Điểm bất lợi khi mua xe Toyota

Dynamat

Xe buýt
Lăn lộn ra đất mà cười trong khi đang có bệnh về thần kinh là một điều tối kỵ :D
Nó mà đứt cái phựt thì OF lại vắng đi mấy cái nick Lê La với dynaMad, ae box Toy chả còn có cái hàng ngày giải trí:))
-Theo ý bác chủ thớt thì Ma tít van phải được bảo hành ở Toy thì mới đúng chứ gì, hay mang sang chỗ anh Hải cho nó gần? Trước còn thấy hài hài, bây giờ thấy ngờ u vãi ra, chắc đứt mất vài cái dây tk từ dưới chạy lên trên rồi?X_X
Ở đời có nhiều bác có một ít tiền nhưng văn hóa thì lại thiếu trầm trọng
Ghét ai thì hở ra là dùng từ ngữ kích động chơ búa theo kiểu Trương Phi
Mấy bữa nay Giá dục Việt Nam tiến bộ hẳn
Em thấy lớp trẻ cỡ học cấp III các trường như Am là đã chửi nhau kiểu thâm nho rồi
Các kiểu chửi nhau chợ búa chỉ ở các trường cấp 2 của tụi nhỏ thôi.
Các bác không am hiểu đôi lúc nghe chửi nhau mà không cách nào hiểu ra , cứ tưởng đang nói chuyện
mà ngược lại em thấy các bác già ma đang học Bằng 2, từ xa, thạc sỹ tại gia lại hay văng tục, mạt sát nhau theo kiểu chợ búa
Em không giận các bác
Nhưng vì lợi ích chung mong các bác sử dụng từ ngữ nhẹ nhành để làm sạch diễn đàn OF
Mod đâu có nhiều thời gian để đi dọn dẹp, tẩy xú óe đâu=))
Em đăng bài mà em thấy các bác hăng tiết là em buồn lắm$-)b-)

RAVA

Xe ba gác
Ở đời có nhiều bác có một ít tiền nhưng văn hóa thì lại thiếu trầm trọng
Ghét ai thì hở ra là dùng từ ngữ kích động chơ búa theo kiểu Trương Phi
Mấy bữa nay Giá dục Việt Nam tiến bộ hẳn
Em thấy lớp trẻ cỡ học cấp III các trường như Am là đã chửi nhau kiểu thâm nho rồi
Các kiểu chửi nhau chợ búa chỉ ở các trường cấp 2 của tụi nhỏ thôi.
Các bác không am hiểu đôi lúc nghe chửi nhau mà không cách nào hiểu ra , cứ tưởng đang nói chuyện
mà ngược lại em thấy các bác già ma đang học Bằng 2, từ xa, thạc sỹ tại gia lại hay văng tục, mạt sát nhau theo kiểu chợ búa
Em không giận các bác
Nhưng vì lợi ích chung mong các bác sử dụng từ ngữ nhẹ nhành để làm sạch diễn đàn OF
Mod đâu có nhiều thời gian để đi dọn dẹp, tẩy xú óe đâu=))
Em đăng bài mà em thấy các bác hăng tiết là em buồn lắm$-)b-)
-Ko sao đâu, bọn em thỉnh thoảng đi nghỉ mát tý rồi lại hoành ngay, chứ ko như bác sau 1 đêm đi sạch cả nick lẫn bài, biến mất ko còn dấu vết thì buồn lắm, còn box mất 1 chú diễn hài thì cũng mất vui!=))

hetvieclam

Xe hơi
Xe toyota giữ giá nhất mà đi cũng bền nữa . Mấy bác già già rồi tính nhiều đường sau này thường mua Toyota .. Mình chỉ máu có BW :(

RAVA

Xe ba gác
Xe toyota giữ giá nhất mà đi cũng bền nữa . Mấy bác già già rồi tính nhiều đường sau này thường mua Toyota .. Mình chỉ máu có BW :(
-Thích thì ai mà chả thích, cái chính là tiền nó có tỷ lệ thuận với ý thích của bác ko? Mấy bác đi xe Hàn còn chê đồ Toy đắt thì sang đến Bim, Mec thì có mà đi sớm!:-w

