[Funland] Điểm danh những “sát thủ” mùi hương gây thương nhớ

ngoctu2109

Xe tăng
Khói bếp và rơm nếp mùa gặt, e k theo kịp thời đại lên hay hoài niệm vu vơ dở hơi vại

hamcuare!

Xe container
E công nhân nên k đc dùng nước thơm :(.
Mùi ưng nhất là mùi tiền :).
Còn vk thì thích mùi của mình, thế là đc gồi :D.

Trần Đoành.

Xe container

jazzzzz

Xe lăn
Thớt này bàn về nc hoa, ko bàn về mùi chả chó... Nhá
Toàn phá thớt :))
Ơ, có nói về nước hoa đâu, chỉ nói về sát thủ mùi hương thôi mà, mùi hương chả chó nó là sát thủ của các sát thủ.
Chỉ một cơn gió thoảng qua, mùi hương ấy xộc vào mũi ta, nó bật công tắc tất cả các giác quan, đánh thức sự dồn nén bao lâu nay khiến ta bỏ qua lời khuyên của bác sỹ, bỏ ngoài tai những định kiến, chê bai của xã hội, chỉ muốn nhanh chóng tan sở để đến với nó.

Trần Đoành.

Xe container
Ơ, có nói về nước hoa đâu, chỉ nói về sát thủ mùi hương thôi mà, mùi hương chả chó nó là sát thủ của các sát thủ.
Chỉ một cơn gió thoảng qua, mùi hương ấy xộc vào mũi ta, nó bật công tắc tất cả các giác quan, đánh thức sự dồn nén bao lâu nay khiến ta bỏ qua lời khuyên của bác sỹ, bỏ ngoài tai những định kiến, chê bai của xã hội, chỉ muốn nhanh chóng tan sở để đến với nó.
Thôi, đã bẩu thôi rồi ,nay 30 cuối tháng lại cứ khơi ra, đang gút bỏ mịa ra đây nài

MuathuHN252

Xe cút kít

jazzzzz

Xe lăn
Thôi, đã bẩu thôi rồi ,nay 30 cuối tháng lại cứ khơi ra, đang gút bỏ mịa ra đây nài
Thôi, kìm nén làm gì nữa, tầm này bác sỹ hay cộng đồng mạng đều coi như số 0, bung lụa đê...ê. ..ê....

Dan du an

Xe ba gác
Cụ tả mùi nó xem ntn ạ. Tông mùi hương hoa, hoa quả, mùi phấn, gỗ hay xạ hương?
Em làm trong lĩnh vực làm đẹp mà còn chả phân biệt được mùi nước hoa đó dạng nào để mà tả. Em tin các cụ nam chỉ biết là nó thơm, hấp dẫn chứ bảo tả thì tắt điện. Thỉnh thoảng ra đường có các cháu ngồi sau grab cũng thơm kinh. Hình như nhóm đó họ dùng toàn quá liều thì phải nên ngạt cả khúc đèn đỏ.

dheIa

Xe điện
Thỉnh thoảng ra đường có các cháu ngồi sau grab cũng thơm kinh. Hình như nhóm đó họ dùng toàn quá liều thì phải nên ngạt cả khúc đèn đỏ.
Bữa em nghe có chị khoe xịt nước hoa khắp người mà em đần cả người.
Mùa lạnh heo may, một chút xíu xíu nó mới gây thương nhớ. Chứ mùa nóng ẩm, lại phải người có mồ hôi dầu nữa mà tẩm ướp kiểu đấy thì quá là tra tấn người xung quanh #:-s

Nên là dùng nước hoa em nghĩ cũng phải gì và này nọ lắm. Chứ ko phải xịt phát là xong :">

mimi2023

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chai 212 kia em thích từ năm 2004 đến giờ.
chai Dior Sauvage em thích từ lúc mới bán ra thị trường.
Mà em cũng chỉ dùng có 2 chai đó, ko đua lệnh mua 1 đống về trưng bày.
Em có bán 2 chai này đó ạ! Khi nào dùng hết mà có nhu cầu thì Cụ ủng hộ em nhé (nếu zá Cụ thấy hợp lý ạ), em xin tặng kèm quà cho Gấu nhà Cụ ạ🥰

Asura

Xe tăng
Em thấy người Việt lỗ chân lông nhỏ, hầu như không có mùi hôi nếu vệ sinh sạch sẽ. Mùi hương cơ thể do đó vẫn quyến rũ nhất.

Dùng nước hoa thì em chỉ thỉnh thoảng dùng trong phòng ngủ (một mình), xịt tí vào gối ôm :))

mimi2023

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Vinsa35

Xe tải
Phụ nữ cứ ăn ỏ sạch sẽ, gọn gàng, biết cách chăm sóc da dẻ bím biếc thì sẽ tự tạo ra mùi hương cơ thể quyến rũ rồi. Chả cần thêm mùi hương nào cả. Hehe

6997

Xe container
Cụ chuẩn ạ! Hồi xưa em có bài tủ: đổ 100ml rượu cô-nhắc vào chai 700ml, đốt xì gà, rít lấy hơi rồi hà hơi thuốc vào chai cho đến đặc khói thì nút lại. Ngâm tầm nửa ngày rồi cho chai vào tủ quần áo của mình và tháo nút ra!!! 😀
Lúc cụ post bài thì hình như em đang làm vậy - nhưng không cho vào chai, không nút, mà dùng luôn ạ :D

