[Funland] Điểm gãy của thị trường crypto đã đến rất gần!

thichrauxanh

Xe điện
Cụ nói chuẩn , crypto bây giờ nó có thể giống như internet những năm 1995 ngày đó có 1 video phỏng vấn về Bill gate nói về internet Sinh ra để làm gì cái này vẫn có trên YouTube , các cụ có thể xem nó , lúc đó ai cũng nghĩ internet sinh ra chẳng có cái ứng dụng gì cả và bong bóng dot com là những công ty công nghệ huy động vốn đều lùa gà hết , nói chung công nghệ blockchain có được ứng dụng vào cuộc sống hay ko thì phải để 10-20 năm nữa mới có câu trả lời được , giống như bây giờ nhìn về internet những năm 1995
Blockchain ko đáng đc gọi là công nghệ mà chỉ là một phương thức mã hoá bảo mật. Ng ta có thể tạo ra cả tỷ loại tiền như Bitcoin, như ETH ...
Vẫn chỉ là một sòng online. Rút điện là về mo.

taxi24

Xe tải
Blockchain ko đáng đc gọi là công nghệ mà chỉ là một phương thức mã hoá bảo mật. Ng ta có thể tạo ra cả tỷ loại tiền như Bitcoin, như ETH ...
Vẫn chỉ là một sòng online. Rút điện là về mo.
Giống như cụ nói , người ta có thể tạo hàng tỷ thứ ứng dụng trên Internet và nhiều cái cũng là lùa gà vứt đi từ trước đến giờ, năm 1995 thì ai cũng nói khác gì cụ, Internet net là lùa gà , bong bóng dotcom là lùa gà là sòng bạc , nói chung nhiều cái về công nghệ lên để tương lai trả lời cụ ạ, chứ ngày xưa nói về internet thì ai chẳng khẳng định giống cụ bây giờ

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Giống như cụ nói , người ta có thể tạo hàng tỷ thứ ứng dụng trên Internet và nhiều cái cũng là lùa gà vứt đi từ trước đến giờ, năm 1995 thì ai cũng nói khác gì cụ, Internet net là lùa gà , bong bóng dotcom là lùa gà là sòng bạc , nói chung nhiều cái về công nghệ lên để tương lai trả lời cụ ạ
E ko phản đối coin, nhưng ng chơi nên biết thực chất về nó thôi.
Internet là công cụ giao tiếp mở rộng cho con ng có ý nghĩa thực tế, sao có thể đem ra so với cái coin kia đc. Tương lai thì AI nó quản tất.

taxi24

Xe tải
em thấy nhiều người nói về coin nền tảng, coin này token kia sở hữu công nghệ gì rồi. mà thôi cứ có lời nói gì cũng đúng, chứ em thấy giữ link, dot, uni cũng méo mặt ko ít đâu. các cụ đừng bảo mua ở giá này bán ở giá kia thì sao lỗ đc nhé, hay mua đầu tư hold dài hạn cứ xuống là dca.
ah có ông hoàng công nghệ một thời icp nữa ;)
Crypto biến động mạnh mà cụ nhất là những coin không phải là btc với eth , những top coin ăn 10-20 lần thì tất nhiên sẽ chia 10-20 lần thôi cụ , cụ âm hiểu sâu thì dca ở vùng dưới rồi chờ đợi thôi , nhưng cụ lên nhớ rất ít coin quay lại đỉnh cũ trừ btc và eth, lên dca những coin ngoài 2 con này cực kỳ rủi ro và mạo hiểm

taxi24

Xe tải
E ko phản đối coin, nhưng ng chơi nên biết thực chất về nó thôi.
Internet là công cụ giao tiếp mở rộng cho con ng có ý nghĩa thực tế, sao có thể đem ra so với cái coin kia đc. Tương lai thì AI nó quản tất.
Cụ xem video phỏng vấn bill gates năm 1995 nhé , chứ cụ đừng nói về internet lúc này nhé , link đây cụ xem giúp em lúc này mua cái máy tính , Internet chỉ để nghe được 1 trận bóng

Joker2k

Xe buýt
Đấy là All in tất cả vào đầu tư đó cụ, em đi học và nghe được 1 câu nói rất hay từ thầy em : cơ hội luôn luôn lặp lại không ở thị trường này thì ở thị trường khác , chúng ta không thiếu cơ hội chỉ sợ thiếu tiền thôi cụ ạ, đầu tư thế nào mà tối ngủ ngon , cuộc sống gia đình không bị ảnh hưởng , tâm an không lo lắng nó mới sướng cụ , chứ nhiều tài sản mà nợ gồng lãi ngân hàng thì tâm nó ko an , tối lại không ngủ ngon mệt lắm
Em thì đau đầu lâu lắm rồi cụ ah, thấy cs bếp bênh quá

thichrauxanh

Xe điện
Cụ xem video phỏng vấn bill gates năm 1995 nhé , chứ cụ đừng nói về internet lúc này nhé , link đây cụ xem giúp em lúc này mua cái máy tính , Internet chỉ để nghe được 1 trận bóng
E ko so sánh coin vs internet, ko tương đồng :D

dheIa

Xe điện
10 con top đầu phải biết lựa chọn cơ cụ ơi, không phải con nào cũng quay lại được đỉnh cũ đâu lên nếu ko có kiến thức cứ btc và eth thôi , còn về công nghệ thì cũng lên nghiên cứu cập Nhật ví dụ như hình ảnh ở dưới
Em căn theo bảng xếp hạng trên Coinmarketcap thôi ạ. Chứ em cũng có biết gì đâu vì em chỉ quan tâm mỗi Btc :)

