[Funland] Điểm gãy của thị trường crypto đã đến rất gần!

Thành Thị 1

Xe điện
E có ít usdt ở Binance, ko hiết rút về tiêu ntn các cụ ah! P2p chả thấy nó wire về vN

hbthang

Xe tăng
Cụ chạy muộn thế.
Sàn bittrex nộp đơn phá sản hồi tháng 5/2023
vẫn cho chuyển cụ ơi. em chả để ý mua từ 2017 vẫn để đó

Hic hic, tình hình là chắc nó gẫy ngược rồi các cụ ạ
Thế là lại chẳng biết khi nào mới mua vào thêm được. Haizzz

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ thấy hầu hết các tài sản như đất đai , chứng khoán vvvv nếu cụ có kiến thức cụ thấy sản phẩm đó tốt và cụ có niềm tin vào nó , chẳng bằng gì mua rồi vứt đó chờ tăng giá chứ cứ mua đi bán lại có ăn thua đâu ( trong đầu tư em thấy chiến lược trung bình giá trong downtrend là chiến lược đúng đắn nhất, mình thấy sản phẩm đó tốt như cổ phiếu hpg, vinamilk thì càng giảm mình lại phải càng vui vì mình được mua giá rẻ cụ ạ)
Hồi tháng 8 tháng 9 em cũng xác định không bán mà ôm chặt 2-3 năm để đón uptrend thần thánh đây. Thành ra có lúc tài khoản đi 30%. Bây giờ em chỉ mong hòa vốn để bán. :(
Hihi.. Cụ nói giống Thầy em thế. Thầy em cũng bảo cứ nhảy ra nhảy vào chẳng mấy mà lại về với cái máng heo :D

dheIa

Xe điện
Hồi tháng 8 tháng 9 em cũng xác định không bán mà ôm chặt 2-3 năm để đón uptrend thần thánh đây. Thành ra có lúc tài khoản đi 30%. Bây giờ em chỉ mong hòa vốn để bán. :(
Cụ vào BTC à?
Tháng 8 tháng 9 năm nào để em soi cho ^^

P/s. Ngoài BTC thì em ko biết nhá ^^

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ vào BTC à?
Tháng 8 tháng 9 năm nào để em soi cho ^^

P/s. Ngoài BTC thì em ko biết nhá ^^
Chứng khoán mợ à. Lúc đó đã lãi 20% rồi nhưng lại bị thuốc, chờ lâu sẽ lãi nhiều hơn. :(
Coin thì vài năm nữa em sẽ nghiên cứu mua nếu có giá ổn định. Khi đó sẽ xin ý kiến của mợ. Còn giờ đây cũng hơi sợ vì quanh em ai cũng rộn ràng khoe mua được bitcoin làm của tích lũy.8->

dheIa

Xe điện
Chứng khoán mợ à. Lúc đó đã lãi 20% rồi nhưng lại bị thuốc, chờ lâu sẽ lãi nhiều hơn. :(
Coin thì vài năm nữa em sẽ nghiên cứu mua nếu có giá ổn định. Khi đó sẽ xin ý kiến của mợ. Còn giờ đây cũng hơi sợ vì quanh em ai cũng rộn ràng khoe mua được bitcoin làm của tích lũy.8->
Em thật thà mà cụ lại kháy em. Em tuổi zì mà dám cầm đèn chạy trước xe tăng chứ ^^

Nhưng thật mí cụ CT, ko phẩy nịnh đâu, nhưng đúng là chơi chứng lừa ở nhà khó hơn chơi crypto đó ^^

taxi24

Xe tải
Chơi chứng thì cứ dca hpg và vnm tính dài hạn thôi, chứ ngắn hạn các anh lái việt lái cho lệch người thì thôi , nói chung cứ cứng là ăn thôi mà cụ

taxi24

Xe tải
Em thật thà mà cụ lại kháy em. Em tuổi zì mà dám cầm đèn chạy trước xe tăng chứ ^^

