[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

Hà Tam

Xe điện
Vâng em cảm ơn cụ. Món giáo sư tiến sĩ nhà em ko dám hướng. Thế chắc em thuyết phục con vào Ams vậy. Cảm ơn ý kiến cụ ạ
Các trường Ams, KHTN là các trường chuyên, học sinh các trường này khi làm hồ sơ du học (như Mỹ...) đều được các trường ĐH xem xét đánh giá tốt hơn so với các trường không chuyên khác, nên đó là lợi thế khi cháu theo học.
Khi du học (Mỹ), nếu có điểm học lực sau 4 năm ĐH là 3.75-4.0, cộng thêm thời kỳ SV tham gia làm các dự án trong LAB của GS, rất có thể có học bổng để làm PhD.

phephe

Xe hơi
Ô em thấy bên Tạ quang bửu làm rất hay. Nộp hồ sơ trc, sau đó khi có điểm thi nhà trường báo tin nhắn để phụ huynh điền điểm để họ lọc lấy điểm chuẩn. Đúng chuẩn thời 4.0, ko mất thời gian của bố mẹ đến nộp hồ sơ, xếp số.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Aids

Xe điện
Rõ ràng là hình thức. Về nguyên tắc vẫn nhận hết hồ sơ rồi xét từ cao xuống mới là hợp lý. Đằng này lại là ai đến trước thì được, thì sẽ phát sinh ra việc quan hệ , luồn lách . Tóm lại là mình mất tiền theo thỏa thuận mà không có được sự công bằng , thoải mái thì thôi, kể cả chất lượng đồn thổi có đến đâu chăng nữa vì nó đã bất cập ngay từ tiêu trí ban đầu rồi.. Các cháu đã đạt điểm từ 40 trở lên thì chỗ nào chúng nó đều cố gắng cả, chả tội gì bắt chúng nó khổ .
Đồng quan điểm tôi thấy xét tuyển ko hợp lý và chưa khoa học. Về mặt quan điểm của tôi khi đã chọn nguyện vọng lại biết điểm chuẩn của trường đó thì nghiễm nhiên là đỗ trường đó khi nộp hồ sơ. Chứ ko phải lại 1 luọt chạy nộp hồ sơ cho kịp chỉ tiêu trường đó. Còn cách tổ chức thế nào cho khoa học thì sở giáo dục có trách nhiệm thực hiện tôi nghĩ ko quá khó

dragon2011

Xe tải
Ô em thấy bên Tạ quang bửu làm rất hay. Nộp hồ sơ trc, sau đó khi có điểm thi nhà trường báo tin nhắn để phụ huynh điền điểm để họ lọc lấy điểm chuẩn. Đúng chuẩn thời 4.0, ko mất thời gian của bố mẹ đến nộp hồ sơ, xếp số.

Cu nhà em được có 38.5, em biết sức học của cháu nên chọn NV1 là ĐK-HBT và cũng đăng ký cả TQB, nếu đạt cả NV1 và TQB thì em chọn TQB cho cháu. Cụ có nắm được gì về trường này thì thông tin giúp em với nhé. Tks cụ.

5008

Xe Cứu Trợ
Đồng quan điểm tôi thấy xét tuyển ko hợp lý và chưa khoa học. Về mặt quan điểm của tôi khi đã chọn nguyện vọng lại biết điểm chuẩn của trường đó thì nghiễm nhiên là đỗ trường đó khi nộp hồ sơ. Chứ ko phải lại 1 luọt chạy nộp hồ sơ cho kịp chỉ tiêu trường đó. Còn cách tổ chức thế nào cho khoa học thì sở giáo dục có trách nhiệm thực hiện tôi nghĩ ko quá khó
Cụ nói về trường công lập hay dân lập. Nguyện vọng thì chỉ có trường công lập và hiển nhiên đủ điểm là đỗ.

Vâng cảm ơn Cụ đã động viên, tiếc thật Cụ ạ
Tiếc thật, nhất là không có cơ hội làm lại. Như hồi con em thi Ams nó cũng xác đinh trượt nhưng "một lần được ngồi trong trường Ams, mơ ước của 99% học sinh và phụ huynh HN".
Cháu vẫn đỗ chuyên khác chứ cụ?

LýTống

Xe đạp
Có thông tin điểm trường Thăng Long chưa các cụ cả nhà e mất ăn mất ngủ cả ngày hôm nay rồi

phuongchi

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, môn anh trường Nguyễn Huệ điểm chuẩn 39,5. Vậy nếu cháu đạt 40đ nhưng nguyện vọng 2 thì có trúng tuyển ko ạ?

phephe

Xe hơi
Cu nhà em được có 38.5, em biết sức học của cháu nên chọn NV1 là ĐK-HBT và cũng đăng ký cả TQB, nếu đạt cả NV1 và TQB thì em chọn TQB cho cháu. Cụ có nắm được gì về trường này thì thông tin giúp em với nhé. Tks cụ.
Vâng ạ. E đoán với số điểm kia bé nhà cụ sẽ vào TQB ạ. Yên tâm

SENTA

Xe tải
Khả năng cháu em học đại mỗ. Đi xa quá từ ba đình ra đó nghĩ ba năm buốt ruột. Hic.
Sáng nay lên nguyễn bỉnh khiêm họ kêu mang học bạ gốc lên nộp mới tư vấn. Băn khoăn quá. Tạ quang bửu a bạn bảo cần a nộp cho.
Em tính cho học công lập đại mỗ rồi xin về gần nhà. Ngày mưa, vất vả quá
Học xa vất vả làm gì. Nhà em hai đứa TQB, một cấp 2, một cấp 3 đây, đứa cấp 3 năm ngoái vào thẳng IDB KTQD, đứa cấp 2 năm nay 45,75 đ. Môi trường học khá ổn, tội gì bắt các con đi xa chỉ vì hai tiếng ‘công lập’?