[Funland] Điểm gãy của thị trường crypto đã đến rất gần!

taxi24

Xe tải
VNM đợt rồi mới có dòng tiền vô lại thôi cụ. Ncl hiện giờ giá dưới 70 thì mua cũng dc, chứ bao năm rồi, các cp khác vượt đỉnh liên tục và cho tỷ suất sinh lợi rất tốt, kể như năm 2019 2020 covid, nhiều cp xx lần thì VNM chỉ có đi vào lòng đất thôi
Hầu hết ai vào thị trường cũng muốn x x lần tài khoản , và hay mua những con hàng bơm thổi , khi giá xuống không dám trung bình giá , thế nên hầu hết đều thua , nếu đầu tư theo kiểu giá trị nắm giữ lâu dài những công ty tốt thì mấy ai thua đâu, cụ chỉ nghĩ đến mấy năm nay vinamilk nó về lòng đất , thế khoảng thời gian 2008-2018 nó x bao nhiêu lần cụ, cụ thấy ngày đó có con nào vượt qua khủng hoảng tài chính ngày đó như nó không , nó x quá nhiều lần rồi thì phải có thời gian cho nó tích lũy rồi nó mới lên tiếp được chứ, em không pr cho nó nhưng với giá dưới 7x thì cứ múc mạnh , giữ vài năm kiểu gì chẳng hơn gửi tiết kiệm và an toàn tối ngủ ngon

hongkongbattu

Xe đạp
Block B, 783 Trần Xuân Soạn, Tân Hưng, Q7, TPHCM
Website
www.facebook.com
Xa lắm cụ, em mua lúc 12 kia mà :(
thôi đừng buồn cụ ah, em vào altcoin lúc ngay đỉnh 11/2021, ngồi ngoài đảo tới giờ, tb chia 10, có con chia 100 :))
mất tiền, nhưng được kinh nghiệm....phá sản :))

dheIa

Xe điện
Chơi chứng thì cứ dca hpg và vnm tính dài hạn thôi, chứ ngắn hạn các anh lái việt lái cho lệch người thì thôi , nói chung cứ cứng là ăn thôi mà cụ
Một trong những tiêu chí để chọn CP là em zòm cơ cấu cổ đông. VNM em thấy Ok tiêu chí này. Nhưng những thằng như HPG là em ko tin, cái thứ Cty mà người trong nhà chia nhau ôm cả đống cổ như núi thế thì rất hay có bài hợp đồng với các đội lái uýnh lên uýnh xuống để kiếm xèng.
Èo, như thế thì nguy cơ dân nhỏ lẻ xất bất xang bang là cao cao lắm :)

taxi24

Xe tải
Một trong những tiêu chí để chọn CP là em zòm cơ cấu cổ đông. VNM em thấy Ok tiêu chí này. Nhưng những thằng như HPG là em ko tin, cái thứ Cty mà người trong nhà chia nhau ôm cả đống cổ như núi thế thì rất hay có bài hợp đồng với các đội lái uýnh lên uýnh xuống để kiếm xèng.
Vấn đề ở ban lãnh đạo cụ ạ, theo cụ mấy người được như chủ tịch long, còn đâu tuỳ quan điểm mỗi người thôi cụ à, vấn đề đầu tư tâm có an , tối có ngủ ngon hay không , thắng ít hay nhiều thì vẫn là thắng , chứ tâm bất an mà thắng nhiều chắc gì đã sướng bằng tâm an mà thắng ít

Joker2k

Xe buýt
Đầu tư cái gì phải tìm hiểu kỹ trước và không lên All in , còn riêng con dot giá đó cứ giữ uptrend lớn kiểu gì cũng về bờ thôi vì dự án đó đội dev vẫn phát triển không ngừng mà
Vâng, thực ra thì e cug ko hẳn là all in, nhưg coin xuống đồng thời cug lúc bđs cũng sấp mặt, nên gồng bank mệt nghỉ cụ ợ