Nhưng thật mí cụ CT, ko phẩy nịnh đâu, nhưng đúng là chơi chứng lừa ở nhà khó hơn chơi crypto đó ^^
Nói thế thôi chơi crypto giao động lớn lúc điều chỉnh tk chia 2-3 lần bình thường, vào coin top hay btc và eth còn đỡ cụ ạ

MuathuHN252

Xe cút kít
Chơi chứng thì cứ dca hpg và vnm tính dài hạn thôi, chứ ngắn hạn các anh lái việt lái cho lệch người thì thôi , nói chung cứ cứng là ăn thôi mà cụ
HPG thì ok chứ VNM mấy năm nay mà DCA thì chỉ có khóc thôi. Thà mua mấy em bank, còn có cổ tức hàng năm tỷ lệ khá hơn. Vnm tính ra cổ tức ko dc mấy mà downtrend bao năm ấy

taxi24

Xe tải
HPG thì ok chứ VNM mấy năm nay mà DCA thì chỉ có khóc thôi. Thà mua mấy em bank, còn có cổ tức hàng năm tỷ lệ khá hơn. Vnm tính ra cổ tức ko dc mấy mà downtrend bao năm ấy
Em đang nói bây giờ chứ cụ, cụ chú ý vinamilk hay bị sập dưới vùng 7x rất nhiều lần , lên chỉ mua trong cái vùng dưới 7x này thôi , còn ai đi đu 100 thì em chịu chết , tâm lý quá fomo, còn hpg cũng vậy phải mua trong lúc thị trường sập kiểu lúc 23-23,5 trở xuống chứ xanh lè ra cũng đi mua bảo sao đu đỉnh , gom dần phải gom lúc đỏ rồi chờ cú uptrend lớn, nói chung cụ tin tưởng vào cái gì kể cả bank khi giá xuống cụ phải vui vì mua được rẻ thì mới ngon được , còn những con kiểu vinamilk nhiều cụ nghĩ ko ăn thua thì đúng cá nó đang gom đấy nó cho những người giữ hết hàng thì nó mới thổi giá chứ , chứ nhiều người giữ hàng lại nó thổi lên cho các cụ xả vào mồm nó à

MuathuHN252

Xe cút kít
Em đang nói bây giờ chứ cụ, cụ chú ý vinamilk hay bị sập dưới vùng 7x rất nhiều lần , lên chỉ mua trong cái vùng dưới 7x này thôi , còn ai đi đu 100 thì em chịu chết , tâm lý quá fomo, còn hpg cũng vậy phải mua trong lúc thị trường sập kiểu lúc 23-23,5 trở xuống chứ xanh lè ra cũng đi mua bảo sao đu đỉnh , gom dần phải gom lúc đỏ rồi chờ cú uptrend lớn, nói chung cụ tin tưởng vào cái gì kể cả bank khi giá xuống cụ phải vui vì mua được rẻ thì mới ngon được , còn những con kiểu vinamilk nhiều cụ nghĩ ko ăn thua thì đúng cá nó đang gom đấy nó cho những người giữ hết hàng thì nó mới thổi giá chứ , chứ nhiều người giữ hàng lại nó thổi lên cho các cụ xả vào mồm nó à
VNM đợt rồi mới có dòng tiền vô lại thôi cụ. Ncl hiện giờ giá dưới 70 thì mua cũng dc, chứ bao năm rồi, các cp khác vượt đỉnh liên tục và cho tỷ suất sinh lợi rất tốt, kể như năm 2019 2020 covid, nhiều cp xx lần thì VNM chỉ có đi vào lòng đất thôi

taxi24

Xe tải
Kiệt quệ ko có lực để dca cụ ah
Đầu tư cái gì phải tìm hiểu kỹ trước và không lên All in , còn riêng con dot giá đó cứ giữ uptrend lớn kiểu gì cũng về bờ thôi vì dự án đó đội dev vẫn phát triển không ngừng mà