[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

5008

Xe Cứu Trợ
Cũng chỉ là một cách giải thích thôi ( ngụy biện ). Đã công khai thì sẽ có công bằng ( lọc từ cao xuống thấp) , chứ không phải là cách làm việc không chuyên nghiệp và có kế hoạch như vậy. Cách đây hai năm cũng như vậy rồi.
Em nghĩ ko phải lọc từ cao xuống thấp mà lấy từ 40đ trở lên. Đủ thì dừng thôi

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em thấp thỏm quá cháu thi: Văn 9, Toán 9.25, TA 9 chuyên văn 6: tính ra điểm thi không chuyên là 45.5, còn điểm chuyên là 39.25, còn em đăng ký vào Ams mà không biết có đỗ không, nếu không đỗ thì tiếc cho con quá vì cháu kỳ vọng và rất chăm chỉ
...
Điểm chuẩn 39.5. Con cụ thiếu 0,25đ. Tiếc cho cháu quá. Học tốt đều vậy. Giá môn tiếng anh cháu lên 0,25 nữa là vào rồi. E đoán tiếng anh cháu cũng tốt nhưng làm bài bị sơ suất thôi.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Con e đc 42,75 ko biết có cửa vào Kim Liên không ??? Cả nhà ngóng chờ từng ngày mà mãi chưa thấy công bố 😭
Sáng dự 43 chiều xuống 42. Kkk vì tăng nhẹ như giá xăng thì bị chửi chết. 😃 em nghĩ cụ yên tâm đi cụ. E cũng như cụ giờ buông luôn cho trẻ đỡ áp lực cụ ạ 😊

Lastbet

Xe buýt
Cụ cho hỏi PHC ko đăng ký lên nhập học luôn ddc ko cụ, con em đủ điểm vào PHC.
Cụ phải đến lấy số nộp hồ sơ luôn mới được. Chứ không phải đủ điểm là mặc định được nhập học. Sáng nay đã phát đủ số chỉ tiêu nhập học rồi. Chiều ai bỏ sáng thì họ phát nốt nhưng em nghĩ chắc hết số rồi vì sáng còn 1 số phụ huynh muốn lấy số nộp hồ sơ nhưng hết số rồi ạ. Ai cố nán lại may ra được suất bỏ của ai đó trước đấy xét tuyển học bạ từ tháng tư rồi nhưng hôm nay không đến nộp hồ sơ nhập học

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em nghĩ ko phải lọc từ cao xuống thấp mà lấy từ 40đ trở lên. Đủ thì dừng thôi
Chuẩn cụ. Sáng e đến lúc 7h30 mà cầm phiếu đã 105 rồi. Tầm 9h là hết phiếu nên các phụ huynh đến sau chửi bới ầm ỹ. Tuy nhiên e hỏi f1 là học PHC hay chờ điểm chuẩn nv1,nv3,nv3. Con nói chờ nên em tặng phiếu cho một phụ huynh khác đến muộn luôn vì cu nhà phụ huynh đó tận 44 điểm nhưng vẫn thích lớp Nhật PHC nên em tặng luôn và 2 bố con về trong sự thoải mái k nghĩ gì đến điểm số nữa 😊

kvboto

Xe container
Cũng chỉ là một cách giải thích thôi ( ngụy biện ). Đã công khai thì sẽ có công bằng ( lọc từ cao xuống thấp) , chứ không phải là cách làm việc không chuyên nghiệp và có kế hoạch như vậy. Cách đây hai năm cũng như vậy rồi.
Ku con nhà em, nó cũng hay chê rồi bảo sao kg thế này thế khác về các y/c thi cử và cách tuyển của 1 số trường, Em bảo nó là nếu muốn được chọn thì tốt nhất là xem tiêu chí của họ là gì thì đáp ứng tốt nhất,... thay vì chủ quan cá nhân ỉ ôi cái mà mình kg có quyền đưa ra,...

Kg hợp với mình thì thôi cụ ạ, đòi hỏi thêm gì cho đau đầu.

Lastbet

Xe buýt
Chuẩn cụ. Sáng e đến lúc 7h30 mà cầm phiếu đã 105 rồi. Tầm 9h là hết phiếu nên các phụ huynh đến sau chửi bới ầm ỹ. Tuy nhiên e hỏi f1 là học PHC hay chờ điểm chuẩn nv1,nv3,nv3. Con nói chờ nên em tặng phiếu cho một phụ huynh khác đến muộn luôn vì cu nhà phụ huynh đó tận 44 điểm nhưng vẫn thích lớp Nhật PHC nên em tặng luôn và 2 bố con về trong sự thoải mái k nghĩ gì đến điểm số nữa 😊
Sáng em cũng thấy có bạn 45 điểm vẫn nộp hồ sơ phan huy chú luôn vì NV1 lại không dám đăng ký các trường top trên, chỉ đăng ký top dưới chút.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
H chủ yếu mình quan tâm thôi ạ , cháu nhà e sau hôm thi là đóng máy giờ cho ăn chơi thoải mái rồi ạ.E nộp hồ sơ vào HES cho cháu rồi , nhưng cháu chỉ thích vào Kim Liên thôi ạ 😔
Đấy cụ, giống bé nhà e chỉ thích vđ, qua e biết điểm gần như đầu tiên và thấy 42.25 là số điểm k tồi nhưng vđ đăng ký đông & điểm cao. Nghe loáng thoáng chạy phổ điểm theo đk thì từ 42.75-43 nên cũng lo nên quay sang PHC nhưng hỏi f1 cháu nói thế nên ok. Tôn trọng quyết định của cháu và vui vẻ. Hihi

