[Funland] Điện hạt nhân tại VN?

Tengiduocnhi

Xe tải
Ăn cơm bị no quá cũng nghẻo đấy, thế chọn không ăn cơm nữa à =)) =)) =))
À quên, thế hỏi kỹ sư điện chút, sờ điện lưới có giật chết toi không? hay không dùng điện nữa cho an toàn \m/
Nếu việc bị giật hay ko bị giật phụ thuộc hoàn toàn vào 1 người xa lạ, ta ko kiểm soát được.
Thì đương nhiên ko dùng điện.

Bigmoto

Xe container
Nếu việc bị giật hay ko bị giật phụ thuộc hoàn toàn vào 1 người xa lạ, ta ko kiểm soát được.
Thì đương nhiên ko dùng điện.
Ho ho.... bao nhiêu người dùng điện hiểu biết được điện nhỉ? hay cắt hết điện đi cho an toàn :))

VnUeT

Xe tăng
Tiền đủ làm cụ ạ nhưng mấy ông lớn lo sợ 1 nước lạc hậu như VN dễ xảy ra sự cố hoặc có ý định theo gót triều tiên phát triển vũ khí hạt nhân nên nó gây sức ép ko được làm. Trong đó có thằng Tàu là ko muốn nhất. Tất nhiên báo trong nc ko ai công khai chuyện đó được.
Thật thế à cụ?

Tengiduocnhi

Xe tải
Ho ho.... bao nhiêu người dùng điện hiểu biết được điện nhỉ? hay cắt hết điện đi cho an toàn :))
Cái đó bất kỳ ông nào hiểu 1 chút về điện đều có thể biết lsao cho người dùng ko bị giật. Còn điện hạt nhân ta phụ thuộc gần như hoàn toàn, kể cả khâu xử lý chất thải.

Nếu cụ còn giữ thái độ đó, đây là Còm cuối với cụ nhé. Em ko quen tranh luận với những người ngu về kiến thức còn khỏe rỉa rói, cạnh khóe. Còn nếu cụ thật sự cầu thị em sẵn sàng giải đáp bằng kiến thức của em. Thân.

Tengiduocnhi

Xe tải

Cụ nào rảnh có thể đọc thêm về dự án này.

athk

Xe tăng
Chưa làm mà các bố đã lo nó nổ rồi, hài hước vcl =))

LangThinh

Xe buýt
Nổ thế nào được cụ.Ví dụ như nhà máy nhiệt điện noa bảo cái bao hơi nổ sẽ như bơm nguyên tử nhưng nó được trang bị van xả áp cả đống thì nổ thế nào được.Hoặc trạm hidro của nó bảo không được bấm điện thoaj hay hút thuốc chứ bọn vận hành vẫn lam phà phà.Nói chung tỷ lệ cực kỳ thấp.Dân ta nghe đến hạt nhân tưởng ghê gớm l chứ thật ra chả có gì.Tất cả do con người hết.Đúng quy trình thì chả sợ gì

Chỉnh sửa cuối:

win7

[Tịch thu bằng lái]
mới có cái này, tạm thế đã hột le đến khi nào dân mình có kiến thức văn minh đã, không có ăn cắp vặt cái nó cho đi 1000 năm sau cũng không thể quay trở lại

Tập đoàn Mỹ muốn làm dự án khí hoá lỏng 15 tỷ USD ở Nam Vân Phong

Go on

Xe điện
Em nghĩ trong tương lai sẽ phải làm, nhiệt điện sắp hết tài nguyên để đốt rồi ợ
Cũng khó phết cụ ạ, để Nga Tàu làm thì sợ Mỹ nó kiếm cớ giống Iraq. Mà để Mỹ làm thì Tàu nó lại dọa. Bởi đây là công nghệ khá nhạy cảm. Chỉ cần sở hữu nhiên liệu chạy điện hạt nhân, sẽ là tiền đề tốt để nghiên cứu cao hơn là vũ khí hạt nhân. Nên ở vị trí như VN, là nước trung hòa ko theo hẳn tay to nào nó bảo kê cho sẽ dễ bị rơi vào hoàn cảnh như em nói ở đầu. Hơn nữa là mình xoay sang tậo trung nhiệt điện khí mà Mẽo đang có dự án to lắm mới ký vs VN

Bigmoto

Xe container
Cái đó bất kỳ ông nào hiểu 1 chút về điện đều có thể biết lsao cho người dùng ko bị giật. Còn điện hạt nhân ta phụ thuộc gần như hoàn toàn, kể cả khâu xử lý chất thải.

