[Funland] Điểm chuẩn đại học năm nay cao quá các cụ ơi!

Sun.flower

Xe đạp
Em gái em 24.5 khối D nộp Thương Mại, Hv Tài chính đều trượt cả.
Buồn :(
3 năm hsg cũng chẳng ý nghĩa gì.

moongket

Xe điện
Cụ có thằng cháu nào kỹ sư điện và cơ khí ko .bên e đang có mấy job làm với tập đoàn lớn của Nhật cần cho các cháu sang
Em trai em đỗ ngành kỹ thuật cơ khí động lực đại học bách khoa 26,46 điểm
Ngành này học có tương lai ko hả cụ thanks cụ
Nó thì thích kỹ thuật ô tô mà thiếu mất 0.25 điểm
2 khoa kỹ thuật ô tô và cơ khí động lực đều thuộc viện cơ khí động lực của đại học bách khoa ạ
Thanks cụ nhiều

ngu ngơ

Xe điện
Tức là các trường chỉ lấy nguyện vọng 1, không lấy NV2 trở đi cụ ạ. Nhiều bạn nhầm tưởng đỗ nguyện vọng 2, 3, 4 nhưng không phải vậy.
Không biết em hiểu thế có đúng không?
Quét theo thứ tự đăng ký từ trên xuống, gặp nguyện vọng nào đáp ứng thì dừng lại.

moongket

Xe điện
Tức là các trường chỉ lấy nguyện vọng 1, không lấy NV2 trở đi cụ ạ. Nhiều bạn nhầm tưởng đỗ nguyện vọng 2, 3, 4 nhưng không phải vậy.
Làm gì có quy định thế
Các nguyện vọng là tương đương
Máy tính rà từ nguyện vọng 1 đến nguyện vọng thứ n
Đỗ ở đâu dừng ở đó cụ nhé
Đỗ nguyện vọng 3 thì muốn đi học nguyện vọng 4-5-6 cũng ko được

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hết một lượt mới thấy các cụ nhà ta đồng loạt chửi anh dục. Đúng là a dục có nhiều cái hạn chế, nhưng ở vào vị trí anh ấy thì các ông có làm tốt hơn anh ấy được kg. Kiểu gì cũng bị chửi, điểm thấp - chửi, điểm cao - chửi, thi tập chung -chửi, thi riêng rẽ - chửi....Mỗi một phương án đều có những cái hay, cái giở nhưng cân nhắc chọn sao cho đỡ tốn xèng nhà nước, đỡ mệt mỏi cho dân và đỡ áp lực cho thí sinh là tốt rồi. Những cái tốt của a dục các ông kg nói đến chỉ ngồi moi móc cái xấu của người khác ra ỉ ôi mà khg đưa ra được phương án khả thi hơn thì những người đó cũng chả ra gì. Gio cho những ông to mồm chửi a dục ngồi vào vị trí a ấy có khi các ông còn làm nát hơn Tương Bần ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Thí sinh đc đăng ký nhiều nguyện vọng mợ ơi

G.m.X

Xe tải
Con em đh Ngoại Thương khoa ngôn ngữ anh thì thừa điểm nhưng nó lại để nv 4, KTQD khoa marketing nv1 thì thiếu 0.35 đành vào khoa quản trị nhân sự lấy 26 , đang khóc như mưa rào.
Nghĩ mà cay.
Vậy là nhà cụ chưa có kỹ năng sắp xếp nv rồi , cụ động viên cháu nó vậy

Farvien

Xe hơi
Đọc hết một lượt mới thấy các cụ nhà ta đồng loạt chửi anh dục. Đúng là a dục có nhiều cái hạn chế, nhưng ở vào vị trí anh ấy thì các ông có làm tốt hơn anh ấy được kg. Kiểu gì cũng bị chửi, điểm thấp - chửi, điểm cao - chửi, thi tập chung -chửi, thi riêng rẽ - chửi....Mỗi một phương án đều có những cái hay, cái giở nhưng cân nhắc chọn sao cho đỡ tốn xèng nhà nước, đỡ mệt mỏi cho dân và đỡ áp lực cho thí sinh là tốt rồi. Những cái tốt của a dục các ông kg nói đến chỉ ngồi moi móc cái xấu của người khác ra ỉ ôi thì cũng chả ra gì, cho những ông to mồm chửi a dục ngồi vào vị trí a ấy có khi các ông còn làm nát hơn Tương Bần ấy chứ.
Ai chửi chứ cháu thì khen không hết nhời.
VN ta giỏi nhất quả đất, thông minh nhất loài người, sáng suốt nhất hành tinh...là nhờ ơn bác, ơn đảng, ơn chính phủ nhá.
Ông CT kiêm BT nước CHXHCNVN nói :
Chưa bao giờ chúng ta có được sự nghiệp giáo dục như ngày hôm nay

