[Funland] Điểm chuẩn đại học năm nay cao quá các cụ ơi!

TruyenHinhOTT

[Tịch thu bằng lái]
Xét nguyện vọng kiểu này như đánh đề ấy nhỉ, điểm cao hơn thì trượt thấp hơn thì đỗ. Thi vào ĐH rõ ràng cần sự may mắn.
ko phải, may mắn là khi làm bài trắc nghiệm, còn xếp nguyện vọng là dựa trên sự hiểu biết, kinh nghiệm và sở thích của thí sinh cùng người nhà ( bố mẹ)

TruyenHinhOTT

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cháu họ em thi học viện quân y, khối B, thừa điểm tổng (họ lấy 26.5) nhưng lại chết tiêu chí phụ (môn sinh phải trên 9 điểm), đang đau hết cả đầu. Đang chưa biết động viên nó như thế nào. Chán quá.
nếu điểm cao hơn điểm chuẩn thì làm sao mà đã xét đến tiêu chí phụ ?
cụ xem lại xem

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cả thớt chỉ thấy các cụ kêu mà k để ý tới những kỹ năng quan trọng thế này. Bản thân thí sinh đã phải năng động biết mình biết người, thêm trao đổi bàn luận với bố mẹ nữa. Truyền thông ra rả đưa tin năm nay covid đề thi dễ, điểm cao, điểm sàn tăng, điểm chuẩn sẽ tăng vài ba điểm, vậy mà k tính toán lựa chọn nguyện vọng cho sát. Nhà em có 2 đứa cháu con ông anh và cậu em, con thì chủ quan, bố mẹ k sát sao nên lựa chọn sai trượt vỏ chuối hết rồi. tiếc nhất đứa 28 điểm đk nv 1 Sư Phạm 2 chọn đúng thì đỗ bao ngành, chọn vào ngành cao nhất giáo dục tiểu học thiếu hẳn 3 điểm.
Me cái trường SP2 mọi năm ế vêu mỏ có khoa còn chả có sv nào cụ ạ, hơn chục điểm cũng vào hết các khoa, năm nay chả hiểu sao cao ngất toàn 25- 30đ như cụ nói nhỉ, mà cái trường đấy toàn bọn dốt các tỉnh miền núi trung du vào học, em chả hiểu kiểu gì.

sinichit52

Xe container
Không được cụ nhé, cháu đã đỗ nguyện vọng trên thì các nguyện vọng dưới sẽ bị bỏ qua không đỗ.
Em hiểu đã đỗ NV cao sẽ bị loại NV thấp hơn ạ.
Nhưng ý em là nếu cháu chọn NV1 là BK( ngành mình thích rồi) sau đó lại tiếp tục để NV5( cũng là trương BK luôn) là kỹ thuật tàu thủy có được hay không ạ.

chaytim

Xe điện
Me cái trường SP2 mọi năm ế vêu mỏ có khoa còn chả có sv nào cụ ạ, hơn chục điểm cũng vào hết các khoa, năm nay chả hiểu sao cao ngất toàn 28-30đ như cụ nói nhỉ, mà cái trường đấy toàn bọn dốt các tỉnh miền núi trung du vào học, em chả hiểu kiểu gì.
SP 2 là SP Xuân Hòa phỏng cụ,

Lọ mọ

Xe buýt
Thì em có nói dễ dâu cụ. Khoa học máy tính và kỹ thuật máy tính văn bằng 2 còn học chung với các bạn chính quy cơ. Tóm lại là khó nhưng muốn thì phải chịu thôi. Vẫn có cơ hội học nhưng phải cố gắng còn không thì an phận với văn bằng 1. Thực ra ngành công nghệ Thông tin này nó cũng hay ở chỗ anh có làm được công việc thực tế hay không còn cái bằng đưa ra cũng chưa quyết định được điều gì. Em họ em nó học trường tài nguyên môi trường khoa cntt ( nói không phải phân biệt nhưng không có tiếng tăm gì) nhưng lớp nó có bạn không tốt nghiệp được vì mải đi làm từ năm 2 và sau 2 năm lương là 30tr.
tóm lại cụ lên xem xét lại nếu cháu thích công nghệ thông tin lên cho cháu vào đúng ngành cháu thích đầy trường đào tạo cntt đâu cần cứ phải bk.kế cả sư phạm toán làm lập trình quá đơn giản.

chaytim

Xe điện
Nhưng ý em là nếu cháu chọn NV1 là BK( ngành mình thích rồi) sau đó lại tiếp tục để NV5( cũng là trương BK luôn) là kỹ thuật tàu thủy có được hay không ạ.
Chọn thoải mái NV mà mợ, vài NV 1 trường ko có sao,

Cơ mà lúc đỗ thì xét từ trên xuống,

trancannam

Xe điện
Vài năm nữa muốn đậu thì 3 môn 30đ.