trungduong2211

Xe điện
Con cháu em ở quận ba đình. Em xem phan huy chú, nguyễn tất thành, tạ quang bửu số điểm 32 e là ko đủ rồi các cụ ạ. Các cụ giới thiệu cho em trường dân lập nào tốt nữa ko quanh khu ba đình ạ?
Em thấy có trường Đinh Tiên Hoàng chỗ Phó Đức Chính cụ tìm hiểu nhanh xem sao

5008

Xe Cứu Trợ
Có vẻ có rất nhiều cụ hiểu sai về cách tuyển sinh của trướng công lập và dân lập. Tr CL họ có đủ thông tin: đăng ký nguyện vọng trc khi thi, điểm của học sinh đăng ký nên họ xét từ trên xuống đến khi đủ chỉ tiêu. Trường DL thì ko có thông tin, mà có điểm xong mới đến đăng ký, họ dựa vào "kinh nghiệm" để đưa ra điểm tuyển sinh để đảm bảo tuyển đủ và chất lượng. Ai đến trc đc trc, đủ thì dừng, thiếu giảm điểm.

trungduong2211

Xe điện
Cu nhà em 45,5. Đang tiếc ko đăng kí nv1 vào Chu, chỉ đăng kí vào Phan:(
Chu điểm cao do tuyển sinh ít thôi, tổng tuyển sinh có khi chỉ bằng 1/2; 1/3 PĐP. Tất nhiên đó là trường có truyền thống lâu đời n k có gì phải tiếc so với PĐP. PĐP cũng truyền thống, mà xét xu hướng hiện tại e thấy còn nổi bật hơn Chu ở một số khía cạnh. Riêng phong trào du học thì PĐP phải nói là nhất khối công lập, cụ mợ có đk đăng ký cho con học hệ quốc tế thì càng tuyệt vời. Đảm bảo con vào PĐP rồi thì bị hấp dẫn, quấn quýt ngay. Nhà e 2 đứa đêu tin tưởng lựa chọn NV1 là PĐP nhưng cũng đồng thời đỗ chuyên nên mới k theo.

Red Butler

Xe buýt
Điểm chuẩn 39.5. Con cụ thiếu 0,25đ. Tiếc cho cháu quá. Học tốt đều vậy. Giá môn tiếng anh cháu lên 0,25 nữa là vào rồi. E đoán tiếng anh cháu cũng tốt nhưng làm bài bị sơ suất thôi.
Vâng cảm ơn Cụ đã động viên, tiếc thật Cụ ạ

xich_lo_29Y

Xe tải
Có điểm chuẩn công lập chưa các cụ/mợ? ;)

vnstar

Xe đạp
Rõ ràng là hình thức. Về nguyên tắc vẫn nhận hết hồ sơ rồi xét từ cao xuống mới là hợp lý. Đằng này lại là ai đến trước thì được, thì sẽ phát sinh ra việc quan hệ , luồn lách . Tóm lại là mình mất tiền theo thỏa thuận mà không có được sự công bằng , thoải mái thì thôi, kể cả chất lượng đồn thổi có đến đâu chăng nữa vì nó đã bất cập ngay từ tiêu trí ban đầu rồi.. Các cháu đã đạt điểm từ 40 trở lên thì chỗ nào chúng nó đều cố gắng cả, chả tội gì bắt chúng nó khổ .
PHC ko phải trường công lập. Ko có hs đăng ký trước khi thi. Họ ko có thông tin về việc bao nhiêu học sinh có thể đk vào trường, chỉ tuyển những hs đã đk trường công lập khác n ko đỗ nên tất nhiên họ phải đặt ra tiêu chí và TS đến lúc đủ chỉ tiêu. Chứ làm như cụ nói họ cứ nhận hết hồ sơ rồi lấy từ cao, đến lúc con ngta nộp hồ sơ mất tiền, mất cơ hội vào trường khác rồi ko đc tuyển ng ta kiện cho lòi mắt. Chưa kể hs điểm cao đến lúc trường công hạ điểm lại rút hồ sơ đi thì họ vỡ trận à. Còn với học sinh đã ko đỗ công lập, muốn sang các trường bán công tự chủ thì phải chấp nhận tiêu chí của họ thôi.

rfs

Xe điện
Mấy đứa cháu em dạy Toán cho chúng nó thi Toán toàn 9-9,5; đỗ hết CVA và chuyên. Chỉ có 2 đứa thi CG điểm NN thấp quá, 7-7,5 nên tổng được có 40. Thấy báo điểm chuẩn CG khoảng 39-39,5 nên cũng không lo trượt rồi.
Cụ anh vẫn phong độ quá

vihali

Xe container
MC đang tuyển kiểu thế: nộp hồ sơ trong thời hạn rồi xét từ trên xuống.

Xe sân bay BMC

Xe máy
Website
www.facebook.com
Mấy h mới công bố điểm các trường các cụ nhỉ