taxi24

Xe tải
thôi đừng buồn cụ ah, em vào altcoin lúc ngay đỉnh 11/2021, ngồi ngoài đảo tới giờ, tb chia 10, có con chia 100 :))
Tham ăn x10 đến 100 lên xứng đáng bị vậy thôi cụ, lúc cụ vào cụ có bao giờ nghĩ đến chia đâu , chỉ nghĩ đến x 10 , x100 thôi, nói chung game tài chỉnh chỉ 5-10% người ăn thôi cụ à

hongkongbattu

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Tham ăn x10 đến 100 lên xứng đáng bị vậy thôi cụ, lúc cụ vào cụ có bao giờ nghĩ đến chia đâu , chỉ nghĩ đến x 10 , x100 thôi, nói chung game tài chỉnh chỉ 5-10% người ăn thôi cụ à
Vào thị trường này, ai cũng bị cả. Thằng nào nói là vào chỉ ăn, trước giờ ko thua, chắc chắn là ba xạo.
quan trọng sau đó thế nào thôi. Cụ này từng trải, chắc cũng vấp phải mấy cục rồi nhỉ

hongkongbattu

Xe đạp
Website
www.facebook.com
trc em cũng bị 1 vụ của SKG, cũng lâu rồi khi SKG nổi, lúc đó trong blđ của nó có người Malaysia, và ký với 1 cty đóng tàu Malaysia. 2 bên ký ký in in xong thì cổ SKG từ 4x k xuống còn 7k.

làm giá của bld thì muôn màu muôn kiểu, nhưng đúng là phải xem yếu tố này để giảm rủi ro làm giá cp

taxi24

Xe tải
Vào thị trường này, ai cũng bị cả. Thằng nào nói là vào chỉ ăn, trước giờ ko thua, chắc chắn là ba xạo.
quan trọng sau đó thế nào thôi. Cụ này từng trải, chắc cũng vấp phải mấy cục rồi nhỉ
Em không dính tí nào và còn ăn được tiền của thị trường vì em kiềm chế được cảm xúc , ko bắt dao rơi , đi ngược đám đông , em cũng ko ăn được nhiều tiền vì em oánh chắc chắn và chỉ đầu tư có chút ít thôi, những người thua là những người tham x nhiều lần như cụ , chứ cụ thấy liệt kê về btc thì hiện nay 91% những người giữ btc có lãi , nếu có đu đỉnh btc ở dưới mình mua 1 chút là đã về bờ rồi, chiến thuật trung bình giá luôn tốt với các sản phẩm tăng giá theo thời gian , thế lên điều đầu tiên của đầu tư tài chính là phải không để mất tiền , chứ không phải là x x nhiều lần , x x nhiều lần phải để những chuyên gia những người nhiều kiến thức họ có trí tuệ mới x nhiều được tài khoản

taxi24

Xe tải
Vâng, thực ra thì e cug ko hẳn là all in, nhưg coin xuống đồng thời cug lúc bđs cũng sấp mặt, nên gồng bank mệt nghỉ cụ ợ
Đấy là All in tất cả vào đầu tư đó cụ, em đi học và nghe được 1 câu nói rất hay từ thầy em : cơ hội luôn luôn lặp lại không ở thị trường này thì ở thị trường khác , chúng ta không thiếu cơ hội chỉ sợ thiếu tiền thôi cụ ạ, đầu tư thế nào mà tối ngủ ngon , cuộc sống gia đình không bị ảnh hưởng , tâm an không lo lắng nó mới sướng cụ , chứ nhiều tài sản mà nợ gồng lãi ngân hàng thì tâm nó ko an , tối lại không ngủ ngon mệt lắm

dheIa

Xe điện
Ai nên khôn mà chẳng dăm lần đắng đót hả cụ :)

Nhưng ý cụ taxi24 là đừng có tham một đập đòi ăn quan ngay, đừng có full margin này nọ... để lúc lỡ có sụp hố thì còn sức mà trung bình giá hoặc ít nhất thì cũng ko bị call margin mà cháy tk.

Như cụ Taxi24 nói thì em đoán là cụ í chỉ chơi Spot, sức đến đâu chơi đến đấy, ko Futures phiu chiếc gì cả nên giờ đang ăn ra, tuy có thể có thời điểm nào đó tk đỏ choét.