moongket

Xe điện
Cũng không hẳn cụ ạ. Thời em học, các bạn học kỹ thuật như Điện/Cơ khí/ Hóa... thường học thêm văn bằng 2 kinh tế quản lý; bổ trợ thêm về kỹ thuật thì cơ khí học thêm vb điện/ tự động hóa.. và ngược lại. Học luôn hoặc phải học bổ trợ thêm 1 vài tín chỉ các môn.../ là tùy vào ngành mình đang học, đã đủ điều kiện kiến thức đại cương cơ bản hay chưa. Nhưng đúng là 2 năm cuối đang tập trung vào chuyên ngành mà phải cày thêm 1 chuyên ngành nữa sẽ là nặng, dễ bị tình trạng xôi hỏng bỏng không.
BKHN có khoa ngoại ngữ chuyên ngành từ năm 2000, nên vb 2 là ngoại ngữ rất ok cụ ạ.
ngoại ngữ giờ học thêm cứ thi iels mới được công nhận toàn cầu
chứ học thêm cái vb 2 ngoại ngữ làm gì hả các cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Me cái trường SP2 mọi năm ế vêu mỏ có khoa còn chả có sv nào cụ ạ, hơn chục điểm cũng vào hết các khoa, năm nay chả hiểu sao cao ngất toàn 25- 30đ như cụ nói nhỉ, mà cái trường đấy toàn bọn dốt các tỉnh miền núi trung du vào học, em chả hiểu kiểu gì.
Vì hình như sv SP giờ được nhà nước trợ cấp ăn học - 1 phần hay toàn phần thì e không rõ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
SP 2 là SP Xuân Hòa phỏng cụ,
Vâng cụ, mọi năm có tuyển đc quái sv đâu, có khoa chỉ mấy sv, năm nay điểm chuẩn toàn 25đ trở lên, em chả hiểu kiểu gì, hay nó nhân hệ số nhỉ, hs giỏi mấy đứa vào sp2 đâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Xu hướng các trường càng về sau càng chú trọng xét tuyển theo tiêu chí riêng của họ. Nên các cụ mợ có con học cấp 3 nên động viên con duy trì điểm GPA tốt, hoạt động ngoại khóa ổn, đầu lớp 12 làm cái Ielts 7.0 trở lên là nhàn hạ vô cùng, bm cũng đỡ căng thẳng mệt mỏi ngóng chờ kết quả kỳ thi đại học. Như f1 nhà em cuối lớp 11 nói với bm con sẽ thi học sinh giỏi để tìm xuất tuyển thẳng đh, 2 tháng tập trung giành được luôn. Xong làm cái topic tiếng Hàn 1 phát 6/6 luôn, đầu học kỳ 2 lớp 12 là giành xuất học bổng 100% trường top Hàn ngon ơ. Rảnh tg lại làm tiếp cái ielt 7.0, mấy cái chứng chỉ tin học văn phòng quốc tế trọn đời do MS cấp. Điều kiện đó thừa xét tuyển thẳng mấy trường, nhất là Học viện BCTT ngành truyền thông nó thích, nhưng cuối cùng chỉ đk ĐHNN ngành sư phạm tiếng Hàn. Em bảo cứ đk thêm HVBCTT cho chắc, nó bảo thôi để dành xuất cho bạn khác. Giờ các bạn khác đang ngóng điểm thì nó học được nửa học kỳ cùng các anh chị năm 2 rồi. Nó xin học từ năm 3 nhưng nhà trường k cho, chỉ miễn cho năm nhất. Mà vẫn kêu chán vì học qua hết rồi, suốt ngày quay lại trường cấp 3 làm sự kiện đón các em lớp 10. Giờ có chứng nhận tốt nghiệp THPT đang làm visa rồi.
E cũng nghĩ theo xu thế tương lai sẽ là điểm IELTS và GPA, nên e cũng bắt đầu đầu tư cho f1 theo xu thế này, nếu có đk và đc học bổng thì đi du học còn k thì học ở VN, chắc độ 5 năm nữa mình sẽ theo xu hướng thế giới

chaytim

Xe điện
Vâng cụ, mọi năm có tuyển đc quái sv đâu, có khoa chỉ mấy sv, năm nay điểm chuẩn toàn 25đ trở lên, em chả hiểu kiểu gì, hay nó nhân hệ số nhỉ, hs giỏi mấy đứa vào sp2 đâu.
Vâng cụ, trường thì ở tít XH xa lắc lơ,

lathuroi

Xe tải
Em hiểu rồi, được cụ nhé

LienPhuong

Xe điện
ko phải, may mắn là khi làm bài trắc nghiệm, còn xếp nguyện vọng là dựa trên sự hiểu biết, kinh nghiệm và sở thích của thí sinh cùng người nhà ( bố mẹ)
Sự hiểu biết và kinh nghiệm áp dụng kiểu gì cụ ơi? Ngang với chơi chứng khoán.
Cháu nó thi chứ bố mẹ không thi.

chaytim

Xe điện
Sự hiểu biết và kinh nghiệm áp dụng kiểu gì cụ ơi? Ngang với chơi chứng khoán.
Cháu nó thi chứ bố mẹ không thi.
Em lại nhớ đến câu, đại khái là, người thành công thường nói gì cũng đúng, hihi