi đòi mệt ra. Thượng đế mà.

QuangSunlight

Xe điện
Cái này thì lại còn do cả quy trình kinh doanh bên bán hàng nữa chứ Cụ.
Cụ mà làm được việc như này thì chỉ mua của người quen.
Hàng của em giao chân công trình phải thanh toán đủ 100% không thì em cho xe quay đầu. :D
Không phải chủ nhà nào cũng tử tế như nhau, Cụ ạ. Tiền máy không thu thì làm khó anh em thợ.
Bên em bán máy không tính kèm giá thi công, phần thi công tính riêng, bảo hành thi công 1 năm, nên khách cũng không ngại chuyện lắp đặt lắm.
Các trung tâm điện máy đều thế cả mà cụ . Cọc trước 1 tr để thể hiện thiện chí thôi , chứ như dmx thì chỉ cần đặt hàng onl là họ mang đến lắp đặt tận nơi , chạy ngon lành mới lấy tiền .

QuangSunlight

Xe điện
thì cụ cũng có phải trả ngân hàng ngay khoản đó đâu nhỉ, cứ kệ thôi :D
Cụ cứ gặp tình cảnh này mới thấy bực mình . Có phải ai cũng rảnh bỏ cả ngày ra chầu trực đợi thợ lắp đặt đâu , thời gian bây giờ là vàng là bạc đấy cụ ạ .

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ cứ gặp tình cảnh này mới thấy bực mình . Có phải ai cũng rảnh bỏ cả ngày ra chầu trực đợi thợ lắp đặt đâu , thời gian bây giờ là vàng là bạc đấy cụ ạ .
thì bọn điện máy nó cũng mất công thợ, mà có được gì đâu

Terminal123

Xe Cứu Trợ
Dính thế rồi như em phải đợi lấy lại tiền em cũng chơi. Lắp phải cái không thích là đã không ưng, nó cứ ở đấy mãi càng nhìn càng bực.

Dungha

Xe điện
Mấy ông này từ ngày xưa chả bao giờ em thanh toán hết tiền trước cả. Cứ đặt cọc trước ít nhất có thể. Mình phải cầm đằng chuôi chứ không mệt mỏi lắm.