Em đoán thế vì em cũng thế. Lúc tk đỏ rực cũng đau lòng mề lắm ạ. Nhưng vì ko áp lực vay mượn, cũng ko phải là tất cả số mình có nên tuy lòng mề đau nhưng vẫn ăn vẫn ngủ bình thường đc ạ :D

Túm lại là ko nên đánh cược tất cả tương lai vào một cái gì cả, nhất là mảng đc coi là đầu tư mạo hiểm :D

Edit: Cụ taxi24 vào mà em ko thấy. Sozy cụ, nếu em có dòng nào đoán sai ý cụ nha :)

Chỉnh sửa cuối:

vcvtv

Xe hơi
Chém 1 dự đoán chẳng kèm theo lý lẽ gì nếu đúng thì đám đông ca tụng, sai thì xỉ vả chỉ có giá trị về giải trí cho vui.

Nhân tiện tôi chém luôn cho vui là chỉ căn cứ trên đường MACD thì ở chart ngày có thể điều chỉnh tích lũy trong ngắn hạn nhưng ở chart tuần và chart tháng thì rõ ràng đáy đã được tạo và trend là lên. Còn có lên nữa không hay đang tạo đỉnh thì chỉ có Chúa mới biết còn những ông muốn thay Chúa thì cá nhân tôi xin chạy
Chém kinh phết :))

taxi24

Xe tải
Ai nên khôn mà chẳng dăm lần đắng đót hả cụ :)

Nhưng ý cụ taxi24 là đừng có tham một đập đòi ăn quan ngay, đừng có full margin này nọ... để lúc lỡ có sụp hố thì còn sức mà trung bình giá hoặc ít nhất thì cũng ko bị call margin mà cháy tk.

Như cụ Taxi24 nói thì em đoán là cụ í chỉ chơi Spot, sức đến đâu chơi đến đấy, ko Futures phiu chiếc gì cả nên giờ đang ăn ra, tuy có thể có thời điểm nào đó tk đỏ choét.

Em đoán thế vì em cũng thế. Lúc tk đỏ rực cũng đau lòng mề lắm ạ. Nhưng vì ko áp lực vay mượn, cũng ko phải là tất cả số mình có nên tuy lòng mề đau nhưng vẫn ăn vẫn ngủ bình thường đc ạ :D

Túm lại là ko nên đánh cược tất cả tương lai vào một cái gì cả, nhất là mảng đc coi là đầu tư mạo hiểm :D

Edit: Cụ taxi24 vào mà em ko thấy. Sozy cụ, nếu em có dòng nào đoán sai ý cụ nha :)
Vâng em chưa bao giờ biết đến margin, nó là đánh bạc rồi cụ à, em có kế hoạch sẵn là nếu coin của em xuống thì em vui và em : buy và hold thôi, em cứ mua lúc thị trường sập mua dần dần, giờ thì em lời tương đối rồi , cụ chỉ dám dca nếu cụ có trí tuệ hiểu biết về tài sản mình nắm giữ , như btc ấy cụ đu đỉnh tẹt cụ cứ mua lúc sập rồi ngồi im kiểu gì chẳng ăn , và lên nhớ game này là game mạo hiểm lên chơi 10-20% tiền nhàn dỗi thôi , còn ko thì tốt nhất đừng vào cái thị trường này, em
Quen nhiều ông long short mất vài tỷ đến 10 tỷ là bình thường , con bạc chỉ nghỉ chơi khi hết tiền thôi , áp dụng với bên chứng khoán thì em có nói rồi em khẳng định luôn nhiều người ai cũng tham hết nhìn con vinamilk thì kêu bây giờ mua làm cái gì , nhưng em khẳng định với số tiền lớn mua con đó sướng nhất tối ngủ ngon , hàng năm ăn cổ tức giá này quá đẹp , xuống lại càng vui vì được múc thêm giá rẻ giữ dài hạn chờ nhiều người không chịu nổi bán hàng hết cá nó gom được nhiều nó thổi 1 phát là ăn , đầu tư tài chính quan trọng nhất là nắm giữ được cổ phiếu doanh nghiệp tốt và vị thế cũng tốt , ngồi im chờ lái đẩy là ăn

Chỉnh sửa cuối:

hongkongbattu

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Em không dính tí nào và còn ăn được tiền của thị trường vì em kiềm chế được cảm xúc , ko bắt dao rơi , đi ngược đám đông , em cũng ko ăn được nhiều tiền vì em oánh chắc chắn và chỉ đầu tư có chút ít thôi, những người thua là những người tham x nhiều lần như cụ , chứ cụ thấy liệt kê về btc thì hiện nay 91% những người giữ btc có lãi , nếu có đu đỉnh btc ở dưới mình mua 1 chút là đã về bờ rồi, chiến thuật trung bình giá luôn tốt với các sản phẩm tăng giá theo thời gian , thế lên điều đầu tiên của đầu tư tài chính là phải không để mất tiền , chứ không phải là x x nhiều lần , x x nhiều lần phải để những chuyên gia những người nhiều kiến thức họ có trí tuệ mới x nhiều được tài khoản
vâng, cụ nói đúng, lý thuyết rất ổn, trung bình giá, đi ngược đám đông, đầu tư phải nghiên cứu, đánh btc, ko tham, tuân thủ tuyệt đối ko để mất tiền.Là cụ rất giỏi, coi như số ít trong thị trường này.

nhưng em thích nghe từ những người đã thất bại hơn, họ đã thử những thứ cụ chưa từng thử và có được những bài học người chơi an toàn như cụ ko có được, vì cụ đâu có sai lầm.

hongkongbattu

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Vâng em chưa bao giờ biết đến margin, nó là đánh bạc rồi cụ à, em có kế hoạch sẵn là nếu coin của em xuống thì em vui và em : buy và hold thôi, em cứ mua lúc thị trường sập mua dần dần, giờ thì em lời tương đối rồi , cụ chỉ dám dca nếu cụ có trí tuệ hiểu biết về tài sản mình nắm giữ , như btc ấy cụ đu đỉnh tẹt cụ cứ mua lúc sập rồi ngồi im kiểu gì chẳng ăn , và lên nhớ game này là game mạo hiểm lên chơi 10-20% tiền nhàn dỗi thôi , còn ko thì tốt nhất đừng vào cái thị trường này, em
Quen nhiều ông long short mất vài tỷ đến 10 tỷ là bình thường , con bạc chỉ nghỉ chơi khi hết tiền thôi , áp dụng với bên chứng khoán thì em có nói rồi em khẳng định luôn nhiều người ai cũng tham hết nhìn con vinamilk thì kêu bây giờ mua làm cái gì , nhưng em khẳng định với số tiền lớn mua con đó sướng nhất tối ngủ ngon , hàng năm ăn cổ tức giá này quá đẹp , xuống lại càng vui vì được múc thêm giá rẻ giữ dài hạn chờ nhiều người không chịu nổi bán hàng hết cá nó gom được nhiều nó thổi 1 phát là ăn , đầu tư tài chính quan trọng nhất là nắm giữ được cổ phiếu doanh nghiệp tốt và vị thế cũng tốt , ngồi im chờ lái đẩy là ăn
cho một người 1tr, họ chơi rất tốt, nhưng cho họ thử cầm tiền gấp 100 lần, tâm lý của họ có còn vững, và họ có còn chơi tốt không

beforethewinter

Xe tải
Em cũng vào 2021 lúc BTC cũng tầm như bây giờ(46 thì phải). May mắn là không lỗ. Nhưng mà đau tim với sự lên xuống của nó nên em out sạch gốc rồi, giờ kệ không chơi gì nữa.
Mà cụ Joker mua 12 thì cũng ko đáng sợ lắm :) mới mất vài chục phần trăm. Cụ cứ nhìn con ICP để thấy cụ khá may mắn rồi đấy ạ. Nếu cụ không giữ lâu dài thì chỉ cần thêm đợt sóng nữa là về bờ thôi :)