Nếu cụ còn giữ thái độ đó, đây là Còm cuối với cụ nhé. Em ko quen tranh luận với những người ngu về kiến thức còn khỏe rỉa rói, cạnh khóe. Còn nếu cụ thật sự cầu thị em sẵn sàng giải đáp bằng kiến thức của em. Thân.
Há há....nổi nóng rồi à, tưởng kiến thức dư lào. Hỏi mấy câu đã bí lù rồi vùng vằng dỗi :P
Mang danh kỹ sư mà chém nhăng chém cuội chẳng có cơ sở khoa học nào thì quê em đầy =)) =)) =))

win7

[Tịch thu bằng lái]
nổ thật chứ đùa à hả bưởi, việc này họp quốc hội đưa ra nhiều rồi đành phải hoãn lại, nhìn crm mới hiểu nổi tại sao dân VN đứng xem gỡ bom đông thế :)) dị hợm

Nguyenhongson26

Xe tăng
Không làm điện hột nhân thì làm thế đ' nào phát triển được. Thật là đ' hiểu nổi có cái đ' gì phải bàn nhỉ bực vcl
Không phải người ta không muốn làm mà bọn mõm dân chủ và bọn anh hùng bàn phím kích động dân không cho làm.Tạm thời dừng thôi,không có điện hạt nhân thì dân còn đóng tiền điện cao

Rong Ruổi

Xe container
Làm cái gì chả có rủi ro. Thuỷ điện cũng vậy thôi. Lúc xả lũ hoặc không xả nước để phát điện khiến hạ du thiếu nước. Về cơ bản là cần phải có điện hạt nhân. Quan trọng là vận hành thế nào thôi

win7

[Tịch thu bằng lái]
Không phải người ta không muốn làm mà bọn mõm dân chủ và bọn anh hùng bàn phím kích động dân không cho làm.Tạm thời dừng thôi,không có điện hạt nhân thì dân còn đóng tiền điện cao
Thật thế không bưởi =))

Rong Ruổi

Xe container
Cũng khó phết cụ ạ, để Nga Tàu làm thì sợ Mỹ nó kiếm cớ giống Iraq. Mà để Mỹ làm thì Tàu nó lại dọa. Bởi đây là công nghệ khá nhạy cảm. Chỉ cần sở hữu nhiên liệu chạy điện hạt nhân, sẽ là tiền đề tốt để nghiên cứu cao hơn là vũ khí hạt nhân. Nên ở vị trí như VN, là nước trung hòa ko theo hẳn tay to nào nó bảo kê cho sẽ dễ bị rơi vào hoàn cảnh như em nói ở đầu. Hơn nữa là mình xoay sang tậo trung nhiệt điện khí mà Mẽo đang có dự án to lắm mới ký vs VN
Cho đấu thầu quốc tế. Thằng nào thắng thì làm hoặc cho cả mấy thằng làm. Mỗi thằng cho làm 1 lò. Mà cho ông khựa làm thì đái ra quần. Nó cài cái bỏ mẹ gì vào thì chết. Lúc cao trào nó cho nổ thì mình đi bằng vành à. Tốt nhất là thằng này dẹp

Nguyenhongson26

Xe tăng
Thật thế không bưởi =))
Chả thế,còn kêu gọi làm thư thiếc rồi ký vào các kiểu.Cụ cứ hỏi đội A,Diện,Thắng mà xem.Rồi kêu theo gương Nhật nó đang bỏ điện Hạt Nhân.Ngày đó loạn mịa tàu ngàu,nếu em không nhầm thì cũng cà phê này phản đối kinh lắm

nguyenhuy2210

Xe điện
Trước sau gì cũng phải làm thôi. Làm sớm được lợi sớm ví dụ như đường sắt cao tốc bắc nam người ta sắp lên sao hỏa tới nơi mà mình chưa có đi

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
An Nam chưa đủ tuổi, thế thôi nhé!

tomo21311

Xe tăng
Ko có điện hạt nhân có an ninh năng lượng với công nghiệp hóa vào mắt. Xin xây cái này ko phải dễ nhé bỏ lỡ cơ hội có khi chả còn có cơ hội để mà xây ấy chư. Giờ thì toàn phát triển năng lượng mặt trời với gió phập phà phập phù, nhập thì toàn thiết bị tàu khựa về được vài năm lại bỏ xó.