[Funland] Điểm chuẩn đại học năm nay cao quá các cụ ơi!

pooka

Xe container
Ko dưng người ta thêm cái cột TTNV đâu cụ ạ

Cụ cứ bình tĩnh đọc lại nghĩ thêm rồi sẽ đồng ý với đáp án của em ở trên,
Em edit rồi cụ. Vừa xem kỹ lại, nó chỉ lấy NV3 trở lại, từ NV4 trở đi thì không.

ngu ngơ

Xe điện
Thì em có nói dễ dâu cụ. Khoa học máy tính và kỹ thuật máy tính văn bằng 2 còn học chung với các bạn chính quy cơ. Tóm lại là khó nhưng muốn thì phải chịu thôi. Vẫn có cơ hội học nhưng phải cố gắng còn không thì an phận với văn bằng 1. Thực ra ngành công nghệ Thông tin này nó cũng hay ở chỗ anh có làm được công việc thực tế hay không còn cái bằng đưa ra cũng chưa quyết định được điều gì. Em họ em nó học trường tài nguyên môi trường khoa cntt ( nói không phải phân biệt nhưng không có tiếng tăm gì) nhưng lớp nó có bạn không tốt nghiệp được vì mải đi làm từ năm 2 và sau 2 năm lương là 30tr.
Mọi thứ đều thay đổi, ý thích cũng chỉ tồn tại trong một thời điểm. Không nên đặt vấn đề văn bằng 2 khi chưa bắt đầu văn bằng 1. Bk là trường luôn có lượng kiến thức lớn, hai năm đầu thích nghi và xoay vần với kiến thức cơ bản cộng thêm trau dồi ngoại ngữ là oải rồi.

sakai_yo

Xe lăn
cụ show nguyện vọng lên đây xem
về nguyện vọng thì xem cháu đăng ký những nguyện vọng trước đó có đỗ ko đã, nếu đỗ rồi thì miễn bàn
còn chưa đỗ thì phải xem trường HV BCVT hình như nếu họ ghi thế này thì nguyện vọng ngoài đạt điểm phải trên 26.65 là nguyện vọng đó phải xếp thứ tự 3 là ít nhất
Do vậy con cụ khả năng cao là ko được, mặc dù điểm cao hơn, kể cả 29 cũng ko được, vì trường này có tiêu chí phụ là ưu tiên thứ tự nguyện vọng
Các nv trước tạch hết rồi cụ ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Ko dưng người ta thêm cái cột TTNV đâu cụ ạ

Cụ cứ bình tĩnh đọc lại nghĩ thêm rồi sẽ đồng ý với đáp án của em ở trên,
Cụ xem lại ghi chú hộ e, có phải họ nhấn mạnh là bằng với điểm chuẩn, còn đây nhà e lớn hơn điểm chuẩn

Lilak

Xe tải
Quả là NGHỊCH LÝ các cụ a

TruyenHinhOTT

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em ké với ạ. F1 em đang muốn tìm hiểu về kỹ thuật tàu thủy ( cháu năm nay học 12) ạ. Em muốn hỏi ngành này sau cớ cơ hội việc làm tốt không, đào tạo ở trường nào tốt nhất ạ.
Vấn đề thứ 2 em muốn hỏi là: Nếu cùng trường BK mà F1 để NV1 là 1 ngành cháu thích, đến ngành kỹ thuật tàu thủy là NV5 chẳng hạn thì có được không ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều.
- Ngành tàu thủy có thể là ĐH hàng hải hải phòng là 1 địa chỉ
- cụ để nguyện vọng nào cũng được, nhưng đó là đòn cân não

chaytim

Xe điện
Cụ xem lại ghi chú hộ e, có phải họ nhấn mạnh là bằng với điểm chuẩn, còn đây nhà e lớn hơn điểm chuẩn
Em ko phải cán bộ trường BCVT, :D