Dynamat

Xe buýt
-Ko sao đâu, bọn em thỉnh thoảng đi nghỉ mát tý rồi lại hoành ngay, chứ ko như bác sau 1 đêm đi sạch cả nick lẫn bài, biến mất ko còn dấu vết thì buồn lắm, còn box mất 1 chú diễn hài thì cũng mất vui!=))
bác này đúng là vớ vẩn
Em cứ nói nhẹ mà bác không hiểu được gì ạ
Trương Phí nó thô lỗ nhưng đánh nhau lại cực giỏi
Nhưng thời đại này lại không phù hợp với họ Trương

hieubui

Xe tải
Bác không đọc kỹ gì cả
Hà Nội không vội được đâu

Em chỉ đề cập đến việc Kia có 95 đại lý và chi nhánh phân bổ rộng khắp cả nước ( gấp 3 lần toyota)
Thì người mua xe KIA sẽ dễ dàng bảo dưỡng xe của họ hơn
Mà lượng xe lưu hành của Toyota lại lớn hơn
Chứng tỏ là mua xe Toyota có điểm bất lợi này
Mà máy móc thì phải bảo dưỡng đúng lịch theo sổ bảo hành
Hay là bác có ý rằng tìm trung tâm bảo hành của Toyota dễ hơn KIA?

Ví dụ
Đại lí và chi nhánh phân phối thì nó chỉ bán là chính....
Cái tất cả mọi người đang bàn ở đây mà bác "chưa" nhín ra là chất lượng dịch vụ.
Bác tìm ở SG cho em 1 trung tâm bảo dưỡng/sửa chữa của Thaco ngang tầm Toyota Bến Thành đi. Cả SG chỉ có mấy cái thôi nhưng việc bảo dưỡng sửa chữa, phục vụ khách hàng vẫn trôi chảy thì không có vấn đề gì!!

Cái bác đưa ra chỉ là con số. Không nói lên được gì cả

otohagiang

Xe container
theo em hiểu là ý bác chủ thớt nhắc tới là sự dễ dàng tìm được 1 nơi bảo hành cho xe H-K chứ không đả gì đến chất lượng bảo hành
như trên em thì còn chả có trung tâm bảo dưỡng đếch nào của các hãng cơ, toàn gara chơi vài hãng 1 lúc
thế mà xe vẫn chạy phe phé suốt =))

RAVA

Xe ba gác
bác này đúng là vớ vẩn
Em cứ nói nhẹ mà bác không hiểu được gì ạ
Trương Phí nó thô lỗ nhưng đánh nhau lại cực giỏi
Nhưng thời đại này lại không phù hợp với họ Trương
-Bác đúng là còn xanh lắm, về đọc lại Tam Quốc đi cho kỹ rồi hãy nói chữ, chắc thời nay chả cần quan võ nữa chỉ cần quan văn thôi nhỉ? Ko biết quan văn có biết lái Su với Killo ko nhỉ?:P

leducanh2010

Xe tăng
Nick của cụ Dynamat giống như tên 1 loại sữa dê của Pháp là : Danlait, hiii ( vừa bị cấm bán ở VN)

Bear_Say

Xe hơi
Dư lày nà dư lào... Các cụ sút thẳng đi cứ đá xoáy thế...

RAVA

Xe ba gác
theo em hiểu là ý bác chủ thớt nhắc tới là sự dễ dàng tìm được 1 nơi bảo hành cho xe H-K chứ không đả gì đến chất lượng bảo hành
như trên em thì còn chả có trung tâm bảo dưỡng đếch nào của các hãng cơ, toàn gara chơi vài hãng 1 lúc
-Bác hiểu được thì tài thật, em thì lại nghĩ cái món đọc, nghe, hiểu và viết của chú này có vấn đề, hình như nó bị chập ở chỗ nào ý, hy vọng là thỉnh thoảng nó chỉ đánh lửa vài cái xong lại như cũ thôi chứ cứ thế này mãi thì chít?=))

hiepsangs

Xe buýt
Cụ chủ nói sai. Ngày 24 tháng 12 năm 2012 e được thay 1 giảm sóc trước( bị chảy dầu ) và do còn thời gian bảo hành 5 ngày. Xe cháu Ỉn 2010. Xe lúc đó là đi đc 4 vạn 7. Tức là quá hạn bảo dưỡng định kỳ 2000km ợ. Cháu bảo dưỡng định kỳ ở toy mỹ đình ợ.

