Điểm bất lợi khi mua xe Toyota

toyota78

Xe buýt
mỗi lần đi thay nhớt ( ở Quy Nhơn hai Đà Nẵng, Buôn Mê, Nha Trang....) là dịp em ôm volant đi "du lịch" keke
=> thay nhớt đôi khi là cái cớ hay nhất để đi xa (nên em chả mong có trạm ở gần---- xe đi 3 năm chưa phải sửa cái gì liên quan đến điện đóm, dàn lạnh..hay bất cứ lỗi gì liên quan đến lỗi kỹ thuật của nhà sản xuất, nói chung là ko có hỏng hóc cái gì hết, hix hix ---ngay cả bình điện ăc quy cũng chưa phải thay... hix, bền quá Toy ơi )
-Thay nhớt kết hợp đi du lịch vui cụ nhỉ, trước em cũng như cụ, đc vài lần giờ ngại quá, đợi hết chế độ bảo hành rồi thích quẳng đâu thì quẳng.

The Beatles

Xe buýt
Cụ chủ chắc là có ác cảm gì với toy nhỉ ? Em ở tphcm, có lần em đi ngang 1 showroom của trường hải thấy mấy bác thợ đem con vostro ra trước cửa làm đồng sơn ...em bó tay. Em thì thấy chất lượng vẫn ok hơn số lượng .
Showroom này bản tính thật thà, có sao nói vậy mà bác :)

Em hỏi khí không phải, cụ chủ thớt làm cho T H à? Sao dạo này thấy cụ hay viết bài dạng này thế?

Luu Lehong

Xe container
Lái xe cho phòng marketing, công việc hàng ngày là lái xe, lau rửa xe, rảnh thì ra cùng với mấy bác tổ vườn tưới cây, tỉa lá, dọn vẹ sinh.
Nhưng dạo này lại hóng theo mấy anh trên phòng nên lúc rảnh lại hý hoáy vào máy tính tham gia viết bài.
Được cái là tai thính nên nghe các anh ý chém gió nói thế nào là up lại đúng như thế không có sàng lọc gì :D , khổ cái là biết sàng lọc thì đã tốt hơn rồi. Nên các cụ hỏi lại cái là tịt ngay :D
Cũng có tham vọng lên phong marketing lắm nhưng do tiền sử bệnh án thiểu năng trí tuệ dạng nhẹ nên bên nhân sự chỉ cho làm lái xe.
Bản tính thì thật thà ngô nghê lắm, nhưng bị cái là hay bị kích động nên đôi lúc thể hiện ra ngoài vượt quá sức kiểm soát bản thân. Cái bệnh này cần nghỉ ngơi nhiều và chỉ làm việc chân tay nhẹ nhàng, tránh suy nghĩ tập trung.
Các cụ có trao đổi gì thì cứ nhẹ nhàng mà khuyên nhủ nhé, tránh nói nhưng lời nặng nề mà bệnh tình thêm trầm trọng lại khổ :D dù sao cũng là anh em OF cả mà
Nên điều chuyển hẳn vào tổ dọn cây cho mát cùng kết hợp tăng lưọng ô xy lên não thì còn có cơ may chứ ở vùng Quảng Trị nhiều gió Lào, tình hình khí hậu thời tiết thế này mà cứ căng thẳng suy nghĩ copy mở thớt khéo đến hè đứt cái phựt là xong phim!:D

Gia_Khanh

Xe điện
E thấy bác Dynamat đúng là 1 anti-Toy 100% rồi, nhưng bác này dẫn dắt vấn đề rất tốt, ban đầu chỉ là chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe, lựa chọn xe nào.....đến giờ thì chê Toy ra mặt ! E ko bênh Toy đâu nhưng cũng chả bênh hãng nào cả vì hãng nào cũng đầy nhưng cái hay & dở

Website
www.facebook.com
Tại sao những thớt kiểu này mà Mod vẫn để tồn tại nhỉ?

Chả được ích lợi gì, chả thêm được thông tin gì, chỉ chửi nhau là giỏi.

