[Funland] Điểm gãy của thị trường crypto đã đến rất gần!

Trungpv

Xe điện
cho một người 1tr, họ chơi rất tốt, nhưng cho họ thử cầm tiền gấp 100 lần, tâm lý của họ có còn vững, và họ có còn chơi tốt không
cái này cụ nói chuẩn luôn. đi vol nhỏ tâm lý nó vững vàng sáng suốt hơn đi vol to rất nhiều. như em có chơi future để quan sát thị trường thôi, đi vol nhỏ bù trừ lệnh lãi-lỗ vẫn còn lời nhưng ko dám tăng vol, đi vol to là em thua

taxi24

Xe tải
em thấy ai vào thị trường crypto này cũng đều kỳ vọng tk xx lần cả. nếu ko kỳ vọng xx tk thì sẽ ko vào crypto vì tất cả đều hiểu crypto là thị trường rủi ro cực lớn. crypto mà chỉ mua hold Btc thì mua chứng khoán cho an toàn.
Ko lên so chứng khoán với crypto cụ ạ, và chứng của cụ cũng chẳng bao giờ có lợi nhuận bằng btc đâu cụ nhé , thế lên so sánh quá khập khiễng cụ ạ

hongkongbattu

Xe đạp
Block B, 783 Trần Xuân Soạn, Tân Hưng, Q7, TPHCM
Website
www.facebook.com
cái này cụ nói chuẩn luôn. đi vol nhỏ tâm lý nó vững vàng sáng suốt hơn đi vol to rất nhiều. như em có chơi future để quan sát thị trường thôi, đi vol nhỏ bù trừ lệnh lãi-lỗ vẫn còn lời nhưng ko dám tăng vol, đi vol to là em thua
là bác đã có kinh nghiệm vào sòng bạc rồi đó :D future nó rất hấp dẫn, nhưng nó là chỗ chỉ cho thiên tài, không tới 1% kiếm tiền từ đó. Em đã từng trong một box, có 1 bạn kia tên Tuấn, đánh từ vài chục ngàn usd lên mấy triệu đô. Show lệnh ra trước cho anh em luôn, ko lùa gà gì cả, ko phải kiểu chụp hình photoshop. Nhưng vẫn ko ai theo được. Vì tt biến đổi rất nhanh.
Dù thường ăn đậm, nhưng có những đêm bạn ấy nt group nói gồng ko nổi là bạn ấy ra cầu, toàn đốt nhang nhờ các cụ gồng hộ. Về sau bạn ấy ôm tiền cash out con RVN rồi biến mất.

hongkongbattu

Xe đạp
Block B, 783 Trần Xuân Soạn, Tân Hưng, Q7, TPHCM
Website
www.facebook.com
Kể chuyện chế nghe chơi nha mấy bác:

có 2 chú tiểu Tí với Tèo ở với sư phụ trên núi tu hành, trên núi chẳng có ai, cũng không có quán xá gì, ngày ngày 2 chú tiểu đọc kinh niệm Phật. Ngày tháng trôi đi, một hôm sư thúc dưới thành phố lên núi thăm, có ý muốn đem một chú tiểu xuống thành phố phụ chùa. Sư phụ chỉ định chú Tèo xuống thành phố theo sư thúc.

chùa dưới thành phố nằm trong phố ăn chơi San Fran Xít Long, bên trái là sòng bài, quán nhậu, bên phải là karaoke tay vịn. Dưới tp ko phải gánh nước chẻ củi nhưng muốn mua đồ phải đi bộ qua coop-mart. Chú tiểu Tèo thấy nhiều thứ hấp dẫn, ngày càng xao lãng việc đọc Kinh...

Câu chuyện tiếp diễn như thế nào chak các bác cũng biết

vậy theo các bác Tí hay Tèo tu thành chánh quả trước?

tất nhiên là Tí. Em thấy câu chuyện của bác Taxi24h y chang như chú Tí. Đọc theo đúng kinh sách, tránh sắc dục,cộng thêm trí thông minh của chú nữa, nên Đi đến công thức thành công ngay lập tức.

nhưng mà anh em ở đây chơi crypto đều vô tình rơi vào trạng chú Tèo, đi vào sòng bạc trước, bị mất tiền, phải đấu tranh với lòng tham của bản thân, có người đang còn phải trả giá cho bước đi sai lầm ban đầu của mình. Nhưng các bác hãy cố lên, quan trọng là mình vượt qua được chính mình thôi, chắc chắn một ngày các bác sẽ về bờ và tu thành chính quả. Chắc chắn sẽ có nhiều thứ để kể lại sau này.