Chỉnh sửa cuối:

toyoya

Xe buýt
Cụ chủ chắc là có ác cảm gì với toy nhỉ ? Em ở tphcm, có lần em đi ngang 1 showroom của trường hải thấy mấy bác thợ đem con vostro ra trước cửa làm đồng sơn ...em bó tay. Em thì thấy chất lượng vẫn ok hơn số lượng .

Chỉnh sửa cuối:

hieubui

Xe tải
Vậy dễ tìm hay chất lượng quan trọng hơn?
Chỉ có cái dễ tìm mà kết luận là mua Toyota bất lợi à?

otohagiang

Xe container
bác hỏi chủ thớt chứ hỏi quái gì em, em cắt nghĩa vậy thôi
số em chưa bao giờ mua được 1 cái xe chính hãng tử tế nên toàn phải chơi gara ngoài
vì thế nên em chả quan tâm lắm thằng nào nhiều trung tâm, thằng nào làm chất lượng hơn vì có ngon mình cũng chả được làm =))

Dynamat

Xe buýt
-Bác đúng là còn xanh lắm, về đọc lại Tam Quốc đi cho kỹ rồi hãy nói chữ, chắc thời nay chả cần quan võ nữa chỉ cần quan văn thôi nhỉ? Ko biết quan văn có biết lái Su với Killo ko nhỉ?:P
lại sai nữa rồi
Sao cứ nhầm giữa Trương Phi và quan võ chứ
Đâu phải quan võ ai cũng như Trương Phi
Trương Phi tính nó vội lắm bác
đọc cái gì cũng hấp ta hấp tấp, chưa đọc đã có kết luận :-h
bác đừng đọc còm men của em nữa mà tổn hại sức khỏe, có tuổi rồi

Luu Lehong

Xe container
Các cụ cứ để cái ông chập mạch ấy kiếm chác 1 tý :))
KT khó khăn, xe ko bán được, sửa chữa thì mang tiếng nhiều nên hãng chắc lập cho 3-4 nick giả điên để gây chú ý :D
Khổ nhục kế của nó được đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
có lần em đi cùng ông anh đồng hao mang chiếc MLX của ông ý vào Hyundai ở Phạm Văn Đồng (không rõ là của Ngọc Khánh hay Phạm Hùng) thì đúng là quy mô nhà xưởng rồi lễ tân thì chả bằng mấy cái garage tư nhân trên đường Láng chứ không có cửa so với Toyota, Honda, Ford :D chưa kể trên một vài chiếc Santa Fe đang làm sửa chữa có mấy con chuột to như cái chai Lavie 1,5l chạy huỳnh huỵch nom rất kinh!!!

Cụ chủ chác là có ác cảm gì với toy nhỉ ? Em ở tphcm, có lần em đi ngang 1 showroom của trường hải thấy mấy bác thợ đem con vostro ra trước cửa làm đồng sơn ...em bó tay. Em thì thấy chất lượng vẫn ok hơn số lượng .

Luu Lehong

Xe container
có lần em đi cùng ông anh đồng hao mang chiếc MLX của ông ý vào Hyundai ở Phạm Văn Đồng (không rõ là của Ngọc Khánh hay Phạm Hùng) thì đúng là quy mô nhà xưởng rồi lễ tân thì chả bằng mấy cái garage tư nhân trên đường Láng chứ không có cửa so với Toyota, Honda, Ford :D chưa kể trên một vài chiếc Santa Fe đang làm sửa chữa có mấy con chuột to như cái chai Lavie 1,5l chạy huỳnh huỵch nom rất kinh!!!
Nghe tả mấy con chuột ở gara Huyndai đã thấy khiếp :)), mang xe vào đấy để sửa mà chúng nó làm tổ ở máy thì cho đi cả cáp ắc quy chứ đừng nói là dây đèn :D