• Vodka
Reactions: m4s

neverfg

Xe điện
cháu nào phỏng vấn lúc thi xong cũng phấn khởi và trả lời là làm bài thi tốt thì đương nhiên điểm chuẩn phải cao thôi.

ngu ngơ

Xe điện
Làm gì có quy định thế
Các nguyện vọng là tương đương
Máy tính rà từ nguyện vọng 1 đến nguyện vọng thứ n
Đỗ ở đâu dừng ở đó cụ nhé
Đỗ nguyện vọng 3 thì muốn đi học nguyện vọng 4-5-6 cũng ko được
Không nhập học theo trúng tuyển đợt đầu, đợi hạ điểm. Nhưng khá may rủi.

Fortuner2019

Xe tải
Đọc hết một lượt mới thấy các cụ nhà ta đồng loạt chửi anh dục. Đúng là a dục có nhiều cái hạn chế, nhưng ở vào vị trí anh ấy thì các ông có làm tốt hơn anh ấy được kg. Kiểu gì cũng bị chửi, điểm thấp - chửi, điểm cao - chửi, thi tập chung -chửi, thi riêng rẽ - chửi....Mỗi một phương án đều có những cái hay, cái giở nhưng cân nhắc chọn sao cho đỡ tốn xèng nhà nước, đỡ mệt mỏi cho dân và đỡ áp lực cho thí sinh là tốt rồi. Những cái tốt của a dục các ông kg nói đến chỉ ngồi moi móc cái xấu của người khác ra ỉ ôi thì cũng chả ra gì, cho những ông to mồm chửi a dục ngồi vào vị trí a ấy có khi các ông còn làm lát hoen Tương Bần ấy chứ.
Phân loại như cứt trả chửi đời thủa nhà ai có con đi thi mỗi môn 9 điểm vẫn trượt nếu như được 7 mà trượt thì còn tại chưa cố gắng dậy thằng sau *** mẹ 9 điểm mà trượt thì biết nói gì dậy lớp kế tiếp như thế nào

m4s

Xe điện
Ai chửi chứ cháu thì khen không hết nhời.
VN ta giỏi nhất quả đất, thông minh nhất loài người, sáng suốt nhất hành tinh...là nhờ ơn bác, ơn đảng, ơn chính phủ nhá.
Ông CT kiêm BT nước CHXHCNVN nói :
Chưa bao giờ chúng ta có được sự nghiệp giáo dục như ngày hôm nay

Đểu thế;))

Thằng cu em vợ em học dốt như bò cái tây, chuẩn bị tâm lý ở nhà làm ruộng thì cu cậu chuyển qua ôn khối C, thi được 23 điểm, đỗ CĐ Truyền Hình :))

ngu ngơ

Xe điện
Thế nghĩa là phải chờ trường công bố ds mới biết mình có trúng hay không à cụ? Khổ quá e vẫn chưa thông.
Tự biết chứ mợ. Theo điểm chuẩn của trường là đương nhiên đỗ. Nhưng chắc chắn thì phải đợi giấy báo, cũng nhanh thôi vì có số đt và email.

sakai_yo

Xe lăn
Em trai em đỗ ngành kỹ thuật cơ khí động lực đại học bách khoa 26,46 điểm
Ngành này học có tương lai ko hả cụ thanks cụ
Nó thì thích kỹ thuật ô tô mà thiếu mất 0.25 điểm
2 khoa kỹ thuật ô tô và cơ khí động lực đều thuộc viện cơ khí động lực của đại học bách khoa ạ
Thanks cụ nhiều
Ngành đấy e thấy ổn cụ ạ. Sau về làm các hãng lg khá lắm

Thôi thế là mất người trồng lúa rồi
Con em Thái Bình cụ ạ :)) Đỗ cả ĐH văn hóa đấy cụ ạ. Nhưng nếu nói về khoản nhanh nhẹn như vậy là ok, vì lúc đầu định hướng thi khối
A, nhưng cụ cậu lượng thấy sức mình không ổn nên chuyển qua thi khối C, ôn cật lực thế là đỗ.