Mà các cụ cho em hỏi, trước còn xem đc con nào là Coin, con nào là Token trên Coinmarketcap. Giờ chả thấy mục đấy đâu nữa. Ko biết nó giấu đi như thế để làm gì các cụ nhờ :)

Trungpv

Xe điện
Crypto biến động mạnh mà cụ nhất là những coin không phải là btc với eth , những top coin ăn 10-20 lần thì tất nhiên sẽ chia 10-20 lần thôi cụ , cụ âm hiểu sâu thì dca ở vùng dưới rồi chờ đợi thôi , nhưng cụ lên nhớ rất ít coin quay lại đỉnh cũ trừ btc và eth, lên dca những coin ngoài 2 con này cực kỳ rủi ro và mạo hiểm
am hiểu như thế nào thì gọi là hiểu sâu thì khó diễn tả thôi bỏ qua. em xin hỏi cụ khi nào thì dca được rồi chờ đợi ạ?, giảm 50% hay 70% hay chia 3 hay chia 5 thì dca đc. thật chứ coin nó giảm cả chục cả trăm lần là bình thường, vào lệnh mà ko có điểm cắt lỗ cứ dca để tbg thì có mà gãy người.

taxi24

Xe tải
am hiểu như thế nào thì gọi là hiểu sâu thì khó diễn tả thôi bỏ qua. em xin hỏi cụ khi nào thì dca được rồi chờ đợi ạ?, giảm 50% hay 70% hay chia 3 hay chia 5 thì dca đc. thật chứ coin nó giảm cả chục cả trăm lần là bình thường, vào lệnh mà ko có điểm cắt lỗ cứ dca để tbg thì có mà gãy người.
Dca thì chỉ dca btc thôi cụ à, chứ dca những coin khác thì dễ về lòng đất lắm , còn dca những lúc nào , những lúc thị trường hoảng loạn trong downtrend thì dca , những lúc volume thấp thì dca , cụ nên nhớ với giá btc 43k mà 91% người giữ btc có lời , vấn đề dca btc sẽ ko ăn được nhiều , chỉ chờ up trend lớn cũng chỉ ăn được vài lần thôi, thế lên với số vốn ít ít người dca btc , ai vào thì trường cũng Muốn x lần , x10-100 lần nên mới đều chơi **** coin , chơi long và short, trong đầu tư hầu hết đều nhìn vào lợi nhuận chứ ít khi nhìn vào rủi ro mất hết tiền, dưới là tk dca hàng tuần btc mỗi tuần 100u, từ lúc btc 46k đến bây giờ cụ nhé,

Chỉnh sửa cuối:

Joker2k

Xe buýt
Hôm nay bắt đầu gãy rồi các cụ ơi, tháo nhanh lên

Lee Saker

Xe điện
Lấy lịch sử để nhận định tương lai cũng giống mấy công cụ tính lô/đề.

taxi24

Xe tải
Lấy lịch sử để nhận định tương lai cũng giống mấy công cụ tính lô/đề.
Cụ có thể giàu, có thể có nhiều kinh nghiệm và nhiều tuổi mà cụ so sánh lô đề với những cái này thì chịu rồi , sau cụ đừng trích dẫn bài viết của em nhé

taxi24

Xe tải
Hôm nay bắt đầu gãy rồi các cụ ơi, tháo nhanh lên
Cái này là game mạo hiểm , điều chỉnh giảm vài chục phần trăm có con chia vài lần là bình thường mà cụ, nói chung cái này là game mạo hiểm chứ Ko đơn thuần là 1 game thông thường

taxi24

Xe tải
em dự nhịp này gãy nhẹ rồi hồi để bơm alt. view của cá nhân em thôi nhé :D
Cứ đoán thế này thì sao thắng nổi thị trường, mà lại hay đau đầu , chỉ có những người mua nắm giữ dài hạn mới ngon cụ ạ, còn nắm giữ dài hạn thì phải là tài sản tốt , biết nó tốt hay ko phải sử dụng trí tuệ đậm đặc, chứ ăn những con sóng nhỏ sao mà bắt được con sóng lớn hở cụ

dheIa

Xe điện
Cái này là game mạo hiểm , điều chỉnh giảm vài chục phần trăm có con chia vài lần là bình thường mà cụ, nói chung cái này là game mạo hiểm chứ Ko đơn thuần là 1 game thông thường
Sáng nay Btc có cú rơi đúng kiểu Mùa hè chiều thẳng đứng trong có ít phút. Chắc lại ông nào ngủ mơ ấn nhầm lệnh mua thành lệnh bán ^^
Ko biết là để vợt đc những cú ngủ mơ kiểu kiểu như thế thì đặt lệnh mua như nào thời vợt đc cụ nhở :D

Btc nó lững thững leo một mạch từ 25 lên 44, ko thấy ai ý kiến gì. Nó vừa lùi tí nghỉ lấy sức thì các con zời ào ào như sôi ^^

Là em nói các ae bên Tàu nhanh ạ ^^
Ae tranh thủ chởi Btc bằng tất cả các tâm trạng có thể. Em định thắc mắc, ghét Btc vậy sao lại quan tâm đến nó thế!!!??? Nhưng mà ae biên tập ko duyệt ^^