Trungpv

Xe điện
Ko lên so chứng khoán với crypto cụ ạ, và chứng của cụ cũng chẳng bao giờ có lợi nhuận bằng btc đâu cụ nhé , thế lên so sánh quá khập khiễng cụ ạ
thực tình thì so chứng khoán với btc em ko thấy lợi nhuận khác nhiều cụ ạ, mà chứng khoán em thấy tin tưởng vả đc bảo hộ bởi pháp luật. em ví dụ mùa having vừa rồi btc tăng từ 10 lên 6x nghĩa là tăng 7 lần nhưng chứng khoán năm 2021-2022 rất nhiều mã cũng tăng 5-6 lần. crypto chỉ có btc, eth đc gọi là khá an toàn chứ những con khác có thể delete bất cứ lúc nào. crypto mua coin mới thì mới dễ tăng chứ coin cũ cũng mòn mỏi phết, mà coin mới thì delete hơi bị nhiều

taxi24

Xe tải
thực tình thì so chứng khoán với btc em ko thấy lợi nhuận khác nhiều cụ ạ, mà chứng khoán em thấy tin tưởng vả đc bảo hộ bởi pháp luật. em ví dụ mùa having vừa rồi btc tăng từ 10 lên 6x nghĩa là tăng 7 lần nhưng chứng khoán năm 2021-2022 rất nhiều mã cũng tăng 5-6 lần. crypto chỉ có btc, eth đc gọi là khá an toàn chứ những con khác có thể delete bất cứ lúc nào. crypto mua coin mới thì mới dễ tăng chứ coin cũ cũng mòn mỏi phết, mà coin mới thì delete hơi bị nhiều
Nhìn kiểu cụ so sánh là em thấy cụ pr hơi lố cho chứng rồi , nếu cụ nói về having thì lúc thấp nhất btc là gần 4k đỉnh là 6xk thì theo cụ nó là bao nhiêu lần , hiện tại bây giờ nó tầm 44k sau khi downtrend, cụ xem mấy con ngân hàng hay tất cả những con trong rổ vn30 x được bao nhiêu lần , cụ lại kêu chứng tăng chỉ ngang btc , bên crypto là game mạo hiểm lên tất nhiên sẽ có lợi nhuận cao kèm rủi ro cao chứ sao cụ, cụ nói chứng tăng 5-6 lần cụ chỉ cho em trong rổ vn30 Được bao nhiêu con từ cú sập 2020 đến giờ vẫn x được như thế nào

Trungpv

Xe điện
Nhìn kiểu cụ so sánh là em thấy cụ pr hơi lố cho chứng rồi , nếu cụ nói về having thì lúc thấp nhất btc là gần 4k đỉnh là 6xk thì theo cụ nó là bao nhiêu lần , hiện tại bây giờ nó tầm 44k sau khi downtrend, cụ xem mấy con ngân hàng hay tất cả những con trong rổ vn30 x được bao nhiêu lần , cụ lại kêu chứng tăng chỉ ngang btc , bên crypto là game mạo hiểm lên tất nhiên sẽ có lợi nhuận cao kèm rủi ro cao chứ sao cụ, cụ nói chứng tăng 5-6 lần cụ chỉ cho em trong rổ vn30 Được bao nhiêu con từ cú sập 2020 đến giờ vẫn x được như thế nào
hpg, hsg, tcb, nkg, asm, cts, stb, kbc, dxg...còn nhiều con khác nữa. giá tăng từ bao nhiêu lên bao nhiêu cụ soi chart giúp em. chứng khoán tỷ lệ mã bị delete rất thấp so với coin
ps: em ko có pr cho cái gì đâu cụ