6997

Xe container
Nay cuối tháng, em nghỉ trưa sớm làm ít này. Cho tý cồn loãng vào làm dung môi, ngoáy lên thơm phức

Uyển Lam

Xe hơi
Ai cũng như Mợ thì em ế hàng mất, kkk.
Tùy từng

Tùy từng độ tuổi mà đam mê với nước hoa cũng thay đổi. Hồi còn trẻ, em dùng nước hoa theo tâm trạng, mix với áo quần, váy vóc, thích mình phải là cái gì đó rất riêng, rất độc và lạ. Hè thì đôi lúc xài Eclat của Lavin hoặc Versace Versense hay thích sảng khoái thanh khiết thì xức L'eau D'Issey. Thu lãng đãng khoác chút mùi khói nhẹ của Chloe hoặc hôm nào thèm mùi hồng thì cho chút Rose Essentielle của BVL ướp vào khăn mỏng. Mùa đông thì nhiều lựa chọn lắm, ban ngày có thể dùng quả cầu tím của nhà BVL, hẹn hò đêm đông có thể dùng tới quả thạch anh tím ngọt ngào Hypnose của Lancome hoặc khêu gợi tý thì xịt quả táo độc Poison của nhà Dior, thích trẻ trung khiêu khích chút thì mang theo Tease by Paris Hilton. Xuân sang thì Miss Dior Cherie Blooming Bouquet là lựa chọn hoàn hảo, ai đó thích hương hoa đồng nội thì có thể chọn Daisy của Marc Jacob hoặc Miracle của Lancome hoặc Bright Crystal của Versace....

Tới giờ già rồi lại ko thích mình nổi bật, chỉ thích một mùi hương thật khe khẽ, chỉ riêng của mình thôi nên có xu hướng chọn nước hoa niche mùi nhẹ nhàng kiểu như "hương thầm" thôi.
Nước hoa, âm nhạc, món ăn và thời trang, không có đúng hoặc sai. Tất cả chỉ là sự phù hợp ấy mợ. Mùi "đẹp" là mùi phù hợp với mình. Phù hợp ở đây là về tính cách, môi trường và bản thể của mình không phải gắng gượng chút gì cả.

Em cũng có lúc đắm say với Versace khi mới lẫm chẫm bước chân vào thế giới phù phiếm; rồi "mặc" cho mình mùi Dior có chiếc nơ thắt ở cổ chai xinh xắn. Chuyển sang Marc Jacob lại thích cái ấm ấm, Coco thì yêu sự quyến rũ vô cùng nồng nàn. Đến một thời điểm, em muốn mình "khác" đi và bập vào Le Labo số 13. Hay thử Jo Malone và dòng của nhà Lan, để tìm mùi hương nhẹ và thanh khiết...

Như em cũng đã nói, bây giờ, em thấy sợ và không còn da diết bởi mùi của nước hoa nữa. Do tuổi và do sở thích cũng đã thay đổi. Nhưng nếu như mợ mở một "mini party" của mùi hương, có khi em cũng đến đó, :D.

Cũng như uống rịu ấy, lúc say rồi, vẫn muốn mình say. Đời mà...!

Hoàng Trang

Xe ngựa

my_way

Đi bộ
Trước đây, em rất thích mùi hương của nước hoa, đặc biệt dòng của nhà Chanel. Mê mệt. Và cứ mùa Đông, không xức một mùi nào đó lên cổ tay hay sau gáy hoặc vai áo, em cứ cảm thấy thiếu thiếu gì đó. Nên mặc định, mùa Đông, khăn và áo em luôn có một mùi hương...

Song cũng do thêm tuổi, em thấy chán dần, và không còn sử dụng nước hoa nữa. Thay vào đó là dùng tinh dầu. Cảm nhận ban đầu, cũng hơi thích thú, rồi khi sử dụng và quen hơn, bắt đầu thấy tinh dầu dễ chịu.
Nước hoa, đôi khi cảm giác người dùng hơi phải gồng lên, vượt qua sức chịu đựng của chính họ. Và ở một góc độ nào đó, hơi loã lồ và rất "gợi". Tinh dầu lại trinh nguyên và tinh khiết hơn, đặc biệt, mang màu sắc tĩnh lặng hơn hẳn...

Lại cũng nhớ một câu nói của Coco Chanel khi nói về nước hoa: "Người ta nên xịt nước hoa ở đâu? Ở bất cứ nơi nào người đó muốn được hôn". Còn tinh dầu, thì được ví như những miền ký ức được "thức dậy", mùi của nỗi nhớ được kéo về, và tìm thấy ta ở trong chính ta.

Và, em thích mùi tinh dầu bưởi, hiện tại.
Mợ cho em hỏi là có loại nước hoa nào hợp với cái từ mạnh mẽ thế kia không? Em mới chỉ gặp cái tên rất gợi tình là Voulez vous coucher avec moi, hay mùi hương rất quyến rũ là Baccarat Rouge thôi.

ở trạng thái hoàn toàn không có thứ gì che thân. Thân thể loã lồ: Đồng nghĩa: trần truồng :">:">

Mrquickdn

Xe tải
Người ta mê nhau vì cái mùi của nhau, chứ ko phải cái hương nhân tạo xịt lên người để ngụy trang đâu. Chả thế mà Napoleon khi thắng trận, trước khi về nhà đã sai lính tức tốc phi ngựa về trc đưa thư cho vợ, là hoàng hạu Josephine, trong thư chỉ vẻn vẹn : "Josephine, mai a về, em đừng có tắm nhé."