taxi24

Xe tải
cho một người 1tr, họ chơi rất tốt, nhưng cho họ thử cầm tiền gấp 100 lần, tâm lý của họ có còn vững, và họ có còn chơi tốt không
Như trên em có nói game này là game mạo hiểm lên chỉ chơi 10-20% tiền nhàn rỗi thì mình tâm an ngủ ngon , cụ chơi 100 triệu nếu cụ có 1 tỷ tiền nhàn rỗi thì tâm lý cái gì cụ , nói chung lý thuyết là vậy nhưng thực hành thì lại khác , thấy 100 ít quá lên mang 1 tỷ vào oánh thì chẳng tâm lý , và lại muốn x10-100 lần cơ thì chẳng dễ mất hết , cụ lên nhớ 1 điều trong thị trường tài chính cụ bỏ nhiều tiền gấp 10 lần 1 người khác chưa chắc cụ đã kiếm được nhiều hơn người với số vốn chỉ bằng 1/10 cụ, các trò tài chính đều phải khống chế cảm xúc tốt và có kiến thức và trí tuệ mới ăn được , còn may mắn chỉ là số ít thôi, cụ cứ khinh thế thôi chứ ăn đi ăn lại 2 vòng chỉ btc thôi là cũng ko ít tiền đâu cụ ạ, đáy đến đỉnh của btc đều x6-10-20 lần đấy , chơi số tiền lớn thì nên chơi btc là ngon nhất , đỡ mệt đầu

Chỉnh sửa cuối:

taxi24

Xe tải
Em cũng vào 2021 lúc BTC cũng tầm như bây giờ(46 thì phải). May mắn là không lỗ. Nhưng mà đau tim với sự lên xuống của nó nên em out sạch gốc rồi, giờ kệ không chơi gì nữa.
Mà cụ Joker mua 12 thì cũng ko đáng sợ lắm :) mới mất vài chục phần trăm. Cụ cứ nhìn con ICP để thấy cụ khá may mắn rồi đấy ạ. Nếu cụ không giữ lâu dài thì chỉ cần thêm đợt sóng nữa là về bờ thôi :)
Khi cụ vào thị trường cụ phải thấy rủi ro và lợi nhuận , cụ phải có kế hoạch sẵn nếu btc xuống cụ sẽ làm thế nào thế lên cụ mới đau tim , và chắc cụ đầu tư nhiều tiền quá , chứ đầu tư những đồng tiền xác định ngay từ ban đâu có thể mất thì nó thỏa mái hơn nhiều

Trungpv

Xe điện
em thấy ai vào thị trường crypto này cũng đều kỳ vọng tk xx lần cả. nếu ko kỳ vọng xx tk thì sẽ ko vào crypto vì tất cả đều hiểu crypto là thị trường rủi ro cực lớn. crypto mà chỉ mua hold Btc thì mua chứng khoán cho an toàn.

beforethewinter

Xe tải
Khi cụ vào thị trường cụ phải thấy rủi ro và lợi nhuận , cụ phải có kế hoạch sẵn nếu btc xuống cụ sẽ làm thế nào thế lên cụ mới đau tim , và chắc cụ đầu tư nhiều tiền quá , chứ đầu tư những đồng tiền xác định ngay từ ban đâu có thể mất thì nó thỏa mái hơn nhiều
Em là bị lôi kéo vào chơi bác ạ. Chứ em còn chưa bao giờ chơi ck cơ. Được rủ vào thì nghịch ngợm chút, cũng chỉ vào ít không nhiều. Mặc dù từ đầu đã xác định mất thì thôi nhưng khi thấy thị trường nó sập thì cũng đau tim đấy ạ. Có phải ai cũng được chuẩn bị tốt về mấy cái tình huống này đâu.
Với em thì nó chỉ là một cuộc thử sức và thấy mình không hợp nên out lại quay về làm công nhân cày cuốc. Qua cuộc chơi này thì em thấy mấy cái lý thuyết bò gấu, quản lý vốn... hay phết. Và em cũng không thấy hối hận về vụ đã vào rồi nghỉ cả.
Chúc các bác còn chơi may mắn. Và đừng có fomo :)