taxi24

Xe tải
hpg, hsg, tcb, nkg, asm, cts, stb, kbc, dxg...còn nhiều con khác nữa. giá tăng từ bao nhiêu lên bao nhiêu cụ soi chart giúp em. chứng khoán tỷ lệ mã bị delete rất thấp so với coin
Cụ ảo tưởng à con tcb cụ soi từ năm 2020 x được bao lần , kể cả con hpg , chắc cụ hơi ngáo 5-6 lần chỉ là những con hàng ko có trong rổ vn30, mà số này rất ít , còn coin thì nói làm gì nó là game mạo hiểm những con **** x cả trăm cả vài trăm , có con x cả ngàn lần ấy, những con x nhiều lần giành cho dân chuyên nghiệp , mình ko có kiến thức tốt nhất chỉ chơi btc thôi , giống như bên chứng mình ko có kiến thức thì chủ yếu chơi ở rổ vn30

dheIa

Xe điện
Mùa qua đi, nhìn chart thì ai cũng nhìn đc cụ ơi. VNIndex là do "Người" mà ai cũng biết là ai đó vẽ ra mà ^^

Mà list chứng của cụ hoành thế :D
Trừ con Tcb, còn thì tuyền là mấy con hàng ưa thích của các đội lái :D

P/s. Trong Crypto, cụ cứ chơi 10 con từ trên xuống, bắt đầu từ Btc thì đảm bảo ko có mã nào bị delete hết. Thị trường Crypto nó cũng như Chứng, có Blue có Penny mà. Chơi với mấy coin rác mà dân chơi gọi là Shitcoin thì nguy cơ cũng giống như Flc hay Ros của anh Quýt vậy...

(Em nói 10 con là nói cho theo trend thôi chứ cá nhân em chỉ đặt niềm tin vào Btc ạ 🤭)

thichrauxanh

Xe điện
Coin nó như một trò chơi úp bô vào đội đến sau chứ có gì đảm bảo giá trị của nó đâu. Chỉ là một sòng bài hợp pháp, mà con bạc thì vốn dĩ đông như quân nguyên.

dheIa

Xe điện
Coin nó như một trò chơi úp bô vào đội đến sau chứ có gì đảm bảo giá trị của nó đâu. Chỉ là một sòng bài hợp pháp, mà con bạc thì vốn dĩ đông như quân nguyên.
Chứng thì ko có úp bô hở cụ 😊
Em thấy nó còn tanh hơn vì nó là cái sòng đc bảo kê hợp pháp nên dân chơi ko đề phòng mà chết nhiều và khốc liệt hơn thì có :P

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Sòng nào cũng úp bô con bạc. Ai ăn được ở đâu thì nói ở đó tốt. Nếu đúng thì mọi người lao vào cả một nơi rồi.

thichrauxanh

Xe điện
Chứng thì ko có úp bô hở cụ 😊
Em thấy nó còn tanh hơn vì nó là cái sòng đc bảo kê hợp pháp nên dân chơi ko đề phòng mà chết nhiều và khốc liệt hơn thì có :P
Sòng Hose thì là trùm cờ bạc mà cụ, nhưng nó kiểu cờ bạc trải chiếu, cầm sờ nắn đc vật chất thật. Coin thì hoàn toàn cờ bạc kiểu tôm cua cá online.
E ví dụ ko chính xác nhưng ná ná thế.

dheIa

Xe điện
Sòng nào cũng úp bô con bạc. Ai ăn được ở đâu thì nói ở đó tốt. Nếu đúng thì mọi người lao vào cả một nơi rồi.
Em bẩu là em học oánh bạc ở Crypto để tự tin về oánh bạc ở VnIndex thì cụ có tin ko 😊

Nói thế để biết mấy cái sòng ở nhà nó dã man thế nào ạ o:-)

Trungpv

Xe điện
Mùa qua đi, nhìn chart thì ai cũng nhìn đc cụ ơi. VNIndex là do "Người" mà ai cũng biết là ai đó vẽ ra mà ^^

P/s. Trong Crypto, cụ cứ chơi 10 con từ trên xuống, bắt đầu từ Btc thì đảm bảo ko có mã nào bị delete hết. Thị trường Crypto nó cũng như Chứng, có Blue có Penny mà. Chơi với mấy coin rác mà dân chơi gọi là Shitcoin thì nguy cơ cũng giống như Flc hay Ros của anh Quýt vậy...