Ông nào thích xe hãng nào thì cứ thế mà mua, mà đi, mà khen, mà tâng bốc, mà thẩm....**, việc giì cứ phải lôi hãng xe khác vào để dìm hàng, để chê bai.

Chả có nhẻ ông đang đi hãng A thì bắt cả nước này cũng phải dùng hãng A như ông mới vừa mắt à? Thằng hàng xóm nó mua xe hãng B, hãng C gì đó thì mặc cha nó, nó có đá vào nồi cơm nhà ông đâu?

Mà các ông đang đi xe hãng B, hãng C gặp chú hàng xóm nó chê xe hãng A thì cũng mặc cha nó, tự nói tự nghe. Chả nhẽ nó chê thì xe của các ông kém đi, xấu đi à? Các ông quay sang dìm hàng xe hãng A thì cũng khác gì chú kia. Giống nhau tất.

Thiếu văn hóa!

Chỉnh sửa cuối:

au999

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao những thớt kiểu này mà Mod vẫn để tồn tại nhỉ?

Chả được ích lợi gì, chả thêm được thông tin gì, chỉ chửi nhau là giỏi.

Ông nào thích xe hãng nào thì cứ thế mà mua, mà đi, mà khen, mà tâng bốc, mà thẩm....**, việc giì cứ phải lôi hãng xe khác vào để dìm hàng, để chê bai.

Chả có nhẻ ông đang đi hãng A thì bắt cả nước này cũng phải dùng hãng A như ông mới vừa mắt à? Thằng hàng xóm nó mua xe hãng B, hãng C gì đó thì mặc cha nó, nó có đá vào nồi cơm nhà ông đâu?

Thiếu văn hóa!
Bác cũng là mod lại hỏi vậy thì chúng em biết hỏi ai!
Chưa bao giờ có ông nào đi xe Nhật sang box K-H để mở thớt gây cãi nhau. Cũng chỉ có mấy ông đi K-H mở búa xua các thớt ở 2 box này rồi so sánh rồi để dìm xe Toy!
Cứ ông nào đi xe Nhật sang box K-H nói lại các lời khiêu khích, không chóng thì chày bị xì lốp, trong khi mấy cái nick mở thớt gây tranh caĩ vẫn bình an vô sự và tiếp tục mở thớt!
Vậy Ban điều hành của OF cần xử lý nghiêm cả các hành vi dung túng này!

CR-Vic

Xe container
Cụ yêu cầu thế thì chẳng khác gì bắt "người đương thời" sang đá Juventus à?

Mà ngoài đời thực cũng có mấy ông lên TV Người đương thời bị chuyển sang Juventus thật :))

Chưa bao giờ có ông nào đi xe Nhật sang box K-H để mở thớt gây cãi nhau. Cũng chỉ có mấy ông đi K-H mở búa xua các thớt ở 2 box này rồi so sánh rồi để dìm xe Toy!
Cứ ông nào đi xe Nhật sang box K-H nói lại các lời khiêu khích, không chóng thì chày bị xì lốp, trong khi mấy cái nick mở thớt gây tranh caĩ vẫn bình an vô sự và tiếp tục mở thớt!

Website
www.facebook.com
Người ta mở thớt tuy gây tranh cãi những không văng tục, chả chửi bậy cũng nhữ không xúc phạm ai. Thông tin đưa ra chả vu khống cũng không bôi nhọ đối tượng nào thì muốn phạt cũng khó.:D Đấy là cái khôn của người ta.:69:

Các bác Fan Nhựt vữa bị động vào hãng xe yêu quý của mình thì xù lông lên, phản ứng lại bằng các lời lẽ kém lịch sự, thiếu văn hóa thì không bị phạt hơi phí. Công nhận các bác dễ mắc bẫy thật.:))

thongnhat

Xe buýt
Cụ Bụp chưa biết hoặc đã quên nguồn cơn của tất cả những chuyện này rồi. Chuyện cách đây mấy năm, đầu tiên là những sale xe Hàn, rồi đến một số fan xe Hàn chê những người đi xe Nhật là tâm lý bầy đàn, kém hiểu biết... rồi muốn tự sướng thì phải dìm hàng người khác.
Kết quả là đã nâng tầm được xe Hàn, đặc biệt là giá. Qua vụ này thành công nhất là sale xe Hàn.
Chúng em thì chả có mục đích gì, nhưng thỉnh thoảng có vài vụ thế này đọc diễn đàn mới hấp dẫn, nâng hiểu biết (vụ TV plasma chẳng hạn).
Trong việc này có thể chia thành 3 bên, một bên đạt mục đích của mình- nâng giá, một bên thì đỡ tự ti (tự thấy thôi, chứ ai thèm để ý), và một bên- những người đi xe Nhật- thấy vui :)

Luu Lehong

Xe container
Lại vài ông đi xe Nhật bị xì lốp hoặc nhắc nhở! :-/
THế này thì chiến tranh bàn phím còn lâu dài ~X(
Các cụ sẽ còn vui đây :>

Website
www.facebook.com
Lại vài ông đi xe Nhật bị xì lốp hoặc nhắc nhở! :-/
THế này thì chiến tranh bàn phím còn lâu dài ~X(
Các cụ sẽ còn vui đây :>
Tranh luận chứ không phải là chửi nhau bác nhé.

Với phong cách chửi giả khi bị khích bác thì việc tiếp tục bị nhắc nhở và xì lốp là điều dễ hiểu.

Nếu muốn bảo vệ xe Nhật, tại sao các bác không tìm cách phản bác lại những lập luận của người khác bằng những chứng cứ xác thực, bằng những câu chữ không thô tục nhưng lại làm cho đối thủ thấy đau? Các bác chả chịu suy nghĩ sâu xa, chỉ đơn giản đi chửi người ta là thần kinh, là thiểu năng thì em phải nói là rất thông cảm cho cái tính từ thiểu năng, có lẽ nó sẽ rất buồn vì nó bị dùng không đúng chỗ.:D

kinhbac123

Xe tải
Em chả hiểu lắm nhưng cụ nào mua xe TH đi sau vài năm lỗ nhiều hơn TOY mà. Về mặt Kinh tế thì Toy hơn hẳn TH

PLD

Xe buýt
Em chả hiểu lắm nhưng cụ nào mua xe TH đi sau vài năm lỗ nhiều hơn TOY mà. Về mặt Kinh tế thì Toy hơn hẳn TH
Đấy là người bán đc, chứ mà mua xe cũ thì em cứ chọn ông nào mất giá nhiều nhất em múc, chứ mua lại mấy con giữ giá không lỗ thì em mua bố xe mới, chứ mua xe cũ làm gì.
Vậy giá xe cũ thì xe hàn hợp lý hơn, :D

Dynamat

Xe buýt
Đấy là người bán đc, chứ mà mua xe cũ thì em cứ chọn ông nào mất giá nhiều nhất em múc, chứ mua lại mấy con giữ giá không lỗ thì em mua bố xe mới, chứ mua xe cũ làm gì.
Vậy giá xe cũ thì xe hàn hợp lý hơn, :D
Mệnh danh ngon bổ rẻ, thời trang hiện đại là xe Hàn rồi Việc doanh số xe Hàn vượt nhiều hãng xe Nhật (chính xác nhé) là điều dễ hiểu

Gia_Khanh

Xe điện
Mệnh danh ngon bổ rẻ, thời trang hiện đại là xe Hàn rồi Việc doanh số xe Hàn vượt nhiều hãng xe Nhật (chính xác nhé) là điều dễ hiểu
Ngon, bổ nhưng ko có rẻ đâu nhé, chả có thằng hãng nào có khái niệm "vì người tiêu dùng...." cả đâu !

hoangflee

Xe đạp
Bác chủ thớt là người của Trường Hải à?

Tienthinh

Xe tăng
THớt này nhảm quá, nói thật em đi Toy, ford , kia nhưng em thấy service của TOy là nhất, mà công nhận xe Toy lái thì không sướng nhưng rất lành.

raklei

Xe điện
THớt này nhảm quá, nói thật em đi Toy, ford , kia nhưng em thấy service của TOy là nhất, mà công nhận xe Toy lái thì không sướng nhưng rất lành.
thớt bổ ích thế này mà các cụ lại bảo nhảm là sao nhể b-)