Em cũng chỉ đọc hiểu theo những gì mợ pót

Cơ mà cái dấu * í, mợ đọc lại xem có gì ghi chú thêm ko, chứ theo em hiểu thì vẫn y nguyên dư trên ạ,

sakai_yo

Xe lăn
Em ko phải cán bộ trường BCVT, :D

Em cũng chỉ đọc hiểu theo những gì mợ pót

Cơ mà cái dấu * í, mợ đọc lại xem có gì ghi chú thêm ko, chứ theo em hiểu thì vẫn y nguyên dư trên ạ,
Vâng, e đang cuống quá chả nghĩ đc gì. Từ hqua báo trg nào tạch trg đó

Lọ mọ

Xe buýt
Sau con cụ 1 khóa, toán tin K61 ạ.
nếu học xong xác định đi làm ngay ,thì bằng giỏi cũng ko cần lắm. quan trọng nhất thời gian học đi làm thực tập cho các công ty về công nghệ từ năm thứ 2 lấy kỹ năng và kinh nghiệm vậy ra trường là ổn. con em nó xác định mục tiêu lên tiến sĩ cụ ah

lathuroi

Xe tải
Các cụ cho em ké với ạ. F1 em đang muốn tìm hiểu về kỹ thuật tàu thủy ( cháu năm nay học 12) ạ. Em muốn hỏi ngành này sau cớ cơ hội việc làm tốt không, đào tạo ở trường nào tốt nhất ạ.
Vấn đề thứ 2 em muốn hỏi là: Nếu cùng trường BK mà F1 để NV1 là 1 ngành cháu thích, đến ngành kỹ thuật tàu thủy là NV5 chẳng hạn thì có được không ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ xem vào trường Đại học Hàng Hải, năm nay Hàng Hải có nhiều lựa chọn để thí sinh đỗ. Về cơ hội công việc, em không có thông tin.

Booong

Xe tăng
Thằng cháu họ em thi học viện quân y, khối B, thừa điểm tổng (họ lấy 26.5) nhưng lại chết tiêu chí phụ (môn sinh phải trên 9 điểm), đang đau hết cả đầu. Đang chưa biết động viên nó như thế nào. Chán quá.

LienPhuong

Xe điện
Vâng, e đang cuống quá chả nghĩ đc gì. Từ hqua báo trg nào tạch trg đó
Xét nguyện vọng kiểu này như đánh đề ấy nhỉ, điểm cao hơn thì trượt thấp hơn thì đỗ. Thi vào ĐH rõ ràng cần sự may mắn.

Mít tố nữ

Xe tăng
Mọi thứ đều thay đổi, ý thích cũng chỉ tồn tại trong một thời điểm. Không nên đặt vấn đề văn bằng 2 khi chưa bắt đầu văn bằng 1. Bk là trường luôn có lượng kiến thức lớn, hai năm đầu thích nghi và xoay vần với kiến thức cơ bản cộng thêm trau dồi ngoại ngữ là oải rồi.
Dạ cụ. Em cũng nghĩ như vậy nhưng em cũng muốn con em thấy trước một điều là luôn có những cánh cửa dẫn con đến với đam mê nếu con đủ quyết tâm.

Còn chỉ cần học tốt bách khoa lấy cái bằng 1 cũng vật vã lắm chứ đâu phải dạo chơi. Chưa học mà nó đã bị mấy anh lớp trước dọa cho xanh mặt với Môn giải tích. Nhưng nó đang rất hào hứng tham gia confession của trường nghe các đàn anh dọa nạt, em thấy cũng vui.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Trường công bố điểm chuẩn từng ngành là biết rồi. Lúc đăng ký sẽ đăng ký 1 danh sách ngành mình muốn học ( liên trường) theo thứ tự ưu tiên của bản thân thí sinh. Ban tuyển sinh sẽ quét tất cả. Thí sinh đỗ tại ngành nào học ngành đó....cái này là cái hay của phần mềm lọc nguyện vọng năm nay.... chú em nhà em đăng ký đâu 15 mã. Tính đến giờ tạch 10 mã....nhìn thấy mã 11(hv tài chính) đỗ nhưng còn mã 9 ( trường hv cnbcvt) chưa công bố... đang hi vọng...
Học viện tài chính cũng được mà cụ. Học được nghề rồi còn chiến đấu ngoài trường đời nữa không kém phần quan trọng. Đâu phải cuộc đời bị đóng khung bởi mình học trường A hay trường B.