(Em nói 10 con là nói cho theo trend thôi chứ cá nhân em chỉ đặt niềm tin vào Btc ạ 🤭)
ko phải list của em cụ ơi. cụ taxi bảo chỉ mã x5 thì em chỉ ra thôi. crypto có con luna trước khi sập cap nó đứng ko ngoài top 10, rồi ftx của anh xoăn nữa. với em thì ck và crypto đều chơi cả, nhưng vốn bên crypto thì nhỏ hơn ck nhiều lần, em vào crypto cũng kỳ vọng xx tk ạ :D

taxi24

Xe tải
ko phải list của em cụ ơi. cụ taxi bảo chỉ mã x5 thì em chỉ ra thôi. crypto có con luna trước khi sập cap nó đứng ko ngoài top 10, rồi ftx của anh xoăn nữa. với em thì ck và crypto đều chơi cả, nhưng vốn bên crypto thì nhỏ hơn ck nhiều lần, em vào crypto cũng kỳ vọng xx tk ạ :D
Em lậy cụ , cụ có hiểu về nghiên cứu công nghệ không mà cứ luna với ftx làm ví dụ , cụ xem những coin đó nó lập ra để làm gì không, nói chung chơi những coin ngoài btc phải có kiến thức cụ ạ, chứ không dễ ăn up bô lắm

taxi24

Xe tải

10 con top đầu phải biết lựa chọn cơ cụ ơi, không phải con nào cũng quay lại được đỉnh cũ đâu lên nếu ko có kiến thức cứ btc và eth thôi , còn về công nghệ thì cũng lên nghiên cứu cập Nhật ví dụ như hình ảnh ở dưới

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Em lậy cụ , cụ có hiểu về nghiên cứu công nghệ không mà cứ luna với ftx làm ví dụ , cụ xem những coin đó nó lập ra để làm gì không, nói chung chơi những coin ngoài btc phải có kiến thức cụ ạ, chứ không dễ ăn up bô lắm
Đầu tư am hiểu mảng gì xài mảng đó, Ai ko hiểu về nền tảng công nghệ của Crypto sẽ k dám vào nhiều tiền; Ai ko hiểu về chứng cũng vậy.
À, chứng cũng có thể X60-70 lần nhé (Ko margin), nhưng tiền to thì k đc. Nói cho cùng vốn hóa sòng hose vẫn quá nhỏ bé so với thị trường crypto thế giới.

taxi24

Xe tải
Đầu tư am hiểu mảng gì xài mảng đó, Ai ko hiểu về nền tảng công nghệ của Crypto sẽ k dám vào nhiều tiền; Ai ko hiểu về chứng cũng vậy.
À, chứng cũng có thể X60-70 lần nhé (Ko margin), nhưng tiền to thì k đc. Nói cho cùng vốn hóa sòng hose vẫn quá nhỏ bé so với thị trường crypto thế giới.
Cụ nói chuẩn , crypto bây giờ nó có thể giống như internet những năm 1995 ngày đó có 1 video phỏng vấn về Bill gate nói về internet Sinh ra để làm gì cái này vẫn có trên YouTube , các cụ có thể xem nó , lúc đó ai cũng nghĩ internet sinh ra chẳng có cái ứng dụng gì cả và bong bóng dot com là những công ty công nghệ huy động vốn đều lùa gà hết , nói chung công nghệ blockchain có được ứng dụng vào cuộc sống hay ko thì phải để 10-20 năm nữa mới có câu trả lời được , giống như bây giờ nhìn về internet những năm 1995

Trungpv

Xe điện
em thấy nhiều người nói về coin nền tảng, coin này token kia sở hữu công nghệ gì rồi. mà thôi cứ có lời nói gì cũng đúng, chứ em thấy giữ link, dot, uni cũng méo mặt ko ít đâu. các cụ đừng bảo mua ở giá này bán ở giá kia thì sao lỗ đc nhé, hay mua đầu tư hold dài hạn cứ xuống là dca.
ah có ông hoàng công nghệ một thời icp nữa ;)

Chỉnh sửa cuối: